หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไม่อยู่!!..แกรมมี่ ตัดขาด เสก ย้ำชัดไม่ยุ่งเกี่ยวทุกกรณี  (อ่าน 14962 ครั้ง)
freezerover
Registered User
*

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 02:59:28 »

กลายเป็นประเด็นข่าวใหญ่โตกันเลยทีเดียว สำหรับกรณีนักร้องชื่อดัง "เสก" เสกสรร ศุขพิมาย หรือที่รู้จักกันในนาม เสก โลโซ ออกมาแถลงข่าวถึงกรณีที่ตนเองได้เสพยา รวมถึงปัญหากับภรรยาเก่า ไม่เพียงเท่านั้นยังเพิ่มเติมประเด็นที่เป็นปัญหากับต้นสังกัดแกรมมี่ เมื่อช่วงค่ำวันจันทร์ที่ 19 ธันวาคม ที่ผ่านมา กระทั่งล่าสุดเมื่อเวลา 15.40 น.วันที่ 20 ธ.ค. ชั้น 21 อาคาร จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน) ด้าน นายกริช ทอมมัส รองกรรมการ ผู้อำนวยการอาวุโส สายงานธุรกิจเพลง บมจ. จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ ได้ออกมาแถลงข่าวถึงเรื่องดังกล่าว โดยระบุว่าขณะนี้ทางบริษัทแกรมมี่ได้ฉีกสัญญาร่วมงานกับ เสก โลโซ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว อีกทั้งจะไม่มีการเดินทางไปเคลียร์กับนักร้องดังที่บ้าน ตามที่ก่อนหน้านี้ เสก ได้ออกมาแถลงว่าให้ต้นสังกัดมาเคลียร์กับตนเอง เนื่องจากทางผู้บริหารแกรมมี่มองว่า ประเด็นดังกล่าวนั้น หาก เสก ต้องการเคลียร์ควรจะต้องมาพูดคุยที่บริษัท นอกเหนือจากนี้ในเรื่องของปัญหาด้านการเสพยา ทางแกรมมี่ จะไม่ดำเนินการใดๆ เพราะปัจจุบันถือว่า เสก โลโซ ไม่ใช่นักร้องในสังกัดอีกต่อไป ส่วนในกรณีเรื่องลิขสิทธ์เพลงนั้น ผู้บริหารแกรมมี่ กล่าวว่า ส่วนแบ่งค่าลิขสิทธิ์เพลง ก็ยังเป็นตามสัญญาตามเดิม เนื่องจาก เสก โลโซ ร่วมเป็นโปรดิวเซอร์เพลงด้วย และนักร้องดังสามารถนำเพลงตัวเองไปร้องโชว์ตัวได้

การพนันคือหนทางแห่งความฉิบหาย
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 10:26:10 »

เขามีเพลงของเขาเองนะครับ ไม่ได้ดาราจะได้หาเพลงไปร้องโชว์ตัว

แต่วันนี้ดูข่าวเซ็งกันคนอ่านข่าวบางช่องมาก

มันบอกว่าเดี๋ยวแฟนเพลงจะเอาไปเลียนแบบ

รับfitting3/8จ้า
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 11:54:52 »

กลับตัวกลับใจใหม่ได้ครับ  ผมชอบเพลงพี่ครับ สู้ๆๆ   great great great

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 12:06:54 »

พี่เสกเท่ห์จริงๆครับ ผมเป็นแฟนเพลงเค้ามาตั้งนานแล้วเหมือนกัน

จุดดีจุดด้อยของคนก็มีกันทั้งนั้นครับ เลือกที่จะนำจุดดีของเค้ามาปรับใช้กับชีวิตเรา นั่นจะพาให้ชีวิตเราดีเองครับ ส่วนเรื่อง hereๆ อย่างเสพยา ก็ไม่ต้องไปทำตามเค้าครับ อิอิ กำ

我愛泰國。

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 12:11:47 »

ตามน้าเชนครับ  เรื่องไม่ดีอย่าไปเอาแบบอย่าง ส่วนดีพี่เค้าก็มีครับ   great great great

