หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อว่าเราทุกคน เคยเป็นแบบนี้ (ไม่ข้อใดก็ข้อหนึ่ง)  (อ่าน 4518 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 15:40:35 »

ลองอ่านดูว่าตรงไหม .. มีอะไรที่แตกต่างจากนี้อีกรึป่าว.. ชีวิตคนเรา

บอกกับตัวเองว่าจะเลิกทำบางอย่าง ... ...
แต่ก็ไม่เห็นว่าจะเลิกได้อย่างที่พูด

เคยคิดจะไว้ผมยาว อยากให้ยาวถึงกลางหลัง ... ...
แต่ยาวไม่เท่าไหร่ก็ตัด เพราะรำคาญ

เคยคิดวางแผนจะทำโน่นทำนี่ให้กับชีวิตตัวเอง ... ...
แต่ก็ไม่เคยทำได้ซักครั้ง

ชอบใครคนหนึ่ง รู้ว่ามาเป็นแฟนกันไม่ได้ ... ...
แต่บางครั้งก็ยังแอบหวังอยู่เล็กน้อย

เหมือนจะรู้จักตัวเองดีกว่าใครๆ ... ...
แต่บางครั้งต้องถามคนอื่นว่าเราเป็นยังไง

เหมือนจะเป็นตัวของตัวเองมาก ......
แต่ที่จริงทุกสิ่งไม่ใช่เรา

รำคาญคนบางคน ......
ทั้งที่เขาดีกับเราจะตาย

เหมือนจะรู้ใจ เข้าใจ ... ...
แต่บางครั้งเหมือนไม่เป็นอย่างนั้น

อยากสวย ... ...
ทำไมมันไม่สวย (ก็ไอ้กระจกเฮงซวย ส่องแล้วไม่สวยแบบเนี้ย)

บางครั้งอยากรอ .....
แต่ก็ไม่อยากให้นานนัก

อยากบอกให้รู้ว่าคิดยังไง ......
ก็ได้แต่เก็บไว้ข้างในไม่กล้าบอก

อยากทำอะไรดีๆ ให้ใครซักคน ......
แต่เขาไม่อยู่ให้เราได้ทำอะไรให้แล้ว

อยากย้อนเวลากลับไปทำสิ่งดีๆ ......
แต่เราไม่มีเครื่องย้อนเวลา

อยากได้ A ... ...
แต่ขี้เกียจอ่านหนังสือ

อยากวางความเกลียด ... ..
แต่พอเห็นมันแล้ววางไม่ลง

อยากเป็นคนที่ใครๆ ก็รัก ใครๆ ก็คิดถึง ... ...
แต่ดันทำตัวให้คนอื่นเกลียด

ร้องขอความเห็นใจ ความรัก ความเอาใจใส่ ... ..
แต่ไม่เคยดูว่าคนอื่นเขามีให้หรือเปล่า

มีความรักให้คนอื่นเสมอ ... ...
แต่ไม่เคยรักตัวเอง

ที่มา : Dhammadelivery

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 15:44:46 »

เป็นเหมือนกันครับ

ดูเหมือนจะเป็นข้อแก้ตัวให้ตัวเองครับ

รู้ว่าควรทำอะไร

แต่ความหลงผิดมันครอบงำ 666

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 15:47:18 »

เป็นเหมือนกันครับ

ดูเหมือนจะเป็นข้อแก้ตัวให้ตัวเองครับ

รู้ว่าควรทำอะไร

แต่ความหลงผิดมันครอบงำ 666
ผมเป็นอยู่หลายข้อเลยครับ  Kiss

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 15:50:15 »

คนแรก อิอิ
yoshiki

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 16:02:42 »

โดนเกือบทุกข้อ อิอิ whip
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 16:48:43 »

ชอบใครคนหนึ่ง รู้ว่ามาเป็นแฟนกันไม่ได้ ... ...
แต่บางครั้งก็ยังแอบ หวังอยู่เล็กน้อย

อันนี้ผมเลยครับ ผมเล็งแม่ค้าไก่ทอดหาดใหญ่แถวบ้านผมมาตั้งสาวจนตอนนี้แก่แล้วครับ

ทำได้แต่ไปยืนซื้อแล้วมองร่องนม เพราะว่าผมเป็นคนขี้อายครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 17:13:39 »

แต่บางครั้งก็ยังแอบ หวังอยู่เล็กน้อย

อันนี้ผมเลยครับ ผมเล็งแม่ค้าไก่ทอดหาดใหญ่แถวบ้านผมมาตั้งสาวจนตอนนี้แก่แล้วครับ

ทำได้แต่ไปยืนซื้อแล้วมองร่องนม เพราะว่าผมเป็นคนขี้อายครับ อิอิกำ

gasp gasp

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 17:18:07 »

ไม่มีสักข้อ

ล้อเล่น

ก็มีบ้าง ^^
beerking

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 17:37:03 »

อิอิ  ไม่มีสักข้อ  อิอิ  เมื่อกันครับ
Chodose

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 17:53:04 »

อยากสวย ... ...
ทำไมมันไม่สวย (ก็ไอ้กระจกเฮงซวย ส่องแล้วไม่สวยแบบเนี้ย)
มีไม่ตรงแค่ข้อนี้ครับ อย่างอื่นเคย

ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ go
Red devil tr.

« ตอบ #10 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 18:07:40 »

1.บุหรี  2.มันไม่มีให้ยาวเลยไม่ตัด   3.จะรักเมียคนเดียวทำไม่ใด้สักที   7.อันนี้แม่ทูลหัว  แค่นี้และที่ตรง..อิอิกำ
HuGnOi

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 18:23:00 »

อ้างถึง
อยากได้ A ... ...
แต่ขี้เกียจอ่านหนังสือ

อันนี้ไม่ตรงครับ อิอิ ผมไม่อยากได้เอ เอาแค่ผ่าน หนังสือไม่ต้องอ่าน drunk
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 20:12:29 »

คนแรก อิอิ

มาเปรี้ยวอะไรลุง อิอิ

รับfitting3/8จ้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์