หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา  (อ่าน 11806 ครั้ง)
thank
Registered User
*

« เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 09:24:21 »

เริ่มเลยแล้วกัน เราคบกะแฟนมาปีกว่าๆ ตอนแรกๆที่คบกัน เราก็ดีต่อกัน พูดจาเข้าใจกันไปซะทุกอย่าง

แต่ตอนหลังๆ มีทะเลาะกันบ่อยขึ้นในทุกๆเรื่อง ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ เค้าขี้หึงมากๆ  จนเราเบื่อรู้สึกว่าพูดกันคนละภาษาคุยกัน

ไม่รู้เรื่อง เวลาทะเลาะไม่ว่าจะเรื่องอะไรเค้าจะโยงเอาเรื่องแฟนเก่าเราเข้ามาเกี่ยวตลอด ทั้งๆที่ก็เลิกกันไปแล้ว แต่เค้ายัง

กลัวว่าเราจะแอบคุยกะแฟนเก่าอยู่ แต่เวลาปกติเค้าก็เทคแคร์เอาใจใส่เราดีทุกอย่าง จนเราคิดว่าตัวเองโชคดีจัง ไปไหน

ไกลๆก็รับส่งไปรอหลายๆชม.ก็รอ แต่ก็เคยพูดว่าถ้ารู้ว่าเราไปมีคนอื่น จะฆ่าเราให้ตายทั้งคู่ จริงๆเราไม่ได้มีใครเลย แต่เค้า

ระแวง และเราก็รู้สึกอึดอัดมาก และเคยพูดไปแล้วหลายครั้งว่าเราอึดอัดเค้าบอกว่าขอโอกาสให้เค้าแก้ตัว เค้าแค่คิดมากไป

ซึ่งเราก็ให้โอกาสเค้ามาเยอะแล้วไม่รู้กี่สิบครั้ง ถึงตอนนี้เราอยากเลิกกะเค้าแต่เค้าไม่ยอม ทั้งขู่ทั้งขอร้องทั้งหาว่าเรากำลังมี

คนอื่นใช่มั้ย เรากลัวด้วยสงสารก็สงสารนะ แต่เราว่ามันคุยกันไม่รู้เรื่องมากๆ ถ้าจะใช้ชีวิคู่ด้วยกันคงไม่มีความสุข เราเคยพูด

กะเค้า เค้าก็บอกว่าก็เวลาทะเลาะกันมันก็แบบนี้แหละ เป็นธรรมดาที่เราจะคุยไม่รู้เรื่องไม่งั้นจะเรียกทะเลาะเหรอ

แต่เราว่าไม่ใช่ ปกติถ้าคนเราทะเลาะกับใคร หรือไม่เข้าใจกันเรื่องอะไร แล้วพูดคุยกัน เข้าใจให้ตรงกันมันก็รู้เรื่อง มันก็จบ

แต่คนนี้คุยไม่รู้เรื่อง เราจะโมโหตายเพราะเค้าก็บ่อย แล้วมันทำไรไม่ได้ มันอึดอัดมาก  เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ  ในเวปนี้ก็ส่วนใหญ่

เป็นผู้ชาย ช่วยแนะนำหน่อยสิว่าเราจะทำไงดี เราอยากเลิกจริงๆ เราไม่ได้มีใคร แต่เราคิดว่าอนาคตของเรากับเค้ามันอยู่ด้วย

กันไม่ได้จริงๆ

ปล.เค้าบอกว่าเมื่อก่อนเค้าเจ้าชู้ แต่ตอนนี้เค้าเลิกแล้ว แล้วพอมาเจอเราเค้ารักเรามาก เค้าไม่เคยยอมใครเท่านี้ เค้าทำงานเป็นลูกเรือที่สายการบินแห่งหนึ่ง

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 09:34:12 »

