หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้แก้ไขยังไงคร๊าบ ท่านพี่ (แวะมาดูหน่อย)  (อ่าน 2878 ครั้ง)
TAE007
Vmodtech Member

kmolom@hotmail.com
« เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 12:52:51 »

เอาไงดีหว่า

เข้าเรื่องล่ะกัน

คอมผมใช้โหลด บิต ทุกวัน แต่มาเมื่อวาน มันโหลดไม่ได้เลยครับ สปีด จะต่ำมากแบบ 5K อะไรแบบนี้ ใช้ 3ฺBB (5M) เข้าเวปก็ช้ามากๆ

ผมก็ลองเปิดอีกเครื่อง พอดีต่อ HUB อ้าวไวโครตโหลดสปีดเต็มปกติ ลองเปลี่ยนพอต สลับสาย เอาสายที่เสียบเครื่องที่ว่าโหลดช้า มาเสียบอีกเครื่องก็ปกติ

เลยตัดเรื่อง สาย กับ เน๊ต และ HUB ไปได้เลย

เลยคิดว่าเป็นที่คอม แต่ไม่รู้ตรงไหนเสีย เย็นๆกลับไปจะไปดูอีกที

ลง XP ธรรมดา ไวรัสไม่น่าจะมีเพราะโหลดบิตอย่างเดียว HDD เกี่ยวไหมหวา แ่ต่เครื่อง บูตเร็ว ไม่มีอะไร Erro ปกติ หรือ จะเป็นที่ ชิบแลน ครับ

ตอนเย็นว่าจะเปลี่ยนไปใส่ PCI ดูหรือต่อ USB แลนดู ครับ

อยากรู้ว่ามันเป็นที่ส่วนไหนของคอมกันแน่  drunk
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 13:10:11 »

ก็ลองรีสตาร์ทคอมฯ กับตัวเร้าเตอร์ดูก่อนครับเบื้องต้น ถ้าไม่หายค่อยลองเอาการ์ดแลนมาใส่ครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 23:34:43 »

test super pi 32m  กับ 1 m ลงมาดูหน่อยครับ  รวมถึง system ลงมาโชว์ด้วย เดียววิจารณ์ให้ครับ
yuki_kaze

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 11:26:39 »

ดันให้ครับ

test super pi 32m  กับ 1 m ลงมาดูหน่อยครับ  รวมถึง system ลงมาโชว์ด้วย เดียววิจารณ์ให้ครับ

เง้อ อันนี้มันเกี่ยวเหรอครับ eyes

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 12:19:59 »

ดันให้ครับ

เง้อ อันนี้มันเกี่ยวเหรอครับ eyes
drunk drunk drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
beerking

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 15:57:43 »

อิอิ จะได้รู้ว่าเครื่องแรงจริงๆ  หรือเนทมันเน่าจริงๆ ต่างหากครับ อิอิ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 16:27:22 »

ก็ลองรีสตาร์ทคอมฯ กับตัวเร้าเตอร์ดูก่อนครับเบื้องต้น ถ้าไม่หายค่อยลองเอาการ์ดแลนมาใส่ครับ

Cool Cool Cool

Friday~13rd

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 04:50:03 »

เอาไปเคลม  แล้วยังครับ   he

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
TAE007

kmolom@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 20:31:52 »

อ้อ ลองเสียบกับ USB LAN กับใส่การ์ดแลนใหม่ ปกติเลยครับ

สงสัย ไอ้ชิบ น็อตบิต หรือ ซอฟบิตที่ควบคุมแลนนี้เสียล่ะมั่ง เล่นเปิดทั้งวันทั้งคืน  lol

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน ขอโทษด้วยนะครับ

บอร์ดคงไม่เคลมล่ะครับใช้มันจนฟังโน้นแหละ อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์