หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review SORCH Audio DAC สัญชาติไทย  (อ่าน 19035 ครั้ง)
dazeb
Vmodtech Member

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 12:43:17 »

เสียงดีกว่าออนบอร์ด แบบนี้ซื้อไปใช้ที่ทำงานดีมั๊ยเนี่ยลุงเชน

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
tpp
True Love Always

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 13:06:52 »

ครับพี่เชน ยังไงถ้าจะเอาเมื่อไรก็โทรมาบอกได้เลยคับ เดี๋ยวเอาไปให้
ครับแคน

เยี่ยมไปเลยครับ อิอิ
แต่ติดใจตรงคำบรรยายายที่ว่า "รายละเอียดของเสียงกีตาร์ของป๋าเจมส์ มันแข็งโป๊กดีจริงๆ วัยรุ่นอย่างผมชอบมาก"
สรุปจะไม่ยอมแก่เลยชิมิ เอิ้ก ๆ
lol

oh เยี่ยมไปเลยครับ อิอิๆ

ส่วน X-Fi Go! และ SB Play เดี้ยวรอ Group Test ก็ได้ เพราะเดี้ยวผมกลับไทยไงต้องไปสู่ขอเจ้านี้มาให้ได้ จะได้เทียบเสียงกับสองตัวแรกที่มีอยู่ mdr

ว่าแต่ที่เด็ดจากผู้ผลิตมันคืออะไรครับ heart
ปิดไว้ก่อนดีกว่าครับ เปิดหมดเด๋วไม่เสียว  lol

เสียงดีกว่าออนบอร์ด แบบนี้ซื้อไปใช้ที่ทำงานดีมั๊ยเนี่ยลุงเชน
จัดไปได้เลยครับลุงโป้ง
2jz_turbo

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 13:45:07 »

oh เยี่ยมไปเลยครับ อิอิๆ

ส่วน X-Fi Go! และ SB Play เดี้ยวรอ Group Test ก็ได้ เพราะเดี้ยวผมกลับไทยไงต้องไปสู่ขอเจ้านี้มาให้ได้ จะได้เทียบเสียงกับสองตัวแรกที่มีอยู่ mdr

ว่าแต่ที่เด็ดจากผู้ผลิตมันคืออะไรครับ heart
ปิดไว้ก่อนดีกว่าครับ เปิดหมดเด๋วไม่เสียว  lol

ผมว่าต้องเป็น DAC รุ่นใหม่มีตรามิยาบิแปะเป็นโลโก้แน่ ๆ เลยคับ เวลาดูหนัง AV ให้เสียงที่สมจิงมากขึ้น 75% อิอิ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 14:21:22 »

ชอบหน้าตามากเลย อยากได้จัง หาซื้อได้ที่ไหน arf
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 14:36:39 »

ชอบหน้าตามากเลย อยากได้จัง หาซื้อได้ที่ไหน arf

ตลาดซื้อ-ขายในบอร์ดไงครับลุง ขายกันให้รึ่มม

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 14:39:11 »

หมายถึงตัวไหนอ่า ถ้าตัวที่ป๋ารีวิว เห้นแว๊บๆ หน้าซื้อขายมั้ง

Dragoz
Registered User
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 14:52:51 »

อ่านซะเพลินเลย...." คำตอบที่ไม่อยากได้ยิน ของโบลิ่ง "<<< เพลงเริ่มเก่ากับคนเริ่มแก่ Match กันดีครับ อิอิอิอิอิ 
     อ่านะ...ขอคอมเม้นซักนิดละกัน  ผมว่ามันเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนงบน้อย....(เช่นผม อิอิอิอิอิ) แต่บทความของ Mr. TPP นี่บรรยายละเอียดซะจนคนอ่านเหมือนได้เข้าไปนั่งฟังด้วยเลย  ขนาดคนที่หูขี้เหล่อย่างผมอ่านแล้วยังรู้สึกถึงเสียงที่มันออกมาจากเจ้า DAC ตัวน้อยนี้เลยทีเดียวเชียว
      Vmodtech ช่วงนี้คึกคักมีบทความดีๆออกมาเรื่อยๆเลย  หลายๆบทความผมอ่านแล้วพาลสลัดตัวโง่งมออกไปได้เยอะเลย  และที่สำคัญบทความที่นี่ไม่ได้ออกมาเพื่อจะเชียร์ หรือ ขายของแต่อย่างใด ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี สุดยอดมากครับ Vmodtech

