หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเลือกซื้อโดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง แบบไหนคุ้มค่าที่สุด  (อ่าน 6765 ครั้ง)
DroneTown
Registered User
*

« เมื่อ: 01 เมษายน 2016, 19:43:00 »

เลือกซื้อโดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง แบบไหนคุ้มค่าที่สุด

ในช่วงทศวรรษที่ผ่านมา โลกของเรามีการพัฒนาทางด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแบบก้าวกระโดด เราสามารถสื่อสารกันข้ามโลกได้ในระยะเวลาเพียงเสี้ยววินาที เทคโนโลยีคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ตช่วยให้คนเราสามารถทำสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ให้เป็นไปได้ ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดเจนคือ เทคโนโลยีอากาศยานไร้คนขับ หรือเรียกว่า โดรน ซึ่งเริ่มต้นถูกคิดค้นมาเพื่อใช้สำหรับกิจการทางทหาร แต่ปัจจุบันคนทั่วไปอย่างเราๆ สามารถใช้เทคโนโลยีโดรนนี้ได้แล้วอย่างง่ายดาย ไม่ต่างจากการหาซื้อรถบังคับวิทยุสักคัน แต่จะดีกว่ามั้ยถ้าวันนี้เราสามารถใช้โดรนทำประโยชน์ได้มากกว่าการนำมาใช้บินเล่นๆ ตามที่ทุกวันนี้เราเห็นคำว่า โดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง ได้โดยทั่วไป สำหรับผู้เริ่มต้น หรือผู้ที่อยากเริ่มใช้โดรน ฟังก์ชั่นอย่างนึงที่ทุกคนสนใจอย่างมาก คือ การถ่ายรูป และถ่ายวิดีโอ ซึ่งโดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง นี้สามารถให้มุมมองภาพที่แปลกใหม่ เป็นสิ่งซึ่งในอดีตการจะได้ภาพมุมมองแบบนี้ ต้องใช้งบประมาณที่สูงมาก ต้องใช้เครื่องบินหรือเฮลิคอปเตอร์ที่ผู้ถ่ายภาพ หรือผู้ถ่ายวิดีโอ ต้องใช่งบจำนวนมหาศาล จึงจะได้ภาพในมุมมองแบบนี้

ถึงตรงนี้ทุกคนคงเริ่มเห็นแล้วว่า โดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง เป็นหนึ่งใน gadget ที่น่าสนใจสุดๆ สำหรับยุคนี้เลยทีเดียว แต่ตัวเลือกในตลาดก็มีเยอะแยะมากมาย แล้วเราจะเลือกกันยังไงดีล่ะ ให้คุ้มค่าเงินที่เราต้องจ่ายออกไป เชื่อว่าเราทุกคนไม่กลัวแพง แต่กลัวไม่คุ้มมากกว่าใช่มั้ยล่ะ บทความนี้จะมาแนะนำ โดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง รุ่นประหยัดแต่ประสิทธิภาพสุดคุ้มค่าในงบไม่เกิน 3,000 บาทกัน ถ้าคุณมีงบประมาณไม่เกิน 3000 บาท รุ่นที่เราอยากแนะนำให้เป็นเจ้าของกันคือ JJRC-H8C ซึ่งรุ่นนี้เป็นโดรน 4 ใบพัดราคาประหยัด แถมมีกล้องถ่ายวิดีโอความละเอียดสูงหรือที่เรียกว่ากล้อง HD ที่ความละเอียด 2 ล้านพิกเซล (2 megapixel) ซึ่งถือว่าเพียงพอต่อการใช้งาน ให้คุณสามารถถ่ายภาพและวิดีโอสำหรับนำไปใช้ในงานนำเสนอผลงานต่าง ๆ หรือเพียงแค่ถ่ายเล่นๆ ก็ได้ความสนุกสนาน เพลิดเพลิน และยังเป็นการเพิ่มกิจกรรมให้กับคุณและครอบครัวได้อย่างดีทีเดียวเลย

