หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่าน เพื่อลดการทำลายโลก  (อ่าน 3838 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 11:13:42 »

เป็นบทความจาก blogหนึ่ง ผมเห็นว่าน่าสนใจดีครับ

ข้อเท็จจริงผมยังไม่แน่ใจ แต่อ่านแล้วไม่เสียหายอะไร

มีความเห็นหนึ่งที่ตอบกลับมาก็น่าสนใจด้วย เป็นความเห็นที่ 9

บทความไม่ยาวมากนักครับ

http://www.oknation.net/blog/whitevodka/2009/06/10/entry-2

บางครั้งทำให้เราได้รู้ว่าโลกนี้

ไม่ใช่ได้อย่างเสียอย่าง

แต่เป็น

ได้อย่างเดียวเสียหลายอย่าง  sarcastic sarcastic

ปล. อ้อ ถ้าใครเห็นว่ามีประโยชน์ช่วยทำเป็น forward mail ก็ดีนะครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 11:24:19 »

ขอบคุณครับ มือถือผม3ปีแล้วก็ยังไม่เปลี่ยนเลยครับ รักโลกด้วย ไม่มีเงินเปลี่ยนใหม่ด้วยครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 13:30:48 »

ปีที่แล้วขายมือถือได้ล้านล้านเครื่องเชียวเหรอ no

ใช้อะไรกันเยอะจัง คนทั่วโลกยังมีไม่ถึงหมื่นล้านคนเลย whip

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 14:21:24 »

ปีที่แล้วขายมือถือได้ล้านล้านเครื่องเชียวเหรอ no

ใช้อะไรกันเยอะจัง คนทั่วโลกยังมีไม่ถึงหมื่นล้านคนเลย whip

เอิ้กๆนั่นดิครับ คนทั้งโลกมีประมาณ5-6พันล้านคนแค่นั้น ซื้อกันทำไมเยอะแยะเนี่ย อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 14:43:34 »

เอิ้กๆนั่นดิครับ คนทั้งโลกมีประมาณ5-6พันล้านคนแค่นั้น ซื้อกันทำไมเยอะแยะเนี่ย อิอิ

เฉลี่ยแล้วใช้คนละ 100-200 เครื่องเชียวนะครับ no
แถมแค่ปีเดียวด้วยนะครับ
ถ้ามันเป็นเรื่องจริงนี่ต้องช่วยกันแก้ไขแล้วครับ whip

yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 14:58:21 »

ตัวเลขคงจะผิดพลาดน่ะครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 15:04:11 »

Cool
tingnongnoi
Registered User
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 16:24:52 »

ถ้างั้นเราหันมาใช้ AMD ดีกว่าครับ  go
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์