หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนใครจะถอยไอโฟน เข้ามาดูข้อเปรียบเทียบกันก่อนตัดสินใจครับ  (อ่าน 6996 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 20:31:55 »

เดี๋ยวจะตัดสินใจพลาดกันครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:05:52 »

ให้ฟรีเอาอันไหนครับ glasses arrow go

แต่นับเป็นมือถือที่แพงและขายดีที่สุดในโลกจริงๆ ไปไหนก็เห็นคนใช้กันทั้งนั้น  rules

ตอนไอโฟน3ว่าขายดีแล้ว 4ขายดีกว่า และตอนนี้3ไม่รู้หายไปไหนหมด zzz

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:09:10 »

ผมใช้มือถือ 450 บาท อยู่ครับ  เพิ่งซื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

drunk drunk drunk

Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:15:02 »

จำมือถือพวก โนเกียที่มันเป็นตัวเล็กๆ จอขาวดำ แบบสไลด์ได้หรือเปล่าครับ   รุ่นหลังจาก  ที่ Neo ในแมทริกใช้ภาคแรกที่ว่าใส่ซองกระดาษมาจากมอเฟียส  นึกออกนะครับ  ที่ว่าบอดี้แมกนีเซียมอัลลอยด์มั๊ง     ราคาน่าจะ  สองหมื่นกว่าบาทหรือเปล่าไม่แน่ใจ         ลองเทียบกันนะครับไม่นับยุคก่อนนั้นตอนสัญญาณมือถือยังห่วยๆอยู่นะครับ    เทียบตอนที่ของพี่ทักษิณผมคลื่นเต็มประเทศไทยแล้วครับตอนที่แข่งโปรกันยุคแรกๆครับ  จากที่เคยคุยนาทีละ 12 บาท แพงเฮี้ยๆครับ

มาวันนี้    ผมเชื่อว่า     ให้ฟรี แม่มยังไม่ค่อยมีใครอยากจะเอาเลยครับ   

มือถือราคา 750 บาท ฟังก์ชันดีกว่าถมไป แบตอึดกว่าเยอะ  ถ่ายรูปได้อีกต่างหาก   ส่งเมลได้   ส่งไฟล์ภาพได้ ลิงค์กับคอมได้  เอ่อ  ผมว่า  ถ้าอีนี่ไปเกิดยุคนั้น ราคาคงไม่ต่ำกว่า 5 หมื่นแน่ๆครับ 

แล้วอย่าง มือถือ เวอตู Vertu อะไรนั่น ที่ว่าตัวละล้าน    เห็นแล้วต้องร้อง เหยด ทันทีครับ   ของเล่นคนรวยจริงๆ

เคยตกอยู่ในวังวนของพวกนี้ อยู่ระยะนึงครับ  ตอนนี้  เลิกแล้วครับ   เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์กว่านี้ดีกว่าครับ  เงินก็ยิ่งหายากๆ  คู่แข่งก็ยิ่งเยอะ ยิ่งต้องประหยัดลงครับ     ของดีต้องวิ่งรถไกล ค่าใช้จ่ายเยอะ  ก็ต้องประหยัดเอาไว้จะได้อร่อยๆครับ อิอิกำ drunk
Cybernetic

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:16:04 »

ให้ฟรีเอาอันไหนครับ glasses arrow go

แต่นับเป็นมือถือที่แพงและขายดีที่สุดในโลกจริงๆ ไปไหนก็เห็นคนใช้กันทั้งนั้น  rules

ตอนไอโฟน3ว่าขายดีแล้ว 4ขายดีกว่า และตอนนี้3ไม่รู้หายไปไหนหมด zzz
กลายเป็นขยะรีไซเคิลมาผลิตไอโฟน 4 หมดแล้วครับ rules

ผมใช้มือถือ 450 บาท อยู่ครับ  เพิ่งซื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

drunk drunk drunk
น่าจะแบตอึด ทนมือทนตีนดีนะครับผมว่า หายก็ไม่เสียดายเท่าไหร่  out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Cybernetic

