หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Intel RTS2011LC Liquid Cooling Solution  (อ่าน 11805 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 12:09:31 »

เอางี้แล้วกันครับ เห็นว่ามันใส่กับ  1156 ได้ 

ตัว demo นี่ถ้ายังไม่ผ่านมือแขกขายพัดลมจัญไรมาก่อนนี่   ผมให้ 600 บาทครับ บวกเพิ่มให้อีก 100 เป็นค่า ems แล้วกันครับ อิอิกำ drunk

เด๋วจะลองคุยกับอินเทลให้นะครับ  drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 12:11:47 »

ถ้าจะพูดถึงเรื่อง ชุดน้ำนะครับ   ชุดน้ำนะครับไม่ใช่เตียงน้ำครับ   เง้อ

ข้อจำกัดมันคือ ยาก  ต้องดูแลเป็นพิเศษกว่าปกติ

แถมติดไปแล้วไม่ค่อยจบ ต้องมีโมหม้อน้ำ เปลี่ยนสายยาง  เปลี่ยนน้ำหม้อน้ำ ต้องหาพัดลมมาใส่อีก  

อีกอย่าง ถ้าต้องการความสวยงาม ราคาก็จะบวกเป็นเงาตามตัวครับ

ถ้าบล๊อกแบบเห่ยๆ  เน้นขอให้มี อันนั้นเปิดเคสมามีแต่จะอายเค้าครับ

ตัวนี้  กับราคาที่เปิดมา บอกได้เลยครับว่า ไม่แพงเลยครับ

เซ็ทเดียว จบ  แถมเย็นกว่าซิงค์ลมที่ขึ้นชื่อว่าเทพที่สุดตัวนึงของวงการ

กับระบบที่เค้าเซ็ทมาให้   เพียงพอและเกินคำว่า พอเพียงครับ

ตัดสินใจไม่น่ายากครับ ถ้ามีขายผมว่าจะลองๆไปดูเหมือนกันครับ  

แต่ว่า ถ้าได้ตัว demo 600 บาทก็ ส่งมาได้เลยนะครับ ยินดีครับ อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 12:16:11 »

ถ้าจะพูดถึงเรื่อง ชุดน้ำนะครับ   ชุดน้ำนะครับไม่ใช่เตียงน้ำครับ   เง้อ

ข้อจำกัดมันคือ ยาก  ต้องดูแลเป็นพิเศษกว่าปกติ

แถมติดไปแล้วไม่ค่อยจบ ต้องมีโมหม้อน้ำ เปลี่ยนสายยาง  เปลี่ยนน้ำหม้อน้ำ ต้องหาพัดลมมาใส่อีก  

อีกอย่าง ถ้าต้องการความสวยงาม ราคาก็จะบวกเป็นเงาตามตัวครับ

ถ้าบล๊อกแบบเห่ยๆ  เน้นขอให้มี อันนั้นเปิดเคสมามีแต่จะอายเค้าครับ

ตัวนี้  กับราคาที่เปิดมา บอกได้เลยครับว่า ไม่แพงเลยครับ

เซ็ทเดียว จบ  แถมเย็นกว่าซิงค์ลมที่ขึ้นชื่อว่าเทพที่สุดตัวนึงของวงการ

กับระบบที่เค้าเซ็ทมาให้   เพียงพอและเกินคำว่า พอเพียงครับ

ตัดสินใจไม่น่ายากครับ ถ้ามีขายผมว่าจะลองๆไปดูเหมือนกันครับ  

แต่ว่า ถ้าได้ตัว demo 600 บาทก็ ส่งมาได้เลยนะครับ ยินดีครับ อิอิกำ drunk

จะพยายามลองต่อดูให้ที่500นะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 12:46:09 »

ของเค้าใช้ได้จริงๆครับ เพราะหลังจากเทสเสร็จ ผมก็ได้ทำการเทสกชุดนี้กับหนังคูณหรั่ง HD พบว่าเมื่อ Load ขึ้นไปร้อยเปอร์เซนต์ เสียงก็ไม่ดังด้วยครับ

ไม่ดังนี่เพราะผมใส่หูฟังฟัง soundtrack หนังคูณนะครับ อิอิ กำ

เสียงไม่ดังครับ เย็นจริง
Destiny_gun

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 13:00:21 »

ประสิทธิภาพสูงในขนาดที่กระทัดรัดดีจริงๆครับ เสียดายอยากให้มัน มีขา Universal สักหน่อย แต่ดูจากประสิทธิภาพแล้ว ดีไม่ดี ดีกว่าชุดน้ำสำเร็จรูปบางยี่ห้อด้วยครับ  Tongue
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 13:18:55 »

ของเค้าใช้ได้จริงๆครับ เพราะหลังจากเทสเสร็จ ผมก็ได้ทำการเทสกชุดนี้กับหนังคูณหรั่ง HD พบว่าเมื่อ Load ขึ้นไปร้อยเปอร์เซนต์ เสียงก็ไม่ดังด้วยครับ

ไม่ดังนี่เพราะผมใส่หูฟังฟัง soundtrack หนังคูณนะครับ อิอิ กำ

ปกติหนังคูณหรั่งเค้าไม่ครางพร่ำเพรื่อแบบหนังยุ่นนะครับ ดังนั้นไม่จำเป็นต้องไปปิดลำโพงก็ได้ครับ เง้อ

ที่อาจจะมีครางบางจังหวะเพราะแต่ละดอกมันโหดจริงๆครับ  อิอิกำ drunk

ผมหมายถึง ชุดน้ำของฝรั่งนะครับ อิอิกำอีกดอก glasses
IonRa

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 17:04:37 »

รอมานาน ในที่สุด intel ก็ทำออกมา

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
lightron

eiei.de

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 17:27:15 »

ทำชุดขายึด amd มาแยกขายด้วยนะครับ  drunk drunk drunk

แรง แต่ช้า อิอิกำ
rapin

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 18:20:12 »

ผมว่าพอๆกับ TT a80 เลย TT ถูกกว่าด้วยครับ rofl

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 19:02:33 »

ทำชุดขายึด amd มาแยกขายด้วยนะครับ  drunk drunk drunk

เด๋วบอกอินเทลให้ครับ อิอิกำ

tpp
True Love Always

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2011, 20:18:49 »

ปกติหนังคูณหรั่งเค้าไม่ครางพร่ำเพรื่อแบบหนังยุ่นนะครับ ดังนั้นไม่จำเป็นต้องไปปิดลำโพงก็ได้ครับ เง้อ

ที่อาจจะมีครางบางจังหวะเพราะแต่ละดอกมันโหดจริงๆครับ  อิอิกำ drunk

ผมหมายถึง ชุดน้ำของฝรั่งนะครับ อิอิกำอีกดอก glasses

drunk drunk drunk
pasta
Registered User
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 15:03:47 »

เห็นค่ายเรือใบออกมาก่อน รุ่นมีมี2ตอน ต่อไปจะมีมากกว่า2แน่ๆ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 16:14:35 »

เป็นชุดที่น่ารักจริง ๆ ครับ ตกลงว่ามันเย็นใช้ได้เลยเหรอครับเนี่ย

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #28 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 16:44:33 »

ว่าจะซื้อมาใช้ เสียดายใส่กับ 775 ไม่ได้

ไหนว่า universal ไง  drunk drunk drunk

Death Scythe
Registered User
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 22:16:17 »

ราคา 2900 บาท ร้าน tk ครับ  oh oh oh
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์