หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับลูกสาวบนโต๊ะมาถ่ายเล่น ๆ คุคุคุคุค  (อ่าน 8317 ครั้ง)
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:17:35 »

โมเดลบนโต๊ะผมเองนิแหละ คุคุคุคุคุคุ

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
tpp
True Love Always

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:20:10 »

heart น่ารักดีนะครับ ชอบครับ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:22:31 »

เยี่ยมเลยดูมีชิวิตชีวา Cool

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:29:05 »

อิอิใช่ตัวที่จะโดนเนียนจังหลอกขอไปให้ลูกกรอกของมันเล่นป่ะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
zaddman

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 01:15:21 »

อิอิใช่ตัวที่จะโดนเนียนจังหลอกขอไปให้ลูกกรอกของมันเล่นป่ะครับ อิอิกำ

ชุดนี้ถึงขอก็ไม่ให้ครับ....เพราะตัวราคาหลักพันทุกตัว...ฮุ ๆ  ไอ้ที่มันขออ่ะครับ เกโรโระ ครบเซค ใครจะให้...เก็บมาแทบตาย มันไม่มีปัญญาซื้อมั้งมาขอผม เห็ํนมาโม้เรื่องรถให้ผมฟังประจำ ยังไม่เคยเห็นรถที่มันขับสักที ตั้งผมอยู่จบผมออกจากบ้านหลังนั้น ยังไม่เห็นมันมีรถสักคัน

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 02:39:29 »

ชุดนี้ถึงขอก็ไม่ให้ครับ....เพราะตัวราคาหลักพันทุกตัว...ฮุ ๆ  ไอ้ที่มันขออ่ะครับ เกโรโระ ครบเซค ใครจะให้...เก็บมาแทบตาย มันไม่มีปัญญาซื้อมั้งมาขอผม เห็ํนมาโม้เรื่องรถให้ผมฟังประจำ ยังไม่เคยเห็นรถที่มันขับสักที ตั้งผมอยู่จบผมออกจากบ้านหลังนั้น ยังไม่เห็นมันมีรถสักคัน

ผมเคยเห็นแต่พวงมาลัยครับ momo racing ด้วยนะ อิอิกำ  rules

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
zaddman

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 02:59:20 »

ผมเคยเห็นแต่พวงมาลัยครับ momo racing ด้วยนะ อิอิกำ  rules

ใช่จอยพวงมาลัย โลจิเทค รุ่น MoMo ป่าวครับ 555+

tpp
True Love Always

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 07:27:25 »

momo ในตำนาน นู๋จำได้ฮะ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 08:07:35 »

Kiss Kiss Kiss
idirex2000

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 08:20:56 »

ไหนบอกว่าขับ jazz ตัวแรงบ้างล่ะ ขับ nismo 350z บ้างล่ะ
ฉันละงง
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 08:28:17 »

ไหนบอกว่าขับ jazz ตัวแรงบ้างล่ะ ขับ nismo 350z บ้างล่ะ
ฉันละงง

ที่แน่ๆที่เคยว่าขับ Jazz GE ขาวกระโปรงดำ  ที่อ้างว่าเป็นรถตัวเองหนะ   

สุดท้าย  ก็แค่รูปชาวบ้านครับ    ไปเอามาจากเว็บ HJL แล้วไปลบลายน้ำออก   ยังด้านลบลายน้ำเอามาตู่ว่าเป็นรถตัวเองซะงั้น  เห็นแล้วอนารถชีวิตสัตว์โลกครับ  แต่งนิยายอะไรหนะพอได้  แต่แต่งนิยายหลอกตัวเองไปวันๆหนะ  มันไม่อายบ้างเลยเหรอครับ  เง้อ 

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 08:32:47 »

ตอนนี้มันมีลูกแล้วด้วยนะน้า แถมมันเป็นหัวหน้าสมาคมผู้ปกครองมันด้วยนะ คาดว่าน่าจะเป็นลูกกรอกครับ

แล้วไม่รู้ว่าเมียมันไปเป็นลูกนายพลตอนไหน โคตรฮาเลยครับ อิอิกำ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 09:15:40 »

ตอนนี้มันมีลูกแล้วด้วยนะน้า แถมมันเป็นหัวหน้าสมาคมผู้ปกครองมันด้วยนะ คาดว่าน่าจะเป็นลูกกรอกครับ

แล้วไม่รู้ว่าเมียมันไปเป็นลูกนายพลตอนไหน โคตรฮาเลยครับ อิอิกำ

เยี่ยมไปเลยครับ   หรือว่าอาจจะมาจาก บอร์ดท่านนายพลก็ได้ครับ  เง้อ out

Always Jun-Rai จริงๆครับซีรีย์บังคุง ขำกลิ้ง ลิงกับควายเนี่ย  อิอิกำ out out

ว่าแต่เรื่องโมเดล   ผมก็อยากจะกลับมาเล่นอีกเหมือนกันนะครับ  แต่ผมไม่ได้เล่นแบบหุ่นเรซินนะครับแต่ก่อน     แต่เล่นเป็นพวก โมเดลเครื่องบินครับ    เล่นอยู่ช่วงสมัยที่ยังอยู่โคราชครับ   ร้านขายมันอยู่ตรงที่เค้าจัดงานย่าโมหน้าศาลากลางครับ   ตรงข้ามจะเป็นร้านขายปืนใช่มั๊ยครับ   ปั่นจักรยานไปอีกบึ๊ดนึง   (ตรงไปทางประตูผี)   ก็เห็นร้านแล้วครับ สวรรค์เลยหละครับร้านขายโมเดลเนี่ย  (ส่วนร้านปืนที่รู้จักอีกร้านอยู่หน้าโรงหนังลาสเวกัส  ตรงข้ามกับนอรีสครับ  อันนี้สำหรับคนเล่นปืนนะครับ เผื่อรำลึกความหลังกันหน่อย)

