หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : EVGA Classified Super Record 2 (SR-2) Motherboard  (อ่าน 19062 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 12:43:58 »

เห็นแค่ชื่อ EVGA ผมก็ไม่กล้าคลิ๊กดูแล้วครับ เพราะคาดว่า ไม่น่ามีปัญญาซื้อแน่นอนครับ อิอิกำ drunk

ถ้าตัวนี้อยู่ในมืออาจารย์ฯ  และบอร์ดฯ ไม่ใช่ LOTES เห็นทีต้องแง้มบ่อยๆ
แถมแง้มทีนึงเจอ 2ดอก ซิลิโคนชั้นดีบีบบ่อยๆ แถมแง้มแต่ครั้งต้องเจอ 2บีบ เปลืองแย่
แต่ถ้าบีบอย่างว่าฯ  จะกี่ทีเป็นผมก็ไม่มีบ่นซักคำ  เอิ้กๆๆ  อิอิกำ   he he he
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2010, 12:45:35 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 13:52:49 »

ลองคลิกเข้าไปดูแล้ว ยิ่งรู้สึกสบายใจที่เห็นบอร์ดเดียวแต่ 2 ซอกเกตครับ 

ไม่มีปัญญาซื้อแน่นอนครับ  อิอิกำ drunk

rofl rofl rofl

ดู ๆ ไปแล้วก็สงสัยเหมือนกันนะครับว่า ตกลงบอร์ดตัวนี้ จะเน้นไปทาง server หรือจะเน้นไปทางบ้าพลังกันแน่ครับ drunk

บ้าพลัง 100% ครับบอร์ดตัวนี้ great
สงสัยต้องเงินถุงเงินถังจริง ๆ ครับ cpu ก้อใส่แบบ desktop ไม่ได้ อีก drunk

ตัวนี้มีคิวเทสเมื่อไหร่ครับท่าน แล้วจะเอาการ์ดอะไรเทสครับ ไหนจะแรมอีก อิอิกำ  drunk

CPUมาวันที่8นี้ครับ ส่วนการ์ดจอตอนนี้มีแค่ GTX 480 2ตัวครับ แรมก็มีแค่ 6GB ครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

มีเกือบครบแล้วครับ เหลือแรมอีก 3 ตัวไม่น่าจะหายากนะครับ ว่าแต่แอนเทค 1200w ตัวที่วางอยู่นั่นคิดว่าจะเอาอยู่หรือเปล่าครับ cpu 6 core 2 ตัว การ์ดกินไฟมหาโหดอีก 2 ตัว แรมอีกหกแถว แถมคงต้องอัดกันทั้งระบบอีก สงสาร psu จริง ๆ ครับ Cry

ป.ล. แล้วระบบน้ำนี่จะต่อยังไงครับเนี่ย หาบล็อคมาเพิ่มยังครับ oh

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 14:49:54 »

เห็นแค่ชื่อ EVGA ผมก็ไม่กล้าคลิ๊กดูแล้วครับ เพราะคาดว่า ไม่น่ามีปัญญาซื้อแน่นอนครับ อิอิกำ drunk

ถ้าตัวนี้อยู่ในมืออาจารย์ฯ  และบอร์ดฯ ไม่ใช่ LOTES เห็นทีต้องแง้มบ่อยๆ
แถมแง้มทีนึงเจอ 2ดอก ซิลิโคนชั้นดีบีบบ่อยๆ แถมแง้มแต่ครั้งต้องเจอ 2บีบ เปลืองแย่
แต่ถ้าบีบอย่างว่าฯ  จะกี่ทีเป็นผมก็ไม่มีบ่นซักคำ  เอิ้กๆๆ  อิอิกำ   he he he

เห็นว่าผู้ผลิตเค้าก็ว่าซอกเกตเค้าไม่มีปัญหานะครับ

แต่ก็แปลกครับว่าทำไม  เดี๋ยวนี้ซอกเกตแห่งชาติทำไมมันหายไปเกือบหมดแล้วครับ   ทั้งๆที่ซอกเกตนั้นก็ขาใหญ่ประจำจังหวัดพลังแห่งคอนเนคชั่นอันดับหนึ่งกับผู้ผลิตบอร์ด อยู่แล้วแต่เจอซอกเกตยี่ห้อรองๆ ภูธรๆกว่าหน่อยสวนได้ ก็แปลกดีเหมือนกันครับ อิอิกำ drunk
MXdeFunk
Registered User
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 15:42:17 »

สุดยอดครับ งานเนี๊ยบจริงๆ เคยได้ใช้ตัว SLI Classified ยังติดใจจนทุกวันนี้เลย
รอชมแบบ Full Review ครับผม น่าจะเป็นอะไรที่แรงที่สุดในบ้านเราตอนนี้เลยครับ  lol

จั๊มเปอร์ผมเดาว่าสำหรับเลือกเปิดหรือปิด PCIE แน่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2010, 15:53:32 โดย MXdeFunk » บันทึกการเข้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 16:00:04 »

