หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 320013 ครั้ง)
tsawana
Vmodtech Member

« ตอบ #615 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 09:25:31 »

โชคดีครับ การ์ดตัวนี้สั้น ถึงจะหนักก็ไม่ทรุด คงได้ประโยชน์จากตัวยึดสองช่องน๊อตสองตัวด้านหลังด้วยหละครับ

ดีใจด้วยครับที่ไม่แอ่น แบบนี้สวยงามแน่ๆ เลย

เมื่อกี๊ Fedex ส่งเมล์มาบอกว่า ของจะถึงเร็วกว่ากำหนด 1 วัน พรุ่งนี้คงได้หม้อน้ำ สายยาง และพัดลมใหม่แล้วครับ ตื่นเต้นเหมือนตอนเล่นน้ำใหม่ๆ เลย  Cool
tsawana

« ตอบ #616 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 09:28:20 »

พึ่งรู้นะครับว่าชิมาโน่เค้ามีโพรดักส์เกี่ยวกับอุปกรณ์ตกปลาด้วยครับ อายจัง....

รู้จักแต่เกียร์รถจักรยานครับ อิอิกำ

เกียร ชิมาโน่นี่มีชื่อเสียงตั้งแต่ผมหัดประกอบจักรยานเล่นเองตอนเด็กๆแล้วหละครับ เกียร์ในรอกตกปลาของชิมาโน่นี่ก็ถือว่าสุดยอดเหมือนกันครับ เนียนมือ เบาแรง รอกรุ่นสูงๆของเค้านี่บางตัวราคาเท่าๆกับจักรยาน BMX รุ่นสูงๆเลยครับ

ผมมีงานอดิเรกอื่นเยอะเลยครับ คุณหมอ สะสมรอกตกปลาด้วย ตกมายี่สิบกว่าปี มีรอกสะสมเป็นร้อยแล้วครับตอนนี้  love

มีงานอดิเรกหลายๆ อย่างนี่ดีนะครับ ไม่มีเวลาเบื่อเลย ผมก็มีอะไรให้เล่นทั้งปีเหมือนกัน แต่ปีที่ผ่านมาหนักเรื่องคอมไปหน่อยนึงครับ
Suhanna

« ตอบ #617 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 09:32:44 »

ผมดู Line น้ำแล้ว สงสัยโดน 7/16 เกิน 80% แน่ๆเลยครับ ใส่ข้องอมากๆมันไม่งาม  no
tsawana

« ตอบ #618 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 10:03:20 »

ผมดู Line น้ำแล้ว สงสัยโดน 7/16 เกิน 80% แน่ๆเลยครับ ใส่ข้องอมากๆมันไม่งาม  no

4 เดือนที่ผ่านมาทุกวัน วันละ 6-8 ชั่วโมง ผมดู water cooling system มาเป็นหมื่นตัวเลยครับ 7/16 สวยสุดครับ ประสิทธิภาพไม่หนี 1/2 ด้วย การโค้งงอก็ใช้ได้เลยครับ พรุ่งนี้สาย Tygon มาถึง ผมจะลองงอให้ดูนะครับ ถ้ายังแข็งไปคงจะต้องหันไปลอง Primochill แทนครับ

ผมชอบสายโค้งๆ ครับ สวยกว่าเยอะ ถึงติดใจสาย 7/16 ครับ
Suhanna

« ตอบ #619 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 10:15:05 »

ขอบคุณคุณ Tsawana มากครับ  love

เมื่อกี้เพิ่งได้รับของฝากจากคุณเชนเหมือนกันครับ
ขอบคุณมากแพ๊คมาอย่างดี ไปรษณีย์ไม่รู้เลยว่าข้างในเป็นอะไร อิอิ  love
ของอร่อยจากระยอง  rules
Suhanna

« ตอบ #620 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 10:19:33 »

มาเล็ง Line น้ำต่อก่อนทำจริง เวลาทำจะได้ไม่ต้องแก้มาก และ เตรียม Fitting ให้ครบ ไม่เสียเวลา
ตอนนี้ผมเล็งได้สองแบบครับ ตอนนี้ อย่างที่เห็น

เสร็จแล้วคงพิจารณาข้อดีข้อเสีย นึกถึงเรื่องความสวยงามกันก่อนทำจริงๆครับ  rules
tsawana

« ตอบ #621 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 13:35:28 »

โอ้ว...เลือกยากจริงๆ ครับ แต่ละอย่างมีจุดดีและด้อยในตัวมันเอง

สิ้นปีนี้เกมส์ที่ผมอยากเล่นจะออกครับ คงได้เตรียมการ์ดจอใหม่แน่ๆ แต่ยังคิดไม่ออกเลยว่าจะเล่นตัวไหนดี 5870 หรือ 295 หรือตัวแรง 5970 ดีครับ แต่ยังไม่ซื้อตอนนี้หรอกครับ สิ้นปีราคาคงลงอีกเยอะ หรืออาจจะมีตัวใหม่ออกมาแทน

