หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเที่ยวเกาะช้างครับ แนะนำที่พักกะที่เที่ยวหน่อย  (อ่าน 13878 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 20:36:14 »

ผมก็ไปพักไก่แบ่มาครับ ไก่แบ้บีชรีสอร์ท ราคาไม่แพง หาดokกว่าหาดต้นๆ อันนี้อยู่หาดฝั่งตะวันตก เห็นว่าใั่งตะวันออกจะเป็นหมู่บ้าน พักแนวhome stayครับ น่าจะสถาพสวยงามมากกว่า ส่วนเที่ยวเกาะนี่จะมีทริปให้จองผมเอาแบบถุกสุดครับประมาณ600บาท ไปดำน้ำเกาะทางค้านใต้ๆไปทั้งวันเลย อ้อ อย่าลืมนะครับถ้าพักแถวหาดไก่แบ้จะเห็นเกาะเล็กๆที่ดูแล้วน่าข้ามไปผจญภัย จะบอกว่าอย่าลองเดินไปเลย อิอิ กะว่าจะหลอกให้เดินไป แต่อย่าเลยถ้าเกิดอะไรขึ้นจะไม่ดีเอาสิครับ อิอิ mdr

ร้านอาหารแถวนั้นลองหาดุครับ ผมเจอร้านนึงดูแล้วไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่รสชาติ ความคุ้มค่า ปริมาณดีเลยทีเดียว เรียกว่าเจอร้านสุดคุ้มเลยก็ว่าได้ อิอิ ไปทริปประหยัดกับเพื่อนมาเมื่อสองเดือนก่อนน่ะครับ3วันสองคืนค่าใช้จ่ายรวมค่ารถประจำทาง ไม่เกิน3400บาทครับ
ขอบคุณครับ จองที่ไก่แบ้ ทางเน็ตแล้ว ถ้าพรุ่งนี้ไม่ได้คำตอบคงต้องโทรไปจองอีกที Kiss
yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 18:04:20 »

ที่เคยไป ผมพักที่ sea view resort อ่าครับ คาดว่าช่วงหลังสงกรานต์จะไปเหมือนกันครับ แต่ที่อื่นไม่รู้เลยอ่าครับ อิอิ lol

http://www.seaviewkohchang.com/home/index.php

แต่เท่าที่รู้นะครับ เห็นว่าเต็มยาวยันปลายเดือนเลย ยังไงลองโทรไปถามดูครับ
kim

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 22:08:43 »

ที่ไก่แบ้มันรวมค่าอาหารไปยังนิ เห็นหลายที่เป็นแบบบุฟเฟ่ซี่ฟูดด้วย
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 00:23:05 »

ที่ไก่แบ้มันรวมค่าอาหารไปยังนิ เห็นหลายที่เป็นแบบบุฟเฟ่ซี่ฟูดด้วย

รวมแล้วครับ Kiss
Chris

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 00:25:51 »

ที่เคยไป ผมพักที่ sea view resort อ่าครับ คาดว่าช่วงหลังสงกรานต์จะไปเหมือนกันครับ แต่ที่อื่นไม่รู้เลยอ่าครับ อิอิ lol

http://www.seaviewkohchang.com/home/index.php

แต่เท่าที่รู้นะครับ เห็นว่าเต็มยาวยันปลายเดือนเลย ยังไงลองโทรไปถามดูครับ

อันนี้มันExpensiveไปครับ oops
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 08:00:29 »

น่าไปบ้างจังเลย

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
yuki_kaze

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 20:59:04 »

อาหารเช้าครับ บุฟเฟต์ คุณภาพใช้ได้เลย

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #22 เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 01:59:32 »

คิดถึงความหลังสมัยพาสาวไปลงข่วงที่เกาะช้างเลยครับ

ไปทะเลแต่อยู่แต่ในโรงแรม อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 07:41:16 »

อาหารเช้าครับ บุฟเฟต์ คุณภาพใช้ได้เลย

แล้วอาหารเย็นละครับท่าน บุฟเฟ่ปะ
Chris

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 09:58:04 »

