หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตลุย ดูไบ ตามล่าหาทักกี้ ^^  (อ่าน 10477 ครั้ง)
2jz_turbo
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 09:48:34 »

หวัดดีปีใหม่คับพี่หนุ่ม มิน่าหล่ะ โทรไปไม่รับ เหอๆ แอบไปส่องสาวดูไบนี่เอง

ว่าแต่ว่าไอ้ตึกที่สูงที่สุดในโลกอ่ะ มันเสร็จแล้วหรอคับ

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 10:15:39 »

หวัดดีปีใหม่คับพี่หนุ่ม มิน่าหล่ะ โทรไปไม่รับ เหอๆ แอบไปส่องสาวดูไบนี่เอง

ว่าแต่ว่าไอ้ตึกที่สูงที่สุดในโลกอ่ะ มันเสร็จแล้วหรอคับ

เมียบอกว่า เค้า แกรนโอเพ่นนิ่ง กันไป วันที่ 3 อะครับ น่าจะเรียบร้อยแล้ว ผมส่องๆดู ข้างบนไม่มีเครน แล้ว

tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 10:17:18 »

นครแห่งความฝัน ณ กลางทะเลทราย  Cool

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #18 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 10:20:45 »

สวยงามเลยทีเดียวครับ  jap

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
2jz_turbo

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 10:41:45 »

เมียบอกว่า เค้า แกรนโอเพ่นนิ่ง กันไป วันที่ 3 อะครับ น่าจะเรียบร้อยแล้ว ผมส่องๆดู ข้างบนไม่มีเครน แล้ว

อยากเห็นวิวจากมุมบนจังเลยคับพี่ เหอๆ

numz

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 11:31:06 »

อยากเห็นวิวจากมุมบนจังเลยคับพี่ เหอๆ

- -' จนปัญญา เดี่ยวนี้ อะไรที่เคยเข้าได้ก็ไม่ให้เข้าแล้ว ป้องกันหรืออะไรซักอย่าง...ตึกเรือใบ เคยเข้าไป ถ่ายรูปในตัวตึกได้ ดูความอลังการ ตอนนี้ให้แต่ แขกที่มาพัก กับ คนที่จองโต๊ะกินข้าวใว้เท่านั้น...

รอบนี้พาลูกไปด้วย จะให้เมียพาไปเที่ยว แหล่งท่องเที่ยวกลางคืนไม่สะดวกนัก รอบหน้า หนีไปคนเดียว ดีกว่า  he

จะว่าไป แคนมีโปรแกรมของ BB บ้างมั้ย

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 11:44:56 »

อิจฉาคนเที่ยวจังวุ๊ยยยยย mdr
Suhanna

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 12:02:20 »

ขอบคุณสำหรับรูปที่ถ่ายมาครับคุณหนุ่ม ผมไม่ได้ไปมาสิบกว่าปีแล้ว ครั้งสุดท้ายไปซื้อทองก่อนกลับจากยุโรป เห็นรูปคุณหนุ่มแล้ว อย่างหน้ามือหลังเท้า คงต้องหาโอกาสไปย้อนอดีตแล้วเนา  mdr

ขอบคุณมากครับ  lol
numz

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 12:31:40 »

ขอบคุณสำหรับรูปที่ถ่ายมาครับคุณหนุ่ม ผมไม่ได้ไปมาสิบกว่าปีแล้ว ครั้งสุดท้ายไปซื้อทองก่อนกลับจากยุโรป เห็นรูปคุณหนุ่มแล้ว อย่างหน้ามือหลังเท้า คงต้องหาโอกาสไปย้อนอดีตแล้วเนา  mdr

ขอบคุณมากครับ  lol

ไปรอบหน้ามันก็คงเปลีย่นอีกครับพี่...ประเทศมันกำลังโต เห็นว่าเปิดเมือง มาได้ 60กว่าปีเท่านั้น เด็กกว่าพ่อผมอีก -*-
รถไฟฟ้า เปิดให้วิ่งบ้างแล้ว แต่ยังไม่ครอบคลุม บางส่วนต่อขยายยังไม่เสร็จ เช่น หน้าตึกแฟนผม  bad ถนนหนทาง ฝั่งละ 7เลน บางเวลาติดแน่น ก็ว่า จะทำ อุโมง+สะพานเพิ่มอีก ยังมีเนื้อที่ ที่ยังเป็นทะเลทราย ที่พร้อมจะสร้างตึกย่านที่อยู่อาศัยอีก

สนามบิน เทอมินอล 1-2 สำหรับสายการบินทั่วไป 3สำหรับเอมิเรส อย่างเดียวก้ว่าเยอะแล้ว ตอนนี้กำลังทำ เทอมินอล4อีก

ผมว่า อีก 5-6 ปี ถนน เชคซาอิด สายหลัก จะมีตึกสูงเพิ่มขึ้นอีกอย่างแ่น่นอน ตอนเมียผมไป วันแรกเมื่อ 3ปีก่อน ตึกสูงสุดคือ 15ชั้น ตอนนี้เมียผม ย้ายไปอยุ่ตึกสูง 50 ชั้นแทนแล้ว ตึกเล็กๆ จะทุบทิ้งและสร้างตึกสูงอีกแน่นอน

yuki_kaze

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 12:36:54 »

ถ่ายภาพได้สวยจังเลยครับ

มีอะไรแปลกตาให้ชมเยอะแยะเลย great

ค่าครองชีพเขาแพงกว่าเราเยอะมากไหมครับ?