ป.ล. ใครพอจะทราบราคา GTX470, 480 บ้างครับ แล้วจะแรงกว่า 5970 มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม 2010, 13:43:20 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #622 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 13:55:00 »

^
^
รู้แต่ราคาคร่าว GT200 ครับ  7แสน-1.7ล้าน นู้น  he

tpp
True Love Always

« ตอบ #623 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 13:57:50 »

ขอบคุณคุณ Tsawana มากครับ  love

เมื่อกี้เพิ่งได้รับของฝากจากคุณเชนเหมือนกันครับ
ขอบคุณมากแพ๊คมาอย่างดี ไปรษณีย์ไม่รู้เลยว่าข้างในเป็นอะไร อิอิ  love
ของอร่อยจากระยอง  rules

ใกล้ๆบ้านผมนี่เองครับ ขับรถไปเรื่อยๆซักสิบนาทีก็ถึง จากถนนใหญ่แยก PMY พอถึงหาดแล้วเลี้ยวซ้าย ขับไปนิดนึงก็จะเห็นร้านเล็กๆเรียงรายกันร่วมสิบร้าน ของแห้งก็ตากกันข้างๆร้านนั่นหล่ะครับ ผมเป็นคนชอบกินปลาหมึกแห้งย่างแล้วบดมาก มีแท่นบดเป็นของตัวเองใช้มาร่วมยี่สิบปีแล้วครับ ย่างเตาถ่านพอนิ่มๆก็เอาไปบด บดเสร็จก็เอามาย่างอีกรอบให้กรอบนิดๆ กินเล่นๆอร่อยดีจังครับ ร้านนี้ไม่เค็มมาก ส่วนใหญ่จะออกเค็มนำ จากที่ลองมาหลายเจ้านะครับ วันหยุดทีนึง ก็จะขับรถไปซื้อมาหนึ่งมัด ย่างกินทั้งวัน สลับกับกาแฟบดเอง คนละเรื่องกันเลยทีเดียว อิอิ กำ

หวังว่าพี่และคุณพงษ์คงชอบนะครับ จะส่งเตาถ่านพร้อมถ่านไปด้วยก็ใช่ที่นะครับท่านน่อม อิอิ กำ

ปล ตั้งแต่ชลบุรียันระยอง ผมว่าของทะเลที่ถูกและอร่อยนั้น หาได้ที่บางพระบริเวณตลาดสดริมถนนใหญ่ตรงสามแยกเข้าสวนสัตว์เขาเขียว ที่ือื่นๆแพงมากและไม่ดีเท่าที่ควร เช่นปูเนี่ย มีแต่ตัวเล็กๆซึ่งน่าจะเอาไปดองน้ำปลากินกับน้ำปลาพริกมะนาวมากกว่า ตัวใหญ่ๆส่งไปร้านอาหารหรูๆหมด
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #624 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 14:05:31 »

^
^
รู้แต่ราคาคร่าว GT200 ครับ  7แสน-1.7ล้าน นู้น  he

GT200ยังเป็นล้าน

แล้วGTXมิหลักสิบล้านเหรอครับ อิอิ

รับfitting3/8จ้า
Suhanna

« ตอบ #625 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 14:56:44 »

โอ้ว...เลือกยากจริงๆ ครับ แต่ละอย่างมีจุดดีและด้อยในตัวมันเอง

สิ้นปีนี้เกมส์ที่ผมอยากเล่นจะออกครับ คงได้เตรียมการ์ดจอใหม่แน่ๆ แต่ยังคิดไม่ออกเลยว่าจะเล่นตัวไหนดี 5870 หรือ 295 หรือตัวแรง 5970 ดีครับ แต่ยังไม่ซื้อตอนนี้หรอกครับ สิ้นปีราคาคงลงอีกเยอะ หรืออาจจะมีตัวใหม่ออกมาแทน

ป.ล. ใครพอจะทราบราคา GTX470, 480 บ้างครับ แล้วจะแรงกว่า 5970 มั้ยครับ

ผมรอท่านน่อมเทสก่อนครับ
เทสเสร็จเดวคงมีมีแถมมุข OC อีกต่างหาก อยากรู้เหมือนกันว่ามันไปได้ไกลขนาดไหน อิอิ  lol

ท่านน่อมเคยบอกผมให้ใจเย็นๆรอตั้งแต่ Q3 ปีที่แล้วครับ เห็นจะออกๆ รอจนถึงตอนนี้ ไหนๆรอแล้ว เลยรอต่อดูผลซะอีกหน่อย ผมว่าน่าจะเร็วๆนี้แล้ว (เดาเอา) ที่ Web นี้หละครับ อิอิ  whistle
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #626 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 16:46:35 »

