หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 3 ไอเดียการใช้วอลเปเปอร์ลายอิฐสวยๆ สไตล์ลอฟท์  (อ่าน 853 ครั้ง)
goten
Vmodtech Member

« เมื่อ: 10 มิถุนายน 2017, 05:55:21 »

หากจะถามว่าวอลเปเปอร์ลายใดที่ได้รับความนิยมมากที่สุด ผมตอบเลยครับว่า "วอลเปเปอร์ลายอิฐ" และผมคิดว่าหลายๆ คนก็คงจะตอบเหมือนกับผมเช่นกัน มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ ครับ ตอนนี้ไม่ว่าเราจะไปที่ไหนเราก็มักจะการตกแต่งด้วยลายอิฐกันเยอะแยะเต็มไปหมด ทั้งร้านอาหาร ร้านกาแฟและร้านนั่งเล่นต่างๆ วันนี้ผมก็เลยอยากจะเอาไอเดียการใช้วอลเปเปอร์ลายอิฐสวยๆ มาแนะนำกันครับ เรามาดูกันเลยดีกว่า

สำหรับภาพแรกที่ท่านเห็นอยู่นี้คือ วอลเปเปอร์ลายอิฐสีขาว เป็นวอลเปเปอร์ที่ผมต้องบอกเลยว่าได้รับความนิยมมากที่สุด ซึ่งในที่นี้ผมหมายถึงสำหรับการตกแต่งภายในบ้านนะครับ และเหตุผลที่มันได้รับความนิยมมากที่สุดก็เพราะว่ามันเป็นลายอิฐสีขาวนั้นเองครับ เพราะสีขาวเป็นสีที่ช่วยเราให้สามารถตกแต่งห้องได้ง่ายขึ้น กล่าวคือ หากคุณใช้วอลเปเปอร์ลายอิฐสีขาวมาติดผนังกำแพงแล้ว คุณก็สามารถที่จะเลือกของตกแต่งและเฟอร์นิเจอร์อย่างไรก็ได้ เพราะมันสามารถเข้ากันได้กับลายอิฐสีขาวทั้งหมด

สำหรับภาพที่สองนี้คือ วอลเปเปอร์ลายอิฐสีเทาดำครับ หากคุณเป็นคนที่ชอบสไตล์แบบเข้มๆ แล้วละก็ คงไม่มีลายอิฐสีใดที่จะเหมาะไปกว่าลายอิฐสีเทาดำอีกแล้ว และจากภาพจะเห็นได้ว่า คุณสามารถเลือกเฟอร์นิเจอร์และของตกแต่งต่างๆ ด้วยโทนสีเดียวกันได้ด้วย และมันก็เข้ากันได้เป็นอย่างดีเลยทีเดียว แต่ทั้งนี้มันก็มีข้อจำกัดบางอย่างอยู่เหมือนกัน กล่าวคือ คุณจะต้องใช้กับห้องที่เป็นห้องส่วนตัว เช่น ห้องนอน เพราะลายอิฐสีเทาดำนี้จะไม่เหมาะกับห้องที่เป็นห้องสาธารณะเสียเท่าไหร่ เพราะลายอิฐสีนี้มันแสดงให้เห็นความต้องการเฉพาะส่วนตัวแบบชัดเจนจนเกินไป

สำหรับภาพที่ 3 คือ วอลเปเปอร์ลายอิฐสีส้ม หากพูดถึงการตกแต่งผนังทั่วไปด้วยลายอิฐแล้วละก็ สีส้มคือสีที่เป็นที่นิยมมากที่สุด แต่ถ้าหากเป็นการตกแต่งภายในบ้านนั้นไม่ใช่ เพราะด้วยความที่มันส้มจนเกินไปก็เลยทำให้เหมาะเสียเท่าไหร่ แต่สำหรับภาพที่คุณเห็นอยู่นี้ ได้มีการนำสีขาวและสีส้มอ่อนเข้ามาช่วยเสริมจึงทำให้ลายอิฐสีส้มที่เหมาะกับการติดผนังทั่วไป สามารถนำมาใช้ตกแต่งภายในห้องได้ และจากภาพก็จะเห็นได้ว่า มีการนำมาใช้เพื่อตกแต่งห้องรับแขกเลยทีเดียว

เป็นอย่างไรบ้างครับสำหรับวอลเปเปอร์ลายอิฐที่ผมได้เอามาแนะนำ สวยๆ ทั้งนั้นใช่เปล่าครับ แต่ผมบอกก่อนนะครับไม่ได้มีแค่ลายอิฐตามสีที่ผมแนะนำเท่านั้นนะครับ ยังมีลายอิฐสีอื่นๆ และถ้าหากคุณสนใจผมแนะนำให้คุณเข้าไปดูได้ตามลิงก์นี้เลยครับ > วอลเปเปอร์ลายอิฐสไตล์ลอฟท์ | JPS2013
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์