หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดไปเต็มๆ Motor Expo 2009 39ใบ ! พริตตี้ล้วน  (อ่าน 56576 ครั้ง)
Northbridge
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 10:53:41 »

ผมว่าคนที่ต้องการรถ MT มีอีกเยอะ

ผมเองก็คนนึงล่ะ  ผมชอบนะครับ MT ฟูลออฟชั่น !! แบบนี้ล่ะ รสนิยมพวกยุโรป พวกอังกฤษ ขับรถแบบนี้ครับ

แต่ A/T นี่ส่วนใหญ่พวกมะกันชอบกัน อิอิ อันนี้ผมเดาๆนะครับ

แต่ที่ทุกวันนี้มันขายไม่ได้ ก็ดูสิครับ เล่นเอาตัว MT ไปตัดทอน ออฟชั่นออกซะหมด จะได้ถูกๆ

จริงอยู่คนจะมองว่า เฮ้ย รถตั้งแพง ทำไมได้แค่ เกียแมนวล .. คนส่วนใหญ่มองแบบนี้นะ แต่ผมว่ามันเป็นค่านิยมที่ผิดอ่ะครับ

มาคราวนี้ MZ2 ใส่เกียร์ธรรมดามาให้ มีแอร์แบกมาให้ลูกนึง ออฟชั่นก็ไม่ได้ตัดเยอะ มันเลยดูน่าสนใจครับ สำหรับคนชอบเกียร์ MT

kim

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 11:13:02 »

อ้าว

อย่าบอกนะว่าอาจารย์ kim อยู่ในทีมที่เค้าผลิตด้วยเนี่ย อิอิกำ
มุมมองหลังผมว่าก็ไม่น่าเกลียดนะครับ มองกระจกหลังก็พอได้ครับ แต่ถ้าถอยมือใหม่ก็อาจจะได้เคลมประกันชั้น 1 อยู่เหมือนกันครับ

ที่ไปลองนั่น  พอดีเอาออกซิเจ่นไปอัดหนะครับ  หนักชิบหายถัง 6 คิว สามถังไม่รู็ว่ากี่โลครับ พอดีรถที่เค้ามาส่งมันไม่วิ่งครับ ซวยไป

โรงอัดมันอยู่ข้างๆโลตัสพิดโลกครับ   ปกติมารับแล้วก็ รออัด อันนี้ไม่ทันใจครับ เลยไปเอง หาโอกาสเที่ยวครับ

นี่แหล่ะ LN2 อาร์กอน  CO2 ฮาโลเทน มีกันครบครับ ยังดีไม่ได้ฮาร์ดคอร์ไปเล่นบ้องกับเค้าครับ บ้านๆนี่ผมว่าผมก็พอแล้วครับ ไม่มีปัญญาเล่นครับ อาศัยดูดีกว่าครับอาจารย์ Kim

ตัด MZ2 ออกไปได้เลยครับ มันไม่ค่อยเหมาะกับการใช้งานเฉยๆครับบางทีต้องแบกโน่นนี่ใส่รถไปครับ
สวยนะ แรงดีอีกต่างหาก แต่ว่า  มันไม่เข้าทางเฉยๆครับ ไม่ใช่ว่ารถไม่ดีนะครับ

