หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใช้ระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ รบกวนแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 10603 ครั้ง)
idirex2000
Vmodtech Member

« เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:21:46 »

เพิ่งจะหัดเล่นครั้งแรกเพื่อนๆพี่ๆรบกวนแนะนำหน่อยครับ
ไม่ทราบว่า Thermaltake 760is เป็นยังไงบ้างครับหรือซื้อแบบแยกดี

ขอบคุณมากครับ love love
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:31:48 »

ซื้อแบบแยกจะดีกว่าครับ จะติดเคสหรือไม่ติดครับท่าน

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:34:16 »

แนะนำ แบบแยกอีกคน สำหรับต้องการความเย็นจากน้ำแบบแท้จริง แบบ เซทมันออกจะเน้นความง่ายต่อการติดตั้งมากกว่า คุณภาพ

idirex2000

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:35:10 »

ซื้อแบบแยกจะดีกว่าครับ จะติดเคสหรือไม่ติดครับท่าน
ไม่ติดครับป๋าและค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ
beerking

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:44:57 »

ไม่ติดครับป๋าและค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ

เอาแบบแยกชิ้นไป ติดตั้งเอง ก็ ตั้งงบไว้ไม่น่าจะเกิน 7000 บาท  ครับ
tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:49:47 »

ผมก็สนใจเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้มันดังมากหรือเปล่าเอาไว้ข้างๆเตียงเลย เพราะปั๊มน้ำบ่อปลาผมมันค่อนข้างดัง Wink

ดันรอคำตอบให้ท่าน idirex2000 ครับ
idirex2000

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:50:38 »

ขอบคุณครับ

เอาแบบแยกชิ้นไป ติดตั้งเอง ก็ ตั้งงบไว้ไม่น่าจะเกิน 7000 บาท  ครับ
อาจารย์แล้ว 955BE ผมมันจะลากได้ยาวกว่าเดิมอีกหน่อยไหมครับ
ขอบคุณครับ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:53:06 »

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ต้องดูที่ TK ครับ แต่บล็อคที่ใส่LGA1156 ได้ตอนนี้ดันไม่มีขายนี่ดิครับ เด๋วไว้ลองดูๆให้ครับ

ในเว็บบอร์ด OCZ ผมก็ได้ข่าวว่ามีพวกนำเข้ามาขายด้วยนะครับ ต้องลองไปส่องๆดูครับ พวกบล็อคฮีตคิลเลอร์เห็นเขาว่าแจ๋วผมก็ไม่ได้ลองเลย

รอท่านSuhanna มาตอบก็ได้นะครับ ท่านนั้นนั้นเขาเชี่ยวชาญด้านนี้มากเลยครับ ส่วนผมงูๆปลาๆยังใช้หม้อน้ำกะปั้มสวิฟเทค

และบล็อคขอEK Supreme ที่พี่หมอซื้อให้อยู่เลยครับ แต่ถ้าเล่นกับ PhenomII ผมว่าผลต่างกับซิงค์ดีๆค่อนข้างน้อยนะครับ

ถ้าเทียบกับเล่นกับพวก Core i5-i7 อันนั้นเล่นน้ำจะเย็นต่างกว่าพอสมควรเลยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:55:36 »

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ต้องดูที่ TK ครับ แต่บล็อคที่ใส่LGA1156 ได้ตอนนี้ดันไม่มีขายนี่ดิครับ เด๋วไว้ลองดูๆให้ครับ

ในเว็บบอร์ด OCZ ผมก็ได้ข่าวว่ามีพวกนำเข้ามาขายด้วยนะครับ ต้องลองไปส่องๆดูครับ พวกบล็อคฮีตคิลเลอร์เห็นเขาว่าแจ๋วผมก็ไม่ได้ลองเลย

รอท่านSuhanna มาตอบก็ได้นะครับ ท่านนั้นนั้นเขาเชี่ยวชาญด้านนี้มากเลยครับ ส่วนผมงูๆปลาๆยังใช้หม้อน้ำกะปั้มสวิฟเทค

และบล็อคขอEK Supreme ที่พี่หมอซื้อให้อยู่เลยครับ แต่ถ้าเล่นกับ PhenomII ผมว่าผลต่างกับซิงค์ดีๆค่อนข้างน้อยนะครับ