แล้วอาหารเย็นละครับท่าน บุฟเฟ่ปะ

อาหารเย็น ก็ตัวใครตัวมันสิว่ะ จะให้เลี้ยงตลอดรึไง slap
naowarat
Registered User
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009, 17:07:28 »

ลองดูที่นี่ไม๊ค่ะ  Cool เคยไปพักมาก็สวยดี เปิดใหม่เชียว ที่พักใหม่ราคาไม่แพง สะอาดแล้วก็สวยมาก บรรยากาศสบายๆ ชื่อนารารีสอร์ท ที่พักอยู่ระหว่างหาดทรายขาวกับหาดคลองพร้าว จุดสังเกตุคือเลยจากคลีนิกโรงพยาบาลกรุงเทพ ประมาณ 300 เมตร เห็นรั้วสีเขียว มีปูนปั้นติดอยู่ที่กำแพงทางด้านขวามือตรงนี้ใช่เลย  yes เสียดายไม่ได้อยู่ติดชาดหาดแต่สามารถนั่งรถไปเที่ยวหาดทรายขาว ประมาณ 2 กิโลด้วยรถสาธารณะ หรือเช่ามอเตอร์ไซน์ได้ ก็สะดวกดี ที่พักเค้าทำกันเองในครอบครัวมีไม่กี่ห้องเองน่าจะ 7 ห้องได้ เป็นรีสอร์ทเล็กๆไม่วุ่นวายดีเหมาะสำหรับคนที่ชอบความเงียบ แต่ถ้าไปทั้งครอบครัวใหญ่สบายเลยสามารถปิดรีสอร์ทได้เลย กลายเป็นที่พักส่วนตัว เพราะมี 7 ห้องหาเพื่อนหรือครอบครัวไปพร้อมๆกัน สบายๆ  love

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8081631/E8081631.html#11
naowarat
Registered User
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009, 17:08:32 »

ลองดูที่นี่ไม๊ค่ะ  Cool เคยไปพักมาก็สวยดี เปิดใหม่เชียว ที่พักใหม่ราคาไม่แพง สะอาดแล้วก็สวยมาก บรรยากาศสบายๆ ชื่อนารารีสอร์ท ที่พักอยู่ระหว่างหาดทรายขาวกับหาดคลองพร้าว จุดสังเกตุคือเลยจากคลีนิกโรงพยาบาลกรุงเทพ ประมาณ 300 เมตร เห็นรั้วสีเขียว มีปูนปั้นติดอยู่ที่กำแพงทางด้านขวามือตรงนี้ใช่เลย  yes เสียดายไม่ได้อยู่ติดชาดหาดแต่สามารถนั่งรถไปเที่ยวหาดทรายขาว ประมาณ 2 กิโลด้วยรถสาธารณะ หรือเช่ามอเตอร์ไซน์ได้ ก็สะดวกดี ที่พักเค้าทำกันเองในครอบครัวมีไม่กี่ห้องเองน่าจะ 7 ห้องได้ เป็นรีสอร์ทเล็กๆไม่วุ่นวายดีเหมาะสำหรับคนที่ชอบความเงียบ แต่ถ้าไปทั้งครอบครัวใหญ่สบายเลยสามารถปิดรีสอร์ทได้เลย กลายเป็นที่พักส่วนตัว เพราะมี 7 ห้องหาเพื่อนหรือครอบครัวไปพร้อมๆกัน สบายๆ  love

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8081631/E8081631.html#11
yoshiki

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009, 19:19:57 »

ไม่ได้ไปนานและ สมัยแรก ๆ นี่นั่ง Pajero ลุยไปซีวิวรีสอร์ทกะน้า ไปถึงรีสอร์ท ลูกกระเดือกลงไปอยู่ที่ตาตุ่ม ตอนนี้ทางดีแล้ว อิอิ lol
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009, 21:39:55 »

ไปด้วยสิฮ้าาา love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
kim

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009, 21:52:51 »

ขุดมาทำไหมนิ จนเพื่อนผมเสร็จไปนานแล้ว no
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์