หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องกล้องวงจรปิดด้วยครับ เง้อ  (อ่าน 6130 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 23:46:28 »

จุดที่ต้องติดไว้มีราวๆ 4 จุดครับ   

จุดหลักๆที่ต้องบันทึกเสียงด้วย มีที่เดียวครับ  นอกนั้น เป็นภาพเคลื่อนไหว  ขอเป็นแบบเรียลไทม์ได้ก็จะดีมากๆครับ

พอดีผมไปเช็คแบบพวก standalone  เซ็ท 4 ตัว ถูกสุดมัน 10000 เกือบถ้วนครับ
ส่วน pc base ไม่ทราบเลยครับ 

หรือว่า จะซื้อกล่องมันมา  แล้วหาเลนส์ตามความเหมาะสมในแต่ละจุดกันอีกที  จริงๆความสว่างแต่ละจุด ใกล้เคียงกันครับ   ไม่ถึงขั้นต้องใช้ตัวกล้องอินฟราเรดครับ  พอมีแสงสว่างอยู่ครับ   

ขอทราบทางเลือก และ คำชี้แนะด้วยครับ   เพราะผมก็งูๆปลาๆกับเรื่องพวกนี้มากครับ  อิอิกำ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 23:49:12 »

อีกอย่างก็   ถ้าเป็นไปได้นี่  ดูผ่านทางมือถือครับ   เน็ตที่ใช้ผมไม่ได้เป็นแบบ fix ip ครับ  ไม่แน่ใจว่าจะใช้ร่วมกันได้หรือไม่เหมือนกันครับ    เห็นเว็บเราเอา ip camera มารีวิว ก็น่าสนใจดีครับ   แต่ว่า  งาน routine จริงๆก็  บันทึกภาพเอาไว้เพื่อ เช็คประสิทธิภาพของพนักงาน แล้วก็บันทึกการสนทนาระหว่างลูกค้ากับ พนักงานครับ    ในจุดแคชเชียร์ครับ

คงไม่ได้ไปจ้างพวกร้านรับติดตั้งครับ    ไหนๆก็ไหนๆ ทำมันเอง เดินสายกันเองดีกว่าครับ 

รบกวนข้อมูลด้วยนะครับ    งบประมาณไม่มากครับแต่ว่า  อยากมีครับ   อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 23:55:42 »

ที่ดูๆไว้ก็  การ์ด DVR ครับ  ไม่รู้มันจะเวิร์คหรือเปล่านะครับ เง้อ tuxout
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 07:37:08 »

ไม่ fix ก็ใช้ได้ครับ น้าลองไปหาข้อมูลในเวบ no-ip, dyndns ดูครับ  jap

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 08:27:14 »

รอคำตอบด้วยคนครับ เสริมอีกนิดครับว่าเดี๋ยวนี้มีกล้องแบบส่องทะลุเสื้อผ้าหรือยังครับ ถ้ามีนี่จะดีมากเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 08:36:27 »

รอคำตอบด้วยคนครับ เสริมอีกนิดครับว่าเดี๋ยวนี้มีกล้องแบบส่องทะลุเสื้อผ้าหรือยังครับ ถ้ามีนี่จะดีมากเลยครับ อิอิกำ

น่าจะยังไม่มีครับ  แต่คาดว่ามีเงินสัก 1500 - 2500 นี่น่าจะได้ครับ อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 09:43:27 »

น่าจะยังไม่มีครับ  แต่คาดว่ามีเงินสัก 1500 - 2500 นี่น่าจะได้ครับ อิอิกำ drunk
อันนั้นผ้าหลุดครับ ไม่ใช่ทะลุผ้า อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 11:25:58 »

อันนั้นผ้าหลุดครับ ไม่ใช่ทะลุผ้า อิอิกำ
drunk drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 12:14:25 »

drunk drunk drunk drunk drunk

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 12:44:28 »

จุดที่ต้องติดไว้มีราวๆ 4 จุดครับ   

จุดหลักๆที่ต้องบันทึกเสียงด้วย มีที่เดียวครับ  นอกนั้น เป็นภาพเคลื่อนไหว  ขอเป็นแบบเรียลไทม์ได้ก็จะดีมากๆครับ

พอดีผมไปเช็คแบบพวก stroke alone  เซ็ท 4 ตัว ถูกสุดมัน 10000 เกือบถ้วนครับ
ส่วน pc base ไม่ทราบเลยครับ 

หรือว่า จะซื้อกล่องมันมา  แล้วหาเลนส์ตามความเหมาะสมในแต่ละจุดกันอีกที  จริงๆความสว่างแต่ละจุด ใกล้เคียงกันครับ   ไม่ถึงขั้นต้องใช้ตัวกล้องอินฟราเรดครับ  พอมีแสงสว่างอยู่ครับ   

ขอทราบทางเลือก และ คำชี้แนะด้วยครับ   เพราะผมก็งูๆปลาๆกับเรื่องพวกนี้มากครับ  อิอิกำ

จริงๆผมว่า stroke alone ไม่น่าจะยากนะครับ ผมก็ stroke อยู่ประจำ อิอิกำ

แต่ stroke เป็นหมู่คณะนี่สงสัยต้องติดต่อดีเจหรือดาราแล้วล่ะครับ อิอิกำอีกรอบ

Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 12:53:19 »

drunk drunk drunk drunk drunk

drunk drunk drunk drunk drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 14:22:33 »

ไปเช็คราคาร้านขายฟูจิโก๊ะมาครับ      เปิดใบเสนอราคามา  เดินออกจากร้านแทบไม่ทันครับ อิอิกำ drunk

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 01:21:52 »

ไปเช็คราคาร้านขายฟูจิโก๊ะมาครับ      เปิดใบเสนอราคามา  เดินออกจากร้านแทบไม่ทันครับ อิอิกำ drunk

http://tp_cctv.ibuy.co.th/shop

อย่างนี้ถูกหรือแพงครับเนี่ย อิอิกำ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 05:43:47 »

9 พันนี่ถูกดีครับ   พวก 9 พันถึงหมื่น  แบบ 4 ตัว   รู้สึกว่า ดูภาพระยะ 5 เมตรขึ้นไป   เริ่มดูหน้าไม่ชัดเจนแล้วครับ

จากคนหน้าตาดีๆ กลายเป็นหน้าตาเหียกๆ  แบบแขกขายพัดลมไปเลยครับ อิอิกำ out out out
tpp
True Love Always

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 07:26:48 »

หาได้ไวไวนะครับ อิอิ ผมไม่มีความรู้เลย
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์