หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับ Nvidia Pure Video ครับ  (อ่าน 4246 ครั้ง)
Adirus
Registered User
*

« เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 11:17:53 »

ตอนนี้ ผมใช้การ์ดจอ Winfast 9400 Gt ครับ

และผมมีความต้องการที่้จะใช้งาน Pure Video ครับ

แต่ไม่รู้ว่ามันใช้ยังไงบ้างครับ

เจ้า Pure Video นี้แถมมากลับ Driver หรือว่าเราต้องไปโหลดมาเองต่างหากครับ

แล้วเราจะสามารถเปิดใช้งานคุณสมบัตินี้ได้ยังไงครับ

ท่านใดที่มีความรู้ด้านนี้ ช่วยให้คำตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2009, 11:20:21 โดย Adirus » บันทึกการเข้า
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 11:25:13 »

เท่าที่รู้คือ มีให้โหลดมาอยู่เหมือนกันครับ แต่มันก็แค่โปรแกรมสำหรับดูหนังเท่านั้นเอง
ถ้าต้องการใช้เทคโนโลยีนี้ดูหนังล่ะก็ ลงPower DVD 8ขึ้นไปก็ได้ครับ เพราะมันจะมีoptionนี้
บวกเข้ามาแล้วครับ ก็คือเวลาsetting ให้กาถูกตรงHardware accelerationครับ
มันจะอยู่ในหัวข้อVideo ^^
kim

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 17:10:47 »

เท่าที่รู้คือ มีให้โหลดมาอยู่เหมือนกันครับ แต่มันก็แค่โปรแกรมสำหรับดูหนังเท่านั้นเอง
ถ้าต้องการใช้เทคโนโลยีนี้ดูหนังล่ะก็ ลงPower DVD 8ขึ้นไปก็ได้ครับ เพราะมันจะมีoptionนี้
บวกเข้ามาแล้วครับ ก็คือเวลาsetting ให้กาถูกตรงHardware accelerationครับ

+1  love
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 08:25:23 »

+1  love
*2  love

แนะนำนิดครับ ถ้าอยากได้จริงลองไปหาตามเวบบิตนอกครับ ผมเคยโหลดมาได้ ไม่แน่ใจว่าบิตไทยจะมีคนปล่อยหรือเปล่า great

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์