หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Thermaltake Toughpower XT GOLD 1475W 80 Plus GOLD  (อ่าน 8788 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 20:51:55 »

น่าจะมีเครื่องทดสอบแบบเว็บเพื่อนบ้านจัง ( ถ้าถูกรางวัลที่ 1 จะซื้อให้เลย  biggrin)
ชอบเว็บนี้ อ่านง่ายสบายตา ไม่ต้องซูมขยายตัวหนังสือ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

เรื่องเครื่องเทส ผมไม่ได้เป็น QC ของบริษัท PSU ครับเลยไม่มีเครื่องแบบนั้น vmodtech เรามองในแง่ผู้ใช้งานครับ ถ้าเสียบแล้วทน Load ได้ ไม่มีดับแค่นี้น่าจะพอครับ

ถ้าบอกว่าผ่านเครื่องเทสได้แต่ใช้จริงแล้วดับตอนเทสละครับ จะเชื่อมั๊ย  Wink

ความจริงpsuโหดๆนี่ถ้ามีvgaโหดๆมาsliสักใบสองใบวรมอดก็น่าจะหาได้นะครับ

จะสมศักดิ์ศรีpsuหน่อย ^^

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 21:06:15 »

จริง ๆ แล้วเวบเราตอนเทส psu นี่ก็โหดนะครับ คือเทสกันเกินมนุษย์ธรรมดาใช้กันไปเยอะ การ์ดเแต่ละตัวก็กินไฟกันมหาโหด ไหนจะ cpu อีก แล้วยัง overclock ขึ้นไปแบบไม่กลัวพัง เบิร์นกันเป็นชั่วโมง ๆ

ผมว่าขนาดนี้ไม่ดับกลางอากาศขณะเทส ก็น่าจะอุ่นใจได้แล้วครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 21:17:18 »

น่าจะมีเครื่องทดสอบแบบเว็บเพื่อนบ้านจัง ( ถ้าถูกรางวัลที่ 1 จะซื้อให้เลย  biggrin)
ชอบเว็บนี้ อ่านง่ายสบายตา ไม่ต้องซูมขยายตัวหนังสือ

เรื่องเครื่องเทส ผมไม่ได้เป็น QC ของบริษัท PSU ครับเลยไม่มีเครื่องแบบนั้น vmodtech เรามองในแง่ผู้ใช้งานครับ ถ้าเสียบแล้วทน Load ได้ ไม่มีดับแค่นี้น่าจะพอครับ

ถ้าบอกว่าผ่านเครื่องเทสได้แต่ใช้จริงแล้วดับตอนเทสละครับ จะเชื่อมั๊ย  Wink

ความจริงpsuโหดๆนี่ถ้ามีvgaโหดๆมาsliสักใบสองใบวรมอดก็น่าจะหาได้นะครับ

อันนั้นก็เห็นด้วยครับ แต่ผมมีการ์ดแค่เท่าที่เห็นครับ HD5870 หนึ่งตัว GTX580 อีกตัว แล้วก็ HD6670 อีกตัวเป็นสแปร์ ทั้งหมดเป็นสมบัติที่หากันมาเองทั้งนั้นครับไม่ได้อมของเทสไว้เหมือนบางที่เค้าทำกัน นี่ผมก็เพิ่งลงทุนซื้อ PSU อีกลูกนึงเอามาเทส Heatsink เพราะของเก่าพัง อีกอย่าง ลงทุนมากกว่านี้ไม่ไหวครับต้องเก็บตังไว้เป็นค่าเทอมลูกด้วย  love

ชุดทดสอบหลักก็เป็นชุดทดสอบที่ใช้ Burn โหดๆมานานพอควรแล้วเหมือนกันครับถ้าติดตามกันมา กับการเทส Heatsink, PSU ผมจ่ายไฟไว้ที่ CPU มากกว่าปกติสามเคาะ เอาไว้ดูดพลังจาก PSU และให้มันสร้างความร้อนให้ผิดปกติมากกว่าที่ควรจะเป็นด้วย ทำให้โหลดมันหนักกับภาคจ่ายไฟบอร์ดมาก ผมอยากบอกว่ามันก็ลากบอร์ดผมพังไปสองบอร์ดแล้วนะครับ พังแบบเคลมไม่ได้ด้วยเพราะมันใหม้  drunk
yuki_kaze

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 21:26:25 »

อันนั้นก็เห็นด้วยครับ แต่ผมมีการ์ดแค่เท่าที่เห็นครับ HD5870 หนึ่งตัว GTX580 อีกตัว แล้วก็ HD6670 อีกตัวเป็นสแปร์ ทั้งหมดเป็นสมบัติที่หากันมาเองทั้งนั้นครับไม่ได้อมของเทสไว้เหมือนบางที่เค้าทำกัน นี่ผมก็เพิ่งลงทุนซื้อ PSU อีกลูกนึงเอามาเทส Heatsink เพราะของเก่าพัง อีกอย่าง ลงทุนมากกว่านี้ไม่ไหวครับต้องเก็บตังไว้เป็นค่าเทอมลูกด้วย  love

