หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Acer กับ Asus เลือกให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 6937 ครั้ง)
dah_81
Registered User
*

« เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 17:50:22 »

สองรุ่นนี้ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันค่ะ ระหว่าง
Aspire 4535G-842G32Mn/C005 มี HDMI Firewire
ASUS K40AB-VX044D  มี DVI แรม 4 GB

และ HDMI สำคัญอย่างไรในอนาคต
สำหรับ Firewire จำเป็นกับกล้องวีดีโอ
ถ้าไม่มี พอร์ท Firewire จะต่อกล้องวีดีโอกับโน๊ตบุ๊คได้อย่างไร

คิดว่าสองรุ่นนี้ถ้าซื้อแล้วรุ่นไหนน่าจะคุ้มดีกว่ากัน
ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยค่ะ
อยากได้ ASUS ที่น่าจะทนกว่า
แต่ ACER ก็ Spec ดีกว่า
สองจิตสองใจช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะ
maesalong
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 17:54:53 »

ผมเลือก MSI คับ.............. Cool

dazeb
Vmodtech Member

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 18:54:03 »

ต่อกล้องรุ้สึกมันใช้ยูเอสบีได้นะครับ ส่วนhdmiมีไว้ก็ไม่เสียหาย เผื่อมีโอกาสได้ไปต่อออกlcd-tv เลือกที่หน้าตาและรูปทรงที่ชอบด้วยก็ดีนะครับเพราะต้องใช้มันเป็นประจำ บางครั้งดีไซน์ของมันอาจทำให้ลืมข้อด้อยบางอย่างไปได้เหมือนกัน..อิอิกำ  รอเซียนNBท่านอื่นมาเพิ่มเติมอีกที

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
dah_81
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 20:00:16 »

ขอบคุณค่ะ

ขอเซียนช่วยตอบหน่อยค่ะ
kingkong@lt40
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 07:42:06 »

ASUS
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 08:41:34 »

lol อยู่ที่สเป็กเหมาะกับการใช้งานคุณรึป่าวนะ แต่ถ้าเอาทนหน่อยASUSดีกว่า

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 10:00:08 »

ถ้าดูงบเท่ากัน acerกะbenq สเป็คกินขาดทุกยี่ห้ออยู่แล้วครับ แต่ถ้าเอาสวย ทน ก็ลองมองๆยี่ห้ออื่นครับ

ถ้าสวย ทน ถูก สเป็คสูงด้วย ยี่ห้ออื่นก็ขายกันไม่ได้พอดีครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 11:35:53 »

ถ้าคุณชอบ2แบรนด์นี้จริงๆ
ถ้าเป็นผม ผมเลือก asus
DiNoSaur
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 04:05:34 »

สองแบรนด์นี้ผมเลือก asus คับ
ใช้ asus หล่อขึ้น 30% ด้วยคับ ... หุหุ
ประกันดีอีกต่างหาก เคสเป็นรอยแถมมีรอยแตกนิดหน่อย อยู่ในประกันเปลี่ยนฟรี ไม่เสียตังซักบาทคับ
INUGAMI21

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 19:37:41 »

ใช้ asus หล่อขึ้น 30% ด้วยคับ ... หุหุ
ประกันดีอีกต่างหาก เคสเป็นรอยแถมมีรอยแตกนิดหน่อย อยู่ในประกันเปลี่ยนฟรี ไม่เสียตังซักบาทคับ

คนซื้อเค้าเป็นหญิงครับท่าน 

กล้องของคุณผู้หญิงเป็นตลับ เวลาแคปเจอร์ต้องใช้Firewire
แต่ถ้ากล้องHDD มันไม่ต้องใช้นะครับ
HDMI ถ้าคิดว่าตอนนี้ยังไม่ได้ต่อLCD TV จอยักษ์ๆก็ยังไม่จำเป็น รออนาคตLCD TV เข้ามาแทนที่โปรเจ็คเตอร์เยอะๆค่อยมีไว้ก็ได้  แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ มีไว้ดีที่สุด
แรม2 หรือ 4 ซื้อเพิ่มก็ได้ แทบไม่เสียหายอะไร
รูปทรง ความสวย ความสะดวกในการใช้งาน น้ำหนัก ขนาดจอ ความสว่าง คมชัดของจอ ขนาดปุ่ม คีย์ลัด
ระยะเวลาแบตเตอร์รี่  จุดเชื่อมต่ออื่นๆ ที่ใช้งานบ่อย มีให้มากรึเปล่า (usb การ์ดรีดเดอร์ รูเสียบหูฟัง ) ช่องระบายความร้อน 
ผมว่าหลังๆนี่สำคัญกว่าสเปกอีกนะครับ

เทใจASUS

ร๊ากแม่บ๊อง บ๊อง&แครอท
kim

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 20:56:59 »

Asus จ้า ทนกว่า
nOvA
*

ข้อความส่วนบุคคล

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 13:02:37 »

ถ้าดูงบเท่ากัน acerกะbenq สเป็คกินขาดทุกยี่ห้ออยู่แล้วครับ แต่ถ้าเอาสวย ทน ก็ลองมองๆยี่ห้ออื่นครับ

ถ้าสวย ทน ถูก สเป็คสูงด้วย ยี่ห้ออื่นก็ขายกันไม่ได้พอดีครับ อิอิ

+8 ไปเลยงับ หมดจดมากๆ

โลกนี้มันไม่ค่อยจะมีความพอดี จงพอใจในสิ่งที่มีแล้วจะอยู่บนโลกนี้อย่างมีความสุข
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 21:17:09 »

ตอนอยุ่ในประกันแจ๋วเลยครับ พอหมดประกันได้ประมาณ2อาทิตย์แบกไปแล้วน้องเค้าไล่ให้ไปซ่อมร้านด้านบน ซ่อมที่นี่แพง whistle

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์