เรื่องผัวๆเมียๆนี่   เดี๋ยวลองให้อาจารย์เบียร์เข้ามาตอบดีกว่าครับ    อิอิกำ drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 10:04:23 »

lol ถ้า เป็น แบบ ที่ ท่าน ว่า ขอ ห่าง กัน สัก พัก นะ ถาม ใจ ตัว เอง ให้ แน่ ก่อน
แต่ ผม เจอ ที่ แบบ ที่ ห่าง กัน หา เรื่อง ให้ อีก ฝ่าย เครียด ผม เครียด อยู่ หลาย ครั้ง หลาย หน จน อยาก เลิก แต่ มา รู้ ตอน จบ ที่ เขา ทำ ทุก อย่าง ให้ มี ปัญ หา เพราะ ว่า ต้อง การ กลับ ไป คบ กับ แฟน เก่า แต่ ไม่ ยอม รับ แอบ ไป หา กัน แต่ บอก ไป กับ เพื่อน บ้าง กับ ญาติ บ้าง โคตร เจ็บ เลย สาด

drunk บอก กัน ตรง ตรง แต่ แรก ก็ ไม่ มี ใคร เจ็บ ตอน รัก ก็ มา ร้อง ไห้ หน้า บ้าน อยาก ให้ คบ ด้วย ตอน ทิ้ง ไม่ ใย ดี อะ ไร เลย

gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #3 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 12:23:38 »

"อย่าทนคบ เพราะสงสาร"

"ความไว้ใจเป็นสิ่งสำคัญ"

แฟนผมก็เป็นนะครับ ประเภทหึงมากกกกกกก ผมโคตรอึดอัด เพื่อนผู้หญิงผมยังไม่อยากคุยด้วยเลย  ผมก็บอกนะว่าโคตรอึดอัด

คบกันช่วง 2-3 ปีแรก ผมไปไหนแทบไม่ได้อ่ะครับ  จะไปเที่ยวกับเพื่อนก็จะขอตามไป  ผมเลยบอกว่า ถ้าจะไปด้วย ผมยอมอยู่บ้านดีกว่า  เราไม่ได้จะไปหาหญิงหรอก แต่บางทีต้องการไปปล่อยอารมณ์สนุกๆกับเพื่อนบ้าง พาแฟนไป ก็ต้องดูแล มันส์มากไปก็หาว่าไม่สนใจอีก  เรื่องแม่มเยอะ

ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ผมก็โมโหกลับเหมือนกัน  คุยดีดีไม่รู้เรื่อง ผมก็เล่นบทร้ายเหมือนกัน

ส่วนผมไม่ค่อยสนใจเรื่องแฟนจะไปมีใคร เพราะผมคิดว่า "คนจะไป ถึงไปห้ามหรือขวาง มันก็ไปอยู่ดี" แฟนผมอยากไปไหน ก็ตามใจเค้าครับ ผมไม่ไปซอกแซกครับ

ผมว่า คบกันจริงจัง มันต้องดูหลายอย่างครับ  ปัญหาบางอย่างมันอาจจะดีขึ้นในอนาคตก็ได้ครับ  ถ้าคุณยังรักเค้าจริงๆอาจจะดูไปก่อนอีกนิดก็ได้ แต่ถ้าไม่ได้รักแล้ว ไม่ได้มีความรู้สึกต้องการกันแล้ว ผมว่าเลิกเลยก็ดีครับ ยืดเยื้อไปจะเสียเวลา บางทีมันยากจะฟันธงครับว่าคุณควรจะทำยังไง  คุณเองคงรู้ดีที่สุดครับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 12:35:02 »

ถูกต้องเลยครับ เห็นด้วย ล้านเปอร์เซนต์ครับ    อิอิกำ glasses

เมื่อก่อน  ผมก็รับเงินเดือนเต็มๆนะครับ    จะจ่ายจะซื้ออะไร   แทบไม่ต้องคิดมากครับ  ใช้ไปตามสมควร

หลังๆพอมันจับได้ว่าไปนวดมานี่    โดนจ่ายเงินรายวันวันล 200 บาทอยู่อย่างงี้มาร่วมหกเจ็ดปีเลยครับ  อิอิกำอีก drunk
thank
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 15:29:28 »

