หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรโมชั่นร้าน Jedi ในงานคอมมาร์ทครับ ดูรายละเอียดด้านใน  (อ่าน 5455 ครั้ง)
BombBerMans
Vmodtech Member

« เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 20:15:01 »

THERMALRIGHT  TURE BLACK REV. C                              1990

THERMALRIGHT   120 EXTREME  REV. C                           1690

THERMALRIGHT  120 EXTREME - 1366 RT                         1890

COGAGE TRUE SPIRIT                                                  1100

COGAGE MST - 140                                                      1290

THERMALRIGHT  HR - 09 TYPE 4                                      490

อ้างอิงจาก
http://www.jedicool.com/news.php?id=13

คราวนี้ใครอยากเปลี่ยนซิ้งใหม่ หรือ มองหาซิ้งใหม่ๆอยู่ ไม่ควรพลาดครับ  drunk

ปล.ยังไงผมก็จะเอา Venomuas X  intello

SUNNY.... Luv Luv

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 20:41:01 »

แหล่มไปเลยครับ พรุ่งนี้ต้องไปงานแล้วววว อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 20:43:22 »

แหล่มเลยครับเจ๊บ๊วย  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 20:48:17 »

ดีแล้วครับ ^^
Red devil tr.

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 20:49:46 »

อยากใด้จัง แต่ต้องหาเงินซ่อมแอร์ก่อน.. Cry
yoshiki

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:03:09 »

มีน้อยจังอ่า  Shocked
HuGnOi

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:08:24 »

อืมมมม น่าไปสอยTURE BLACK มาเข้าคู่กับพัดลมแขกจริงๆ มีโปรแถมปลั๊กอุดหูมั้ยครับ lol
BombBerMans

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:11:19 »

พัดลมแขกเป็นยังไงหรอครับ อยากเห็นสงสัยมันคงจะแรงมากๆ  Cool

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:21:31 »

lol อยากได้ด้วย มาช่วงเงินขาด

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:25:24 »

เสร็จงานนี้มีต่อมอเตอร์โชว์ด้วยเลยป่าวครับ

เดี๋ยวรอข้อเสนอมอเตอร์โชว์จาก jedi ดีกว่า  เผื่อจะดี อิอิกำ drunk

เผื่อจะมีผ่อนซิงค์ 84 งวด สบายๆ  อิอิ
HuGnOi

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:38:49 »

พัดลมแขกเป็นยังไงหรอครับ อยากเห็นสงสัยมันคงจะแรงมากๆ  Cool

เรื่องมันยาวครับท่าน มันเป็นพัดลม 1.3A ต่อตรงๆลงบอร์ดเสียวดีครับ แต่มีทางแก้โดยแปลงสายเข้าpsuแทน แต่ที่แก้ไม่ได้แน่ๆคือเรื่องเสียงครับ กับความสั่นสะเทือนเล็กๆที่อาจมีผลในการใช้งานระยะยาวครับ

ผมว่าไปเอาพัดลมหวีดนรกที่เซฟเวย์หรือไปหาพัดลมตามบ้านหม้อเอาจะดีกว่าครับ เลือกแอมป์น้อยๆลมแรงๆ ร้านแถวๆนั้นเค้าให้ลองกันก่อนได้ครับ ได้ของแล้วหาหัวต่อตามแบบที่ชอบได้เลย 3พิน หรือ molex เค้ามีให้หมด

พัดลมแขกลมมันแรงจริงๆครับต้องยอมรับ แต่ถ้าซิงค์ไม่ดีจริงความร้อนอังอยู่ที่ฐานก็หมดประโยชน์ แต่ถึงซิงค์จะดีแค่ไหนถ้าห้องร้อนก้อหมดความหมายอีก