ปกติจะเล่นแต่ของ ฮาเซครับ    สเกล 1/72  ราคาแพงกว่ายี่ห้ออื่นหน่อยครับ อีกอย่างไม่มีปัญญาไปเล่นสเกลใหญ่กว่านี้ พวก 1/64 นี่มันเป็นพันครับบางตัว  แต่ผิวพลาสติกมันเนียนกว่า  คู่มือประกอบก็ละเอียดกว่าครับ  แทบสีที่เทียบนี่  ก็เป็นของฮาเซกาว่าที่ใช้ๆประจำอยู่ครับ   ฝีมือพ่นสีไม่ได้เรื่องหรอกครับ บางทีก็ซื้อผสมกะๆเอา (จนครับแต่กระเด็ะเล่นของเล่นคนรวยครับ)  ขนาดตัวทำละลายสียังใช้ทินเนอร์ตราแมงมุงกระป๋องสังกะสีแบนๆราคาถูกๆเลยครับ  (ตัวนี้ไม่กัดผิวพลาสติกครับ)    กาวน้ำติดพลาสติก (ใช้กาวตราช้างไม่ได้นะครับ ต้องใช้กาวน้ำใส่เข็มไซริงค์แล้วค่อยๆหยอดเข้าไปตามร่องที่ประกอบ แล้วเนื้อพลาสติกจะละลายติดกัน   ถ้ากาวตราช้างผมเคยลองแล้วงานเละเลยครับ)     ยี่ห้อนี้มันไม่ต้องเอาพุตตี้อุดครับเพราะจุดฟองน้ำบนตัวโมเดลแทบไม่มีครับ   (แต่ถ้าเป็นพวกเล่นหุ่นเรซินนี่  อุดกันประจำเป็นรูทีนอยู่แล้ว อิอิ)    กระจกคาน๊อบปี้อะไรนั่น (จริงๆเป็นพลาสติก)  ผมจำไม่ได้ว่าของยี่ห้ออะไรนะครับ คล้ายๆผงขัดวีนอลนี่แหล่ะครับแต่ว่าจะไม่เหม็นครับ  เอาสำลีขัดๆ  พลาสติกครอบก็ใสปิ๊งเลย  แต่พุตตี้นี่ของทามิย่านะครับ

กาพ่นสีนี่ แบดเจอร์ครับ รุ่นกระจอกสุดกาบนนะครับ  ส่วนปั๊มลมนี่แพงเกินครับ  อาศัยยืมพรรคพวกในกลุ่มเดียวกันเอาครับ

โมเดลเครื่องบินนี่  สีที่ใช้บ่อยสุดน่าจะเป็นสีเบอร์ 308 นะครับ  (สีเทา แต่จริงๆโมเดลพวกนี้เทามีหลายเฉดครับ) ตอนนั้นน่าจะขวดละ 60 บาทนะถ้าผมจำราคาไม่ผิด   โมเดลตัวนึงใช้ประมาณครึ่งขวดครับ (สีเบอร์เดียวเบอร์หลัก)  ถ้าเป็นรองนี่  มันงานตำแหน่งเล็กๆ ใช้สีไม่เยอะอะไร  ใช้ได้นานเลยครับ   อย่างเช่นสีดำด้านสำหรับล้อ  สีเหลือง แดง เงิน น้ำตาล (มันมีหลายเฉดตามคู่มือครับ  ประมาณว่าจะได้ขายสีได้ว่างั้น)

ทำของพวกนี้ มันมีความสุขตอนได้ประกอบครับ   แค่งานดิบยังไม่ได้พ่น เห็นแล้วก็เพลินดีครับ 

ตอนนี้ถ้าจะกลับไปเล่นอีก  คิดว่า  คงหาของ ไปใช้ของดีๆ  เทพคงไม่ยากครับ แต่ว่าจะมีเวลามานั่งทำเหมือนแต่ก่อนหรือเปล่า เป็นอีกเรื่องนะครับ    มันก็เลยสลับๆกันไปนะครับตอนขาดแคลนแต่อยากเล่น พอตอนมีพร้อมแล้วดันไม่มีเวลาทำ เป็นงั้นไปคนเรา

เง้อ    สมัยนี้เค้ายังทำขายอยู่หรือเปล่าครับเนี่ย   

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 09:43:24 »

เมื่อก่อนผมก็นั่งต่อกันดั้มครับ Master Grade Perfect Grade ต่อมาหมดแล้วครับ การ์ตูนไม่เคยดูเลยครับ แต่ชอบหน้าตามัน อิอิกำ

Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #14 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:14:08 »

ฉันละงง

ยังมีอีกรุ่น เครื่องทวินควายโบ 2ตัว8ขา ล้อแก้มเตี้ย ไม้แท้ขอบ60นิ้ว   rofl

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์