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 14:57:09 »

อ่านซะเพลินเลย...." คำตอบที่ไม่อยากได้ยิน ของโบลิ่ง "<<< เพลงเริ่มเก่ากับคนเริ่มแก่ Match กันดีครับ อิอิอิอิอิ 
     อ่านะ...ขอคอมเม้นซักนิดละกัน  ผมว่ามันเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนงบน้อย....(เช่นผม อิอิอิอิอิ) แต่บทความของ Mr. TPP นี่บรรยายละเอียดซะจนคนอ่านเหมือนได้เข้าไปนั่งฟังด้วยเลย  ขนาดคนที่หูขี้เหล่อย่างผมอ่านแล้วยังรู้สึกถึงเสียงที่มันออกมาจากเจ้า DAC ตัวน้อยนี้เลยทีเดียวเชียว
      Vmodtech ช่วงนี้คึกคักมีบทความดีๆออกมาเรื่อยๆเลย  หลายๆบทความผมอ่านแล้วพาลสลัดตัวโง่งมออกไปได้เยอะเลย  และที่สำคัญบทความที่นี่ไม่ได้ออกมาเพื่อจะเชียร์ หรือ ขายของแต่อย่างใด ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี สุดยอดมากครับ Vmodtech

reviewer ทั้งหลายคงน่าบานกันไปตามๆกันครับงานนนี้  great

yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 14:58:19 »

ผมอายุยังเป็นพี่ของคุณTPPไม่ไหวหรอกมั๊งครับ

เห็นหลายๆท่านในเวปแซวกัน อิอิ 666

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 15:21:39 »

ขอบใจมากจ้อน

เดี๋ยวถ้ามีพัสดุจะโทรไปรบกวนนะ Shocked
MXdeFunk
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 19:19:20 »

ชอบตรงที่เป็นคนไทยทำเนี้ยแหละครับ  great
kim

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 19:30:54 »

ตลาดซื้อ-ขายในบอร์ดไงครับลุง ขายกันให้รึ่มม

เอิ๊กๆๆ gasp ลุงคริส ตาลุงคริส เอิ๊กๆ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #27 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 19:50:36 »

ขอบคุณมากคับสำหรับ Review เจ๋งจิง ๆ

ว่าแต่ว่าพี่เชนคับผมมี Creative Soundblaster Play! อยู่น่ะคับ เป็น Sound card usb ของ Creative น่ะคับ ไม่ทราบว่าอยากจะเอามาลองชนกะตัวนี้ดูป่าวคับ เพราะว่าถ้าเป็นตัว X-Fi go ผมว่ามันคงห่างกันไปหน่อยด้านราคา ส่วนตัวที่ผมบอกนี้มันราคา 890 บาทคับผม น่าจะพอถูไถเทียบเคียงกันได้

ผมว่าของไทยเหนือกว่าแน่ๆครับ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
aha2pro
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 20:29:15 »

เพิ่มตังค์อีกนิดได้ของหรูกว่านี้นะ อิอิ
Eskudozz
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 21:27:02 »

อยากให้ลองเทสอีกอย่างนึงก็คือเจ้าS/pdif  ถ้าสัญญาณที่ได้มันตรงจะได้เป็นทางเลือกที่เอาไปต่อdacอีกตัวนึงเลยครับ

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์