หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : GIGABYTE GA-Z77X-UP5 TH Motherboard Review  (อ่าน 2060 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012, 23:08:06 »

GIGABYTE GA-Z77X-UP5 TH ขอ 3 คำ...แรง ครบ เครื่อง!!
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012, 11:04:39 »

แรงมากๆครับ

mSATA เอาไว้ทำอะไรครับ

ในตอนนี้Thunderboltเชื่อมต่อกับอะไรได้บ้างแล้ว

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012, 11:56:05 »

แรงมากๆครับ

ในตอนนี้Thunderboltเชื่อมต่อกับอะไรได้บ้างแล้ว

mSATA ก็เอาไว้ต่อ SSD ที่เป็น type นี้ครับ ตอนนี้ก็เห็นออกมาขายอยู่หลายรุ่นแล้วเหมือนกัน เราน่าจะสามารถเซ็ตให้เป็น OS partition ก็ได้ หรือจะทำเป็น disk cache ให้กับ HDD ลูกใหญ่ๆก็น่าจะได้นะครับ

ส่วนเรื่อง Thunder bolt นี่ ผมเห็นเค้าต่อกับ Harddisk นะครับ เป็นมาตรฐานการเชื่อมต่อแบบใหม่เร็วดีครับ แต่อีกไม่นานก็น่าจะมี PCI Express ที่เป็นพอร์ท Thunderbolt ออกมาให้ใช้งานด้วยครับ
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012, 12:34:42 »

แรงมากๆครับ

mSATA ก็เอาไว้ต่อ SSD ที่เป็น type นี้ครับ ตอนนี้ก็เห็นออกมาขายอยู่หลายรุ่นแล้วเหมือนกัน เราน่าจะสามารถเซ็ตให้เป็น OS partition ก็ได้ หรือจะทำเป็น disk cache ให้กับ HDD ลูกใหญ่ๆก็น่าจะได้นะครับ

ส่วนเรื่อง Thunder bolt นี่ ผมเห็นเค้าต่อกับ Harddisk นะครับ เป็นมาตรฐานการเชื่อมต่อแบบใหม่เร็วดีครับ แต่อีกไม่นานก็น่าจะมี PCI Express ที่เป็นพอร์ท Thunderbolt ออกมาให้ใช้งานด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ love

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์