ที่ว่าจะเลือกๆดูก็ GE กับ Swift นี่แหล่ะครับ ราคาเหมาะสมดี ใครจะเชื่อครับว่า swift มันจะ 6xxK เท่านั้น กำ  ศูนย์ ซูกิผมไม่ห่วงหรอกครับ จริงๆก็ไม่คิดว่ามันจะเอามาขายเหมือนกัน ก็ถามๆคุณเทียนอยู่นะครับว่าจะเอามาหรือเปล่าเพราะมันคันละล้านกว่า รถพรรนี้ จะบ้าตาย หมายถึงรถเกร์นะครับ (ไม่ใช่รถเกย์ อิอิกำ) ส่วนตัว GE นี่เคยขับของชาวบ้านเค้าอยู่เหมือนกันครับ แต่ว่าสภาพช่วงล่างไม่เหลือของเก่าเลยครับ  แข็งชิบหาย  รถพรรคพวกกันนี่แหล่ะครับ
เกือบได้เอาโปรตอน savvy มาใช้แล้วครับเพราะรถ demo สีตะกั่วนั่นจอดๆอยู่ เห็นว่าจะปล่อยให้ 250k แม่เจ้า ถูกกว่ารถเตนท์อีกงานนี้ แต่เห็นว่ามันแปลกครับ เครื่องโรโนล เกียร์คลัชไฟฟ้าอีก  (คล้ายๆเกียร์ซีเควนเชียลเลยครับ) เลยไม่เอาดีกว่า สุดท้ายเสร็จเซลไปตามระเบียบ  ได้แล้วมันก็ออกเลย กำ  เบี้ยน้อยหอยน้อยต้องเล่นรถเล็กกับเค้าแหล่ะครับ  กะว่าไปตจว.จะได้ไม่ต้องแบกตัวถังหนักๆไปแค่คนเดียวครับ ไม่ไหวเหมือนกันบางที    เห็นพี่หมอเจแกขับแต่ละคันนี่ ซี๊ดเลย SLK งี้ แฮริเออร์งี้ ตัวแด๊กน้ำมันเลยครับ อิอิ อย่างว่าคน คนขาแรงมันก็ต้องแรงไปหมดทุกอย่างจริงๆครับ ค่าน้ำมันคงไม่มีปัญหาหรอกครับ อิอิ  อาจารย์ปีกาซัสงี้ล่อฮายาเลย โหดจริงๆแต่ละท่าน อิอิ

ว่ามานี่ก็เดี๋ยวถ้าขับผ่านศูนย์มาสด้าทางไปบิ๊กซีนี่ถ้าเจออาจจะหาเรื่องอู้งานเข้าไปดูอยู่ครับ  จริงๆอยากลองตัว MT ว่ามันจะแรงอย่างที่เค้าว่าหรือเปล่านะครับ  คิดว่าโชว์รูมน่าจะมีมั๊ง คงไม่น่าพลาดครับ  วิ่งตจว.รถไม่ติด ยังไงก็ MT แหล่ะครับงานนี้เนอะ
เรื่องงานโชว์รถนี่ผมไปดูรถจริงๆนะครับ หลังๆนี่ไม่ได้อยู่กรุงเทพแล้วก็อยากดูก็เข้าไปที่ศูนย์ไปหน้าด้านลองรถเค้าเล่นๆไปครับ อิอิ

บางทีก็รู้สึกรำคาญพริตตี้เหมือนกันเพราะว่า มันทำให้เสียสมาธิในการดูครับ  ทำนมหกน้องโผล่มานี่  ผมหละเครียดแทน  อิอิกำ

อิอิๆ ของผม AE86 ก็พอแล้วครับ ค่าน้ำมันมันก็ช่างตัวดูดจริงๆครับพี่หมอ จะเอาไปติดแก๊สก็กลัวจะไต่เขาไม่ไหว
แล้วพี่เอารถอะไรขนถังไปอัดครับ แหมใจรักจริงๆ เป็นผมแวะข้างทางกินกุ้ง กินเสร็จแล้วลืมถังไปเลย แฮะๆ lol ว่าแต่อยู่จังหวัดไหนฮะ

Swift ดูๆแล้วรถกะปุ๊กลุ๊กดีจัง เสียดายแถวนี้ไม่นิยมกันผมเลยอดชมเลย มีแต่ Ford Fiesta รูปร่างน่ารักมาก เห็นว่าประกอบโรงงานเดียวกับ Mazda มิน่าถึงคล้ายๆกัน แต่ Ford ดูแลน่ารักกว่า

