หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอา Canon 400D Kit +430EX ของคุณหนุ่ม idirex2000 มาหัดถ่ายเล่นมั่ง  (อ่าน 13833 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 15:44:52 »

ทั้งชุด 8500 ไม่ชินมือเลยครับ อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 15:47:14 »

สวยงามมากครับ great great
2jz_turbo

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:35:55 »

ทั้งชุด 8500 ไม่ชินมือเลยครับ อิอิกำ drunk

ซื้อมาเพิ่มหรือคับท่านน่อม

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:44:25 »

สวยงามมากครับ great great

เล่นเอางงเลยครับปรับ ISO200 ยังมี Noise เลย ต้อง ISO100 ถึงหาย วัยรุ่นงงครับ

ซื้อมาเพิ่มหรือคับท่านน่อม

กำลังขยายงานครับ อิอิกำ  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Friday~13rd

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:59:11 »

ไฟล์ภาพสวยกว่า คอมแพค A490 ผมเยอะเลย เอิ้กๆๆ   drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 18:24:22 »

โอ้ว สวยครับ ว่าแต่แฟลชจีนตัวที่ใช้อยู่อ่ะครับ รุ่นอะไรนะครับ อิอิกำ จะไปหามาใช้บ้างครับ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
zaddman

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 18:53:39 »

งานดีสีไม่ตก คมกิ๊บบบ   great great
ดีก่างานซกมกของไอ้แก่ใช้กล้องเป็นแสน...แต่ถ่ายกาก ๆ ฮ่า ๆ  lol lol

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
tpp
True Love Always

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 19:58:39 »

โอ้ว สวยครับ ว่าแต่แฟลชจีนตัวที่ใช้อยู่อ่ะครับ รุ่นอะไรนะครับ อิอิกำ จะไปหามาใช้บ้างครับ

YOUNGNUO, Speedlite YN460-II ครับ lol

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:16:40 »

งานดีสีไม่ตก คมกิ๊บบบ   great great
ดีก่างานซกมกของไอ้แก่ใช้กล้องเป็นแสน...แต่ถ่ายกาก ๆ ฮ่า ๆ  lol lol

rofl rofl rofl

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 05:45:52 »

ตี๋แก่เหรอครับ

พอมันถ่ายมาเน่าๆ  มันก็เอาไปใส่ filter ผ่าน photoshop มุขเดิมๆก็ใส่ em เข้าไป  หรือไม่ก็   กลับสีเป็น negative

มุขควายๆ  หากินหลอกเด็กไปวันๆ   ลองกลับสีดูแล้ว ไฟล์ดูไม่ได้เลยครับ

นี่แหล่ะถึงบอกว่า   ของจริง กับ ของลวงโลก  เทสก็ยังหลบ  ดูถูกคนดูเป็นอย่างมากครับ คิดว่าคนอื่นเค้าจะไม่รู้ครับ

แบบนี้สินะ     ความจัญไรมันฝังรากลึก แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว     ลูกน้องตี๋แก่เลยหาแดร๊กกินกับความไม่รู้ของคนต่อไป อิอิกำ out out out out out out
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 05:50:14 »

ผมว่าอย่าไปโทษตัวอุปกรณ์ที่ใช้ถ่ายภาพเลยครับ

ขนาดถ่ายใน ไวท์เต็นท์    งานถังขยะเปียกยังห่วยบรมครับ  แค่เรื่องคอนโทรลกล้องพื้นๆยังทำไม่ได้  อายเด็กพึ่งหัดถ่ายสองสามเดือนแต่ฝีมือเค้าพัฒนาไปเร็วหรือเปล่าก็ไม่รู้  อย่างว่าครับ ถ่ายมาเพื่อหาแดร๊กหลอกตังส์สปอนเซอร์ไปวันๆ   ดันไปตอบแทนเค้าด้วยคุณภาพงานห่วยๆ      บอกคำเดียวว่า ถุด....ถุด.....ถู๊ย!   

เอาเรื่องจริงมาพูดกันนะครับ   แรงไปคงไม่ว่ากัน เพราะความจัญไรมันมีเยอะกว่านั้นเยอะครับ  ไอ้พวกถังขยะเปียกเนี่ย  อิอิกำ out out out out
tpp
True Love Always

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 07:32:03 »

ผมว่าอย่าไปโทษตัวอุปกรณ์ที่ใช้ถ่ายภาพเลยครับ

ขนาดถ่ายใน ไวท์เต็นท์    งานถังขยะเปียกยังห่วยบรมครับ  แค่เรื่องคอนโทรลกล้องพื้นๆยังทำไม่ได้  อายเด็กพึ่งหัดถ่ายสองสามเดือนแต่ฝีมือเค้าพัฒนาไปเร็วหรือเปล่าก็ไม่รู้  อย่างว่าครับ ถ่ายมาเพื่อหาแดร๊กหลอกตังส์สปอนเซอร์ไปวันๆ   ดันไปตอบแทนเค้าด้วยคุณภาพงานห่วยๆ      บอกคำเดียวว่า ถุด....ถุด.....ถู๊ย!   

เอาเรื่องจริงมาพูดกันนะครับ   แรงไปคงไม่ว่ากัน เพราะความจัญไรมันมีเยอะกว่านั้นเยอะครับ  ไอ้พวกถังขยะเปียกเนี่ย  อิอิกำ out out out out

อิอิ ครับ

ยังงเรื่องถ่ายภาพเนี่ย ผมจะพยายามทำให้ดีที่สุด มือใหม่ฝากด้วยครับ ยินดีรับคำติครับพี่
idirex2000

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 07:55:48 »

ผมน่ะซิถ่ายไม่เป็นเลย Cry Cry

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 08:00:18 »

แถมให้ครับท่าน อิอิกำ

http://translate.google.co.th/?hl=th&tab=wT#th|en|teee%20gare%20hua%20kuuy

zaddman

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 10:36:25 »

แต่ก่อนผมก็ถ่ายเน่าสุด ๆ แต่คงไม่ดักดานถ่ายแต่แบบเดิมให้เซ็งไปวัน ๆ งานถ่ายล่าสุดที่เห็นของมัน ดึงสีซะมิติหายหมดเลย....ผมเห็นแล้ว เน่าสิ้นดี กล้อง DSLR แทนที่จะถ่ายดี บางคนใช้กล้องคอมแพคถ่ายยังดูดีกว่าเลย....คมก็ไม่คม PS ก็ไมเนียน ความคมหาย สีก็จม ความพอดีระหว่าง พื้นฉากกะอุปกรณ์ก็หายยย โอว....สอนคนอื่นได้ แต่ตัวเองทำไม่ได้...มันน่าขำจริง ๆ แก่เอ๋ย....ฮุ ๆ ๆ ๆ ๆ

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์