หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โน๊ตบุ๊คขาดประกันมานานแล้ว เช็คสภาพที่ไหนดีค่ะที่ไว้ใจได้  (อ่าน 4291 ครั้ง)
Pczero
Registered User
*

« เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 21:43:30 »

อยากเอาโน๊ตบุ๊คไปเช็คซะหน่อยค่ะ แต่ติดที่ว่ามันเลยประกันมานานแล้วแถมยังไม่ค่อยมั่นใจว่าจะโดนยำเครื่องรึเปล่า  ใครมีที่แนะนำบ้างค่ะ  ตอนนี้มันเปิดนานมากค่ะ ปิดก็นานต้มมาม่ากินได้เลยอ่ะ  lol
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 21:56:49 »

ประกันหมดมันก็เอาเข้าศูนย์ได้ตามปกตินิครับ เพียงแต่ว่าเราต้องเสียค่าซ่อมและค่าอะไหล่เองเท่านั้น

ประกันหมดไม่ได้หมายความว่าเค้าห้ามเอาเข้าศูนย์นะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 22:45:29 »

ถ้าอยู่ระยอง ก็ลองยกมาให้ผมดูก็ได้ครับ ลง windows ใหม่น่าจะกลับมาดีเหมือนเดิม
2jz_turbo

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 09:45:18 »

ประกันหมดมันก็เอาเข้าศูนย์ได้ตามปกตินิครับ เพียงแต่ว่าเราต้องเสียค่าซ่อมและค่าอะไหล่เองเท่านั้น

ประกันหมดไม่ได้หมายความว่าเค้าห้ามเอาเข้าศูนย์นะครับ

ถ้าเป้นของ HP หรือว่า compaq ถ้าหมดประกันแล้วเอาเข้าศูนย์จะเสียค่าบริการทันทีคับพี่ดิษ คือว่าซ่อมไม่ซ่อมก็เสียคับ ผมไม่มั่นใจว่า 500 + VAT หรือว่า 1000 + VAT น่ะคับ

ส่วนของยี่ห้ออื่น ถ้าผมจำไม่ผิด lenovo ไม่น่าจะเสียน่ะคับ ยกเว้นในกรณียกเลิกการซ่อมคับ เสีย 500 บาท

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 12:08:14 »

lol เปิดช้าลง Window ใหม่ครับ ดูแรมด้วย แรมน้อยๆไปเปิด Gaget หรือโปรแกรมประดับประดา และTool bar ปัญญาอ่อน ลงแอนตี้ไวรัส 2 ตัว เครื่องจะยิ่งช้าครับ ถ้าแรมน้อยๆ น่าจะปรับวินโดวส์เป็นโหมด Performance นะครับหน้าตาจะเหมือน WIN98 เลย

ถ้าลงใหม่แล้วไม่หาย ต้องดูฮาร์ดดิสก์แล้ว คงต้องเปลี่ยนครับ ถ้า IDE ก็หายากหน่อย ราคาแพงหน่อย ความจุน้อยหน่อย หมดประกันสามารถแกะเองได้ครับ ใช้โปรแกรมเทสฮาร์ดดิสก์ดู พวก รันบนวินโดวส์ก็ HD TUNE ถ้าแบบ DOS รันจากแผ่น ก็โหลดพวก Hirent boot 10.2 ครับ มาไรท์แผ่นแล้วบูทเรียกโปรแกรมเทสฮาร์ดดิสก์
โปรแกรมหาเองนะ ถามกู เกิ้ลเอาครับ แจกไม่ได้ มันผิดพรบ.สาระขัน ปัญญานิ่ม

yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 20:36:33 »

ถ้าอยู่ระยอง ก็ลองยกมาให้ผมดูก็ได้ครับ ลง windows ใหม่น่าจะกลับมาดีเหมือนเดิม

ใจดีจังครับ love

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 10:56:42 »

ถ้าเป้นของ HP หรือว่า compaq ถ้าหมดประกันแล้วเอาเข้าศูนย์จะเสียค่าบริการทันทีคับพี่ดิษ คือว่าซ่อมไม่ซ่อมก็เสียคับ ผมไม่มั่นใจว่า 500 + VAT หรือว่า 1000 + VAT น่ะคับ

ส่วนของยี่ห้ออื่น ถ้าผมจำไม่ผิด lenovo ไม่น่าจะเสียน่ะคับ ยกเว้นในกรณียกเลิกการซ่อมคับ เสีย 500 บาท
ใช่ไงครับแคน คือยังไงก็เสียแน่นอนครับค่าบริการกรณีหมดประกัน ความหมายคืออย่างนั้นครับ ประเด็นที่อยากจะบอกคือมันเอาเข้าได้แม้หมดประกันแล้ว เพราะ จขกท. เค้ากลัวว่าถ้าเอาเข้าร้านอื่นมันจะไว้ใจได้หรือเปล่า ส่วนเรื่องราคานี่พี่ไม่แน่ใจเพราะเครื่องพี่มันทรหดเหลือเกิน

ถ้าเราไม่มั่นใจร้านอื่น คงต้องยอมเสียค่าบริการตามที่ศูนย์เค้ากำหนดครับ jap

ใจดีจังครับ love
เฉพาะผู้หญิงครับท่าน  rofl rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์