หน้า: 1 ... 59 60 [61] 62 63 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 320194 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #900 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 00:02:44 »

สวยงามมากครับ แต่อยากให้เปลี่ยนพัดลมเป็น sanyo denki 5" รุ่น san ace ครับ
ช่วยลดอุณหภูมิน้ำลงได้อีกครับ

http://th.farnell.com/sanyo-denki/109p1312s101/axial-fan/dp/1602821

ขอบคุณครับ แต่พัดลม 38 มม. เสียงคงดังมาก ผมเน้นเงียบๆครับ

พัดลมสองตัวล่างผมต่อช่องเคสFan จากบอร์ดปรับรอบพัดลมให้อยู่แถวๆ 1200 รอบเอาเงียบไว้ก่อนครับ
ส่วนสองตัวบนผมใช้ Arctic PWM ปรับรอบ Auto ตามอุณหภูมิ CPU เน้นเงียบอีกเหมือนกัน ลองคำนวน Load ความร้อนแล้วผมว่าน่าจะเหลือเยอะครับ อาจไม่ต้องพึ่งพัดลมรอบสูง

เพิ่งไปซื้อมาหกตัวครับ พัดลม 12 เซนยี่ห้ออะไรไม่แน่ใจครับ ซื้อจากร้านขายเครื่องเสียงรถยนต์ในระยอง ที่ 5 v ก็เงียบใช้ได้เลย ลมก็แรงดีครับ แต่ยังสู้ cooler master ตัวที่พี่ใส่อยู่ไม่ได้ อันนั้นเงียบแถมแรงมั๊กๆ เดี๋ยวมีตังจะไปสอยมาซักแปดตัวเลยครับ
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #901 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 00:03:11 »

สวยงามมากครับ แต่อยากให้เปลี่ยนพัดลมเป็น sanyo denki 5" รุ่น san ace ครับ
ช่วยลดอุณหภูมิน้ำลงได้อีกครับ

http://th.farnell.com/sanyo-denki/109p1312s101/axial-fan/dp/1602821

ขอบคุณครับ แต่พัดลม 38 มม. เสียงคงดังมาก ผมเน้นเงียบๆครับ

พัดลมสองตัวล่างผมต่อช่องเคสFan จากบอร์ดปรับรอบพัดลมให้อยู่แถวๆ 1200 รอบเอาเงียบไว้ก่อนครับ
ส่วนสองตัวบนผมใช้ Arctic PWM ปรับรอบ Auto ตามอุณหภูมิ CPU เน้นเงียบอีกเหมือนกัน ลองคำนวน Load ความร้อนแล้วผมว่าน่าจะเหลือเยอะครับ อาจไม่ต้องพึ่งพัดลมรอบสูง

ครับผมรอชมต่อครับ jap

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
Suhanna

« ตอบ #902 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 00:33:02 »

ของท่านน่อม อย่าให้ผมสั่งให้เลยครับ ดวงเรื่องสั่งของให้คนอื่นผมไม่ดีเลย ให้แนะนำที่สั่งให้ดีกว่าครับ เคยสั่งให้น้องที่อยากเล่นน้ำ สองหนโดนสองหนเลย หนแรกส่งของไม่ครบ ต้องสั่งให้ใหม่อีกรอบ รอบหลังโดนภาษีแบบไร้เหตุผล เข้าเนื้อทั้งสองหน แถมเสียเวลาและความรู้สึกดีๆด้วยครับ  drunk

ถ้ามีปัญหาเรื่อง Paypal มานั่งสั่งด้วยกันเลยก็ได้ ชาร์จผมเท่าไหร่จ่ายเท่านั้น ให้ส่งที่ Office ท่านเลยก็ได้ครับ

เอาหม้อน้ำตัวแรกไปดูก่อน ที่สุดของสี่ตอนแล้ว รวมค่าส่งถึงเมืองไทยประมาณ 5000 บาท ปั้มกับบล๊อก Web นี้ก็มี แต่มันหมดหนะครับ สั่งมาพร้อมกันรวมค่าส่งแล้วน่าจะ แถวๆ 10 K บวกลบนิดหน่อย แต่ถ้าใช้หม้อ XSPC สามตอนนี้หมื่นมีทอนเกือบพันครับ  lol

หม้อ XSPC RX 480  78.25 ปอนด์
ปั้ม EK DCP 4.0       33.18 ปอนด์
บล๊อก EK HF Acetal  45.21ปอนด์
ไม่รวมค่าส่ง 156.64 ปอนด์ ก็ประมาณสัก แปดพันบาทไทย ค่าส่งถ้าสั่งที่เดียวจาก web นี้ก้น่าจะประมาณ พันกลางๆครับ  rules

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เมษายน 2010, 00:35:53 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #903 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 00:42:02 »