สรุปคือ
จะเล่นocกันแบบใช้งาน พัดลมนี้ก้อไม่เหมาะเพราะเสียง+ความเร็วลมมันเกินจำเป็น
จะเล่นฝืนๆซิสเต้มหน่อย หาพัดลมที่ปลอดภัยกว่าเสียงเบากว่าลมเบากว่าหน่อย เปิดแอร์เย็นทั้งคนทั้งเครื่อง ดีกว่ากันเยอะครับ

นี้คือประสพการณ์ส่วนตัวน๊ะครับท่าน จากที่เคยๆลอง
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:50:46 »

เรื่องมันยาวครับท่าน มันเป็นพัดลม 1.3A ต่อตรงๆลงบอร์ดเสียวดีครับ แต่มีทางแก้โดยแปลงสายเข้าpsuแทน แต่ที่แก้ไม่ได้แน่ๆคือเรื่องเสียงครับ กับความสั่นสะเทือนเล็กๆที่อาจมีผลในการใช้งานระยะยาวครับ

ผมว่าไปเอาพัดลมหวีดนรกที่เซฟเวย์หรือไปหาพัดลมตามบ้านหม้อเอาจะดีกว่าครับ เลือกแอมป์น้อยๆลมแรงๆ ร้านแถวๆนั้นเค้าให้ลองกันก่อนได้ครับ ได้ของแล้วหาหัวต่อตามแบบที่ชอบได้เลย 3พิน หรือ molex เค้ามีให้หมด

พัดลมแขกลมมันแรงจริงๆครับต้องยอมรับ แต่ถ้าซิงค์ไม่ดีจริงความร้อนอังอยู่ที่ฐานก็หมดประโยชน์ แต่ถึงซิงค์จะดีแค่ไหนถ้าห้องร้อนก้อหมดความหมายอีก

สรุปคือ
จะเล่นocกันแบบใช้งาน พัดลมนี้ก้อไม่เหมาะเพราะเสียง+ความเร็วลมมันเกินจำเป็น
จะเล่นฝืนๆซิสเต้มหน่อย หาพัดลมที่ปลอดภัยกว่าเสียงเบากว่าลมเบากว่าหน่อย เปิดแอร์เย็นทั้งคนทั้งเครื่อง ดีกว่ากันเยอะครับ

นี้คือประสพการณ์ส่วนตัวน๊ะครับท่าน จากที่เคยๆลอง

ต้องทำประกันนิ้วด้วยครับ เผลอแหย่เข้าไปตอนมันทำงาน อาจได้เลือดครับ  อิอิกำ

พัดลมแขกนี่น่าสนใจครับ    เพราะแขกเผยแพร่ให้ลูกหม้อโชว์การเสียบไฟลงบอร์ดแล้วบอกว่า (แต่ไม่ยักกะเห็นแขกทำ) บอร์ดรับได้ทนได้.... โร๊ดโชว์สร้างความมั่นใจให้เหล่าสาวกศรัทธาในความแรง   ซึ่ง ผมก็รู้ว่าคุณเห็นครับ เง้อ

ผมขอผ่านแล้วกันครับงานนี้    เดี๋ยวได้เคลมบอร์ดคงไม่ไหวครับ อิอิ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 09:08:57 »

เหล่าศาสดาพัดลมแขก สามารถเสียบพัดลมแขกลงบอร์ดสองตัวประกบหน้าหลัง zink + oc ได้ 555+   rofl

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 15:57:07 »

ไม่มีโปรเคสกะpowerมั่งเหรอครับ กำลังอยากได้มาแทนเคสเหล็ก5โลอยู่ อิอิ

รับfitting3/8จ้า
BombBerMans

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 20:15:56 »

ไม่มีโปรเคสกะpowerมั่งเหรอครับ กำลังอยากได้มาแทนเคสเหล็ก5โลอยู่ อิอิ

วันนี้ไปหา เห็นมีพาวเวอร์ครับ แต่จำไม่ได้ว่าของอะไร

แล้วก็ซิ้งต่างๆ แต่โดยรวม ร้านดูโล่งๆครับ  arf น่าจะเอา Venomuas X ไปขายจะได้สอยเลย
 drunk

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์