หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตพาไปเดินเล่นที่สิงคโปร์คับ  (อ่าน 16663 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 14:06:14 »

ที่นี่อ่ะ เด็กๆน่ารักมากครับ ตอนนั่งรถไฟฟ้าอ่ะหันหลังอยู่ผมได้ยินเสียงแว่วๆนึกว่าฝรั่งคุยโทรศัพท์ พอหันไปกลายเป็นเด็กนักเรียนหญิง กำ ฉวยจัง อิอิ ขนาดเจ้ขายติมซัมริมถนนยังพูดอังกฤษได้เนียนไปเลย นี่เป็นข้อเสียอีกอย่างนึงของประเทศที่เคยเป็นเมืองขึ้นของฝรั่งมังครับ กำ
สบาย-สบาย

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 14:07:03 »

เมื่อก่อนไปเที่ยว ฮ่องกง สิงคโปร์ ซือของมาชิ้น 2 ชิ้น ก็คุ้มค่าตั๋วแล้ว

เดี๋ยวนี้ราคาสินค้าที่พวกเราชอบๆกัน ราคาบ้านเราก็พอๆกันแล้ว ชักไม่คุ้ม

แต่ไปเที่ยว ถือเป็นกำไรชีวิต ผมเคยคิดฝันว่าจะเดินทางท่องเที่ยวทั่วไทย ทุกจังหวัด ขับรถไปเอง

คร่าวๆจังหวัดละ 5 วัน รวมใช้เวลาปีกว่าๆ ค่าใช้จ่ายยังคำนวณไม่ถูกเหมือนกัน ตอนนี้ได้แต่เก็บเงินไปก่อน

แต่เก็บเท่าไหร่มันก็รั่วออกไปทุกที คงอีกนานกว่าจะทำฝันให้เป็นจริง

ตอนนี้ไปเที่ยวสิงคโปร์ กับน้าแคน กันต่อครับ

2jz_turbo

« ตอบ #32 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 14:08:20 »

ก็พวกของแบรนด์เนมอ่ะแคน แพงไม่แพ้บ้านเราเลยครับ ซึ่งหลาย ๆ ยี่ห้อบ้านเราก็มีขาย ราคาก็พอ ๆ กัน ลืมถามเลยครับว่าไปกินข้าวมันไก่หรือยัง  rofl

เรียบร้อยคับพี่ดิษ ข้าวมันไก่ก็อร่อยดีคับ อิอิ

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #33 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 14:10:03 »

คราวหน้าขอเป็นติมอร์ได้ไหมครับแคน พาไปชมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
สบาย-สบาย

« ตอบ #34 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 14:10:43 »

แวะมาเที่ยว สิงคโปร์ ด้วยคนครับ

เมื่อก่อนไปสิงคโปร์ต้องกินข้าวมันไก่ ช่วงเช้าครับ ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังทำอย่างนี้กันอีกหรือป่าว

ตอนผมไปสิงคโปร์ ดันโชคร้ายเพราะเป็น Chicken Pox เลยไม่ค่อยได้ไปไหนเลย

เท่าที่จำได้ก็ เที่ยวสวนนก จูล่ง กับไปเดินช็อปถนนกล้วยไม้ กับตึกซิ่มหลิม ที่ขายเครื่องใช้ไฟฟ้า

ที่มีร้านขายพูดไทยได้เท่านั้น นอกนั้นก็นอนในโรงแรมทั้งทริปเลย

ปล...รูปสวยมากๆเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าใช้ Nikon แล้วหน้าตาดีแถมฝีมือดีอีกต่างหาก

ใช้ครับลุง คนใช้ nikon  หน้าตาดีแถมหล่อทุกคน อิอิ love

จริงดิ  love ถึงว่า ... อิอิ lol

2jz_turbo

« ตอบ #35 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 14:11:45 »

เมื่อก่อนไปเที่ยว ฮ่องกง สิงคโปร์ ซือของมาชิ้น 2 ชิ้น ก็คุ้มค่าตั๋วแล้ว

เดี๋ยวนี้ราคาสินค้าที่พวกเราชอบๆกัน ราคาบ้านเราก็พอๆกันแล้ว ชักไม่คุ้ม

แต่ไปเที่ยว ถือเป็นกำไรชีวิต ผมเคยคิดฝันว่าจะเดินทางท่องเที่ยวทั่วไทย ทุกจังหวัด ขับรถไปเอง

คร่าวๆจังหวัดละ 5 วัน รวมใช้เวลาปีกว่าๆ ค่าใช้จ่ายยังคำนวณไม่ถูกเหมือนกัน ตอนนี้ได้แต่เก็บเงินไปก่อน