ขอเพิ่มเติม คือตัวเราเป็นผู้หญิง และเราอยากเลิกกับแฟนเรา แต่เค้าไม่ยอม  เราอยากรู้ว่าผ้หญิงต้องทำยังไง หรือบอกยัง

ไง ผู้ชายถึงจะยอมเลิก เราเคยให้แม่เราคุยกับเค้าก็ไม่ได้ผล บอกไปตรงๆว่าเราอึดอัด ไม่มีความสุขก็ไม่สำเร็จ

เลยอยากถามว่าจะต้องทำแบบไหน ที่ผู้ชายจะทนไม่ไหวแล้วเลิกไปเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2011, 15:31:55 โดย thank » บันทึกการเข้า
gorilla

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 15:49:55 »

ขอเพิ่มเติม คือตัวเราเป็นผู้หญิง และเราอยากเลิกกับแฟนเรา แต่เค้าไม่ยอม  เราอยากรู้ว่าผ้หญิงต้องทำยังไง หรือบอกยัง

ไง ผู้ชายถึงจะยอมเลิก เราเคยให้แม่เราคุยกับเค้าก็ไม่ได้ผล บอกไปตรงๆว่าเราอึดอัด ไม่มีความสุขก็ไม่สำเร็จ

เลยอยากถามว่าจะต้องทำแบบไหน ที่ผู้ชายจะทนไม่ไหวแล้วเลิกไปเอง

นึกว่าเป็นผู้ชายซะอีก เหอๆ  out out out

บางทีเรื่องความรักมันก็น่ากลัวครับ เพราะบางคนเป็นพวกไม่จบ หวงก้าง แล้วก็งี่เง่ามากๆกับเรื่องความรัก

รักมาก อาฆาตมาก อันนี้น่ากลัวครับ พอเห็นได้ตามข่าวทั่วไป(ส่วนตัวผมไม่คิดว่ามันคือความรักครับ)  grrrrrr grrrrrr grrrrrr

ผมไม่ใช่คนประเภทนั้นอ่ะครับ คือ ค่อนข้างปล่อยวาง (แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่เจ็บนะครับ มันก็เจ็บ แต่ไม่ได้ขาดสติ)

ผมตอบไม่ถูกเหมือนกันว่าจะทำยังไงให้ผู้ชายเลิกรา  ผมไม่ได้รู้จักผู้ชายคนนั้นด้วยซิครับ ไม่รู้นิสัยใจคอ

แต่เท่าที่อ่านๆดู ก็แอบน่ากลัวนิดๆ  drunk drunk drunk

ถ้าคิดว่าจะเลิกจริงๆ คำแนะนำตอนนี้ก็คือ พยายามรักษาระยะห่างครับ แล้วก็ค่อยขยายมันไปเรื่อยๆ อย่าใช้อารมณ์ครับ ให้อดทนไว้ก่อน  อยู่กับ พ่อ-แม่-เพื่อน-ที่ทำงานให้มากๆครับ

ปล. ตอนนี้น้าๆในเว็บหลายคนเค้าไปมีตติ้งกันครับ กว่าจะกลับคงดึกๆครับ เดี๋ยวคงจะมาช่วยตอบกัน เพราะแต่ละคนประสบการณ์ล้วนๆครับ   love love love

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 16:32:42 »

อันนี้ขอแบบ  ตรงๆเลยนะครับ

ถ้าชายคนนั้นประเภท  เกาะเรา "แดร๊ก"   ประเมินแล้ว   ฐานะเราค่อนข้างดีกว่า   หรือ status ทางสังคมเราดีกว่า   ประเภทนี้  เข้ามาแหบครับ  แหบทรัพย์สมบัติเรา    ตอนนี้ยังไม่รู้หรอกครับ จะรู้ตอนแต่ง เวลาแบทรัพย์สินให้เห็น ตอนนั้น  ต้องแยกให้ดีระหว่างสินก่อนสมรส และ หลังสมรสนะครับ  อันตรายมากครับถ้าทางฝ่ายชายเค้า มาแนวไม่ดีแบบนี้ครับ