ถ้าเทียบกับเล่นกับพวก Core i5-i7 อันนั้นเล่นน้ำจะเย็นต่างกว่าพอสมควรเลยครับ
สงสัยได้เปลี่ยน i5 750 ตามลุงกับหมอLeim แน่ๆ อิอิกำ
2jz_turbo

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:55:58 »

ผมก็สนใจเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้มันดังมากหรือเปล่าเอาไว้ข้างๆเตียงเลย เพราะปั๊มน้ำบ่อปลาผมมันค่อนข้างดัง Wink

ดันรอคำตอบให้ท่าน idirex2000 ครับ

รู้สึกว่าปั้ม eheim จะเงียบนะคับพี่เชน อิอิ

Suhanna

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 17:13:00 »

ถ้าจะเอาเงียบ คงต้องเลือกปั้มเงียบๆหน่อยครับ เพราะเป็นอุปกรณ์ชิ้นเดียวที่ทำให้เงียบได้ยากที่สุด

ถ้าเน้นเงียบแล้วแรงด้วยตอนนี้มีน่าสนใจอยู่สองตัวครับ

ตัวนี้แรงพอๆกับ 355 แต่เงียบกว่าพอควร ขนาดใหญ่เอาการอยู่ ของ EK DCP2.2 (DD CPX-Pro Rebrand)
ราคาไม่แรงมากครับ สั่งเสร็จถึงเมืองไทยประมาณสองพันนิดๆ

อีกตัวก็ Swiftech 655 Vario แล้วปรับรอบลงมา

ของแต่งเยอะมาก เมืองไทยนิยมครับ ราคาซื้อในนี้น่าจะสัก สามพันบวกลบนิดหน่อย

ทั้งสองตัวเงียบและแรงกว่าปั้มตู้ปลาเยอะครับ TT P500 ไม่แนะนำ เพราะเพิ่มสตางค์อีกนิดหน่อย ก็ได้ปั้มเงียบๆ แรงๆแล้ว  jap
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 17:14:59 »

เข้ามาดูครับ
idirex2000

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 17:15:08 »

ถ้าจะเอาเงียบ คงต้องเลือกปั้มเงียบๆหน่อยครับ เพราะเป็นอุปกรณ์ชิ้นเดียวที่ทำให้เงียบได้ยากที่สุด

ถ้าเน้นเงียบแล้วแรงด้วยตอนนี้มีน่าสนใจอยู่สองตัวครับ

ตัวนี้แรงพอๆกับ 355 แต่เงียบกว่าพอควร ขนาดใหญ่เอาการอยู่ ของ EK DCP2.2 (DD CPX-Pro Rebrand)
ราคาไม่แรงมากครับ สั่งเสร็จถึงเมืองไทยประมาณสองพันนิดๆ

อีกตัวก็ Swiftech 655 Vario แล้วปรับรอบลงมา

ของแต่งเยอะมาก เมืองไทยนิยมครับ ราคาซื้อในนี้น่าจะสัก สามพันบวกลบนิดหน่อย

ทั้งสองตัวเงียบและแรงกว่าปั้มตู้ปลาเยอะครับ TT P500 ไม่แนะนำ เพราะเพิ่มสตางค์อีกนิดหน่อย ก็ได้ปั้มเงียบๆ แรงๆแล้ว  jap
ขอบคุณมากครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 17:18:04 »

ที่แน่ๆ ในกระทู้นี้ ปรามาจารย์ด้านการเล่นน้ำ  และ  ด้านการลงน้ำ เผลอๆอาจตัวเปียกน้ำมัน  มีครบแล้วครับ   คอนเฟิร์ม อิอิกำ
HuGnOi

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 17:48:43 »

จัดแรงๆสวยๆเลยครับพี่ glasses

ผมเคยไปเจอตู้น้ำเย็นอันเล็กๆขนาดใส่น้ำ1.5ลิตรน่ะครับ ว่าจะเอามาโมเล่นเป็นถังพักน้ำ แล้วเอาปั๊มดูดน้ำออกตรงช่องกดน้ำเย็น

แต่ยังไม่มีบล็อคน้ำกับปั๊ม(งบด้วย) เลยต้องพักโครงการไว้ก่อน winktongue
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์