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:18:13 »

จำมือถือพวก โนเกียที่มันเป็นตัวเล็กๆ จอขาวดำ แบบสไลด์ได้หรือเปล่าครับ   รุ่นหลังจาก  ที่ Neo ในแมทริกใช้ภาคแรกที่ว่าใส่ซองกระดาษมาจากมอเฟียส  นึกออกนะครับ  ที่ว่าบอดี้แมกนีเซียมอัลลอยด์มั๊ง     ราคาน่าจะ  สองหมื่นกว่าบาทหรือเปล่าไม่แน่ใจ         ลองเทียบกันนะครับไม่นับยุคก่อนนั้นตอนสัญญาณมือถือยังห่วยๆอยู่นะครับ    เทียบตอนที่ของพี่ทักษิณผมคลื่นเต็มประเทศไทยแล้วครับตอนที่แข่งโปรกันยุคแรกๆครับ  จากที่เคยคุยนาทีละ 12 บาท แพงเฮี้ยๆครับ

มาวันนี้    ผมเชื่อว่า     ให้ฟรี แม่มยังไม่ค่อยมีใครอยากจะเอาเลยครับ   

มือถือราคา 750 บาท ฟังก์ชันดีกว่าถมไป แบตอึดกว่าเยอะ  ถ่ายรูปได้อีกต่างหาก   ส่งเมลได้   ส่งไฟล์ภาพได้ ลิงค์กับคอมได้  เอ่อ  ผมว่า  ถ้าอีนี่ไปเกิดยุคนั้น ราคาคงไม่ต่ำกว่า 5 หมื่นแน่ๆครับ 

แล้วอย่าง มือถือ เวอตู Vertu อะไรนั่น ที่ว่าตัวละล้าน    เห็นแล้วต้องร้อง เหยด ทันทีครับ   ของเล่นคนรวยจริงๆ

เคยตกอยู่ในวังวนของพวกนี้ อยู่ระยะนึงครับ  ตอนนี้  เลิกแล้วครับ   เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์กว่านี้ดีกว่าครับ  เงินก็ยิ่งหายากๆ  คู่แข่งก็ยิ่งเยอะ ยิ่งต้องประหยัดลงครับ     ของดีต้องวิ่งรถไกล ค่าใช้จ่ายเยอะ  ก็ต้องประหยัดเอาไว้จะได้อร่อยๆครับ อิอิกำ drunk
เวอตูนี่เหียกจริง ๆ ครับ ผมคงไม่มีวันเข้าใจคนที่ซื้อมันมาหรอกครับ ฟังก์ชั่นสู้พวกอันละ 650 บาทไม่ได้เลยครับ  drunk drunk drunk

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:22:26 »

ตอนนี้ใช้ผมโนเกียแสตนบาย2ซิมอยู่ครับ 1190บาท อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:25:45 »

ของผมยังโซนี่ X10 อยู่ครับ ยังไม่เปลี่ยน  rules

Leim1

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:33:34 »

จำได้ว่ามีลูกค้าท่านนึงซื้อไปใช้ด้วยนะครับ

วิคตอเรีย  เมียพี่เบคนั่นแหล่ะครับ  เยี่ยมไปเลยครับ อิอิกำ out
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:36:03 »

แต่ก็อยากลองมือถือเทพๆรุ่นเก่าๆบางตัวเหมือนกันนะครับ ว่ามันจะเป็นยังไง rules

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 23:00:57 »

ถ้าซื้อเอามาไว้ใช้พวกรับส่งเมล์งานนี่ iPhone 4 นี่ก็เหลือเฟือแล้วนะครับ อยู่ในบริษัทมี wifi ครอบคลุมทั้งหมด email วิ่งทั้งวัน บล๊อคเบอร์โทร boss แม่มดันเมล์มาเชิญ อิอิกำ

