หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่ที่คิดว่าต้องลดน้ำหนักได้แล้ว  (อ่าน 602 ครั้ง)
projectpost
Vmodtech Member

« เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012, 00:13:42 »

ปฏิเสธไม่ได้เลยนะคะว่ายุคสมัยปัจจุบันนี้ผู้หญิงอย่างเราๆก็ทำงานตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน็อตไม่แพ้กระทาชายคนใดทั้งสิ้น ซึ่งบางคนก็ทำกันจนลืมเวลา พองานหนัก ก็เหนื่อย สุดท้ายก็ลงที่การเติมพลังงานด้วยการกิน บางคนเครียดต้องจัดของหวานตบท้ายตลอดแก้เครียด จะเป็นน้ำหวาน ขนมหวาน หรืออะไรอื่นๆก็แล้วแต่ หรือบางทีไม่มีเวลาจัดนั่งทำงานไปทานไป แล้วก็ขี้เกียจออกกำลังกาย และก็อ้วนกันจนไม่รู้ตัว มันแรงตรงคำว่าไม่รู้ตัวนี่ล่ะค่ะ เพราะว่าเราก็เห็นตัวเราเองทุกวัน ก็จะไม่รู้หรอกว่ามีอะไรที่ควรเพิ่มหรือควรลด อย่างเช่นความอ้วนก็เช่นกัน มผู้คนสอบถามกันเข้ามามากว่า เมื่อไหร่ที่เราควรจะลดความอ้วน ซึ่งมีวิธีสังเกตง่ายๆ สามารถนำไปสังเกตตัวเองได้เลยค่ะ

เริ่มแรกดูจากเสื้อผ้าที่ใส่ เพราะมันจะเริ่มใส่ไม่ได้ แน่นๆ ฟิตๆหายใจไม่สะดวก จะซื้อผ้าก็กลายเป็นว่าเปลี่ยนไซส์ไปเรียบร้อยแล้ว ตรงนี้ชัดเจนเตรียมตัวลดความอ้วนด่วนๆค่ะ สิ่งที่สังเกตได้ในลำกับต่อไปก็คือ คนรอบข้างนั่นเองค่ะ โดยเฉพาะเพศชาย เพศที่ไม่ค่อยละเอียดลออกับสิ่งใดมากนัก หากวันใดที่มีเพศชาย(แท้ได้ยิ่งดี เพราะเขาจะไม่ละเอียดกับเรื่องแบบนี้) ทักขึ้นมาว่า บวมหรืออ้วนขึ้นหรือเปล่า ทำไมดูแน่นๆ นั่นล่ะค่ะ ชัดเจนเลย หากไม่ใช่เพื่อนที่คอยพูดเล่นเป็นประจำอันนี้ก็เตรียมลดความอ้วนได้เลยค่ะ   

ถ้าใครสนใจดูวิธีลดความอ้วน ก็ให้เลือกลดความอ้วนที่เหมาะกับตัวเอง และไม่เลือกวิธีที่ทารุณกรรมร่างกายนะคะ จะลดจะอะไรก็คำนึงถึงความปลอดภัยไว้ก่อนดีที่สุดค่ะ
ติดตามบทความดีๆ ได้ที่ Thaishapeboard.com  รวบรวมวิธีลดความอ้วน วิธีลดน้ำหนัก และศูนย์รวมคนลดน้ำหนัก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์