หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองของพระเครื่อง  (อ่าน 6325 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 16:54:52 »

great great great

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 17:50:21 »

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 18:03:22 »

อิอิกำ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 18:06:47 »

น่าเอาแขวนคอพระที่ปลุกแล้วยิงนะ

รับfitting3/8จ้า
yuki_kaze

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 18:14:35 »

ทำแบบนี้ร่วมทำลายศาสนานะครับ no

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010, 22:59:02 »

เป็นผมจะเลือกซื้อเสื้อเกราะเลเวล4 ดีกว่าครับ ไม่อยากเป็นอย่างเสี่ยแคล้ว

ในปากอมพระ ในมือถือปืน ก็ยังพรุนเป็นศพ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 00:08:59 »

คนห้อยทำตัวเลวก็ตายอยู่ดีล่ะครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2010, 00:10:52 โดย gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一 » บันทึกการเข้า

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
Cybernetic

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 08:55:25 »

อิอิ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Suhanna

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 09:14:56 »

ไม่ค่อยอยากให้ความเห็นเท่าไหร่ครับ เพราะตอนหนุ่มๆ ผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน ระวังปืนมันจะระเบิดใส่มือเน้อ  diablo

ตอนหนุ่มๆ ช่วงหาของขลัง พระเครื่องที่อยากได้เก็บสะสม ผมให้ลูกน้องประกาศเลยครับ ให้เอาไก่มาด้วยตัวนึง แล้วเอาของขลังแขวนคอไก่ ถ้ายิงออก ผมเอาไก่ไปกิน เจ้าของของเอาของกลับไป ผมยิงอยู่สองเดือน มีไก่กินเกือบทุกวันเนาะ ยิงไม่ออกแค่สองหน หนแรกลูกปืนหมดเนาะ (เจ้าของพระ คุยใหญ่ ไม่รู้ว่าผมเล่นมุข ใส่ลูกเข้าไป ไก่ก็กลายเป็นไก่ต้มแป๊บซี่เรียบร้อย) หนที่สองนี่เจอของจริงเนาะ หนังหน้าผากเสือของเก่า ยิงยังไงก็ไม่ออก เลยได้เก็บไว้ให้ลูกในราคาสี่พันบาทเมื่อเกือบยี่สิบปีที่แล้ว (ตอนนั้นจบปริญญาตรี รับราชการเงินเดือนประมาณสามพันกว่าบาทหนะครับ)  lol
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 11:55:05 »

ไม่ค่อยอยากให้ความเห็นเท่าไหร่ครับ เพราะตอนหนุ่มๆ ผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน ระวังปืนมันจะระเบิดใส่มือเน้อ  diablo

ตอนหนุ่มๆ ช่วงหาของขลัง พระเครื่องที่อยากได้เก็บสะสม ผมให้ลูกน้องประกาศเลยครับ ให้เอาไก่มาด้วยตัวนึง แล้วเอาของขลังแขวนคอไก่ ถ้ายิงออก ผมเอาไก่ไปกิน เจ้าของของเอาของกลับไป ผมยิงอยู่สองเดือน มีไก่กินเกือบทุกวันเนาะ ยิงไม่ออกแค่สองหน หนแรกลูกปืนหมดเนาะ (เจ้าของพระ คุยใหญ่ ไม่รู้ว่าผมเล่นมุข ใส่ลูกเข้าไป ไก่ก็กลายเป็นไก่ต้มแป๊บซี่เรียบร้อย) หนที่สองนี่เจอของจริงเนาะ หนังหน้าผากเสือของเก่า ยิงยังไงก็ไม่ออก เลยได้เก็บไว้ให้ลูกในราคาสี่พันบาทเมื่อเกือบยี่สิบปีที่แล้ว (ตอนนั้นจบปริญญาตรี รับราชการเงินเดือนประมาณสามพันกว่าบาทหนะครับ)  lol

Cry ไก่ซวยเลยครับ

แต่ในคลิปนี่คนลองนี่ไม่กลัวระเบิดหรือปืนลั่นมั่งเลย อันตรายจริงๆครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 12:33:40 »

ยิงไปเรื่อย ๆ มีสิทธิ์ลำกล้องแตกครับ (เหล็กบาง ๆ ) เค้าถึงทำรังเพลิงมาให้ยิงสำหรับลูกฐานเตี้ยแรงต่ำ แต่ปืนไทยประดิษฐ์แบบนี้ผมไม่กล้าเล่นครับ ไม่คุ้ม

beerking

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 13:31:33 »

อืม  ผมมองว่าจัดฉากนะ
IonRa

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 13:48:09 »

ในโลกนี้ไม่มีสิ่งใดเป็นนิรันดร์

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 13:56:58 »

Cry ไก่ซวยเลยครับ

แต่ในคลิปนี่คนลองนี่ไม่กลัวระเบิดหรือปืนลั่นมั่งเลย อันตรายจริงๆครับ

อาจจะไม่มีดินปืนข้างในลูกครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 14:09:12 »

น่าจะโชว์ลูกก่อนยิงน๊ะครับให้ดูทั้งหัวทั้งท้ายลูกก่อนยิง นี้ยิงเสร็จให้ดูแต่ลอยเข็มที่ท้ายลูก หัวก็ไม่ให้ดู

ลูกซองพวกนี้มันเอาดินปืนออกได้นี้ครับ ชาวบ้านบางคนเอาลูกใช้แล้วมาอัดแก๊ปอัดดินปืนเข้าไปใหม่ยิงได้ตั้ง4-5รอบ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์