หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่า TAGAN เสียงจี่ ผมขอชุมนุม อิอิกำ  (อ่าน 7370 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 19:24:58 »

ใช้มา สามสี่ตัวแล้ว ทั้งใช้เองและประกอบให้ลูกค้า ยังไม่เคยได้ยินเสียงจี่เลยครับ อิอิกำ

ได้ยินแต่เสียง  พัดลมการ์ดจอ บิน อิอิกำ  whip whip out

TAGAN  TG 500-U37  อิอิกำ whip
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม 2009, 19:27:41 โดย Mahasarakham » บันทึกการเข้า

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 19:32:06 »

แต่ผมชอบกินข้าวจี่นะ Tongue
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 19:32:29 »

แสดงว่าคนที่ได้ยินเสียงจี่ อยู่ที่ภาคอีสานใช่มั้ยครับ อิอิกำ  out
รอฟังผู้เข้าชุมนุมครับ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 19:35:54 »

แสดงว่าคนที่ได้ยินเสียงจี่ อยู่ที่ภาคอีสานใช่มั้ยครับ อิอิกำ  out
แน่ๆเลยครับ ก้อนล่ะ3-5บาทเชียวนะที่อุบล ^^
ปล CM700Realของผมก็ร้องจี่ๆเหมือนกัน
kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 19:39:04 »

มันต้องฟังนานๆในที่เงียบ ไม่ใช่ตามศูนย์การค้าร้านคอม
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 19:48:36 »

มันต้องฟังนานๆในที่เงียบ ไม่ใช่ตามศูนย์การค้าร้านคอม

ในห้องนอนเลยครับ อิอิ   rofl drunk out

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Red devil tr.

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 20:11:43 »

นอนยัน TG-470 U33 เงียบมากได้ยินแต่เสียงเมีย...อิอิกำ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 21:55:01 »

กระทู้นี้เดี๋ยวออกทะเลชัวร์ ตามสไตล์ vmodtech  lol

enermax ของผมก็จี่ครับ ฟังเสียงจี่ไปเล่นเอ็มไป เพลินจะตาย

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 22:00:59 »

แน่ๆเลยครับ ก้อนล่ะ3-5บาทเชียวนะที่อุบล ^^
ปล CM700Realของผมก็ร้องจี่ๆเหมือนกัน

ข้าวจี่เจ้าประจำนี่หน้าโอเอซีสขอนแก่นครับ  เจ้าเดิมที่เผ่นมาจากแฟรี่ไฟไหม้ครับ

นี่ก็  ถ้ามีโอกาสก็ขับรถเข้าตรงศาลหลักเมืองแวะๆซื้อแก 20 - 30 บาทพอได้กินให้หายคิดถึงครับ อิอิกำ

H2oplus
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 22:03:04 »

ใช้ Tagan เหมือนกัน ได้แต่กลิ่นข้าวจี่ ไม่รู้ืจะระเบิดตอนไหนฮ่าๆๆ เปิดวันล่ะไม่ต่ำกว่า 10 ชม จะ 2 ปีแล้วยังไม่ระเบิดเลย
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 22:09:18 »

psu ที่ผมมมีก็มีเสียงนรกนี่เหมือนกันครับ

แต่ว่าจะมีเฉพาะเวลาทีไฟบ้านจ่ายมาเกิน 230 V ครับ   ถ้ามา 235 นี่ก็ มาละ  (ใจดีมีจ่ายให้เกิน)   

จี๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   ทีนีก็เอามิเตอร์มาวัดดู  นั่นไง  แถมจริงๆด้วย

แต่ว่า เจอ Tagan รุ่นเปลี่ยนสายได้  เมื่อนก่อนเคยใช้นะ แต่ผมขายกินไปแล้วครับ อิอิกำ

จี่ทุกดอก   การ์ดบ้านๆก็จี่    ไม่คล๊อกก็จี่       เอาลวดเสียบสายแล้วแค่เทสก็จี่

เคลมมาก็จี่ 

เคลมมาอีกรอบก็จี่

สรุปขาย  ขายแด๊กดีกว่าครับ อิอิกำ

psu ที่กำลังวัตต์สูงสุดแบบไม่แหกตานี่  850 วัตต์ครับ

อันนี้ก็จี่เหมือนกัน แต่จะมีกรณีที่โหลด i5 750 OC + 4870 สองตัว  นะครับ

พอดีไม่มีคีมแอมป์ DC เลยไม่รู้ว่ามันดร๊อบขนาดไหนครับ

แบบนี้ว่าแล้วก็อยากได้ msi อีกแล้ว.....

อยากแง้มดูซอกเกตเหมือนกันครับ แต่ซิลิโคนไม่เหลือแล้วครับ กำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม 2009, 22:11:33 โดย leim » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 22:14:10 »

วันนี้ก็ใจหายใจคว่ำไปอีกรอบครับ

เล่นๆคอมอยู่ดีๆ    มีกลิ่นไหม้โชยมา.... 