ชุดทดสอบหลักก็เป็นชุดทดสอบที่ใช้ Burn โหดๆมานานพอควรแล้วเหมือนกันครับถ้าติดตามกันมา กับการเทส Heatsink, PSU ผมจ่ายไฟไว้ที่ CPU มากกว่าปกติสามเคาะ เอาไว้ดูดพลังจาก PSU และให้มันสร้างความร้อนให้ผิดปกติมากกว่าที่ควรจะเป็นด้วย ทำให้โหลดมันหนักกับภาคจ่ายไฟบอร์ดมาก ผมอยากบอกว่ามันก็ลากบอร์ดผมพังไปสองบอร์ดแล้วนะครับ พังแบบเคลมไม่ได้ด้วยเพราะมันใหม้  drunk

lol เข้าใจแล้วครับ

แต่ผมเห็นด้วยนะครับกับการทดสอบแบบใช้จริง

แล้วก็สั้นๆได้ใจความ สีสันอ่านง่าย

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
idirex2000

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 23:51:14 »

ถ้ามีเงินน่าสอยมาใช้มากครับ ผจก. great great great great
tpp

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 00:14:23 »

ถ้ามีเงินน่าสอยมาใช้มากครับ ผจก. great great great great

โหย ไม่ไหวครับคุณหนุ่ม อิอิ ราคาแรงเกินกว่างบไปหน่อย ตอนนี้สอย กิ๊ก greenmax 750w ก็พอครับ เงียบกริ๊ปเลย
Cybernetic

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 10:00:18 »

อ้าวน้า วันก่อนผมสอย seasonic 760 วัตต์มาครับ  rules

คราวนี้ผมฆ่าควายไม่เสียดายเกลือแน่นอนครับ  rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 10:13:43 »

seasonic มันดีนะครับ แต่หลังจากที่ได้เทส psu หลายตัว ผมกลับชอบ gigabyte greenmax 750 วัตต์มากกว่า เลยตัดสินใจหวดไว้ใช้กับชุดเล็กแล้วครับ เอาไว้ดูหนังกับเอาไว้ทำบทความเยี่ยมเลย ชุดเล็กผมก็เล็กครับเลยไม่ได้เน้นวัตต์มหาโหดแบบนั้น

Cybernetic

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 18:05:02 »

seasonic มันดีนะครับ แต่หลังจากที่ได้เทส psu หลายตัว ผมกลับชอบ gigabyte greenmax 750 วัตต์มากกว่า เลยตัดสินใจหวดไว้ใช้กับชุดเล็กแล้วครับ เอาไว้ดูหนังกับเอาไว้ทำบทความเยี่ยมเลย ชุดเล็กผมก็เล็กครับเลยไม่ได้เน้นวัตต์มหาโหดแบบนั้น

ชุดเล็กน้าเจ็ดร้อยกว่าวัตต์ ชุดใหญ่ไม่ล่อไปพันกว่าเหรอเนี่ย  drunk

Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 20:54:56 »

ชุดเล็กน้าเจ็ดร้อยกว่าวัตต์ ชุดใหญ่ไม่ล่อไปพันกว่าเหรอเนี่ย  drunk

ชุดเล็กน่าจะเป็นพวก แส้  กุญแจมือนะครับ    อิอิกำ drunk
CHIKORITA
Registered User
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 13:17:04 »

ชุดเล็กน่าจะเป็นพวก แส้  กุญแจมือนะครับ    อิอิกำ drunk

ฮิฮิ ... ตามมาเก็บไข่มุกของท่าน LEIM ครับ
ถ้าอยากเก็บเกลือ ... ก็บ้านท่าน TPP
ถ้าอยากรวยควรเลือกเก็บไข่มุก ... ที่บ้านท่าน LEIM ท่านมีมุกเยอะมาก
เพิ่งทราบครับ ... ว่าที่บ้านท่าน TPP นอกจากจะสะสมเกลือไว้เยอะแล้ว ยังมีสะสมพวก แส้  กุญแจมือ ไว้เยอะไว้ใช้ส่วนตัวอีกต่างหาก ร้ายกาจจิงท่าน TPP

อีกเรื่องคือผมเพิ่งได้คุยกับเหล่าสาวอักษร เรื่องภาษิตท่าน TPP
เหล่าสาวๆ ... ฟังแล้วหัวเราะกันคิกคัก ถามผมว่าได้ยินภาษิตนี้จากที่ใด ก็เลยตอบตามจริงไป
เท่าที่ฟังจากเพื่อนๆผมเล่าให้ฟังนะครับ ภาษิตนี้เก่าขนาดยุคสุโขทัย + อยุธยาตอนต้น
สมัยโน่นไม่มีตู้เย็น ไม่มีไฟฟ้า ต้องใช้เกลือถนอมอาหาร ผมพอได้ฟังก้อถึงบางอ้อ (คนบุร่ำบุราณโน่นใช้เกลือแทนตู้เย็นนั่นเอง)
ก็พออนุมานได้ว่าผู้พูดอายุเยาว์สุดก็เท่าแม่พลอย (เรื่อง4แผ่นดิน มรว.คืกฤทธิ)

ถ้าท่านรักอาวุธสงคราม ... ก็เลี่ยงสุภาษิตนี่เถอะครับ เหมือนเอาเอาปึนคาบศิลาไปยิงกับพวกทหารเขมร
ใช้สุภาษิตใหม่นี้ดีไหมครับ ...
1. รบกับเขมร อย่าเสียดายลูกปืน
2. ใช้บริการม่านรูด อย่าเสียดายให้ทิปเด็กเปิดประตู
3. ใช้บริการสาวเสริฟ อย่าเสียดายถุงยางอนามัย
ฮิฮิ ... กำ  drunk

MECHANICAL KEYBOARD : THERMALTAKE TT ESPORT MEKA G1 แป้นพิมพ์อักษรไทย + IBM MODEL M แป้นพิมพ์อักษรไทย (ขนาดของ IBM MODEL M ใหญ่กว่า TT MEKA G1 ครับ)
Cybernetic

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 13:35:59 »

out out

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์