หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 5 เหตุผล เพราะเหตุไรควรใช้หูฟังบลูทูธ !  (อ่าน 415 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2020, 06:30:05 »

5 เหตุผล ไฉนจงใช้หูฟังบลูทูธ !

อย่างที่ทุกผู้ทุกนามรู้กันนะคะ ว่าในสมัยปัจจุบันนี้ไลฟ์แบบไลฟ์สไตล์มันทันทีทันใดด้วยกันปรารถนาความคล่องตัวมากเท่าไหร่ เพียงถ้าเราแค่อยู่นิ่ง ๆ ในมหุรดีที่คนอื่นเขาเดินไปข้างหน้าหูฟังบลูทูธ นั่นก็หมายความว่าคุณเริ่มถอยหลังแล้ว เกริ่นซะจริงจังเชียว เพราะราวกับนั้นอุปกรณ์ต่าง ๆ จึงจำเป็นจะต้องต้องตอบสนองไลฟ์รูปแบบไลฟ์สไตล์แบบนี้ได้ดีเปรียบเสมือนกัน ตัวอย่างเช่นหูฟัง ที่เริ่มจากการมีแถวยาว ๆ ซึ่งก็มีมาจนถึงประจำวันนี้ แค่เฉพาะจะมีฟังก์ชันต่าง  ๆ ทวีคูณ มีหลายรูปแบบขึ้น ไม่ว่าจะเป็นหูฟังออกกำลังกาย  หูฟังบลูทูธปลอดตระกูลแหวกแนว ๆ เชื่อว่าจากที่กล่าวมาเพื่อนๆ คงเห็นความหมายอันสำคัญและพอจะรู้สาเหตุคล่าว ๆ แล้วใช่มั้ยคะว่าทำไมเราต้องใช้หูฟังบลูทูธ แค่นั้นเราจะมาเน้นจะชัด ๆ กันค่ะ ว่าเจ้าหูฟังบลูทูธ นี้มีผลประโยชน์ด้านใดกันบ้าง ไปดูกันค่ะ

>> เหตุปัจจัยที่น่าใช้หูฟังบลูทูธ

• ลดการเสี่ยงในการแผ่กระจายของคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าที่ออกมาจากมือถือ : เคยตรวจกันมั้ยคะว่าเวลาเราคุยโทรศัพท์นาน ๆ เราจะเริ่มมีการวางท่าปวดหูหรือไม่แน่อาจมีอาการมึน ๆ เข้ามา นั่นเป็นด้วยเหตุว่าเราได้รับคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้ามาจากโทรศัพท์มือถือของเรามากเกินไป กับเจ้าหูฟังบลูทูธก็เหมาะมาก ๆ เนื่องด้วยคนที่ต้องทำงานหรือคุยงานตลอดวันค่ะ
  • ลดความเสี่ยงของการเกิดอุบัติเหตุบนท้องวิถีได้ค่ะ : เพราะหลาย ๆ เคสที่รถเสียหลักไม่ก็เกิดอุบัติเหตุเพราะคุยโทรศัพท์บนรถแล้วไม่ไหวสวมสมอลทอร์ค ไม่ใช่หรือ หูฟัง bluetooth ทำเอาสมรรถภาพในการควบคุมรถต่ำลง จึงทำได้เกิดเทกระจาดได้ง่าย ๆ ด้วยกันในช่วงที่ผ่านมารัฐบาลก็ได้มีการรณรงค์ไม่ให้คุยโทรศัพท์เวลาใช้รถ แค่นั้นถ้าต้องคุยจริง ๆ ก็ต้องสวมสมอลทอร์คหรือหูฟังบลูทูธเท่านั้น นับว่าก็เป็นได้โดนใจเหตุการณ์นี้ก้าวหน้าค่ะ
  • สมรรถใช้งานได้ง่าย ไม่ต้องซุกซนกับพวกยาว ๆ ที่พันกันอุตลุต : เพื่อนๆ เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ไหม ที่จะใช้งานหูฟัง เท่านั้นละทีก็ต้องมานั่งแกะจารชนที่ยุ่งเหยิงออก ใช้เวลามักจะเยอะ พร้อมกับเมื่อแกะไม่ระวังจำพวกก็อาจจะจะขาดเอาง่าย ๆ งานเข้าไปอีก ! เวลาขับรถถ้าไม่แกะสายลับเอาไว้ปฎิบัติงานน รับประกันได้ว่ารับถนนไม่ทันแน่ ๆ ซึ่งเจ้าหูฟังบลูทูธ หรือไม่ หูฟัง true wireless จะเอาใจช่วยแก้ปัญหากลุ่มนี้ให้หมดไปได้
  • หูฟัง ดีไซน์ดูดี ทันสมัย ใช้งานสบาย : หูฟัง รุ่นใหม่ ชนิด หูฟังบลูทูธ หรือ หูฟัง true wireless มักจะถูกวางโครงออกสวยหรู ล้ำสมัย ถือเป็นเสมอเหมือนแอคเซสเซอรี่ที่ช่วยเสริมบุคลิกให้สวยสดขึ้นได้ สดการแสดงไลฟ์ไตล์ของคน ๆ นั้นได้ดีเลยเชียว จึงเป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่เราควรทดลองแปรเปลี่ยนมาใช้หูฟังบลูทูธ
  • หูฟังเป็นได้เชื่อมต่อกับอุปน้ำมือ์สมาร์ทโฟน ใช่ไหมคอมพิวเตอร์ได้ง่าย : หูฟังอาจเชื่อมต่อได้ทั้งโทรศัพท์มือถือกับคอมพิวเตอร์ของคุณ ทำให้มีความในการใช้งานมากขึ้น เรียกได้ว่าซื้อครั้งเดียว ใช้งานได้สองต่อเลยค่ะ