JJRC-H8C นี้มีขนาด 33x33x6 เซนติเมตร หรือขนาดเพียงแค่ 1 ไม้บรรทัดนิดๆ เท่านั้นเอง กะทัดรัด พกพาไปเล่นที่ไหนก็สะดวก
แต่ถึงขนาดจะเล็กแต่ก็เล็กพริกขี้หนูนะจ้ะ เพราะมีฟังก์ชั่นการใช้งานและระบบการบินที่ดีมาก ๆ โดยใช้สัญญาณวิทยุควบคุมที่ 2.4 GHz, 4 Channel มีระยะควบคุมการบินได้ไกลในช่วง 300 – 500 เมตร มาพร้อมแบตเตอรี่ขนาด 500 mAH 7.4 V มีระบบ Gyro stabilization system ที่ช่วยให้ระบบการบินนิ่งสุดๆ JJRC-H8C สามารถบินตีลังกาได้รอบตัว 360 องศา (3D Roll Over  360°) มีระบบ Headless mode แถมยังมีไฟ LED ส่องสว่างรอบตัว สามามรถบินตอนกลางคืนได้อย่างสบายใจ มองเห็นได้ชัดเจน ตัวเครื่อง JJRC-H8C ผลิตจากวัสดุอย่างดี มีน้ำหนักเบา แต่มีความแข็งแรงและยืดหยุ่นสูง ทาทานต่อการใช้งาน แต่ก็ไม่ควรทำเครื่องตกกระแทกมากนะครับ
เพราะไม่ว่ารุ่นไหนถ้าตกหรือกระแทกเยอะๆ ก็ชำรุดได้เหมือนกันครับ

สรรพคุณที่บรรยายมาข้างต้น ไม่สามารถอธิบายความสนุกสนานและความคุ้มค่าของโดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง ตัวนี้ได้ 100% ถ้าตัวคุณไม่ได้สัมผัสด้วยตัวเอง ถ้าคุณเป็นคนที่สนใจที่จะเริ่มต้นเล่นโดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง อยากให้ลองพิจารณาดูรุ่น JJRC-H8C ตัวนี้ดูนะครับ คุ้มค่า คุ้มราคาแน่นอน แล้วคุณจะหลงรักการเล่นโดรนแน่นอน เกือบลืมบอกไป JJRC-H8C มาพร้อมกับเมมโมรีกล้องขนาด 4 GB และ card reader กันแบบฟรีๆ ไปเลย ไม่ต้องเสียเงินซักบาท
วันนี้ขอจบบทความนี้แต่เพียงเท่านี้นะครับ ขอให้ทุกคนสนุกกับการเล่นโดรนกันนะครับ

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : โดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง

เว็บไซต์ที่เกี่ยวข้อง : http://dronetown.lnwshop.com/

Tags : โดรนบังคับวิทยุ, โดรนติดกล้อง, เครื่องบินบังคับวิทยุ, drone
DroneTown
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2016, 00:33:54 »

ถูกที่สุด!! โดรนติดกล้อง HD 4 ใบพัด รุ่นยอดนิยม ขายดีอันดับ 1 ในราคาไม่ถึง 3 พัน ที่ Drone Town

DroneTown
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 เมษายน 2016, 16:29:27 »

เลือกซื้อโดรนบังคับวิทยุ โดรนติดกล้อง แบบไหนคุ้มค่าที่สุด
DroneTown
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 เมษายน 2016, 19:52:10 »

DroneTown
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 เมษายน 2016, 17:21:00 »

DroneTown
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 เมษายน 2016, 19:28:16 »

DroneTown
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 เมษายน 2016, 17:28:55 »

DroneTown
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 เมษายน 2016, 21:01:09 »

DroneTown
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 เมษายน 2016, 14:44:11 »

DroneTown
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 เมษายน 2016, 22:34:19 »

DroneTown
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 เมษายน 2016, 16:36:07 »

DroneTown
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 เมษายน 2016, 20:00:07 »

DroneTown
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2016, 15:51:20 »

DroneTown
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2016, 19:33:15 »

DroneTown
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2016, 15:07:00 »

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์