พี่หมอไปขับแจ๊สแล้วมีความเห็นอย่างเช่นไรครับ

เสียดายงานมอเตอร์โชว์ผมไม่ได้ไปดูหลายปีแล้ว  Cry
หวังว่าปีหน้ากลับไทยแล้ว อาจจะมีโอกาสได้ไปงานต่างๆอะไรกะเค้ามั่ง

ตอนไปดูรถก็บอกว่า น้องๆครับ ช่วยถอยไปนิด บังรถ พี่จะดูรถนะจ๊ะ

kim

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 11:15:24 »

ผมว่าคนที่ต้องการรถ MT มีอีกเยอะ

ผมเองก็คนนึงล่ะ  ผมชอบนะครับ MT ฟูลออฟชั่น !! แบบนี้ล่ะ รสนิยมพวกยุโรป พวกอังกฤษ ขับรถแบบนี้ครับ

แต่ A/T นี่ส่วนใหญ่พวกมะกันชอบกัน อิอิ อันนี้ผมเดาๆนะครับ

แต่ที่ทุกวันนี้มันขายไม่ได้ ก็ดูสิครับ เล่นเอาตัว MT ไปตัดทอน ออฟชั่นออกซะหมด จะได้ถูกๆ

จริงอยู่คนจะมองว่า เฮ้ย รถตั้งแพง ทำไมได้แค่ เกียแมนวล .. คนส่วนใหญ่มองแบบนี้นะ แต่ผมว่ามันเป็นค่านิยมที่ผิดอ่ะครับ

มาคราวนี้ MZ2 ใส่เกียร์ธรรมดามาให้ มีแอร์แบกมาให้ลูกนึง ออฟชั่นก็ไม่ได้ตัดเยอะ มันเลยดูน่าสนใจครับ สำหรับคนชอบเกียร์ MT

แหมแบบนี้ท่านชอบแบบMTงั้นต้องชอบแบบ น้องไม่ต้องพี่ทำเองแน่ๆเลย  love
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 11:48:04 »

ไม่รู้สิครับ  GE นี่ก็นะ  คือเราเป็นลูกค้าเก่าทางศูนย์เค้าไงครับ คันต่อไปมันเลยคุยกันง่ายหน่อย
ส่วน Suzuki นี่ก็ อาศัยความคุ้นเคยอีกนั่นแหล่ะครับ    สรุปคือ  ศูนย์ไหนไม่คุ้นก็ไม่เอาครับ กำ

เหมือนว่า GE เค้าถอนรถ demon ออกไปแล้วนะครับ  คือมันออกสู่ท้องตลาดได้ระยะนึงแล้ว ไม่มีให้เทสแล้วครับที่นี่ 
แล้วของคนที่ถอยมาแล้วก็นะ  ดัดแปลงสภาพเอาตามใจฉันกันหมดแล้วครับ ที่เห็น 100% คือเปลี่ยนโช๊ค ปรับแต่งช่วงล่างกันหมดทุกคนครับ  วิ่งๆได้ก็ประหยัดน้อยกว่าตัว civic FD นะตจว.  (อันนี้ไม่รู็ว่ามันโม้หรือเปล่านะครับ รถน้องสาวผมเอง บอกว่าราวๆ 17-18....  อะไรมันจะขนาดนั้น)  ตอนนี้ที่มีมัน 8 - 10 โลลิตรครับ  ไปขอนแก่นที่ไปกลับ 2800 ไม่ไหวครับ หนักอึ้งเลย ไปรอบนึงได้ซีพียู 4 หัว AMD เลยครับ   หารถเล็กๆประหยัดน้ำมันมาใช้ดีกว่าครับ เกรงว่าจะได้นั่งรถเมล์ร้อนไปโน่นมานี่แทนครับ อิอิกำ

sub compact ก็นะ  ผมว่า มันก็ดีกันทั้งนั้นครับ แล้วแต่ว่าใครจะชอบกันแบบไหนครับ 
แต่บางคนเค้าก็ไม่ชอบนะครับ  บางทีใส่ของมีกลิ่นก็เข้าห้องโดยสารหมดอะไรแบบนี้ 