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 16:14:13 »

drunk จะ ว่า ไม่ ดี อย่า เลียน แบบ อัน นั้น มัน ห้าม ไม่ ได้ ครับ เด็ก มัน เกรียน ขึ้น ทุก วัน ตัว อย่าง ไม่ ดี มัน อ้าง อิง ได้ ครับ คน มัน อยาก เสพ ยา ก็ เอา มา อ้าง ได้
 rofl ขนาด แก่ กะ โหลก กะ ลา ยัง บ้า นัก การ เมือง ฉลาด รู้ เรื่อง ประ ชา ธิป ไตย คิด ว่า เป็น เหลี่ยม เลย ครับ หัว รุน แรง หน่อย ก็ เปิด ที วี เหลี่ยม ล้าง สมอง เก็บ เนื้อ เก็บ ตัว รัง เกลียด คน อื่น ว่า เป็น พวก ศัก ดิ นา เง้อ
 rules ส่วน พี่ เสก ผม ว่า แก หลง ตัว เอง มาก ไป แล้ว ครับ ยัง ไง พี่ แต่ง เพลง ไร มา ผม ก็ ไม่ ซื้อ โหลด เอา อย่าง เดียว และ ไม่ ไป ดู พี่ เล่น สด หรอก ครับ ไว้ ใจ ได้ 5 5 5 5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2011, 16:18:11 โดย cicimaru » บันทึกการเข้า

Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 19:38:05 »

ส่วนตัแล้วผมไม่ไมด์เลยครับ   

ใครจะว่า ไปอวยพี่เสก  ช่างหัวมันครับ  ผมก็ไม่แคร์เหมือนกันครับ

เพราะผมก็ฟังแต่เสียงแต่ดนตรีแก    มันก็ฟังดีนะครับ

อย่าง พี่มิกแจ๊กเกอร์   แกก็พี้ยาอย่างหนักเหมือนกันนะครับ ไม่ได้เอาของไม่ดีมาเทียบแล้วบอกว่าดีนะครับ  หมายถึง ผลงานแก ชัดเจนครับ  ตำแหน่งท่านเซอร์  คนก็ด่ากันนะครับว่า ได้มาได้ไง พี้ยาขี้ยาขนาดนี้   ก็  บอกไปเลยครับว่า เราไม่ได้ให้ที่เค้าเสพยา แต่ เราให้ที่เค้าสร้างสรรค์งานดนตรีระดับตำนานได้ครับ   เง้อ 

ผลประโยชน์มันเยอะครับ เรื่องนี้ เท่าที่ผมดูและติดตามนะครับ   

พี่เสกก็ทำค่ายเพลงของตัวเอง  เพลงที่ขายต่างประเทศแกก็ขายอยู่แล้วครับ   ขายเพลงออนไลน์อีก รายได้เป็นกอบเป็นกำนะครับ   ไม่ใช่กระจอกๆแน่ๆครับนักดนตรีท่านนี้   

เมียเยอะก็จริงนะครับ   เสี่ยเสกก็ยอมรับ   พี้ยาก็ยอมรับ  ก็ทำจริง รับจริง ผมว่า ใจนักเลงครับ  ถึงจะทำเรื่องที่ไม่ดีนะครับ

แต่สุดท้าย  คนเรา  แม่มไม่ใช่ซอฟแวร์คอมพิวเตอร์นะครับที่จะเขียนให้เพอร์เฟกซ์  เขียนไม่ให้มีบั๊ก  ไม่มีเออเรอร์อะไรเลย    คนเรา ผิวหนัง ร่างกาย เหี่ยวย่นได้ไปตามสังขาร  มันก็บอกเราอยู่ทุกวันครับว่าเรานั้นไม่ได้ static ตลอดกาลครับ   แต่กลับมีความเป็น dynamic อย่างเต็มเปี่ยมครับ    ดังนั้น   พี้ยาได้ก็ เลิกได้  กลับตัวได้  ตราบเท่าที่มีชีวิต เราต้องเรียนรู้จนวันสุดท้ายที่เราเดี้ยงไปนั่นเองครับ    ยอมรับในความหลากหลายของแต่ละคน  ความไม่สมบูรณ์ของสังคมที่มันเป็นจริงดีกว่าครับ  กินกระเพราไข่ดาวแม่มทุกวัน เบื่อตาย 5 นะครับ  ด้วยความเคารพอย่างสูง อิอิกำ drunk

我愛泰國。

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 19:45:31 »

เห็นด้วยกับป๋าเลยครับ  คนเราไม่มีใครดี 100% และไม่ได้เลว 100% นะครับ   great great great

แต่ผมว่าผมไม่ ได้แง้มดูซอคเกต เหมือนป๋าเหลิมครับ  เพราะผมใช้  AMD    drunk drunk drunk

Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 19:49:33 »

