หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองโบราณ บางปู  (อ่าน 7177 ครั้ง)
bbnet
Registered User
*

« เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 21:54:08 »

เที่ยวสมุทรปราการซักหน่อยอยากไปตั้งนานแล้ว sarcastic

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2010, 09:24:53 โดย bbnet » บันทึกการเข้า
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 22:08:35 »

สุโค่ยๆๆๆๆ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 22:16:54 »

Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 22:41:26 »

อยากไปบ้างจังครับ ภาพแหล่มเลยครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
สบาย-สบาย

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 22:54:48 »

จะไปหลายเพลาแล้ว บางปู นี่ นัดกันแล้วนัดอีก ไปไม่ถึงซักกะที

แวะมาชม สวยๆ งามๆ เป็นออเดริฟก่อนแล้วครับ ...   ::190201::

tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 22:58:08 »

สวยจังครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 23:01:41 »

ทำไมศิลปะขอม กับ พม่า  ปนๆกันได้ครับเนี่ย เง้อ  หรือว่าผมดูผิดหว่า   

แสดงว่า อาจจะสร้างคนละช่วงเวลาหรือเปล่าครับ  เง้อ   แบบนี้น่าไปดูจริงๆครับ   

อยู่ตรงไหนครับเนี่ย  เดี๋ยวถ้าได้ไปจะหาโอกาสไปดูไปศึกษาสถานที่ดูครับ ขอบคุณครับ
bbnet
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 23:02:09 »

จะไปหลายเพลาแล้ว บางปู นี่ นัดกันแล้วนัดอีก ไปไม่ถึงซักกะที

แวะมาชม สวยๆ งามๆ เป็นออเดริฟก่อนแล้วครับ ...   ::190201::

ผมเพิ่งไปครั้งแรกเห็นเขาไปกันจังเลย ถ่ายแต่รูปนกนางนวลมา เลยต้องลองไปดู ไปกินอาหารทะเลมาด้วยแซ่บมากครับ หอยหลอดผัดฉ่า ปลาต้มส้มกระบอก ส้มตำปูม้า กุ้งเผา ข้าวผัดปู
bbnet
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 23:10:14 »

ทำไมศิลปะขอม กับ พม่า  ปนๆกันได้ครับเนี่ย เง้อ  หรือว่าผมดูผิดหว่า   

แสดงว่า อาจจะสร้างคนละช่วงเวลาหรือเปล่าครับ  เง้อ   แบบนี้น่าไปดูจริงๆครับ   

อยู่ตรงไหนครับเนี่ย  เดี๋ยวถ้าได้ไปจะหาโอกาสไปดูไปศึกษาสถานที่ดูครับ ขอบคุณครับ

อยู่สมุทรปราการครับขึ้นทางด่วนบางนา ออกสมุทรปราการไปเลยตรงไป ต่อจากนั้นลองหาแผนที่ดูครับหาไม่ยาก

จะเป็นที่ๆรวบรวม เมือง ปราสาทวัดที่สำคัญในไทย หลายๆแห่งในแต่ละภาคครับ เช่นเขาพระวิหาร พระธาตุพนม พระ

ปรางค์สามยอด ออกแนวเมืองจำลองที่พัทยา แต่นี่วัดก็วัดจริงๆ ปราสาทจริงๆ สร้างได้ดีมากครับ พื้นที่หลายร้อยไร่เดินขา

ลากเลยครับ

###ลืมบอกไปตั้งแต่พรุ่งนี้เป็นต้นไปแต่ไม่รู้กี่วันนะครับจะมีเปิดถึงประมาณสี่ทุ่มมีแสงสีเสียงอลังการสวยงาม ชอบถ่ายรูปแนะนำครับ แต่ผมคงไม่ไปอีกรอบแล้วแหละ Cool##
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2010, 23:17:10 โดย bbnet » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 23:26:24 »

อ่ะ  เข้าใจแล้วครับ   ตอนแรกคิดว่าคนละที่กันครับ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:05:02 »

อยู่สมุทรปราการครับขึ้นทางด่วนบางนา ออกสมุทรปราการไปเลยตรงไป ต่อจากนั้นลองหาแผนที่ดูครับหาไม่ยาก

จะเป็นที่ๆรวบรวม เมือง ปราสาทวัดที่สำคัญในไทย หลายๆแห่งในแต่ละภาคครับ เช่นเขาพระวิหาร พระธาตุพนม พระ

ปรางค์สามยอด ออกแนวเมืองจำลองที่พัทยา แต่นี่วัดก็วัดจริงๆ ปราสาทจริงๆ สร้างได้ดีมากครับ พื้นที่หลายร้อยไร่เดินขา

ลากเลยครับ

###ลืมบอกไปตั้งแต่พรุ่งนี้เป็นต้นไปแต่ไม่รู้กี่วันนะครับจะมีเปิดถึงประมาณสี่ทุ่มมีแสงสีเสียงอลังการสวยงาม ชอบถ่ายรูปแนะนำครับ แต่ผมคงไม่ไปอีกรอบแล้วแหละ Cool##

แบบนี้ต้องจัดทริปไปซะแล้ว อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 12:37:16 »

ภาพสวยๆอีกแล้วครับ

อยากดูรูปปราสาทสัจธรรมจังเลยครับ

จริงๆอยากไป แต่ค่าเข้าคนละ500 lol

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 20:31:33 »

สวยงามมากๆเลยครับ

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
phannapha4
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 16:03:55 »

ถ่ายได้สวยมากกๆ

ข้าวกล้อง
แม่
ไข่มุก                                                               
กินเ�
beerking

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 18:05:03 »

อยากไปกินข้าวผัดปู  อิอิ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์