หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมเปิดตัว Head Office ใหม่ของ Vmodtech.com ตุลาคมนี้  (อ่าน 16318 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 24 กันยายน 2011, 11:48:04 »

^^ ตัวขนปุยๆ นั่นพันธุ์อะไรอะพี่

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 กันยายน 2011, 11:57:54 »

^^ ตัวขนปุยๆ นั่นพันธุ์อะไรอะพี่

Shetland Sheepdog ครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 24 กันยายน 2011, 12:21:05 »

หมาในหนัง แลซซี่    สมัยตอนลุงเชนยังวัยรุ่นๆน่าจะทันครับ  อิอิกำ drunk

ปล.  มีเงิน 5 หมื่น ยังซื้อไม่ได้เลยครับพันธุ์นี้   มีใบเพ็ดนี่  ราคาแพงบรรลัยเลยครับ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #33 เมื่อ: 24 กันยายน 2011, 18:42:49 »

หมาในหนัง แลซซี่    สมัยตอนลุงเชนยังวัยรุ่นๆน่าจะทันครับ  อิอิกำ drunk

ปล.  มีเงิน 5 หมื่น ยังซื้อไม่ได้เลยครับพันธุ์นี้   มีใบเพ็ดนี่  ราคาแพงบรรลัยเลยครับ

Shetland ตัวนี้มันคือแรสซี่หรือราฟคอลลี่จิ๋วครับ จะย่อมกว่าราฟคอลลี่อยู่พอควรครับ ขนาดราวๆหมาบางแก้วเราได้ครับ

ส่วนราคาพันธุ์ที่ผมซื้อมามีเพ๊ดเต็มใบตามฟาร์มราคาจะประมาณ 25000-28000 แล้วแต่ความสวยครับ

ส่วนราฟคอลลี่มีเพ๊ดเต็มใบตามฟาร์มก็ 35000 ขึ้นไปแล้วแต่ความสวยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #34 เมื่อ: 24 กันยายน 2011, 18:58:39 »

ได้กลิ่นหอมๆเลยครับ อิอิกำ  drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 กันยายน 2011, 20:16:04 »

ม๊ะม๋าน่ารัก ^^
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #36 เมื่อ: 24 กันยายน 2011, 21:48:40 »

หมานี่คือเพื่อนสี่ขาที่ดีที่สุดของมนุษย์เลยนะครับ บางตัวดีกว่าคนบางคนอีก

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 24 กันยายน 2011, 22:50:49 »

หมานี่คือเพื่อนสี่ขาที่ดีที่สุดของมนุษย์เลยนะครับ บางตัวดีกว่าคนบางคนอีก

ใช่ครับ

ดูอย่าง Tee Kae Mae Yes เท่าที่ทราบมาก็  เลี้ยงดูเทพบุตรรถเมล์ร้อนกับแขกขายพัดลมได้ดีครับ   อาจจะมีปล่อยให้ไปไถเบียร์ตามงาน event แดร๊กบ้าง    หลอกขายของแดร๊กให้ชาวบ้านบ้างก็   ไม่เป็นไรครับ   แต่ที่ถูกใจสงสัย Tee Kae Mae yes ให้เงินเดือน 15000 สนองนโยบายแน่นอน แบบนี้ก็  สบาย Tee Kae Mae Yes เค้าหล่ะครับ  อิอิกำ out out out
Cybernetic

« ตอบ #38 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 09:44:49 »

ใช่ครับ

ดูอย่าง Tee Kae Mae Yes เท่าที่ทราบมาก็  เลี้ยงดูเทพบุตรรถเมล์ร้อนกับแขกขายพัดลมได้ดีครับ   อาจจะมีปล่อยให้ไปไถเบียร์ตามงาน event แดร๊กบ้าง    หลอกขายของแดร๊กให้ชาวบ้านบ้างก็   ไม่เป็นไรครับ   แต่ที่ถูกใจสงสัย Tee Kae Mae yes ให้เงินเดือน 15000 สนองนโยบายแน่นอน แบบนี้ก็  สบาย Tee Kae Mae Yes เค้าหล่ะครับ  อิอิกำ out out out
drunk drunk out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ

我愛泰國。

« ตอบ #39 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 11:36:47 »

ผมก็ชอบครับ  ไม่ได้ชอบหมานะครับ แต่ชอบนี่อะครับ  lol great

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #40 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 13:32:04 »

ผมก็ชอบครับ  ไม่ได้ชอบหมานะครับ แต่ชอบนี่อะครับ  lol great

ปลาไหลเหรอครับ

我愛泰國。

« ตอบ #41 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 13:43:58 »

ปลาไหลเหรอครับ

ต้มงูสิงครับ น้า   lol lol great

« ตอบ #42 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 15:46:24 »

drunk drunk drunk

Cybernetic

« ตอบ #43 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 18:17:15 »

อิอิกำ  out

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 20:42:43 »

เรื่องงูสิงห์นี่  ตามอีสานจะมีครับ   เมื่อก่อนผมเห็นตัวเป็นๆด้วยครับ  ตัวเงาๆ  รู้สึกว่า ระยิบระยับแบบสีรุ้งเรานี่เลยทีเดียวครับ

เค้าจับได้แล้วก็ เอาไปตัดหัว เผาไฟให้หอมๆ แล้วลอกหนัง   แยกชิ้นส่วนเป็นท่อนๆถึงเอาไปต้มกับเครื่องครับ

รสชาดดีครับ    แต่ว่าถ้าขึ้นชื่อว่างู    แดร๊กไม่ค่อยจะลงครับ   สำหรับงูสิงห์นี่การันตีว่า  อร่อยใช้ได้ครับ     จะจับงูสิงห์ได้ก็ตอนหน้าแล้งหลังที่เกี่ยวข้าวกันเสร็จนี่ จะค่อนข้างเยอะครับ  แต่บางทีก็ได้งูเห่ามาบ้าง       ตามธรรมเนียมอีสานเวลาเกี่ยวข้าวต้องตากข้าวก่อนครับ  ทีนี้ งูเห่าก็จะออกมาหากินหนูที่แอบมากินข้าวในนาอีกทีครับ     หนึ่งในผู้ล่านั้นก็คือ งูสิงห์นี่แหล่ะครับ

หลังๆ     ผมว่า  มันตาย 5 สูญพันธุ์หมดแล้วแน่นอนครับ     เพราะว่า  มันโผล่ที่ไหน  จับแดร๊กที่นั่นเลยครับ อิอิกำ drunk
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์