พวกในงานมอเตอร์โชว์นี่เอาไว้จองรถครับ  จังหวะปลายปีทำยอดกัน  โปรฯดีอะไรแบบนั้น  แต่จริงๆ ไปตามศูนย์ก็ได้ข้อเสนอเดียวกันแหล่ะครับ  แล้วแต่จังหวะมัน 

ว่าแต่จะหามาอีกกันคู่กับ AE86 เหรอครับ  ผมว่าก็ดีนะครับ   

ผมคงสักต้นๆปีหน้ามั๊งครับ    เดี๋ยวสืบราคาชิ้นส่วนของ Su ตัวนี้ก่อนว่ามันยังไงครับ (ทั้งนอกในศูนย์)  ส่วนเรื่องศูนย์นี่ก็ดีลเลอร์ที่นี่น่าจะผ่านมาตรฐานของ su เค้าครับ (ผมอยู่พิดโลกครับ ที่นี่ บ.นิธิบูรณ์ทำตลาด Protron - Forza - BMW - Volvo - Suzuki - KIA)  ถ้าพอรับได้ก็คงเอาตัวนี้แหล่ะครับ  แต่ถ้าไม่ไหวก็คง GE แหล่ะครับ  ไปไหนมาไหนมันสะดวกดีครับ   ปีหน้าน่าจะได้เดินทางบ่อยคับ  เที่ยวนะครับ ไม่ใช่ทำงาน อิอิกำ

ดีนะครับ Vmod เรานี่  มีคนเซียนๆในหลายๆเรื่องดีครับ เดี๋ยวเอาไว้มีอะไรจะมาปรึกษาด้วยนะครับ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ครับ  great
kim

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 12:57:31 »

ไม่รู้สิครับ  GE นี่ก็นะ  คือเราเป็นลูกค้าเก่าทางศูนย์เค้าไงครับ คันต่อไปมันเลยคุยกันง่ายหน่อย
ส่วน Suzuki นี่ก็ อาศัยความคุ้นเคยอีกนั่นแหล่ะครับ    สรุปคือ  ศูนย์ไหนไม่คุ้นก็ไม่เอาครับ กำ

เหมือนว่า GE เค้าถอนรถ demon ออกไปแล้วนะครับ  คือมันออกสู่ท้องตลาดได้ระยะนึงแล้ว ไม่มีให้เทสแล้วครับที่นี่ 
แล้วของคนที่ถอยมาแล้วก็นะ  ดัดแปลงสภาพเอาตามใจฉันกันหมดแล้วครับ ที่เห็น 100% คือเปลี่ยนโช๊ค ปรับแต่งช่วงล่างกันหมดทุกคนครับ  วิ่งๆได้ก็ประหยัดน้อยกว่าตัว civic FD นะตจว.  (อันนี้ไม่รู็ว่ามันโม้หรือเปล่านะครับ รถน้องสาวผมเอง บอกว่าราวๆ 17-18....  อะไรมันจะขนาดนั้น)  ตอนนี้ที่มีมัน 8 - 10 โลลิตรครับ  ไปขอนแก่นที่ไปกลับ 2800 ไม่ไหวครับ หนักอึ้งเลย ไปรอบนึงได้ซีพียู 4 หัว AMD เลยครับ   หารถเล็กๆประหยัดน้ำมันมาใช้ดีกว่าครับ เกรงว่าจะได้นั่งรถเมล์ร้อนไปโน่นมานี่แทนครับ อิอิกำ

sub compact ก็นะ  ผมว่า มันก็ดีกันทั้งนั้นครับ แล้วแต่ว่าใครจะชอบกันแบบไหนครับ 
แต่บางคนเค้าก็ไม่ชอบนะครับ  บางทีใส่ของมีกลิ่นก็เข้าห้องโดยสารหมดอะไรแบบนี้ 

