หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : ASUS P7P55D Deluxe  (อ่าน 17480 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 07:42:04 »

โห สุโค่ยย รอตั้งนาน แต่พอมาปุ๊บ มาเป็นพรวน มาให้ล้นทะลัก เต็ม ๆ จุใจ ไม่มีคัด ไม่มีตัด ของจริง ไม่มีโม้ ๆๆๆ อิอิอิ

แรง เกินหน้ารุ่นพี่ ในราคาที่ถูกกว่า คราวนี้ใครจะสน 775 เล่า (รอสอยมือสองกันได้เลย อิอิอิ) และที่สำคัญ น้องเขียวหน้าเขียวเลย โดนน้องฟ้ารุมตบซะยกใหญ่

870 กับ 750 มีจุดต่างสำคัญที่ HT ราคาจะต่างขนาดไหน (น่าจะโหดไม่ใช่เล่น)

ไป ๆ มา ๆ i3 กำลังจะมาเหมือนกัน (สำหรับคนงบน้อย + พึ่งถอย 775 ไป ช้ำใจและเก็บตังค์ไปพลางก่อน)

ปล. จะแรงไปไหน ซื้อไปไม่ได้เล่นเกมส์เลยเรา แต่แค่ Unrar สำหรับ P4 มันช้าไปจริง ๆ กิเลสมันมาแล้วครับ

ที่ทำงี้จิงๆไม่มีอะไรหรอกครับ หลายๆแบรนด์เขาวางใจส่งบอร์ดมาให้เราเทสต์

เราก็อยากตอบแทนให้เขาเปิดตัววันแรกพร้อมกับCPUเลยก็แค่นั้นแหละครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 08:48:01 »

อยากได้แบนวิทระดับสองหมื่นแบบนี้เอามาใส่เครื่องที่บ้านจัง อิอิกำ

รีวิวดี มีคุณภาพอีกแล้วดอกนี้

สงสัยจะเอา X4  620  มาลองเหมือนกันครับท่านฮูก   ซีพียู 4 หัวอะไรมันจะถูกขนาดนั้น  กำ
oracleritz
Registered User
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 11:03:55 »

ถังขยะเปียกยังอายครับ เจอ Review แบบเต็มสูบ อิอิ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 11:09:13 »

อย่าไปว่าเค้าเลยครับ

ดีไม่ดี  คนดูเค้าพิจารณาเองกันได้อยู่แล้วครับ

อันไหน   รีวิวได้น่าเชื่อถือกว่า ไม่มีหมกเม็ด ไม่เต้าผลทดสอบ  เทสได้เคลียร์  ประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อได้ ก็ถือว่า  เยี่ยมแล้วครับ 

ซึ่งปลายทางของรีวิวก็เป็นประเด็นตรงนี้แหล่ะครับ คือ ของเค้าก็อยากขาย  คนเทสก็มีหน้าที่เทสแงะมาทุกแง่ทุกมุม  คนดูแฮปปี้  ไปเลือกซื้อหากันได้  จะมีอะไรดีไปกว่านี้เนอะ
MatooM

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 11:09:52 »

ทั้งฝีมือ ความพยายาม  ไม่มีหมกเม็ด

อันดับ 1 ละครับท่านน่อม  ange
yuki_kaze

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 11:17:32 »

เต็มสูบกันเลยครับบทความนี้

มาแรงแซงทางโค้ง อิอิ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
yoohooyaah
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 11:45:56 »

great great greatยอดเยี่ยมไปเลยครับท่านพี่น่อม lol lol lol
Friday~13rd

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 13:24:05 »

เยอะจัดอ่านไม่ทัน...ผมรูดดูแต่รูปไปก่อน...

แล้วค่อยวกกลับไปอ่าน  อิอิกำ    out

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 13:28:12 »

Cool

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
Red devil tr.

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 15:34:50 »

เง้ออ่านไม่ทัน ช่วงนี้มีแต่ของสวย+แรงฯ แต่ไม่มีตังนี้สิ..อิอิกำ drunk

ไม่มีตังไม่เป้นไรครับลุง ยังมีเมียเด็กยังไงก็เปียก...อิอิกำ out
ตอนนี้ไม่เด็กแล้ว บนทั้งวันจะเป็นอีแก่อยู่แล้ว..อิอิ out

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #25 เมื่อ: 10 กันยายน 2009, 01:46:54 »

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ กำลังใจดีแบบนี้ เดี๋ยวต้องอัดต่อครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
FeliXZiXma
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 10 กันยายน 2009, 18:56:22 »

ที่ทำงี้จิงๆไม่มีอะไรหรอกครับ หลายๆแบรนด์เขาวางใจส่งบอร์ดมาให้เราเทสต์

เราก็อยากตอบแทนให้เขาเปิดตัววันแรกพร้อมกับCPUเลยก็แค่นั้นแหละครับ อิอิ

อย่าไปว่าเค้าเลยครับ

ดีไม่ดี  คนดูเค้าพิจารณาเองกันได้อยู่แล้วครับ

อันไหน   รีวิวได้น่าเชื่อถือกว่า ไม่มีหมกเม็ด ไม่เต้าผลทดสอบ  เทสได้เคลียร์  ประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อได้ ก็ถือว่า  เยี่ยมแล้วครับ 