อีกอย่าง  พวกนี้ ไม่เด็ดขาด    โลภมาก   พูดตรงๆว่า   มักมากในกามครับ     ธรรมชาติชายก็ ภาษาวิชาการเค้าเรียก   ฮาเรม แมทชิ่ง  คือ   ตัวผู้ตัวเดียว ตัวเมียหลายตัว ไม่ต่างอะไรกับ "ไก่" หรอกครับ   แต่   คนเราดีกว่าไก่คือ มีจิตสำนึกครับ  ถ้าไม่มีก็ ไม่ต่างอะไรกับ  "ไก่โต้ง" เจ้าชู้ๆตัวนึงครับ

จุดนี้   ผมคิดแทนไม่ได้นะครับ     ตัดสินใจดูเอาครับ

คำว่าตัดสินใจ  อยู่ที่ว่า  ใจเราเด็ดขาดขนาดไหนนะครับ

ถ้ายังรักเค้าอยู่    ก็    สันดารผู้ชายมันมาแบบนี้  แก้ยากนะครับ        ลองนึกนะครับว่า    โอเค อยู่ๆ ไป แต่งแล้วมีลูกด้วยกัน  แล้วทีนี้มันดันเกิดไปมีเมียน้อย  ติดเมียน้อย   แบบนี้   ลูกจะอยู่ยังไงครับ   มีแต่ปัญหา เป็นกรรมติดตัวลูกเราอีกครับ      ดังนั้น พิจารณาให้ดีนะครับ   เพราะต่อไปจะไม่ได้มีแค่ เราสองคนให้ปวดหัว  จะมี หนึ่ง สอง สาม สี่ และ อีกหลายๆอย่าง เข้ามาในชีวิตนะครับ

คนเรา   ถ้าคิดจะ   กินอยู่หลับนอน อยู่เรียงเคียงหมอนกัน   ต้องคิดให้ยาวๆครับ    ผู้ชายแม่งไม่รับผิดชอบ  อย่าไปมีดีกว่าครับ  นะ   อันนี้ผมพูดจากใจผมนะครับ    ผมเห็นเพื่อนผมแต่งแล้วเสียใจ  หย่าผัวไป     ผู้หญิงมันมีแต่เสียกับเสียครับ    ส่วนผู้ชายมันไปหาลงรูใหม่ได้เรื่อยๆครับตามสันดารมัน        คนช้ำใจคือ ผู้หญิงครับ    ถ้ามีลูกด้วย  ลูกไปโรงเรียน โดนล้อตายครับแบบนี้ เป็นปมด้อยชีวิตเค้าอีกตามช่วงจังหวะเวลาแต่ละชีวิตเค้านะครับ     ไปไหนมาไหนไม่มีพ่อไปด้วย จะเล่าก็ไม่ได้   จะบอกลูกไปอีกอย่างก็ไม่ได้  ถือว่า ไปโกหกเค้าอีก ไม่ดีสักอย่างเลยครับ

ตัดสินใจนะครับ         ผมว่า  ผู้ชายที่ดี  เค้าไม่ได้มองว่าเราเคยผ่านใครมาบ้างหรอกครับ   

รัก ก็คือ รัก ครับ   รักคือ  ปรารถนาให้คนที่เรารักมีความสุข   เป็นพื้นฐานของการอยู่ด้วยกันต่อไปในวันข้างหน้านะครับ

ครับ    ตามนั้นครับ      เลิกไปก็เลิกครับ ถ้าคิดว่า เค้าจะอยู่กับเราต่อ แล้วเราจะทนช้ำใจไปอีกนาน     เราเป็นคนเลือกเองครับ        ลองพิจารณาดูนะครับ tuxout
thank
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 17:03:17 »

ขอบคุณมากๆเลยค่า
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 17:21:41 »

เดี๋ยวขออย่างแรกก่อนนะครับ โทรศัพท์น้องสามารถอัดเสียงได้หรือเปล่า หรือเปิด speaker ได้มั้ย ถ้าเค้าบอกว่าจะฆ่าทั้งคู่นี่เข้าข่ายข่มขู่แล้ว น่าจะอัดเสียงเก็บไว้แจ้งความกรณีฉุกเฉินครับ