พวกในงานมอเตอร์โชว์นี่เอาไว้จองรถครับ  จังหวะปลายปีทำยอดกัน  โปรฯดีอะไรแบบนั้น  แต่จริงๆ ไปตามศูนย์ก็ได้ข้อเสนอเดียวกันแหล่ะครับ  แล้วแต่จังหวะมัน 

ว่าแต่จะหามาอีกกันคู่กับ AE86 เหรอครับ  ผมว่าก็ดีนะครับ   

ผมคงสักต้นๆปีหน้ามั๊งครับ    เดี๋ยวสืบราคาชิ้นส่วนของ Su ตัวนี้ก่อนว่ามันยังไงครับ (ทั้งนอกในศูนย์)  ส่วนเรื่องศูนย์นี่ก็ดีลเลอร์ที่นี่น่าจะผ่านมาตรฐานของ su เค้าครับ (ผมอยู่พิดโลกครับ ที่นี่ บ.นิธิบูรณ์ทำตลาด Protron - Forza - BMW - Volvo - Suzuki - KIA)  ถ้าพอรับได้ก็คงเอาตัวนี้แหล่ะครับ  แต่ถ้าไม่ไหวก็คง GE แหล่ะครับ  ไปไหนมาไหนมันสะดวกดีครับ   ปีหน้าน่าจะได้เดินทางบ่อยคับ  เที่ยวนะครับ ไม่ใช่ทำงาน อิอิกำ

ดีนะครับ Vmod เรานี่  มีคนเซียนๆในหลายๆเรื่องดีครับ เดี๋ยวเอาไว้มีอะไรจะมาปรึกษาด้วยนะครับ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ครับ  great

แหม ผมเองก็ไม่เซียนหรอกครับ แต่ใจมันรักมากกว่าฮะ
พี่หมอเก่งกว่าผมอีก อิอิๆ

civic FD 17-18 เลยเหรอนิ อิอิๆ รถติดแก๊สบางคันอายไปเลย lol

ก็ตอนนี้ AE86 เอาไปจูนเครื่องอยู่ เพราะผมอยู่เมืองนอกซะส่วนใหญ่ ทิ้งไว้ที่บ้าน นานๆทีจะมาสตาร์ท กลับไปไทยล่าสุดเอาไปขับเล่นๆ เครื่องมันชักกระตุกๆ เลยต้องเอาไปฟิตซะใหม่ ไม่รู้เป็นยังบ้างตอนนี้

เลยว่าเอารถใหม่ๆสักคัน เพราะรถใหม่ปัญหาจุกจิกน้อย ขนาดเล็กๆดูดน้ำมันน้อยๆ จะได้เอาเงินเหลือไปซื้อคอมมั่ง love มีเงินเหลืออีกหน่อยเอาไปผูกปิ้นโตสักเถาก็ยังดี rofl

SuZuki กลัวแต่เรื่องการบริการและอะไหล์นิครับ สมัยก่อนเข็ดไปกับจิ๊บของมันก็ทีหนึ่งแล้ว
ข้อมูลของ Swift อัตราการสิ้นเปลื้องที่เค้าเทสจริงๆ ผมยังไม่ทราบเลยว่ามันเท่าไร

ว่าแต่ว่านะครับ ผมก็ชอบ Mazada2 จริงๆ แต่ Yaris นิไม่ไหวจริงๆ ผมกดเบาะต่ำสุด หัวยังติดเพดานเลย
Jazz ก็ดีแต่อยากได้สีชมพูมากกว่า อิอิๆ lol