ไหนๆจะเทพแล้ว เพิ่มอีกสักพันหน่อยๆ ได้ถังพักที่ออกแบบมาสำหรับปั้มตัวนี้เลยอีกต่างหากครับ เวลาเล่นนอกเคส หรือทดสอบจะได้ย้ายง่ายๆ สายยางไม่เกะกะด้วย

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #904 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 00:54:53 »

เด๋วหลังสงกรานต์รบกวนด้วยนะครับ ภาษีถ้าจะโดนก็ไม่น่าถึงพันใช่ป่ะครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #905 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 01:04:43 »

ผมเคยโดนเป็นตัวเงินสูงที่สุดประมาณ พันกว่าบาทครับ มูลค่าของประมาณสองหมื่น แต่บางหนของไม่ถึงสี่พันโดนไปเจ็ดร้อยก็มีครับ แล้วแต่ดวงจริงๆ  love

เมื่อไหร่เมื่อนั้นครับ ยินดีบริการ ว่าแต่ผมยังเลือก VGA สำหรับ CM ไม่ได้เลย PSU ขนาดที่ลงได้น่าจะได้สูงสุดแค่ Cooler Master Silent Pro 700 Watt น่าจะพอดี เลยไม่แน่ใจเรื่อง VGA เพราะอยากเล่นการ์ดสองใบครับ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #906 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 01:12:57 »

ภาษีเท่าไหร่ก็เท่านั้น แล้วแต่ดวงครับอิอิ สงสัยคงต้องรบกวนหน่อยล่ะครับ รูปที่เอามาให้ดูแหล่มเกินห้ามใจจริงๆครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ อิอิ

พวก1200w มีแต่ทรงยาวๆทั้งนั้นเลยครับ เด๋วไว้จะลองส่องๆให้นะครับว่ามีpsuตัวไหนเลฌ็กๆแรงๆบ้างครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #907 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 01:17:50 »

จริงๆถ้า PSU วัตต์เต็มๆทั่วๆไปสัก 750-850W เล่น hd 5850-5870 ไปเลยน่าจะไหวสบายๆนะครับ

น้าเชนพึ่งกด HD 5870 2ตัว+ GTX 275 ไำปบทความล่าสุดกับ psu 850w เห็นว่ายังเฉยๆอยู่เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เมษายน 2010, 01:20:11 โดย Venom-Crusher » บันทึกการเข้า

tsawana

« ตอบ #908 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 03:44:17 »

แต่ละคนมาแรงๆ ทั้งนั้นเลยครับ

พี่ Suhanna ครับ ผมใช้เพลทเบอร์เดียวกับที่พี่จะใช้เลยครับ ส่วนเรื่อง PSU ผมใช้ TT 1200W อยู่ครับ แรงดี แต่สายแข็งไปหน่อย จัดทิศทางค่อนข้างลำบากครับ

ท่านน่อมครับ หม้อน้ำ XSPC ใช้ดีนะครับ เย็นน้อยกว่า Black Ice GTX480 ไม่มาก ราคาถูกกว่า แถมเงียบกว่าเยอะด้วยเช่นกันครับ ผมใช้กับพัดลม Akasa Apache แบบเป่าอัด เสียงยังเงียบดีอยู่ครับ ตอนนี้เคสผม HDD Velociraptor Raid0 ดังสุดเลย กำลังมองๆ SSD อยู่ครับ

ท่านน่อมมี SSD กับ VGA แนะนำมั้ยครับ (เอามาเล่น Crysis ตัวใหม่ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เมษายน 2010, 08:45:36 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
tpp
True Love Always

« ตอบ #909 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 09:17:14 »

ชุดท่านน่อมงามเลยครับ block เดียวกับน้า idirect ด้วย

psu นี่ตามท่านน่อมเลยครับ 850w อัดสามการ์ดสบายครับ แต่ antec มันตัวสูงครับ ไม่ยาว
Suhanna

« ตอบ #910 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 10:36:57 »

เอาราคาของที่เหลือมาให้ท่านน่อมดูครับ สั่งตรงจาก Web EK เยอรมันตรงๆ ค่าส่งถูกกว่าจาก UK แต่เคลม Vat 20% คืนไม่ได้ครับ ตอนนี้เงินไทยแข็งสุดๆ เลยได้เปรียบจากค่าเงินยูโร กับ ปอนด์อีกนิดหน่อย รวมๆแล้วแพงกว่าสั่ง UK นิดหน่อยครับ  lol

ตอนนี้ยูโรประมาณ 44 บาทถ้ารวมค่า Paypal ไม่น่าเกิน 45 บาท รวมหม้อพักแล้วแถวๆ 7300 รวมค่าส่งหมดแล้ว love

รวมทั้งชุดนี้น่าจะอยู่แถวๆ 12-13K ถ้าสั่ง UK ได้ น่าจะแถวๆ 11-12K ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เมษายน 2010, 10:47:29 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #911 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 10:46:38 »

