หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดแต่งรถยนต์ สนใจไหมน้อง...  (อ่าน 678 ครั้ง)
goten
Vmodtech Member

« เมื่อ: 05 เมษายน 2017, 10:39:07 »

หากคุณเป็นคนที่มีรถ "ชุดแต่งรถยนต์" คงเป็นหนึ่งในของที่คุณให้ความสนใจแน่ๆ เพราะเชื่อเถอะว่า คนมีรถทุกคน อยากให้รถตัวเองดูดีและสวยงามแน่ๆ อย่าว่าแต่คนอื่นเลย ผมเองก็ยังเป็นเช่นนั้นเหมือนกัน เพราะฉะนั้น ผมจึงได้เอาแหล่งสำหรับซื้อชุดแต่งรถยนต์มาฝากทุกๆ คนกัน แต่ก่อนที่จะไปตรงนั้น ผมขอแนะนำสาระดีๆ เกี่ยวกับการเลือกชุดแต่งรถยนต์ก่อนแล้วกัน อ่านซักหน่อยนะครับ

• ดูของคนอื่นก่อนซื้อของตัวเอง ใช่ครับ อ่านไม่ผิดหรอกครับ คุณควรดู "ชุดแต่งรถยนต์" ของคนอื่นก่อนที่จะซื้อชุดแต่งของตัวเอง เนื่องจากว่า การซื้อชุดแต่งทันทีที่เราต้องการนั้น อาจจะไม่ได้ถูกใจที่สุด ซึ่งถ้าเป็นเช่นนั้น ก็อาจจะต้องทำให้เราเสียเงินเพื่อซื้อมันใหม่อีกครับ ซึ่งผมบอกเลยว่า มันไม่ใช่เรื่องครับ ดังนั้น ทำตามคำแนะนำนี้ก่อนนะครับ
  • วัสดุของชุดแต่ง เรื่องที่ 2 ที่อยากแนะนำคือ วัสดุของชุดแต่งครับ ผมแนะนำให้เลือกวัสดุที่เป็นพลาสติก ABS ครับ ซึ่งปัจจุบันนี้นิยมกันเป็นอย่างมาก มีน้ำหนักเบาและทนทานดีในระดับหนึ่งเลยทีเดียว แต่จะมีเฉพาะกับรถรุ่นใหม่ๆ เป็นส่วนใหญ่นะครับ ถ้าเป็นรถเก่าจะไม่ค่อยมีเท่าไหร่
  • มาตรฐานหรือคุณภาพในการติดตั้ง เวลาซื้อ "ชุดแต่งรถยนต์" ที่ไหนก็แล้วแต่ ส่วนใหญ่เค้าจะมีบริการติดตั้งให้ฟรีใช่ไหมครับ ซึ่งก็ดีแล้วครับ เพราะมันสามารถประหยัดค่าใช้จ่ายไปได้ระดับหนึ่งและไม่ต้องมาเสียเวลาหาร้านเพื่อติดตั้งด้วย แต่...คุณควรดูหรือตรวจเช็คด้วยว่า ชุดแต่งรถยนต์ของคุณนั้น ได้รับการติดตั้งอย่างดีหรือไม่ เพราะหากติดตั้งไม่ดี รับรองได้เลยว่า เวลาคุณขับรถไปก็มีโอกาสสูงที่ชุดแต่งของคุณจะหลุดลอยหรือแตกหักได้ ดังนั้นอย่าลืมตรวจเช็คคุณภาพของการติดตั้งให้ดีด้วยนะครับ

จากที่กล่าวมาในข้างต้น ผมคิดว่าคุณคงได้ประโยชน์จากมันไปไม่มากก็น้อยนะครับ ส่วนที่ผมได้บอกไว้ในข้างต้นว่าจะแนะนำแหล่งสำหรับซื้อชุดแต่งให้ ก็ตามนี้เลยครับ สามารถเข้าไปดูได้ที่เว็บนี้เลยครับ : ชุดแต่งรถยนต์ | TeamAutoSport
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์