พี่หมอเคยไปถามศูนย์ขายรถแถวจังหวัดตากยังครับ ไม่รู้เป็นไงบ้าง

ว่าตอนมาอยู่ไทยแล้วกะขับไปเที่ยวจังหวัดตาก คงได้เจอพี่หมอนะครับ love
ปล.ผมไม่เอา AE ไปนะครับ ค่าน้ำมันไม่ไหวจริงๆ ไปกลับขึ้นเด็กได้หลายรอบเลย drunk
Northbridge

« ตอบ #35 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 13:00:43 »

แหม ผมเองก็ไม่เซียนหรอกครับ แต่ใจมันรักมากกว่าฮะ

civic FD 17-18 เลยเหรอนิ อิอิๆ รถติดแก๊สบางคันอายไปเลย lol

ก็ตอนนี้ AE86 เอาไปจูนเครื่องอยู่ เพราะผมอยู่เมืองนอกซะส่วนใหญ่ ทิ้งไว้ที่บ้าน นานๆทีจะมาสตาร์ท กลับไปไทยล่าสุดเอาไปขับเล่นๆ เครื่องมันชักกระตุกๆ เลยต้องเอาไปฟิตซะใหม่ ไม่รู้เป็นยังบ้างตอนนี้

เลยว่าเอารถใหม่ๆสักคัน เพราะรถใหม่ปัญหาจุกจิกน้อย ขนาดเล็กๆดูดน้ำมันน้อยๆ จะได้เอาเงินเหลือไปซื้อคอมมั่ง love มีเงินเหลืออีกหน่อยเอาไปผูกปิ้นโตสักเถาก็ยังดี rofl

SuZuki กลัวแต่เรื่องการบริการและอะไหล์นิครับ สมัยก่อนเข็ดไปกับจิ๊บของมันก็ทีหนึ่งแล้ว
ข้อมูลของ Swift อัตราการสิ้นเปลื้องที่เค้าเทสจริงๆ ผมยังไม่ทราบเลยว่ามันเท่าไร

ว่าแต่ว่านะครับ ผมก็ชอบ Mazada2 จริงๆ แต่ Yaris นิไม่ไหวจริงๆ ผมกดเบาะต่ำสุด หัวยังติดเพดานเลย
Jazz ก็ดีแต่อยากได้สีชมพูมากกว่า อิอิๆ lol

พี่หมอเคยไปถามศูนย์ขายรถแถวจังหวัดตากยังครับ ไม่รู้เป็นไงบ้าง

ว่าตอนมาอยู่ไทยแล้วกะขับไปเที่ยวจังหวัดตาก คงได้เจอพี่หมอนะครับ love
ปล.ผมไม่เอา AE ไปนะครับ ค่าน้ำมันไม่ไหวจริงๆ ไปกลับขึ้นเด็กได้หลายรอบเลย drunk

อิอิ ขอถามหน่อยครับ AE86 ของท่านkim นี่เครื่องเดิมรึเปล่าครับนิ

หรือแอบไปเล่นตัวแรงพวก 4A-GE 20v ไรเถือกนั้น โฮะๆๆ lol

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 13:32:13 »

อ้าว คนตากเหรอเนี่ย อิอิกำครับ

เดี๋ยวถามน้องลูกเจ้าของโรงแรมราชาให้นะครับ (อายุน่าจะ 28-29 แล้วนะครับ ไม่แน่ใจว่าอาจารย์ Kim รู้จักกันหรือเปล่านะครับ ชื่อ บิ๊กครับ อัธยาศัยดีครับ เผื่อรู้จักกันครับคุยกับเจ้านี้ก็น่าจะง่ายดีครับ ไม่แน่ใจว่าญาติเค้ามีโชว์รูมรถหรือเปล่านะครับ)   ระบุเลยก็ได้นะครับว่าจะเอาเจ้าไหนครับ หมายถึงสนใจยี่ห้อไหนนะครับเผื่อเค้ามีคอนเนคชั่นกันก็อาจจะได้คุยกันได้ง่ายครับ หรือว่าเผื่อจะได้รู้ว่าศูนย์ไหนดีไม่ดีอะไรแบบนี้นะครับ  แต่เท่าที่ดูผมว่าเส้นหลักทางไปเชียงใหม่ก็โชว์รูมเยอะเหมือนกันนะครับ  เดี๋ยวนี้ศูนย์บริการน่าจะปรับปรุงกันดีหมดแล้วมั๊ง