หือ...  เรียบหาด PMY เหรอครับ

ตรงนั้นผมเห็นแต่ที่เค้าเอาปลามาตากๆไว้นะครับ แต่ไม่เคยเข้าไปถามซื้อเลยสักทีครับ 

แล้วตอนนี้แถวๆนั้นเปลี่ยนแปลงไปเยอะมั๊ยครับ

ปกติช่วงเย็นผมจะไปกินริมทะเลเหมือนกันครับถ้าว่างนะครับ
ใกล้ๆกับแกนนารี่เบย์นั่นแหละครับ ผมคงไม่รู้แหล่งซื้อแหละครับเรื่องของเรื่อง อิอิ

เมนูเด็ดนี่  หมึกกะตอยครับ   ทอด หรือไม่ก็  เอาไปทำยำนะ   .....  ว่าแล้วก็อยากครับ อิอิกำ Cry
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #627 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 16:59:02 »

ผมรอท่านน่อมเทสก่อนครับ
เทสเสร็จเดวคงมีมีแถมมุข OC อีกต่างหาก อยากรู้เหมือนกันว่ามันไปได้ไกลขนาดไหน อิอิ  lol

ท่านน่อมเคยบอกผมให้ใจเย็นๆรอตั้งแต่ Q3 ปีที่แล้วครับ เห็นจะออกๆ รอจนถึงตอนนี้ ไหนๆรอแล้ว เลยรอต่อดูผลซะอีกหน่อย ผมว่าน่าจะเร็วๆนี้แล้ว (เดาเอา) ที่ Web นี้หละครับ อิอิ  whistle

เอิ้กๆหลอกให้ท่านรอยาวเลย แต่วันนี้เริ่มมีคนเมล์มาถามแปลกๆแล้วครับว่า...

You want to test Fermi GF100 (GTX 480 or GTX 470 graphics card)?

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #628 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 17:11:14 »

Yes,I want to test card now.
tpp
True Love Always

« ตอบ #629 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 17:53:43 »

หือ...  เรียบหาด PMY เหรอครับ

ตรงนั้นผมเห็นแต่ที่เค้าเอาปลามาตากๆไว้นะครับ แต่ไม่เคยเข้าไปถามซื้อเลยสักทีครับ 

แล้วตอนนี้แถวๆนั้นเปลี่ยนแปลงไปเยอะมั๊ยครับ

ปกติช่วงเย็นผมจะไปกินริมทะเลเหมือนกันครับถ้าว่างนะครับ
ใกล้ๆกับแกนนารี่เบย์นั่นแหละครับ ผมคงไม่รู้แหล่งซื้อแหละครับเรื่องของเรื่อง อิอิ

เมนูเด็ดนี่  หมึกกะตอยครับ   ทอด หรือไม่ก็  เอาไปทำยำนะ   .....  ว่าแล้วก็อยากครับ อิอิกำ Cry

แถวๆคานารีเบย์ (ตอนนี้เปลี่ยนเป็น คันทารี่เบย์ แล้วครับ) ตอนนั้นเป็นเพิงยื่นไปในทะเลหรือเปล่าครับ ตอนนี้ฝั่งนั้นไม่มีแล้วครับที่ยื่นไปในทะเลอ่ะ แต่หาดแสงจันทร์ซีฟู๊ดยังอยู่ แล้วก็มีร้านอีกสองสามร้านครับ รสชาติก็พอได้แต่ไม่ติดใจ

ที่ผมบอกคือเลี้ยวซ้ายครับ ตรงที่พี่เห็นตากกันเพียบนั่นแหล่ะ ทั้งปลาหมึกตัวเล็กตัวใหญ่ ปลาต่างๆตากแห้ง รสชาติก็แล้วแต่ร้านครับ ข้อเสียคือ ปลาอินทรีย์เค็มแบบอร่อยๆ มันๆ หาไม่ได้เลยครับแถวระยอง ประเภทแช่น้ำมันนี่คนละเรื่อง จะกินทีต้องรบกวนพ่อให้ทอดไว้ให้ อร่อยอย่าบอกใครเลยครับ อาหารทะเลแถวศรีราชาบ้านพ่อแม่ผม

ปลาหมึกสดก็มีนะครับ แต่ต้องเลยทางฝั่งคานารี่เบย์ไปอีกพักนึง แถวๆหาดสุชาดา แถวนั้นสดจริงๆครับ มีให้เลือกทุกขนาดเลย แต่ราคาก็ถูกกว่านิดหน่อยเอง
หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์