ชุดท่านน่อมงามเลยครับ block เดียวกับน้า idirect ด้วย

psu นี่ตามท่านน่อมเลยครับ 850w อัดสามการ์ดสบายครับ แต่ antec มันตัวสูงครับ ไม่ยาว

ขอบคุณครับ คุณเชน ผมต้องวัดที่เหลือไปหา PSU แรงที่สุดที่หาได้ก่อน ตระกูล Silent โปรนี่เล็กที่สุดที่มีขายในไทยแล้วที่ความรู้ผมมี ตัว 850 Watt ผมว่ายังยาวไปนิดนึง คงต้องดูละเอียดมากๆครับก่อนซื้อ  love
tsawana

« ตอบ #912 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 10:57:21 »

พี่ Suhanna ครับ อยากจะบอกว่า หม้อน้ำ XSPC ถูกใจมากๆ เย็น แถมเงียบอีกครับ ตอนนี้คอมผมเงียบกว่าคอมทั่วๆ ไปเล็กน้อย (เทียบกับ CM690 ที่ใส่ Q9450 เดิมๆ ซิ้งค์ intel เดิมๆ ของแฟนที่ตั้งอยู่ข้างๆ ครับ) ขอบคุณที่แนะนำความเงียบนี้ให้ผมครับ

ผมอาจจะทำให้ Full Load อยู่ที่ 60 ได้ครับ ว่าจะลองทำ Shroud ใส่ดูครับ อันที่ซื้อมาใส่ไม่ได้ มันติด PSU ครับ หรืออาจจะเล่น Push Pull ที่หม้อน้ำ 2 ตอนแรกครับ

ป.ล. เห็นอุณหภูมิตอนนี้ไม่สูงมาก อยากจะเล่น QPI กับ Ram ด้วยจัง
Suhanna

« ตอบ #913 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 11:07:32 »

RX ผมก็ชอบครับ ผมลองกับพัดลม Coolermaster แบบไม่ได้ปรับรอบแล้ว เงียบดีครับ แต่ผมไม่ชอบตรงเกลียวน๊อต M3 หนะครับ ผมใช้น๊อตความยาวไม่ปรกติเพราะผมรองแผ่นโฟมกันเสียง หาน๊อตยากครับ ถ้าเป็น M4 นี่เมืองไทยเยอะเลย ขนาดผมเล่นรถบังคับน๊อต M3 นี่ผมมีเยอะมากๆ ยังหาเกลียวนิ้วสำหรับหม้อน้ำ RX ไม่ได้ ต้องใช้เกลียวปล่อยอัดกาวตราช้างเอาเลยครับ แทบตาย  grrrrrr
Suhanna

« ตอบ #914 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 12:40:37 »

เห็นเคสคุณ tsawana แล้วมีกำลังใจทำเคสขึ้นมาเยอะ ชุมนุมคราวนี้มันใกล้ตัวผมมากๆเป็นหนที่สามแล้ว หนแรกปฏิวัติมันเอาคนมาจี้ลุงผมไปออกทีวีสนับสนุนปฏิวัติครับ โชคดีป้าผมรู้ทันไม่ยอมให้เอาเครื่องแบบไปด้วย (คราวนั้นหัวหน้ามันโดนยิงเป้าไปแล้ว) คราวที่สองโดนทหารยิงพร้อมๆกับท่านจำลองที่อนุเสาวรีย์นานมาแล้วแต่หนีออกมาทัน คราวนี้รู้จักนายทหารที่เสียชีวิตครับ เป็นสามีของเพื่อนน้องสาวผมครับ เป็นคนดี คนตรง และจงรักภักดีกับสถาบันมากครับ ถ้ายังอยู่ประมาณว่าไม่เกินสองปีคงได้ติดยศนายพลแน่ๆ (โรงเรียนเตรียมทหารเป็นโรงเรียนเดียวในชีวิตผมที่สอบแข่งขันเข้าไม่ได้ แต่มีเพื่อนทั้งรุ่นพี่รุ่นเดียวกันเป็นทหารเยอะ เป็นนายพลตรีไปแล้วหนึ่ง รุ่นผมส่วนใหญ่ตอนนี้เป็นผบ.กองบิน และกองกำลังระดับพันเอกครับ) เสียดาย เสียใจ และท้อแท้มากครับ ที่รัฐบาลยอมให้ผู้ก่อการร้ายมาร่วมชุมนุมและก่อการร้ายกลางกรุงเทพได้ ต้องจัดการให้ความเป็นธรรมกับผู้ที่รักษาความสงบและความสุขให้กับประชาชนด้วยครับ และเอาตัวหัวหน้าผู้ก่อ(การร้าย)เหตุมายิงเป้าให้ได้ครับ
หน้า: 1 ... 59 60 [61] 62 63 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์