ผมพึ่งไปตากมาเมื่อสองเดือนที่แล้วนะครับ  เงียบดีครับช่วงนี้  พอดีผมแวะไปเที่ยวแม่สอดมาครับ  ชายแดนก็ไม่ค่อยคึกคักเหมือนกันครับ

น่าจะคุยกันง่ายครับ ตจว.ครับ  ศูนย์ฯเค้าคนไม่ได้เยอะ รถไม่ได้ติดอะไร   แค่ไปขอเค้า test drive นี่ผมว่าเค้าก็คงจะแฮปปี้ครับ  ถนนเส้นนั้นขับอัดกันสบายๆเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2009, 13:34:43 โดย leim » บันทึกการเข้า
kim

« ตอบ #37 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 19:16:16 »

อิอิ ขอถามหน่อยครับ AE86 ของท่านkim นี่เครื่องเดิมรึเปล่าครับนิ

หรือแอบไปเล่นตัวแรงพวก 4A-GE 20v ไรเถือกนั้น โฮะๆๆ lol

ป่าว SR20 จะเปลื่ยนเป็นเครื่อง 4A ของมันดีกว่า
สตาร์สเครื่องที่ดังไปสามโล หาเครื่อง 4A สมบูรณ์จริงๆทำไหมมันยากจังเลย ซื้อมาสองเครื่องแล้ว ยังไม่โดนใจเลย unlove

อ้าว คนตากเหรอเนี่ย อิอิกำครับ

เดี๋ยวถามน้องลูกเจ้าของโรงแรมราชาให้นะครับ (อายุน่าจะ 28-29 แล้วนะครับ ไม่แน่ใจว่าอาจารย์ Kim รู้จักกันหรือเปล่านะครับ ชื่อ บิ๊กครับ อัธยาศัยดีครับ เผื่อรู้จักกันครับคุยกับเจ้านี้ก็น่าจะง่ายดีครับ ไม่แน่ใจว่าญาติเค้ามีโชว์รูมรถหรือเปล่านะครับ)   ระบุเลยก็ได้นะครับว่าจะเอาเจ้าไหนครับ หมายถึงสนใจยี่ห้อไหนนะครับเผื่อเค้ามีคอนเนคชั่นกันก็อาจจะได้คุยกันได้ง่ายครับ หรือว่าเผื่อจะได้รู้ว่าศูนย์ไหนดีไม่ดีอะไรแบบนี้นะครับ  แต่เท่าที่ดูผมว่าเส้นหลักทางไปเชียงใหม่ก็โชว์รูมเยอะเหมือนกันนะครับ  เดี๋ยวนี้ศูนย์บริการน่าจะปรับปรุงกันดีหมดแล้วมั๊ง

ผมพึ่งไปตากมาเมื่อสองเดือนที่แล้วนะครับ  เงียบดีครับช่วงนี้  พอดีผมแวะไปเที่ยวแม่สอดมาครับ  ชายแดนก็ไม่ค่อยคึกคักเหมือนกันครับ

น่าจะคุยกันง่ายครับ ตจว.ครับ  ศูนย์ฯเค้าคนไม่ได้เยอะ รถไม่ได้ติดอะไร   แค่ไปขอเค้า test drive นี่ผมว่าเค้าก็คงจะแฮปปี้ครับ  ถนนเส้นนั้นขับอัดกันสบายๆเลยครับ

