หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DFI BI/P45-T2RS แฟลชไบออสเสร็จแล้วเป็นเหมือนรูปครับ ดูหน่อย  (อ่าน 5519 ครั้ง)
TAE007
Vmodtech Member

kmolom@hotmail.com
« เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 19:13:53 »

DFI BI/P45-T2RS แฟลชไบออสเสร็จแล้วเป็นเหมือนรูปครับ ดูหน่อย

ผมใช้ ตัว 09/14/2009

ลิงค์โหลด http://www.dfi.com.tw/portal/CM/cmproduct/XX_cmproddetail/XX_WbProdsWindow?action=e&windowstate=normal&mode=view

ผมโหลดตัวที่วงสีแดงไว้ใช่ไหมครับ แล้ว อันข้างบนนั้นคืออะไรครับ งง ที่ 827 k นะครับ

การใช้งานอะไรปกตินะครับอาการก็หาย แต่อยากทราบว่าทำไมมันต้องมาโหลดอะไรแบบในรูปด้วยครับ แล้ว แบบนี้มันปกติไหมครับ หรือ จะเอามันออกยังไง แล้วเรา จะแฟลช เวอร์ชั่นอื่นได้ไหมที่ต่ำกว่า เพราะผม เอาตัวใหม่สุดเลยครับ จะเป็นที่ตัวไบออสมันไหมครับ งง มากเลย

หลังจากแฟลชเสร็จก็เป็นเหมือนรูปครับ แต่ใช้งานปกติ จะเป็นตอนบู๊ตใหม่เฉยๆ มันเสียเวลาตรงนี้แหละ อยากรู้ว่ามันปกติป่าว

TAE007

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 19:17:15 »

อีกเวปเขาบอกให้ผม โหลด setup defuel ดูมันคืออะไรครับ

ใช่อันที่คืนค่าในไบออสไหมครับ หรือ เราอัฟไบออสแล้วต้อง คืนค่าตลอดไหมครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 20:21:32 »

เลือกmode hdd เป็น IDE น่าจะหายนะครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
TAE007

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 20:33:05 »

เลือกmode hdd เป็น IDE น่าจะหายนะครับ

ทำแล้วครับก็ยังไม่หาย - - แล้วเราอัฟเดทไบออสนี้เราเอาเวอร์ชั่นต่ำ มาแฟลชได้ไหมครับ หลังจากทำเวอร์ชั่นสูงมาแล้ว
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 20:38:33 »

ทำแล้วครับก็ยังไม่หาย - - แล้วเราอัฟเดทไบออสนี้เราเอาเวอร์ชั่นต่ำ มาแฟลชได้ไหมครับ หลังจากทำเวอร์ชั่นสูงมาแล้ว
ได้
TAE007

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 20:51:40 »

ได้

งั้นเดี๋ยวอาบน้ำก่อนดีๆแล้วค่อยมาลองใหม่ - - drunk
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #6 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 21:19:43 »

รอผมตอบบ้างสิครับ อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 21:28:16 »

-อาการนี้เป็นปกติมาก ถึงมากที่สุดครับ  lol
-เกิดจากไบออสส่วนของระบบแลนครับ (LAN BOOT ROM) องค์กรใหญ่ๆบางแห่งจะใช้กันในการบูตบางระบบ OS
-แล้วเราจะใช้ทำไม เสียเวลา อิอิกำ

เดี๋ยวหาที่ปิดก่อนครับ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
TAE007

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 21:39:47 »

-อาการนี้เป็นปกติมาก ถึงมากที่สุดครับ  lol
-เกิดจากไบออสส่วนของระบบแลนครับ (LAN BOOT ROM) องค์กรใหญ่ๆบางแห่งจะใช้กันในการบูตบางระบบ OS
-แล้วเราจะใช้ทำไม เสียเวลา อิอิกำ

เดี๋ยวหาที่ปิดก่อนครับ  drunk

ดีครับยังไม่ได้ทำพึ่งอาบน้ำเสร็จ ตอน บู๊ตเห็นรูปแรกปะครับ ที่ให้กด ชิฟ+F10 นะครับ ผมลองกด ก็จะเข้าไปอีกหน้าไปตั้งไรไม่รู้ ครับ 4 อย่างมั่งเดี๋ยว ถ้่ายรูปให้ดูครับ จะใช่ไหมหว่า
MrHelix

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 21:45:36 »

เง้อ ลองมั่วดูนะครับ ของผมทำไมไม่เห็นขึ้นเนี่ย
เซ็ตการบูตให้ถูกลำดับนะครับ แล้วลอง...
Advanced BIOS Features -> Boot Other Device -> Enabled ลองไป Disable มันซะ  drunk

TAE007

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 21:51:59 »

ตามรูปเลยปรับตรงไหมมั่งอ่ะครับท่าน

มี 4 หัวข้อ

1 ไม่มีให้ปรับ
2 มี Int19h . Pnp/BEV(BBS) . Rom Disable . Int18h มี 4 ตัวตามนี้
3. มี Enable กับ Disable
4. มี 3 . 5 . 1

เท่านี้แหละครับถ้าได้ไม่ได้สงสัยได้แฟลชรุ่นที่ต้ำกว่าแน่เลย - - drunk
TAE007

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 21:53:22 »

เง้อ ลองมั่วดูนะครับ ของผมทำไมไม่เห็นขึ้นเนี่ย
เซ็ตการบูตให้ถูกลำดับนะครับ แล้วลอง...
Advanced BIOS Features -> Boot Other Device -> Enabled ลองไป Disable มันซะ  drunk

ขอท่านเวอร์ชั่นไหนครับ ตัวเดียวกับผมปะ 2009/14/09
TAE007

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 21:58:08 »

ลองแล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ แบบที่ท่านบอกอ่ะนะ  out
TAE007

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 22:28:35 »

โอ้ย มั่วเอาเองได้ล่ะครับ  neutral
MrHelix

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 22:34:43 »

ผมไปต่อแอมป์กลับมา อิอิกำครับ  lol
สรุปคือ Rom disable สินะครับ  lol

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์