หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : ASRock X79 Extreme4 Motherboard Review  (อ่าน 10060 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 00:05:31 »

ASRock X79 Extreme4 มาเธอร์บอร์ดชิปเซต Intel® X79 Express แรงๆในราคาเพียง 7,XXXบาท!!
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 00:06:15 »

::190208:: ::190208:: ::190208::

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
ihog6hog
Registered User
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 00:13:19 »

แหล่มเลย

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 00:32:27 »

แหล่มเลย

เง้อ เทพส่องแรมมาเจิมต่อหลัง อิอิ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 00:37:17 »

great great แรง สวย คุ้ม

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 00:56:21 »

สวยจังครับ แรงด้วย  Cool
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 06:57:42 »

น่าสนใจครับตัวนี้  เมื่อก่อนบอกชื่อยี่ห้อนี้ มันฟังดูโลว์ๆยังไงบอกไม่ถูกครับ

หลังๆมา ไม่ใช่แล้ว  กลายเป็นของดีไปตามเวลาที่พิสูจน์ตัวมันเอง แบบไม่จำเป็นต้องบังเอิญเลียใครไม่เป็น  จัญไรไปเลยครับแบบนี้ถ้าเอ่ยถึงแขกจัญไรตัวนี้ไป

มีตังค์ ก็ไม่น่าพลาดนะครับ   แต่ว่า ตอนนี้มีราวๆ 500 บาท  เอาไปเท่านี้ก่อนได้มั๊ยครับ  เดี๋ยวเอามาลองใช้สักปีดูก่อนถ้าดีจะจ่ายอีก 500 บาทแล้วกันนะครับ  อิอิกำ glasses
tpp

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 10:20:36 »

เมื่อกลางปีก่อนก็เห็นครับว่าหลายๆยี่ห้อตอนนี้เนี่ย พยายามปรับปรุงหน้าตาและพยายามยกระดับผลิตภัณฑ์ของตัวเองอย่างมากเลย

ASROCK, ECS หรือว่า Biostar เนี่ย ถ้าสังเกตุดีๆคุณภาพดีขึ้นทุกตัวเลยครับ เสียอย่างเดียวคือความสามารถของมันที่ยังไม่สามารถเทียบแบรนด์ใหญ่ๆได้ เช่นการ overclock เป็นต้น
tony

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 11:54:42 »

DFI ของผมไปไหนแล้วครับ หายเลย ทำไมไม่พัฒนาเหมือนยี่ห้อนี้ครับ เมื่อก่อนจริง ๆ ครับ เห็นยี่ห้อนี้แล้วเดินหนีเลย ต่างจากปัจจุบันมากเลยครับ ดีจริง ๆ ที่มีการพัฒนาแบบนี้ และที่ถูกใจมากอีกอย่างคือราคาไม่แพงครับ ขวัญใจรากหญ้าจริง ๆ  great

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 12:10:39 »

น่าสนใจครับตัวนี้  เมื่อก่อนบอกชื่อยี่ห้อนี้ มันฟังดูโลว์ๆยังไงบอกไม่ถูกครับ

หลังๆมา ไม่ใช่แล้ว  กลายเป็นของดีไปตามเวลาที่พิสูจน์ตัวมันเอง แบบไม่จำเป็นต้องบังเอิญเลียใครไม่เป็น  จัญไรไปเลยครับแบบนี้ถ้าเอ่ยถึงแขกจัญไรตัวนี้ไป

มีตังค์ ก็ไม่น่าพลาดนะครับ   แต่ว่า ตอนนี้มีราวๆ 500 บาท  เอาไปเท่านี้ก่อนได้มั๊ยครับ  เดี๋ยวเอามาลองใช้สักปีดูก่อนถ้าดีจะจ่ายอีก 500 บาทแล้วกันนะครับ  อิอิกำ glasses

คืนของไปแล้วครับ เง้อออ

เมื่อกลางปีก่อนก็เห็นครับว่าหลายๆยี่ห้อตอนนี้เนี่ย พยายามปรับปรุงหน้าตาและพยายามยกระดับผลิตภัณฑ์ของตัวเองอย่างมากเลย

ASROCK, ECS หรือว่า Biostar เนี่ย ถ้าสังเกตุดีๆคุณภาพดีขึ้นทุกตัวเลยครับ เสียอย่างเดียวคือความสามารถของมันที่ยังไม่สามารถเทียบแบรนด์ใหญ่ๆได้ เช่นการ overclock เป็นต้น

ใครบอกน้า  mad

DFI ของผมไปไหนแล้วครับ หายเลย ทำไมไม่พัฒนาเหมือนยี่ห้อนี้ครับ เมื่อก่อนจริง ๆ ครับ เห็นยี่ห้อนี้แล้วเดินหนีเลย ต่างจากปัจจุบันมากเลยครับ ดีจริง ๆ ที่มีการพัฒนาแบบนี้ และที่ถูกใจมากอีกอย่างคือราคาไม่แพงครับ ขวัญใจรากหญ้าจริง ๆ  great

DFI ยังอยู่ครับ แต่หันไปทำตลาด Server แทนครับ อิอิกำ

Leim1

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 12:19:13 »

หมายถึง กาก หรือเปล่าครับเนี่ย อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 12:19:58 »

จริงๆของระดับนี้การอัดไม่น่าจะหนีกันเท่าไหร่ครับ

จะต่างกันตรงที่     ดีลเลอร์ที่เอาไปเคลมนี่แหล่ะครับว่าเคลมง่ายไม่ง่ายครับ อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 12:20:29 »

ว่าแล้วก็ไม่ได้แง้มซอกเกตเครื่องนั้นมานานมากๆแล้วครับ   เดี๋ยวว่างๆเย็นนี้จะลองดูครับ อิอิกำ tuxout

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 12:29:02 »

ท่านLeimสงสัยต้องซื้อซอคเกต2011มาใช้ล่ะครับ เพราะว่ามีขาล็อคสองอัน สร้างความมั่นใจ ช่วยให้ประหยัดซิลิโคนมากขึ้น อิอิกำ

tpp

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 12:39:17 »

หมายถึง กาก หรือเปล่าครับเนี่ย อิอิกำ drunk

คับผม

เอ้ย ไม่ใช่ครับ อิอิ กำ

หน้าตาบอร์ดยุคนี้ดูดีขึ้นจริงๆครับ feature นี่ดูกันแทบไม่หมด ถ้าสังเกตุดีๆเนี่ยยี่ห้อเล็กๆจะอัด feature เพิ่มเติมมามากกว่ายี่ห้อใหญ่ๆซ๊ะด้วย

แต่ก็อีกครับ พอนำมา overclock แล้วนั้นก็เหนื่อยเลย กว่าจะถูไถจนกระทั่งได้เล็กน้อยนี่เล่นเอาเพื่อนผมที่เรียกว่ายอดฝีมือแล้วนะ ออกอาการหลังเสียกันเลย กลับกัน กับบอร์ดดีๆแล้วเนี่ย แค่ผมปรับจูนเล็กน้อยไม่เกินสองชั่วโมงก็ได้เท่าหรือมากกว่าแล้วน่ะครับ

ที่เร็วเนี่ย น่าจะเป็นเพราะ Intel นะครับ ไม่ได้เร็วเพราะผม ไม่วายกวนทีน  drunk out
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์