แต่เก็บเท่าไหร่มันก็รั่วออกไปทุกที คงอีกนานกว่าจะทำฝันให้เป็นจริง

ตอนนี้ไปเที่ยวสิงคโปร์ กับน้าแคน กันต่อครับ

กรำคับลุง ลุงเรียกผมงี้เดี๋ยวคนอื่นเค้าเข้าใจกันผิดหมดว่าผมแก่นะคับ อิอิ

ที่นี่อ่ะ เด็กๆน่ารักมากครับ ตอนนั่งรถไฟฟ้าอ่ะหันหลังอยู่ผมได้ยินเสียงแว่วๆนึกว่าฝรั่งคุยโทรศัพท์ พอหันไปกลายเป็นเด็กนักเรียนหญิง กำ ฉวยจัง อิอิ ขนาดเจ้ขายติมซัมริมถนนยังพูดอังกฤษได้เนียนไปเลย นี่เป็นข้อเสียอีกอย่างนึงของประเทศที่เคยเป็นเมืองขึ้นของฝรั่งมังครับ กำ

คอนเฟริมคับ ผมชอบเป็นการส่วนตัวอยู่แล้วคับสำหรับคนเอเชียที่พูดภาษาอังกฤษนี่ โดยเฉพาะหมวย ๆ  ::190201::

2jz_turbo

« ตอบ #36 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 14:12:59 »

คราวหน้าขอเป็นติมอร์ได้ไหมครับแคน พาไปชมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

กรำคับพี่ดิษ กลัวจะกลับมาเป็นชิ้น ๆ อ่ะสิคับ เหอๆ แต่ว่าถ้าเกิดว่าไป ตี..... อันนี้น่าลุ้นคับ อิอิกำ

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 14:35:08 »

mdr mdr ว่าจะไปพรุ่งนี้ พอดีเลย

yoshiki

« ตอบ #38 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 14:36:32 »

กรำคับพี่ดิษ กลัวจะกลับมาเป็นชิ้น ๆ อ่ะสิคับ เหอๆ แต่ว่าถ้าเกิดว่าไป ตี..... อันนี้น่าลุ้นคับ อิอิกำ

Quote ไว้ก่อน เดี๋ยวมาเติมทีหลัง อิอิ กำ lol
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 15:23:33 »

Quote ไว้ก่อน เดี๋ยวมาเติมทีหลัง อิอิ กำ lol
ตีหม้อแน่นอนครับ คือที่ quote ไว้ก่อนนี่คือจะเอาไปทำตามใช่ไหมครับโมทย์ ร้านแฟชั่นคาราโอเกะใช่มั้ยครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Suhanna

« ตอบ #40 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 15:24:10 »

รูปสวยดีครับ  great

เห็นแล้วอยากกลับไปอีกสักหน คงปิดเทอมหน้าดีกว่า

ว่าแต่ว่าคงไปทานข้าวมันไก่ กับ จิบกาแฟดูสาวเนอะ ไม่ค่อยอยากได้อะไรแล้ว  love
2jz_turbo

« ตอบ #41 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 15:26:24 »

mdr mdr ว่าจะไปพรุ่งนี้ พอดีเลย

จิงง่ะ ร้านขายหลอดอยู่ืั่ที่ berlington square เด้อ ตรงข้ามกับ Sim Lim น่ะคับ ชั้น 1 เข้าไปเจอเลย

2jz_turbo

« ตอบ #42 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 15:27:08 »

รูปสวยดีครับ  great

เห็นแล้วอยากกลับไปอีกสักหน คงปิดเทอมหน้าดีกว่า

ว่าแต่ว่าคงไปทานข้าวมันไก่ กับ จิบกาแฟดูสาวเนอะ ไม่ค่อยอยากได้อะไรแล้ว  love

ขอบคุณคับ  mdr

2jz_turbo

« ตอบ #43 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 15:27:42 »

ตีหม้อแน่นอนครับ คือที่ quote ไว้ก่อนนี่คือจะเอาไปทำตามใช่ไหมครับโมทย์ ร้านแฟชั่นคาราโอเกะใช่มั้ยครับ

ผมหมายถึงไปตีแบดเพื่อสุขภาพน่ะคับ แหม่ คิดอะไรกันเนี่ย ทั้งคู่เลย อิอิ

yoshiki

« ตอบ #44 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 15:42:35 »

ผมหมายถึงไปตีแบดเพื่อสุขภาพน่ะคับ แหม่ คิดอะไรกันเนี่ย ทั้งคู่เลย อิอิ

อิอิ กำ ยังไม่ทันคิดเลยครับ วันรุ่นอย่างผมตามคนมีอายุไม่ค่อยจะทันซะด้วย  ว่าแต่แพงป่าวครับ 555+ beurk
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์