หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งดูข่าว 3มิติอยู่  (อ่าน 7991 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 10:45:17 »

กำ แล้วเลิกกันไปหมดยังครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 11:33:20 »

แล้วที่ยึดทำเนียบ กับ ยึดสนามบินนี่ ดำเนินคดีกันไปถึงไหนแล้วครับ

ผมเกรงว่า จะเป็นมวยล้มอีกตามเคยครับ   เนอะ  เรื่อง ดับเบิ้ลสแตนดาร์ดนี่อย่าให้มีเยอะเลยครับ ไม่ดีครับ เง้อ

คือ จริงๆถ้าชุมนุมเรียกร้องใช้สิทธิอะไรกันนี่ ผมว่า ผมเห็นด้วยนะครับ โอเค   เรียกร้องได้นะครับ

เพราะบางที คนคนเดียว พูด เสียงไม่ดังครับ

แต่คือ บางทีบางจังหวะ ก็อย่าดังจนเลยเถิดถึงขั้น  รุนแรง  ฮาร์ดคอร์    เหมือนที่ผ่านมานะครับ

อย่าง  ผมไป ตจว.   บ่อยนะเมื่อก่อน   สมัชชาไร่อ้อย สมัชชามันเทศ   แต่ไม่แน่ใจว่า มีสมัชชาถั่วงอกหรือเปล่านะครับ  เง้อ        เอาเหอะ  จะเรียกร้องอะไรก็ทำครับ ไม่ว่ากัน   แต่โทษทีนะ  อย่าเอาเราที่ทำมาหากิน  ใช้รถใช้ถนน เป็นตัวประกันครับ

บางที ผมต้องติดต่อธุระที่จำเป็นนะครับ     เวลา 1 นาที ผมกับคุณ ใช่ครับ เท่ากัน  แต่ 1 นาทีของผม   กับ  การติดต่อเรื่องงาน สำคัญกับชีวิตครับ    นาทีเดียวกัน  ของท่านกับผมก็สำคัญนะครับ แต่คือ รักษาสิทธิของตัวท่านเอง และ สิทธิคนอื่นด้วยครับ  เนอะ    ผมว่ามันน่าจะหมดยุคเอาคนบริสุทธิ์เป็นตัวประกันได้แล้วนะครับ     บ้านเมืองเราสวยงามครับ   คนบ้านเราก็น้ำใจไมตรีดี อย่าเอาของพวกนี้ มาเล่นเถอะครับ   เดี๋ยวมันจะหมดคุณค่าเพราะการเรียกร้อง การชุมนุมในรูปแบบที่ไม่ควรทำครับ  นะ   

เมื่อวาน ก็ยอมรับครับว่า  โดนแล้ว   

ก็คิดซะว่า กลับบ้านช้า  ลงอีกเกือบชั่วโมง อืม  ใช่ครับ เสียงโห่ร้องประกาศชัยชนะอะไรนั่น ทำได้เลยครับ ไม่ว่ากันครับ แต่  ตัวประกันคือ  คนบริสุทธิ์ครับ   ซวยไป เนอะ
HuGnOi

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 11:44:28 »

ข่าวดีครับเมื่อกี้นั้งฟังวิทยุ ข่าวว่าลูกRPGหายไป30ลูกที่ค่ายลพบุรี สงสัยลิงบังคุงแอบเอาไปเล่น เง้ออออ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 16:05:06 »

ไปกันหมดแล้วครับ เหลือทิ้งไว้แต่ขยะกับผ้าแดงผูกไว้เต็มสี่แยก ให้ กทม. ไปเก็บ  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
สบาย-สบาย

« ตอบ #19 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 16:29:57 »

ไปกันหมดแล้วครับ เหลือทิ้งไว้แต่ขยะกับผ้าแดงผูกไว้เต็มสี่แยก ให้ กทม. ไปเก็บ  drunk

นึกว่าที่ไปกันหมดแล้วคือพวกขยะซะอีก

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 16:36:06 »

นึกว่าที่ไปกันหมดแล้วคือพวกขยะซะอีก

rofl rofl rofl อาจจะด้อยค่ากว่าขยะก็เป็นได้นะครับ เพราะขยะบางส่วนก็ยังรีไซเคิลได้ ไม่ฝังหัว  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #21 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 18:18:21 »

rofl rofl rofl อาจจะด้อยค่ากว่าขยะก็เป็นได้นะครับ เพราะขยะบางส่วนก็ยังรีไซเคิลได้ ไม่ฝังหัว  drunk
แต่ขยะเปียกถั่วงอกหน้าเทศบาลนี่เน่าแล้วเน่าเลยครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 19:04:53 »

เอาครับ อิอิเง้อ  drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 21:18:43 »