เอามาใช้งานนี่ผมว่าจัดไปเหอะครับ ถ้าเบเนฟิตมันทำให้เราได้ตัง จะชอบแบบไหนก็แล้วแต่ เดี๋ยวนี้แอนดรอยก็ใช้งานพุชเมล์ได้ดีแล้ว ส่วนมือถือไม่เกินพันเนี่ย ใช้เมล์ได้ แต่ format mail มันใช้ไม่ได้อ่ะครับ  drunk

gorilla

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 23:20:42 »

ผมซื้อใหม่เพราะของเก่าแมร่งพัง ผมทำพังอีกแล้ว ใช้งานหนักไปหน่อย ไม่ได้ระวังตัว

เพิ่งซื้อมาเดือนกว่า nokia อะไรไม่รู้ 1500 บาท  มีกล้อง 2.0MP ใส่ miniSD ได้  วิทยุ  Facebook บลา บลา... แต่ผมไม่เคยใช้หรอกครับ ผมใช้บริการแบบ pre-paid อยู่ ไม่ได้ใช้รายเดือน 3G

ตัวใหม่เลยจัดไปถูกๆ samsung  450 บาท พอแล้ว  ตอนนี้ัยังไม่ได้ใช้งานอะไร  ผมอยากจะออกห่างจากพวกโลกอินเตอร์เน็ตหรืออุปกรณ์อิเล็กทรอนิคบ้าง  เพื่อนผมชอบถาม ทำไมใช้มือถือธรรมดาจัง  ผมบอกว่ากรูเอียนกับเทคโนโลยีแหละ อยู่กับมันทั้งวันทั้งคืน  ไม่พอกันบ้างเหรอ  ต้องมานั่งอัพเดทไรกันตลอดเวลา  บางทีการที่เรานั่งอยู่เฉยๆมองสังคมรอบข้างบ้างมันก็ดีกว่ามานั่งกดมือถือตลอดเวลา

ไว้รอโอกาสที่มีความจำเป็นต้องใช้โทรศัพท์ฉลาดๆ ผมจะหามาใช้บ้าง  อยากจะเท่แบบคนอื่นบ้าง  rofl rofl rofl

ปล. ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ  drunk drunk drunk

tpp
True Love Always

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 23:27:11 »

มองสังคมรอบข้างบ้าง อันนี้โดนครับ เด๋วพรุ่งนี้ไปมองสะโพก เอ้ย สังคมที่ห้างดีกว่า  drunk โลกมันสวยงาม ไม่อยากจะพลาดความงดงามนั้น อิอิ  glasses
gorilla

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 23:32:46 »

ทำงานบริษัทนี่นั่งตอบเมล์กันเพลินจริงๆครับ อะไรก็เมล์ๆ

ขนาดตอนผมทำงาน ตำแหน่งก็เด็กใหม่ ล่างสุด ยังตอบเมล์วันนึงหลายฉบับเหมือนกัน

ยิ่งพวกซีเนียร์ หัวหน้า ไม่ต้องพูดถึง  เมล์กันมันส์  มีสมาร์ทโฟนก็ไม่ต้องห่วงเรื่องไม่อยู่โต๊ะทำงานกันแล้ว  แถมเราไม่มีข้ออ้างไม่อยู่โต๊ะอีกตังหาก   out out out

สรุป แม่มดีหรือไม่ดีว่ะเนี่ย   drunk drunk drunk 

Leim1

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 มกราคม 2012, 06:49:07 »

มองสังคมรอบข้างบ้าง อันนี้โดนครับ เด๋วพรุ่งนี้ไปมองสะโพก เอ้ย สังคมที่ห้างดีกว่า  drunk โลกมันสวยงาม ไม่อยากจะพลาดความงดงามนั้น อิอิ  glasses

ผมว่ามันฟังดูแก่ๆยังไงพิกลๆนะครับลุงเชนครับ อิอิกำ drunk
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์