เท่านั้นเหรียญย่อมมีสองด้านเรียบ เมื่อมีจุดแข็งแล้วก็ต้องมีข้อด้อย เดี๋ยวจะรู้สึกว่า เอ๊ะ ทำไมถึงเชียร์เจ้าหูฟังบลูทูธจังเลย วันนี้เราก็เอาข้อด้วยของหูฟังบลูทูธมาฝากกันค่ะ สำหรับจะได้นึกตรองว่า ถูกต้องค่าแก่การควักน้ำมือะเป๋าซื้อไม่ใช่หรือ

• หูฟังบลูทูธต้องใช้แบตเตอรี่ในหน้าที่ แน่แท้ว่าเมื่อตัดล่าช้ายาว ๆ ออกไปก็ต้องมีวิทยาการอื่นมาแเก่าแก่ซึ่งนั่นก็คือแบตเตอรี่นั่นเอง คนที่ใช้หูฟังบลูทูธก็ต้องสละโอกาสในการชาร์ทแบตหน่อยนะคะ จากเดิมที่ต้องชาร์จแบตโทรศัพท์มือถืออยู่แล้วก็ชาจ์ทแบตหูฟังบลูทูธไปด้วยเลยค่ะ
  • ราคาจะสูงกว่าหูฟังแบบโดยทั่วไป เมื่อมีความสะดวกมากขึ้น ตรงใจชีวิตได้มากขึ้น แน่แท้ว่าไอเท็มที่จะตามมาคือค่าที่จะต้องสูงขึ้นค่ะ
  • การดูแลบำรุงถูกชะตาษาหูฟังบลูทูธคงจะจะต้องระแวดระวังยิ่งกว่าหูฟังแบบโดยทั่วไปค่ะ ด้วยเหตุว่ามีวงจรด้านในที่อาจจะจะซับซ้อนกว่าค่ะ

พร้อมกับนี่คือเหตุผลว่าทำไมจำต้องใช้หูฟัง bluetooth หวังว่าข้อมูลนี้จะทำเอาเพื่อน ๆ ปลงใจได้ง่ายรุ่งโรจน์นะคะ สุดเชิงนี้แม้เพื่อน ๆ คนไหนพึงประสงค์ช้อปปิ้งออนไลน์หูฟังบลูทูธสมรรถคลิ๊กได้ที่นี่เล๊ย “หูฟัง bluetooth”

Tags : หูฟังบลูทูธ,หูฟัง bluetooth,หูฟังบลูทูธไร้สาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์