ป่าวครับพี่หมอ ผมไม่ใช่คนจังหวัดตาก

มีร้านอาหารอะไรมั่งครับที่ต้องไปชิมไม่งั้นถือว่าไม่ถึงจังหวัดพิษณุโลก jap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2009, 07:48:08 โดย kim » บันทึกการเข้า
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #38 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 09:41:21 »

ง้อไม่มีตังออกรถใหม่เลย

เก็บไว้ขึ้นโบเดี่ยว อะ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
kim

« ตอบ #39 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 09:59:15 »

ง้อไม่มีตังออกรถใหม่เลย

เก็บไว้ขึ้นโบเดี่ยว อะ

ไปด้วยดิ ที่ไหน
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #40 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 10:15:19 »

ไม่ค่อยชอบรถสมัยนี้เลยครับ มีแต่เกียร์ออโตฯ ไม่มันส์

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki

« ตอบ #41 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 10:32:49 »

แล้วของคนที่ถอยมาแล้วก็นะ  ดัดแปลงสภาพเอาตามใจฉันกันหมดแล้วครับ ที่เห็น 100% คือเปลี่ยนโช๊ค ปรับแต่งช่วงล่างกันหมดทุกคนครับ  วิ่งๆได้ก็ประหยัดน้อยกว่าตัว civic FD นะตจว.  (อันนี้ไม่รู็ว่ามันโม้หรือเปล่านะครับ รถน้องสาวผมเอง บอกว่าราวๆ 17-18....  อะไรมันจะขนาดนั้น)  ตอนนี้ที่มีมัน 8 - 10 โลลิตรครับ  ไปขอนแก่นที่ไปกลับ 2800 ไม่ไหวครับ หนักอึ้งเลย ไปรอบนึงได้ซีพียู 4 หัว AMD เลยครับ   หารถเล็กๆประหยัดน้ำมันมาใช้ดีกว่าครับ เกรงว่าจะได้นั่งรถเมล์ร้อนไปโน่นมานี่แทนครับ อิอิกำ

ผมคงสักต้นๆปีหน้ามั๊งครับ    เดี๋ยวสืบราคาชิ้นส่วนของ Su ตัวนี้ก่อนว่ามันยังไงครับ (ทั้งนอกในศูนย์)  ส่วนเรื่องศูนย์นี่ก็ดีลเลอร์ที่นี่น่าจะผ่านมาตรฐานของ su เค้าครับ (ผมอยู่พิดโลกครับ ที่นี่ บ.นิธิบูรณ์ทำตลาด Protron - Forza - BMW - Volvo - Suzuki - KIA)  ถ้าพอรับได้ก็คงเอาตัวนี้แหล่ะครับ  แต่ถ้าไม่ไหวก็คง GE แหล่ะครับ  ไปไหนมาไหนมันสะดวกดีครับ   ปีหน้าน่าจะได้เดินทางบ่อยคับ  เที่ยวนะครับ ไม่ใช่ทำงาน อิอิกำ

อิอิ มานั่งยันครับว่าเจ้า FD นี่ประหยัดมาก ๆ ครับ ถ้าวิ่ง ตจว. ครับ เท่าที่คำนวณผมเหยียบประมาณ 120 - 130  นี่ได้ 17 กว่า ๆ เลยครับ แต่ถ้าในเมืองรถติด ๆ ได้ 10 - 11 ก.ม./ลิตร นี่ถือว่าเยี่ยมแล้วครับ he
Cybernetic

« ตอบ #42 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 10:46:07 »

มาแอบดูคนรวยคุยกัน  love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
kim

« ตอบ #43 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 14:16:39 »

อยากได้การ์ดจอ CPU Ramใหม่ เศร้าใจ Cry
Cybernetic

« ตอบ #44 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 14:59:20 »

อยากได้การ์ดจอ CPU Ramใหม่ เศร้าใจ Cry
ตกลงยังไม่สอย 9550 เหรอครับ

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์