ผมชอบพี่เสกเรื่องนี้โดยเฉพาะเลยครับสำหรับ พักหลังๆที่ข่าวออกมานะครับ

บอกเป็นภาษาบ้านๆไปเลยครับว่า พี่เสก  หำหวาน  ระดับตำนานปั้นตากจริงๆครับ เมีย อีหนู ระดับนางแบบทั้งนั้นครับ สึดยอด  อิอิกำ drunk

我愛泰國。

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 19:53:19 »

อยากปั้นหำตากเหมือนพี่เสกครับ   drunk drunk drunk

tpp

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 20:44:03 »

มาสรุปว่าพี่เสกเจี๊ยวหวานนั่นเองครับผม  ^^
tpp

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 20:51:27 »

ส่วนตัแล้วผมไม่ไมด์เลยครับ   

ใครจะว่า ไปอวยพี่เสก  ช่างหัวมันครับ  ผมก็ไม่แคร์เหมือนกันครับ

เพราะผมก็ฟังแต่เสียงแต่ดนตรีแก    มันก็ฟังดีนะครับ

อย่าง พี่มิกแจ๊กเกอร์   แกก็พี้ยาอย่างหนักเหมือนกันนะครับ ไม่ได้เอาของไม่ดีมาเทียบแล้วบอกว่าดีนะครับ  หมายถึง ผลงานแก ชัดเจนครับ  ตำแหน่งท่านเซอร์  คนก็ด่ากันนะครับว่า ได้มาได้ไง พี้ยาขี้ยาขนาดนี้   ก็  บอกไปเลยครับว่า เราไม่ได้ให้ที่เค้าเสพยา แต่ เราให้ที่เค้าสร้างสรรค์งานดนตรีระดับตำนานได้ครับ   เง้อ 

ผลประโยชน์มันเยอะครับ เรื่องนี้ เท่าที่ผมดูและติดตามนะครับ   

พี่เสกก็ทำค่ายเพลงของตัวเอง  เพลงที่ขายต่างประเทศแกก็ขายอยู่แล้วครับ   ขายเพลงออนไลน์อีก รายได้เป็นกอบเป็นกำนะครับ   ไม่ใช่กระจอกๆแน่ๆครับนักดนตรีท่านนี้   

เมียเยอะก็จริงนะครับ   เสี่ยเสกก็ยอมรับ   พี้ยาก็ยอมรับ  ก็ทำจริง รับจริง ผมว่า ใจนักเลงครับ  ถึงจะทำเรื่องที่ไม่ดีนะครับ

แต่สุดท้าย  คนเรา  แม่มไม่ใช่ซอฟแวร์คอมพิวเตอร์นะครับที่จะเขียนให้เพอร์เฟกซ์  เขียนไม่ให้มีบั๊ก  ไม่มีเออเรอร์อะไรเลย    คนเรา ผิวหนัง ร่างกาย เหี่ยวย่นได้ไปตามสังขาร  มันก็บอกเราอยู่ทุกวันครับว่าเรานั้นไม่ได้ static ตลอดกาลครับ   แต่กลับมีความเป็น dynamic อย่างเต็มเปี่ยมครับ    ดังนั้น   พี้ยาได้ก็ เลิกได้  กลับตัวได้  ตราบเท่าที่มีชีวิต เราต้องเรียนรู้จนวันสุดท้ายที่เราเดี้ยงไปนั่นเองครับ    ยอมรับในความหลากหลายของแต่ละคน  ความไม่สมบูรณ์ของสังคมที่มันเป็นจริงดีกว่าครับ  กินกระเพราไข่ดาวแม่มทุกวัน เบื่อตาย 5 นะครับ  ด้วยความเคารพอย่างสูง อิอิกำ drunk

เง้อ พี่คนนั้นเค้าน่าจะไกลเลยนะครับนั่น อิอิ กำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 21:12:21 »

พี่เสกบร้าไปแล้นนนนนน

เสก โลโซ ดุเดือดท้าชนตัวตัว 21 Dec 2011powered by Aeva

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 21:14:33 »

การที่คิดว่ามีคนปองร้ายอยู่ตลอดเวลาบางทีมันก็เป็นอาการหลอนจากการเสพย์ยาชนิดหนึ่งนะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 22:18:11 »

การที่คิดว่ามีคนปองร้ายอยู่ตลอดเวลาบางทีมันก็เป็นอาการหลอนจากการเสพย์ยาชนิดหนึ่งนะครับ อิอิกำ
ชัวร์ครับ และแกรมมี่ตัดสินใจแบบนี้ ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นการตัดสินที่ถูกต้องแล้วครับ ไม่เช่นนั้นเยาวชนอาจเอาเป็นเยี่ยงอย่างได้ครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
  พิมพ์