หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : ASUS F1A75-V PRO Motherboard Review  (อ่าน 11712 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 15:24:20 »

เข้าใจวว่าสินค้าต้องทำให้มันหลากหลายเข้าไว้นะครับ

จริงๆ ซีพียูตัวนี้ผมว่ามันเจ๋งมากๆตัวนึง  ในแง่ของการเซ็ทอัพเอาไว้ใช้เพื่อเน้นความบันเทิงเป็นหลักนะครับ

หมายถึง บอร์ดน่าจะมาในไซส์เล็กๆ ใส่เคสเล็กๆ อะไรอย่างงี้ไปครับ แต่ว่ามีไซส์ปกติก็ไม่ผิดครับ  ได้หมดครับ

ถือว่า เป็นสินค้าที่มีความ Art ในตัวครับ   คือถ้าตัดสินใจเล่นสักชุดนี่  ไม่ต้องคิดถึงความคุ้มหรือไม่ต้องไปคิดว่า  จะมีซีพียูอะไรก็ตามบนโลกนี้ที่ถูกและแรงกว่านี้ ลากได้ไกลกว่านี้ครับ  แค่นี้ก็จะมีความสุขกับซีพียูซอกเกตใหม่ของ AMD ตัวนี้แล้วครับ

แต่ว่า ผมทำใจไม่ได้ครับ   แมนรับบ่อได้  อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 15:26:05 »

ผมว่า   ใช้งานตามสำนักงาน และทำ HTPC  ผมว่าได้เกิดนะ  แพล็ทฟอร์มนี้

เสียอย่างเดียวครับ   มันแรงมากเกินไปหน่อยครับ    อิอิกำ go
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 15:56:11 »

มันคือนวัตกรรมใหม่แห่งศตวรรษที่21ครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 16:08:16 »

คอมเมนต์พวกนี้ต้องลบไหมครับ อิอิกำ intello

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 19:05:44 »

จริงๆน่าจะเป็นแผนการตลาดของเค้านะครับ ราคาถูกกว่าอีกค่ายเร็วน้อย benchmark แย่กว่าแต่ว่าทำงานออฟฟิสได้สบาย เรียกว่าคุ้มตังว่าอย่างนั้น

ที่ผมพูดเนี่ย ไม่ได้หมายถึงรุ่นที่เทสบทความนี้นะ ผมหมายถึงรถไถรุ่นใหญ่นะครับ  drunk drunk drunk
HuGnOi

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 19:23:55 »

M/B สมัยใหม่นี้มีแต่สวยๆดุๆทั้งนั้นเลยครับ great
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 23:13:26 »

ทีเด็ดจริงๆผมคิดว่าน่าจะเป็นเรื่องพอร์ทต่างๆที่เค้ายัดมาให้นะครับ  

ตัว FM1 นี่ทุกรุ่นเลยก็ว่าได้  มี Sata3  มี USB3    สองอย่างนี้ก็เยี่ยมแล้วครับ  เหลือกินเหลือใช้เลยทีเดียว

บอร์ดดีครับ เสียอย่างเดียว CPU อย่างแรงเลยครับ   จะบอกว่าไงดี  ผมรู้สึกว่า บอร์ดมันดีเกินกว่าซีพียูที่ยัดใส่เข้าไปอีกนะครับ  เสียดายจริงๆครับ อิอิกำ drunk

tpp
True Love Always

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 07:40:37 »

คอมเมนต์พวกนี้ต้องลบไหมครับ อิอิกำ intello

เย้ยยย
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 09:53:28 »

ลบได้ครับไม่ซีเรียสครับ

แต่ขออย่างเดียว อย่าลบ user พอครับ ขี้เกียจสมัครใหม่ครับ อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 11:57:22 »

ลบได้ครับไม่ซีเรียสครับ

แต่ขออย่างเดียว อย่าลบ user พอครับ ขี้เกียจสมัครใหม่ครับ อิอิกำ drunk

อิอิกำครับ  drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 12:05:24 »

จริงๆที่นี่สินค้าที่รีวิว วิจารณ์กันได้เต็มที่เลยนะครับ ไม่มีลบแน่นอน อิอิ

Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 12:11:43 »

ไม่ลบจริๆๆนะครับ  drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
yuki_kaze

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 12:13:41 »

จริงๆที่นี่สินค้าที่รีวิว วิจารณ์กันได้เต็มที่เลยนะครับ ไม่มีลบแน่นอน อิอิ

Cool Cool

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 12:13:56 »

อินเทล  นอกจาก  2500k กับ 2600k  มีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ   drunk drunk drunk lol

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011, 13:37:55 »

อินเทล  นอกจาก  2500k กับ 2600k  มีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ   drunk drunk drunk lol

3930K และ 3960X ครับ  drunk

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์