หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองของพระเครื่อง  (อ่าน 6315 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 14:19:31 »

ตามนั้นครับ lol

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 15:40:35 »

ส่วนตัว ผมเชื่อในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายนะครับ ท่านจะคุ้มครองคนดีจากภยันตรายและความชั่วอัปปรีย์ทั้งหลายไม่ให้มาใกล้ตัวหรือทำอันตรายได้ แต่ในกรณีแบบในคลิปนี้ถ้าพูดไปมันเป็นเรื่องค่อนข้างละเอียดอ่อน เดี๋ยวจะหาว่าลบหลู่ครับ

และอีกอย่างถ้าจะให้ผมเชื่อ ผมต้องเป็นคนทดสอบเอง เลือกปืนเลือกกระสุนเอง แบบนั้นผมถึงจะเชื่อครับ...เห็นมั้ยครับว่ามันอ่านแล้วเหมือนจะลบหลู่

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 16:12:41 »

ส่วนตัว ผมเชื่อในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายนะครับ ท่านจะคุ้มครองคนดีจากภยันตรายและความชั่วอัปปรีย์ทั้งหลายไม่ให้มาใกล้ตัวหรือทำอันตรายได้ แต่ในกรณีแบบในคลิปนี้ถ้าพูดไปมันเป็นเรื่องค่อนข้างละเอียดอ่อน เดี๋ยวจะหาว่าลบหลู่ครับ

และอีกอย่างถ้าจะให้ผมเชื่อ ผมต้องเป็นคนทดสอบเอง เลือกปืนเลือกกระสุนเอง แบบนั้นผมถึงจะเชื่อครับ...เห็นมั้ยครับว่ามันอ่านแล้วเหมือนจะลบหลู่

ผมก็คิดประมาณนี้ละครับ ส่วนตัวคิดว่าของขลังนี่น่าจะพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์ยากครับ

(ประมาณว่าชาติหน้ามีไหมไม่รู้ แต่พรุ่งนี้มีแต่พาไปไม่ได้ อะไรทำนองนั้น)

เชื่อว่าของดีจริงๆคงไม่มีใครเอามาทำแบบนี้อะครับ และคนที่เคารพบูชาจริงๆคงไม่เอาพระท่านมาทำแบบนี้ครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 16:44:06 »

ผมเคยอ่านบทสัมภาษณ์มือปืนตัวจริง บอกก่อนลงมือสังหารบุคคลสำคัญที่ดัง ๆ บารมีเยอะ ๆ บริวารเยอะ ๆ (แต่เป็นคนเลว) นี่เค้าจะประหม่ามาก ประมาณว่าก่อนลงมือนี่ต้องไปดูลาดเลาว่ามีมือปืนรอบตัวกี่คน เค้าพกปืนอะไรบ้าง และดูไปจนถึงว่าใส่พระอะไรบ้าง แน่นอนครับพระใส่นี่ ราคาเป็นล้านและใส่อยู่หลายองค์ กลับบ้านมาประหม่าหนักกว่าเดิม แต่สรุปแล้วคือ...

กด 45 ไปหมดแม็ก ก็ตายเหมือนกันครับ ซึ่งปกติแล้วมันผิดหลัก เพราะปกติต้องเหลือกระสุนติดไว้กรณีต้องยิงสู้กับตำรวจ แต่นี่เพื่อความชัวร์เลยต้องกดให้หมด

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 17:39:20 »

เท่าที่ผมรู้ ศาสนาพุทธจริงๆเขาสอนให้ยึดตามหลักธรรมคำสั่งสอนไม่ให้ยึดติดกับวัตถุรูปเคารพหรือตัวบุคคลนะครับ

คือหลังจากท่านปรินิพพานก็ไม่ให้ทำรูปเคารพ กับไม่ให้มีศาสดาสืบทอด แต่พอมาไทย

เหมือนกับเอาลัทธิพราหมณ์เข้ามาปนเปจนกลายเป็นพุทธแบบไทยๆที่มีเครื่องรางของขลังเต็มไปหมด

ก็ไม่มีความเห็นนะครับ เพราะผมนับถือจตุคามกับท่านเทพสเตฟรานเง้อออออ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 07:50:18 »

สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ

สิ่งทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

love

JC.
Registered User
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 01:56:27 »

สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ

สิ่งทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

love

great great great
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์