เห็นบอกว่าเป็นลูกเรือสายการบิน ผมเดาว่าคงไม่ได้เจอกันบ่อยนัก ตรงนี้อาจเป็นที่มาของความระแวง บวกกับเมื่อก่อนเค้าเจ้าชู้ อาจกลัวเวรกรรมจะตามทัน เลยเกิดอาการหึงหวงมากเป็นพิเศษ จนทำให้น้องอึดอัด

เรื่องที่ขุดเอาแฟนเก่าน้องมาทะเลาะ ผมว่ามันปัญญาอ่อนสิ้นดี เพราะทุก ๆ คนมันก็มีแฟนเก่ากันทั้งนั้นแหละ ตรงนี้ไม่รู้เค้าเหมือนกันว่าจะขุดขึ้นมาพูดหาสวรรค์วิมานอะไร ในเมื่อมันไม่เกิดประโยชน์หรือทำให้อะไรดีขึ้น มีแต่ทำให้เลวลง

อ้างถึง
แต่ตอนหลังๆ มีทะเลาะกันบ่อยขึ้นในทุกๆเรื่อง ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ เค้าขี้หึงมากๆ  จนเราเบื่อรู้สึกว่าพูดกันคนละภาษาคุยกัน
ขอยกตัวอย่างสักสองเรื่องได้ไหมครับ คือไม่เข้าใจว่า ทำไมเค้าต้องขุดเรื่องแฟนเก่าน้องขึ้นมาพูด มันมีชนวนอะไรหรือเปล่า ?  แถมตอนน้องบอกว่าอยากเลิก ยังคิดว่าจะไปมีคนอื่นอีก เหมือนมีปมอะไรฝังอยู่ในใจ

อยากเลิก ก็เลิกเลยครับ ขนาดปีกว่ายังอึดอัดขนาดนี้ นาน ๆ ไปพี่ว่าน้องต้องเป็นโรคจิตเสื่อมแน่นอนถ้ายังไม่เลิกตั้งแต่วันนี้ ก็ไม่ต้องทำอะไรมาก บอกไปเลยตรงประเด็น อยากเลิกเพราะอะไร ที่เหลือเค้าจะคิดยังไง เราไม่สามารถไปบังคับเค้าได้ครับ  ส่วนเรื่องที่เค้าขู่ ก็ทำตามที่ผมบอกครับ หามือถือที่อัดเสียงได้สักเครื่อง เปิด speaker แล้วอัดไปเลย เก็บไว้ให้ตำรวจฟังนะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
thank
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 18:49:34 »

เหตุการณ์ก็อย่างเช่นเค้าจะเป็นคนขับรถเร็ว ปาด แซง (ไปเบียดกับแท็กซี่ก็มีตอนนั้นน้องก็อยู๋ในรถและเบียดด้านที่น้องนั่งด้วย) บนถนนเค้าจะไม่ยอมใครเลย มีอยู่วันนึงเค้าถูกคันหลังบีบแตรใส่ เค้าก็บีบแต่กลับ น้องก็เรียกชื่อเค้าแบบเหมือนจะปรามๆเค้า เค้าหันมาตวาด ทำไมไม่เข้าข้างเค้า เข้าข้างแต่คนอื่น ต่อจากนั้นเค้าก็ออกตัวกระชาก เบรกกระทันหัน แกล้งคันหลังที่บีบแตรใส่ตลอด น้องบอกเค้าว่าขับรถดีๆหน่อยได้มั้ย เค้าบอกว่านั่งไปเฉยๆเถอะ ทำไมไม่เข้าข้างเค้า ทำไมต้องเข้าข้างคนอื่น น้องบอกว่าก้น้องกลัว อย่าเอาชีวิตน้งมาเสี่ยงเลย เค้าก็บอกว่ามันไม่ตายหรอก เลยยบอกว่ามันเสียสุขภาพจิต มันใจหายนะ และบ่นกับเค้าไปว่าเกิดมาไม่เคยเจอใครขับรถแบบนี้เลย เค้าก็บอกแล้วต้องให้ขับเหมือนใครเหรอ    ต้องเอามาตรฐานของไอ้เชี่ยตัวไหนมาวัดเหรอ (หมายถึงแฟนเก่าน้อง)น้องก็โมโห ว่านี่มันความผิดตัวเองจะเอาคนอื่นมาเกี่ยวทำไม  เค้าก็เลยโมโหใหญ่ ว่าแตะต้องมันไม่ได้เลยใช่มั้ย  มันทำให้น้องอึดอัด

