หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่ 2555 ครับ !  (อ่าน 9302 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 01 มกราคม 2012, 21:18:27 »

ยี่ห้อ mango ครับ ดูในเวบเห็นขายกัน 3000กว่าบาท อิอิกำครับ

ยี่ห้อมะม่วง ผมก็เพิ่งเคยจะได้ยินจากป๋าฯ นี่ล่ะครับ

2555 New Year ปีนี้ สมหวังในสิ่งที่ปรารถนา ทุกท่าน ครับ   \\^_^//

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 มกราคม 2012, 22:22:25 »

สาธุ -/\- ขอให้พรกลับไปที่คนอวยพรทุกคนน๊ะค๊ะ
tpp
True Love Always

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 มกราคม 2012, 23:02:23 »

^^
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #18 เมื่อ: 01 มกราคม 2012, 23:12:22 »

=.^^.=
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #19 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 08:33:32 »

สาธุ -/\- ขอให้พรกลับไปที่คนอวยพรทุกคนน๊ะค๊ะ
ขอบคุณค่าา... love love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #20 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 09:10:37 »

สวัสดีปีใหม่ครับ

Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 13:32:07 »

ลูกหลานมารับพรคุณป้านะครับ  อิอิกำ tuxout
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 16:01:55 »

ลูกหลานมารับพรคุณป้านะครับ  อิอิกำ tuxout
ตกลงคุณน้องจิ๋วนี่ รุ่นไหนกันแน่ครับ คือผมเรียกไม่ถูก จะป้าหรือจะน้อง งงครับ out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 17:01:05 »

ลูกหลานมารับพรคุณป้านะครับ  อิอิกำ tuxout
ตกลงคุณน้องจิ๋วนี่ รุ่นไหนกันแน่ครับ คือผมเรียกไม่ถูก จะป้าหรือจะน้อง งงครับ out

อืม ที่รู้ๆอายุไม่ใช่น้อยอ่ะครับ แต่ยังไม่แก่  drunk
yuki_kaze

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 19:31:44 »

อย่าไปเรีบกป้าเรียกลุงให้เสียกำลังใจกันดีกว่าครับ

อันนี้ผมเจอมาหลายคนนะครับ ญาติผมแกอายุเยอะแล้ว(70)

ไม่ชอบให้คนแก่ๆหรือพวกอายุไล่ๆมาเรียกลุงเลย

พวกแก่ด้วยกันเรียกแกลุง แกเรียกกลับคุณยายเลย

แกบอกจะเรียกคนมันต้องดูอายุตัวเองด้วย

ในกรณีไม่สนิทแกบอกให้เรียกแค่พี่ ป๋า อา น้า พอแล้ว

อันนี้ไม่ได้มาสั่งสอนนะครับ แนะนำเฉยๆ rules

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 19:53:10 »

อิอิ ที่ผมเรียกน้าเรียกอาเนี่ย ผมติดมาจากลูกน่ะครับ เวลาเจอเพื่อนผมหรือรุ่นพี่เนี่ย ผมก็จะบอกลูกว่า หวัดดีอา...ครับ หรือ หนู หวัดดีลุงเค้าครับ

ประมาณนี้ เพราะผมมีลูกแล้วนั่นเอง  lol
yuki_kaze

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 19:55:07 »

อิอิ ที่ผมเรียกน้าเรียกอาเนี่ย ผมติดมาจากลูกน่ะครับ เวลาเจอเพื่อนผมหรือรุ่นพี่เนี่ย ผมก็จะบอกลูกว่า หวัดดีอา...ครับ หรือ หนู หวัดดีลุงเค้าครับ

ประมาณนี้ เพราะผมมีลูกแล้วนั่นเอง  lol

แบบนี้ปกติครับ เป็นที่เข้าใจได้

แต่เจอกันปกติไม่มีลูกมีหลานมาด้วย เรียกลุง เรียกตา แกมีเคืองครับ mdr

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Leim1

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 20:48:01 »

ผมก็ยังไม่แก่ครับ ยังวัยรุ่นอยู่เลยครับ  ผ่าน 17 มาไม่นานนี้เองครับ อิอิกำ drunk

แต่ไม่รู้ยังไงเหมือนกันครับ  วัยรุ่นจริงๆครับแต่ว่า   วันนี้ก็  มีคนมาไหว้ใช้สรรพนามว่า หลาน   เยี่ยมไปเลยครับ อิอิกำอีกดอก tuxout
Leim1

« ตอบ #28 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 20:54:08 »

จริงๆผมว่าก็ ดีนะครับ   มันก็ถือว่าเป็น วัฒนธรรม อันดีงามของชาว Vmodtech อย่างหนึ่งครับ