สุดยอดครับ งานเนี๊ยบจริงๆ เคยได้ใช้ตัว SLI Classified ยังติดใจจนทุกวันนี้เลย
รอชมแบบ Full Review ครับผม น่าจะเป็นอะไรที่แรงที่สุดในบ้านเราตอนนี้เลยครับ  lol

จั๊มเปอร์ผมเดาว่าสำหรับเลือกเปิดหรือปิด PCIE แน่เลย

จริงด้วยครับ JPE1-7 น่าจะย่อจาก Jumper PCI-e 1-7 แน่ๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน อิอิ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cefiro-a33
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 16:06:58 »

อยากลองอยู่เหมือนกัน แต่ติดอยู่2 ปัญหาคือ
1 cpu ต้องเป็น week เดียวกันหรือเปล่าถ้าเป็นคนล่ะ week เวลา เวลา oc ขึ้นไป เช่น ถ้า oc ไป4.2 cpu ตัวที่ 1 กินไฟ อยู่ 1.28  แล้วตัวที่ 2 กินไฟ 1.32  จะทำยังไงแล้วมันจะนิ่งมั้ย ถึงเป็น week เดียวกันแล้วเราจะรู้ได้ไงว่ากินไฟเท่ากันมั้ย
1 ram ต้องเป็น  ram 6 แถวเลยหรือเปล่าเวลา oc ขึ้นไปความสัมพันธ์ของแรมแต่ละแถว 6แถวน่าจะดีกว่า เอา แรม 3 แถว มา2 ชุดแล้วเอามาใส่มั้ย
หรือ ว่า  board ตัวนี้ มันแยกการทำงานตัวใครตัวมันหรือเปล่า เวลา oc ก็ ชุดใครชุดมันไปเลย
รบกวนพี่ น่อม ช่วยหาคำตอบให้ด้วยนะคับ เพราะอยากลองอยู่เหมือนกัน ขอบคุณคับ(ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อยคับ) อิอิ
Cybernetic

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 16:32:55 »

บีบอย่างว่า ความหมายของน้าคือ บีบไข่ใช่ไหมครับ beurk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 16:36:13 »

รู้สึกว่าเริ่มมี ยาราไนก้า  แล้วนะครับ อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #38 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 16:58:34 »

อยากลองอยู่เหมือนกัน แต่ติดอยู่2 ปัญหาคือ
1 cpu ต้องเป็น week เดียวกันหรือเปล่าถ้าเป็นคนล่ะ week เวลา เวลา oc ขึ้นไป เช่น ถ้า oc ไป4.2 cpu ตัวที่ 1 กินไฟ อยู่ 1.28  แล้วตัวที่ 2 กินไฟ 1.32  จะทำยังไงแล้วมันจะนิ่งมั้ย ถึงเป็น week เดียวกันแล้วเราจะรู้ได้ไงว่ากินไฟเท่ากันมั้ย
1 ram ต้องเป็น  ram 6 แถวเลยหรือเปล่าเวลา oc ขึ้นไปความสัมพันธ์ของแรมแต่ละแถว 6แถวน่าจะดีกว่า เอา แรม 3 แถว มา2 ชุดแล้วเอามาใส่มั้ย
หรือ ว่า  board ตัวนี้ มันแยกการทำงานตัวใครตัวมันหรือเปล่า เวลา oc ก็ ชุดใครชุดมันไปเลย
รบกวนพี่ น่อม ช่วยหาคำตอบให้ด้วยนะคับ เพราะอยากลองอยู่เหมือนกัน ขอบคุณคับ(ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อยคับ) อิอิ

เดี๋ยวไว้เปิดติดก่อน จะลองให้นะครับ  drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #39 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 17:02:49 »

เรื่องวีค cpu ผมว่าไม่น่าเป็นปัญหาใหญ่นะครับ เพราะเราน่าจะอัดไฟเผื่อไว้ได้ ถึงต่างวีคก็ไม่น่ากินไฟมากน้อยกว่ากันมากเท่าไหร่นะผมว่า

beerking

« ตอบ #40 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 18:03:41 »

แรงแน่ๆ   great
MXdeFunk
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 18:45:58 »

จะมีเวอร์ชั่นแช่แข็งด้วยไหมครับ เห็นแต่พวกฝรั่งหัวทองมันเทสกัน
จะได้เห็นของจริงกับฝีมือคนไทยด้วย ผมตื่นเต้นจริงๆ  great
tpp
True Love Always

« ตอบ #42 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 19:08:35 »

เข้ามาตะลึงอีกครั้งครับ น่าเป็นห่วงเรื่องอุปกรณ์รอบข้างจริงๆ สงสัยงานนี้ได้พ่วง tt 1200 w กับ antec 1200 w แน่นอนเลย
emmy
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 19:48:46 »

นี่ครับ psu ตัวเดียวจบ

รองรับสูงสุด

lol lol lol

« ตอบ #44 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 21:37:53 »

อิอิกำครับแต่ละท่าน จะเปิดติดหรือเปล่ายังไม่แน่ใจเลยครับ  drunk

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์