ส่วนเรื่องปมก็น่าจะเป็นเพราะน้องเลิกกับแฟนคนเก่าเเล้วมาคบกับเค้า หรือน้อองยังทำงานสถาบันเดียวกับแฟนเก่า ถึงจะเลิกกันแล้วและอยู๋กันคนละที่แต่มันยังสถาบันเดียวกันอยู่ และเวลาที่เค้าดึงแฟนเก่าน้องมาว่า แล้วน้องก็จะว่าเค้าทุกครั้งว่าจะเอามาพูดทำไม หรือพูดแก้ต่างให้ว่าแฟนเก่าน้องเค้าไม่ได้เป็นแบบนั้น เค้าก็จะว่าน้องปกป้อง  นี่มันน่าจะเป็นปมที่พี่ว่านะ     

[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2011, 18:56:56 โดย thank » บันทึกการเข้า
Cybernetic

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 19:59:17 »

จากที่เล่าให้ฟัง น่าจะเป็นประเภทเห็นแก่ตัว ไม่มีน้ำใจอย่างรุนแรง และพอเข้าใจแล้วว่าทำไมเค้าต้องขุดเอาแฟนเก่าขึ้นมาทะเลาะ

อืมม พอจะทราบแล้วครับว่าเค้าเป็นคนยังไง นี่ขนาดบนท้องถนน คนที่ไม่รู้จักกันเค้ายังทำพฤติกรรมแบบนี้ แถมยังมาพาลใส่น้องอีก ถ้าอนาคตอยู่ด้วยกันมีหวังเค้าไม่พอใจน้อง เค้าคงเหวี่ยงน้องติดกำแพง

แรก ๆ ที่เค้าดี ไม่ต้องไปคิด ผู้ชายแรก ๆ ดีหมดทุกอย่าง มันต้องวัดกันที่ระยะเวลาครับ นี่เค้าแสดงตัวตนเค้าออกมาอย่างนี้ก็ดี เราจะได้รู้ไว้ว่าต้องหลีกห่างครับ

เห็นว่าเลิกแฟนเก่ามาคบคนนี้ ผมคงไม่ถามว่าทำไมเลิกกับเค้าแล้วมาคบคนใหม่ แต่อยากแนะนำว่าหากเลิกกับคนนี้แล้ว ให้จิตใจนิ่งไปสักพัก ไม่ต้องตามหาใคร ของอย่างนี้เมื่อเวลาและสถานที่เหมาะสม คนดี ๆ เค้าจะมาหาเราเองครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
gorilla

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 21:21:24 »

ฟังอาการแล้วน่าห่วงเหมือนกันครับ

หลีกๆดีกว่าครับ

Cybernetic

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 21:27:34 »

ใช่ครับ อาการน่าเป็นห่วงทีเดียว

น้องน่าจะหาลูกโม่ .38 ลำกล้อง 2 นิ้ว ใส่ลูกหัวรูเคลือบทองแดงพก ๆ ไว้สักกระบอกบ้างก็ดีนะครับ อิอิกำ  out

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 01:33:51 »

สันดานผู้ชายส่วนมากมันเห็นแก่ตัวเรื่องผู้หญิงอยู่แล้วครับ

เรื่องไหนที่มันข่มเราได้มันจะเอามาอ้างเสมอ

รับfitting3/8จ้า
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์