ไม่รู้ครับ ผมว่าเค้าออกมาชุมนุมตามสิทธิ์แค่นั้นครับ อิอิกำ  drunk

ถ้าบอกว่าตามสิทธิอันพึงจะมีเนี่ย แล้วสิทธิของคนที่ใช้รถใช้ถนนแถวนั้นล่ะครับ

คนไทยทุกวันนี้ชอบอ้างแต่สิทธิของตัวเองและพวกพ้อง ไม่เคยคิดถึงสิทธิอันพึงจะมีของคนไทยคนอื่นพวกอื่นเลย

พวกมากลากไป พวกน้อยก็ต้องอ้อมไปอีกทาง

เรื่อง “สิทธิส่วนเกิน” พบในประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 421 และ มาตรา 1337

มาตรา 421 การใช้สิทธิซึ่งมีแต่จะให้เกิดเสียหายแก่บุคคลอื่นนั้น ท่านว่าเป็นการอันมิชอบด้วยกฎหมาย

มาตรา 1337 บุคคลใดใช้สิทธิของตนเป็นเหตุให้เจ้าของอสังหาริมทรัพย์ได้รับความเสียหาย

หรือเดือดร้อนเกินที่ควรคิดหรือคาดหมายได้ว่าจะเป็นไปตามปกติ และเหตุอันควรในเมื่อเอาสภาพ

และตำแหน่งที่อยู่แห่งทรัพย์สินนั้นมาคำนึงประกอบไซร้ ท่านว่าเจ้าของอสังหาริมทรัพย์

มีสิทธิจะปฏิบัติการเพื่อยังความเสียหายหรือเดือดร้อน นั้นให้สิ้นไป ทั้งนี้ไม่ลบล้างสิทธิที่จะเรียกเอาค่าทดแทน

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 21:45:25 »

เอาครับ อิอิเง้อ  drunk drunk drunk

จริงๆด้วยครับ จะได้มีข้ออ้างเบิกเงินเหลี่ยมหรือไม่ก็กินหัวคิวก็ยังดี

รับfitting3/8จ้า
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 21:47:41 »

ใช่เลยครับ โดนใจมาก great

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 08:31:07 »

จริงๆด้วยครับ จะได้มีข้ออ้างเบิกเงินเหลี่ยมหรือไม่ก็กินหัวคิวก็ยังดี

mdr mdr mdrผมไม่เกี่ยวนะอิอิ  rules

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 08:44:41 »

งานที่ขอนแก่นนี่  เอาเป็นว่า เป็นประโยคบอกเล่านะครับ  อย่าถือเป็นจริงเป็นจังเอาไปบอก กกต.อะไรหละครับ ไม่งั้น เดี๋ยวมีใครโดนปลดอีกครับ เง้อ

คุณแม่ (แม่เพื่อนผมเอง ปกติแม่เพื่อนผมนี่เรียกแม่ทุกคนครับ นับถือครับ)   แกก็ไปนะครับ   แกก็ยอมรับแหละว่าแกไม่ชอบรัฐบาลชุดนี้  เพราะว่ามาจากทหารจัดให้ ว่างั้นนะ  ก็เลยมาเรียกร้องเค้าหน่อย ประมาณนี้ครับ     ด้วยความที่เราเป็นเด็กชั้นผู้น้อยกว่าก็ต้องยอมรับคำพูดฟังๆไว้ครับ  ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ   สุดท้าย ถามแกไปว่า   เค้าแจกตังค์แม่หรือเปล่าครับ   แกเลยสวนไปว่า    น่าจะได้สัก 500 นะ   อิอิกำ drunk
yoshiki

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 08:47:18 »

ใช่เลยครับ โดนใจมาก great

+1 ครับ งวดนี้กะออกมากดดันศาลน่าดูเลยครับว่าให้ปล่อยพวกก่อการร้าย ได้แต่หวังว่าศาลไทยจะไม่ใจอ่อนครับ เพราะมันออกมาัมันก็หนีไปหาพ่อมันที่เขมรแน่เลย out

« ตอบ #29 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 09:07:21 »

งานที่ขอนแก่นนี่  เอาเป็นว่า เป็นประโยคบอกเล่านะครับ  อย่าถือเป็นจริงเป็นจังเอาไปบอก กกต.อะไรหละครับ ไม่งั้น เดี๋ยวมีใครโดนปลดอีกครับ เง้อ

คุณแม่ (แม่เพื่อนผมเอง ปกติแม่เพื่อนผมนี่เรียกแม่ทุกคนครับ นับถือครับ)   แกก็ไปนะครับ   แกก็ยอมรับแหละว่าแกไม่ชอบรัฐบาลชุดนี้  เพราะว่ามาจากทหารจัดให้ ว่างั้นนะ  ก็เลยมาเรียกร้องเค้าหน่อย ประมาณนี้ครับ     ด้วยความที่เราเป็นเด็กชั้นผู้น้อยกว่าก็ต้องยอมรับคำพูดฟังๆไว้ครับ  ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ   สุดท้าย ถามแกไปว่า   เค้าแจกตังค์แม่หรือเปล่าครับ   แกเลยสวนไปว่า    น่าจะได้สัก 500 นะ   อิอิกำ drunk

drunk drunk drunk drunk drunk

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์