ไม่ว่าจะ อิอิกำ

หรือว่า   ลุง ป้า  ทั้งหลาย 

อันนี้ผมตอบแทนทุกท่านเลยว่า   วัฒนธรรมนี้ ดีครับ ควรมีสืบต่อไปชั่วลูกชั่วหลานครับ

เอาง่ายๆนะ   เว็บบางที่  ใหญ่โต สปอนเซอร์เข้ามาเยอะก็จริง แต่ วัฒนธรรมต่างๆ ไม่มีครับ สังเกตเลยนะ

มีแต่จะสูบเลือด สูบเนื้อ   ปกครองกันอย่าง นักโทษ หรือ ทาส  ที่แค่มาอาศัยเค้าโพสเฉยๆ   ไม่พอใจอะไร แม่มลบทิ้งอย่างเดียว    เขียนกฏเอาไว้สนองตัญหาตัวเองไปงั้นๆแหละครับคนจัญไรประเภทนั้นครับ

จะบอกว่า   บ้าน  ไม่จำเป็นต้อง หลังใหญ่มากก็ได้ครับ เอาแค่พอได้อยู่ ได้พออาศัย   แต่ว่า ไม่ขาด และ ไม่เกินไป  มีแต่พอดีๆใช้  เจ้าของบ้านก็อยู่สบาย  ลูกบ้านมาเยี่ยมมาเยือนก็ รู้สึกสบายใจ  ผมว่า หายากนะครับแบบนี้  เรามีไว้ไม่เหมือนเค้า  ควรรักษากันไว้ครับ        อันนี้แบบไม่ได้บังคับกันอยู่แล้วครับ   เรารู้กันเองครับว่า มันเป็นยังไงครับ

ว่าแล้วก็  วันที่ 4 ได้พักหาอะไรอร่อยๆกินแถวๆเชียงใหม่ดูสักดอกดีกว่าครับ   ว่าจะพัก รร. คืนละสัก 3500 อาหารเช้าห้อง VIPขอโชว์รวยสักหน่อยดีกว่า   ไม่ใช่อะไรครับได้ยินว่า   ของโทรสั่งมากินช่วงดึก ดีมากๆครับ   เพื่อนบอกมาอีกทีครับ อิอิกำ drunk
tpp

« ตอบ #29 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 21:43:35 »

จริงๆผมว่าก็ ดีนะครับ   มันก็ถือว่าเป็น วัฒนธรรม อันดีงามของชาว Vmodtech อย่างหนึ่งครับ

ไม่ว่าจะ อิอิกำ

หรือว่า   ลุง ป้า  ทั้งหลาย 

อันนี้ผมตอบแทนทุกท่านเลยว่า   วัฒนธรรมนี้ ดีครับ ควรมีสืบต่อไปชั่วลูกชั่วหลานครับ

เอาง่ายๆนะ   เว็บบางที่  ใหญ่โต สปอนเซอร์เข้ามาเยอะก็จริง แต่ วัฒนธรรมต่างๆ ไม่มีครับ สังเกตเลยนะ

มีแต่จะสูบเลือด สูบเนื้อ   ปกครองกันอย่าง นักโทษ หรือ ทาส  ที่แค่มาอาศัยเค้าโพสเฉยๆ   ไม่พอใจอะไร แม่มลบทิ้งอย่างเดียว    เขียนกฏเอาไว้สนองตัญหาตัวเองไปงั้นๆแหละครับคนจัญไรประเภทนั้นครับ

จะบอกว่า   บ้าน  ไม่จำเป็นต้อง หลังใหญ่มากก็ได้ครับ เอาแค่พอได้อยู่ ได้พออาศัย   แต่ว่า ไม่ขาด และ ไม่เกินไป  มีแต่พอดีๆใช้  เจ้าของบ้านก็อยู่สบาย  ลูกบ้านมาเยี่ยมมาเยือนก็ รู้สึกสบายใจ  ผมว่า หายากนะครับแบบนี้  เรามีไว้ไม่เหมือนเค้า  ควรรักษากันไว้ครับ        อันนี้แบบไม่ได้บังคับกันอยู่แล้วครับ   เรารู้กันเองครับว่า มันเป็นยังไงครับ

ว่าแล้วก็  วันที่ 4 ได้พักหาอะไรอร่อยๆกินแถวๆเชียงใหม่ดูสักดอกดีกว่าครับ   ว่าจะพัก รร. คืนละสัก 3500 อาหารเช้าห้อง VIPขอโชว์รวยสักหน่อยดีกว่า   ไม่ใช่อะไรครับได้ยินว่า   ของโทรสั่งมากินช่วงดึก ดีมากๆครับ   เพื่อนบอกมาอีกทีครับ อิอิกำ drunk

drunk
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์