ผมสงสัยอยู่อย่างนึงว่าการชลประทานเขาเอาแหล่งน้ำจากไหนครับ??

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
numz

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 12:48:25 »

ถ่ายภาพได้สวยจังเลยครับ

มีอะไรแปลกตาให้ชมเยอะแยะเลย great

ค่าครองชีพเขาแพงกว่าเราเยอะมากไหมครับ?

ผมสงสัยอยู่อย่างนึงว่าการชลประทานเขาเอาแหล่งน้ำจากไหนครับ??

ถ่ายภาพสวย คงไมืขอรับใว้ครับ ฝีมือไม่มี -*-
ค่าครองชีพ ก็ สูงเอาการ 1 เดียแร่ม(แฮ่ม) ประมาณ 8-9 บาท  แท๊คซี่ แบบโบกเริ่มต้นที่ 3 แฮ่ม (ถ้าโทรเรียก 6) นั่งรถ10นาที ขับที่ 100-120 ก็ ประมาณ 27-35 แฮ่ม  beurk อควอเรี่ยมค่าเข้า 50 แฮ่ม สกี 100แฮ่ม ประมาณนั้นครับ

น้ำ ด้วยความที่ ดูไบเป้นเมืองท่า ติดทะเล น้ำที่เห็นเป้นคลองกลางเมืองคือการขุด เป้นทางจากทะเลเข้ามา ครับ ส่วนทะเลสาบ หรือ ลำน้ำใน ห้าง/โรงแรม จะใช้ การ สูบน้ำจากทะเล เข้ามา ส่วนน้ำที่ใช้ ในครัวเรือน มาจาก โรงกลั่นน้ำ จากน้ำทะเลมาเป็นน้ำ จืดครับ น้ำประปา ยังไม่น่าดื่มเหมือนทางยุโรป น้ำขวดที่ขายเป้นน้ำแร่ซะมากกว่า

yuki_kaze

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 12:53:51 »

ขอบคุณครับ ได้ความรู้หลายอย่างเลย

เป็นเมืองที่มีอะไรน่าศึกษาหลายอย่าง yes

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Gigolo

« ตอบ #27 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 13:36:40 »

โอ้ สวยงาม  ไปเคาท์ดาว์นที่ดูไบ สนุกสนานเลยสิครับหนุ่ม 
ว่าแต่กล้วยที่นู้นมันถูกหรือครับ เค้าถึงแจกกัน 555+
2jz_turbo

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 13:47:40 »

- -' จนปัญญา เดี่ยวนี้ อะไรที่เคยเข้าได้ก็ไม่ให้เข้าแล้ว ป้องกันหรืออะไรซักอย่าง...ตึกเรือใบ เคยเข้าไป ถ่ายรูปในตัวตึกได้ ดูความอลังการ ตอนนี้ให้แต่ แขกที่มาพัก กับ คนที่จองโต๊ะกินข้าวใว้เท่านั้น...

รอบนี้พาลูกไปด้วย จะให้เมียพาไปเที่ยว แหล่งท่องเที่ยวกลางคืนไม่สะดวกนัก รอบหน้า หนีไปคนเดียว ดีกว่า  he

จะว่าไป แคนมีโปรแกรมของ BB บ้างมั้ย

แสดงว่าไปโดนมาแล้ว กรั่ก ๆ อิอิ

ไ่่ม่มีเลยคับพี่ จะบอกว่า แผ่น cd ที่เค้าให้มายังไม่ได้แกะออกจากซองเลยคับ เฮ้อ ไม่มีเวลาเลย

numz

« ตอบ #29 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 15:31:50 »

โอ้ สวยงาม  ไปเคาท์ดาว์นที่ดูไบ สนุกสนานเลยสิครับหนุ่ม 
ว่าแต่กล้วยที่นู้นมันถูกหรือครับ เค้าถึงแจกกัน 555+

เค้าดาวกับ ลูกครับพี่ แม่มันมีปาร์ตี้ ที่ผับ เอาลูกไปด้วยไม่ได้  love love

แสดงว่าไปโดนมาแล้ว กรั่ก ๆ อิอิ

ไ่่ม่มีเลยคับพี่ จะบอกว่า แผ่น cd ที่เค้าให้มายังไม่ได้แกะออกจากซองเลยคับ เฮ้อ ไม่มีเวลาเลย

โดนตัวถูก สุดมาอะครับ จาก mbk เมียว่าจะเอาไปขายที่ดุไบหละ 8520 มั้ง ที่ดูไบ 1800 แฮ่ม แพงได้ใจ

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์