ซึ่งปลายทางของรีวิวก็เป็นประเด็นตรงนี้แหล่ะครับ คือ ของเค้าก็อยากขาย  คนเทสก็มีหน้าที่เทสแงะมาทุกแง่ทุกมุม  คนดูแฮปปี้  ไปเลือกซื้อหากันได้  จะมีอะไรดีไปกว่านี้เนอะ

ก็ไม่ได้ว่าอะไรมาแค่ แซวเล่นนิดหน่อย แต่คงจะมากไปซะแล้ว ขออภัยด้วย

แต่เท่าที่ดูยังไม่ออกจำหน่าย แต่ผลการทดสอบก็ทยอย ๆ ออกมา รวมทั้งตัวอย่างบอร์ดที่มีให้เลือกเยอะมาก ตามกำลังทรัพย์ แต่ตัว CPU นี่สิตัวปัญหาเลยว่า จะเอาอะไร มีตังค์เท่าไหร่ แล้วรุ่นถูกกว่านี้จะออกมาเมื่อไหร่และแรงขนาดไหน

ยุคอินเทล โกยจะก็โกยแหลกเลยครับ AMD เมื่อไหร่จะมีหมัดเด็ดเสยคางแบบ ยุค P4 HT กับ Athlon 1.8 3000+ บ้างเนี่ย
artzakab
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 10 กันยายน 2009, 22:57:09 »

ช่วย สรุป ให้ผมทีครับ คร่าวๆก็ได้ว่า i7 920 กับ i7 860 อันไหน ร้อนกว่ากัน อันไหน oc ได้ยาวกว่ากัน อันไหนแรงกว่ากัน สําหรับผมผมว่า 920 แรงกว่าแต่ร้อนกว่า เพราะมันกินไฟเยอะ แล้วก็ใช้ระบบ qpi โอนถ่ายข้อมูลได้ไวกว่าเลยร้อน อันนี้ความคิดผมนะครับ เห็นเขาว่า 1156 ไม่มีระบบ qpi นิครับ ใช้ dmi แทนใช่ปะ แล้วสรุป ใช้ดีต่างกันเยอะไหมครับเวลา rip หนังอะครับ

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 กันยายน 2009, 23:28:52 »

ช่วย สรุป ให้ผมทีครับ คร่าวๆก็ได้ว่า i7 920 กับ i7 860 อันไหน ร้อนกว่ากัน อันไหน oc ได้ยาวกว่ากัน อันไหนแรงกว่ากัน สําหรับผมผมว่า 920 แรงกว่าแต่ร้อนกว่า เพราะมันกินไฟเยอะ แล้วก็ใช้ระบบ qpi โอนถ่ายข้อมูลได้ไวกว่าเลยร้อน อันนี้ความคิดผมนะครับ เห็นเขาว่า 1156 ไม่มีระบบ qpi นิครับ ใช้ dmi แทนใช่ปะ แล้วสรุป ใช้ดีต่างกันเยอะไหมครับเวลา rip หนังอะครับ

ดูแล้ว1156จะอัดง่ายกว่า แต่ที่mhzเดียวกันแรงสู้1366ไม่ได้บางอย่างครับ

FeliXZiXma
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 04:00:50 »

ราคาเริ่มจะแพลม ๆ นิดหน่อย เห็นทาง Intel ได้มีงานเปิดตัวแล้ว แต่ราคานั้นน่าจะโหดใช่ย่อย คือน้อยกว่า i7 ก็จริง แต่ราคายังสูงสำหรับ CPU 1 ตัว
ผมเอาราคาจาก
http://www.pcworld.com/article/171556/intels_new_core_i7_and_core_i5_processors_explained.html

i5 750 ราคาประมาณ 199 $ หรือประมาณ 8,000 บาท
            i5 870 ราคาประมาณ 555 $ หรือประมาณ 13,300 บาท
            i5 860 ราคาประมาณ 285 $ หรือประมาณ 9,400 บาท

ซึ่งแพงมากโดยเฉพาะ 870 แม้บอร์ด 1156 จะถูกกว่า แต่ราคา CPU i5 ที่เปิดตัวแรก ๆ ใกล้เคียง i7 มาก ไม่รู้ว่าขายจริงจะราคานี้รึปล่าว

ซึ่งถือว่า Intel ก็โหดไม่ใช่เล่น และยังเก็บ 775 ไว้ทำตลาดอีกซักพัก กันลูกค้าที่ใช้ 775 อยู่โวยและเป็นทางเลือกราคาไม่แพง ซึ่งเราเองถ้ารอไหวก็รอ i5 ตัวรอง ๆ หรือ i3 น่าจะดีกว่า น่าจะเปิดตัวปีหน้า และ 775 ตัวใหม่ให้เลือกสำหรับลูกค้าเก่าก่อนยกเลิกผลิต

ปัจจัยราคาถือว่าสำคัญมาก และทาง AMD ก็ยังไม่เสียเปรียบเท่าไหร่ เพราะ AM3 ออกมาจะครบแล้ว (เว้นแต่รุ่นใหม่ที่จะงัดมาสู้) ราคาก็ไม่โหดร้าย แถมยังใช้บอร์ด AM2+ ที่ถูกกว่า AM3 ได้ แต่ข่าวชิบเชต 8xx ก็แพลม ๆ ออกมาแล้ว
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์