หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วินโดว์ของแท้ แต่ดันใช้ office ไม่ได้  (อ่าน 3184 ครั้ง)
CONANN
Registered User
*

« เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 00:42:20 »

ครับผม เป็นโน๊ตบุ๊คของ hp นะครับในเครื่องเป็นวินโดว์ VISTA ของแท้ครับ เคยทำการ Recovery หลายครั้ง ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอล่าสุด microsoft office 2007 ดันใช้งานไม่ได้ มันถามหา product key สะงั้น เลยไม่เข้าใจครับว่าวินโดว์ก็ของแท้แต่ทำไม office ถึงต้องมาถามหาคีย์ ไม่รู้ว่าผมได้ทำอะไรมันหรือปล่าวแต่เท่าที่จำได้ว่าอยู่ ๆ มันก็เป็น ส่วนวินโดว์ผมอัพเดทได้ปกตินะครับ แก้ไขไงดีครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้จำเป็นจะต้องใช้ office ทำงานอย่างมากครับ ... ขอบคุณมากครับ หรือผมควรจะทำการ Recovery ใหม่ดีครับ
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 01:28:59 »

Windows ของแท้ ไม่ได้หมายความว่า office ของแท้นะครับ

production ตามท้องคลาดก็ขายแยกกันอยู่แล้ว

หรือพวกที่ลงมากับ notebook จะเป็นตัวทดลอง หรือไม่ก็ ตัวก๊อบครับ

แต่งงนิดๆตรงที่ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาอะไร  drunk drunk

CONANN
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 02:28:11 »

อ่อ ขอบคุณมากครับ ผมเข้าใจผิดมาตลอดว่า Office มันเป็นส่วนหนึ่งของวินโดว์น่ะครับ เลยเข้าใจผิดนึกว่าโปรแกรมมีปัญหา ก็ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่างแก่ผม ส่วนที่ว่าไม่มีปัญหานั้นผมหมายถึงใช้ได้น่ะครับ ไม่นึกว่ามันจะมีวันหมดอายุด้วย ... ขอบคุณครับ  Cool
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 10:01:00 »

แบบนี้แก้ได้ด้วยยาแก้ไอเลยครับ love
CONANN
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 13:24:54 »

แบบนี้แก้ได้ด้วยยาแก้ไอเลยครับ love

ง่าาา อายจัง ฮิฮิ ตอนนี้ลงใหม่ไปเรียร้อย(ลงทับไปเวอร์ 2003)ใช้งานได้แล้วคร๊าบผ๊ม  go
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 23:10:20 »

ไอ้ ms office นี่แหละครับตัวแพง ตัว professional นี่ราคาหลักหมื่นบาทต่อ 1 License เลยนะครับ drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
stupit gamer

[GuMg]NonToI2_TH

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011, 17:54:14 »

ไอ้ ms office นี่แหละครับตัวแพง ตัว professional นี่ราคาหลักหมื่นบาทต่อ 1 License เลยนะครับ drunk
::190208:: ::190208:: ::190208:: ::190208::

MY Desktop
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011, 20:56:19 »

ที่จริง version student ก็เพียงพอแล้วนะครับ  มี 4 โปรแกรม

Word
Excel
Power point
อีกตัวผมจำไม่ได้   

เมืองไทยมีขายก็ไม่แพงนะครับ 3000 กว่า ได้ 3 license

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์