ไล่ไปไล่มา   กลิ่นมันเข้ามาในบ้าน คนเผาพวกขวดน้ำพลาสติกซะงั้น

จิตหลอนไปดอกนึงครับ   ยังดีครับ psu ไม่หลอนอีกตัว  ไม่งั้น ประสาทแด๊กผมแน่ๆเลยครับ อิอิกำ
Suhanna

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 23:26:12 »

ผมว่ามาตรฐานแต่ละคนไม่เหมือนกันนะครับ แต่มาตรฐานผม ผมว่ามันมีเสียง (ออกจะน่ารำคาญ) เสียงไม่ใช่เสียงจี่ๆๆๆ แต่เป็นเสียงแต๊บๆๆๆๆ ชวนให้เสียวตอน OC เนาะ  jap

เคยอ่านในบางกระทู้ของท่านสารคาม ว่าไม่เชื่อกราฟ ชอบดูอะไรที่มีหลักฐาน เลยอัดเสียงมาให้ฟังครับ ใช้ Mic แถมมากับบอร์ด (เสียงที่ได้เบากว่าความจริงมากอยู่) วัดห่างจาก PSU กับจุดอื่นๆที่ต้องการวัดประมาณ 10 ซม. Mic Boost 10 DB Vol +30 ไม่ได้ OC เปิดแค่โปรแกรมเดียวคือตัวอัดเสียงนี่หละครับ

เสียงในห้องทำงานปรกติ ฟังดีๆจะมีเสียงรถผ่านด้วย
http://www.tempf.com/getfile.php?id=263065&key=4b1fc89b40f73

เสียงวัดหน้าคอม (ห่างจากปั้มน้ำ 10 ซม.) ฟังดีๆ ได้ยินเสียง HDD วิ่งด้วย
http://www.tempf.com/getfile.php?id=263085&key=4b1fcc2467299

เสียงวัดข้าง PSU ห่างประมาณ 10 ซม. ลองฟังดูละกันครับ บางท่านอาจว่าไม่มีเสียง แต่ผมว่ามันมี ผมไม่ได้รับประกอบคอม หรือขาย PSU แต่ผมประกอบคอมเล่นเอง สามปีมานี่ซื้อ PSU เล่นเองประมาณว่าแค่สัก 10 กว่าลูกได้เท่านั้นเอง ผมว่ามันเสียงบ้าง แต่ยังใช้ได้ดีอยู่ผมเลยไม่เคลม
http://www.tempf.com/getfile.php?id=263092&key=4b1fcea4968ca

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #13 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 23:27:20 »

ข้าวจี่เจ้าประจำนี่หน้าโอเอซีสขอนแก่นครับ  เจ้าเดิมที่เผ่นมาจากแฟรี่ไฟไหม้ครับ

นี่ก็  ถ้ามีโอกาสก็ขับรถเข้าตรงศาลหลักเมืองแวะๆซื้อแก 20 - 30 บาทพอได้กินให้หายคิดถึงครับ อิอิกำ

ครับ ผมกินประจำครับ ไปตึกคอมทีไรกินทู้กที อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2009, 00:44:33 »

lol ผมว่าเป็นไปได้เกี่ยวกับไฟบ้านครับ ที่ระบบจ่ายไฟมีปัญหา อันนี้สังเกตุหลอดไฟที่บ้านผมก้อดังจี่เหมือนกันหลายหลอด  เอาแค่ไอ้หม้อแปลงตัวใหญ่ๆบนเสาไฟของการไฟฟ้ามันยังแก้ไม่ได้เลยดังจี่ๆเหมือนกัน เทียวระเบิดเป็นว่าเล่น หรืออาจจะเป็นที่ผมไม่ได้ต่อสายกราวน์
 rules แต่ถึงอย่างนั้น PSU กากๆทั่วไป มันก้อไม่เคยร้องให้รำคาญใจเลยทั้งบ้านหลังเดียวกันปลั๊กไฟเดียวกัน  rules ไส้ในมันอาจจะออกแบบดีเกินไปสำหรับไฟบ้านผมก้อได้
 ^^ ประเด็นสำคัญในการโพสต์ของผมไม่ได้โจมตีสินค้า แต่อยากให้เป็นอุธาหรณ์ให้ผู้ซื้อ ให้ทำใจก่อนซื้อ และให้เข้าใจว่าถ้ามันดังเป็นเรื่องปกติ เพราะผู้บริโภคที่อ่านแต่บทความในเว็บหรือหนังสือ ซึ่งรับผลิตภัณฑ์มาทดสอบก้อมักยกยอหาข้อเสียมิได้ ประดุจอ่านโบรชัวร์สินค้า พวกเค้ามีสิทธิได้รับข้อเท็จจริงจากผู้บริโภคด้วยกัน และลึกๆอยากให้ผู้จำหน่าย นำข้อเท็จจริงนี้ไปนำเสนอผู้ผลิต เพื่อปรับปรุงผลิตภัณฑ์
drunk ผมเคลมมาแล้ว กลัีบมาตัวเดิมเลย ส่งไปเที่ยวกทม.เฉยๆ 55555 ร้องเหมือนเดิม จะขายทิ้งก้อโดนกดราคาแง่มๆ ใช้ไป 3 ปี5555

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์