หน้า: 1 ... 65 66 [67] 68 69 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 319808 ครั้ง)
tsawana
Vmodtech Member

« ตอบ #990 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 22:57:27 »

อิอิ พอดีผมบ้านนอกครับ ไม่ได้ใช้ Optical Drive มาหลายปีแล้ว ได้ของถูกเงิน ถูกใจด้วย ผมก็ดีใจด้วยครับ  mdr

ลุงเชนเหลือเศษซักคืบก็โยนมาแถวบ้านอำเภอเผื่อวัยรุ่นแถวนี้บ้างครับ

ผมมี Feser ขนาด 1/2ID สีน้ำเงินที่ใช้แล้ว ยาวประมาณ 1 ฟุต 4 เส้น ท่านสนใจมั้ยครับ เดี๋ยวส่งไปพร้อมกันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เมษายน 2010, 23:01:22 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #991 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 23:55:51 »

อิอิ พอดีผมบ้านนอกครับ ไม่ได้ใช้ Optical Drive มาหลายปีแล้ว ได้ของถูกเงิน ถูกใจด้วย ผมก็ดีใจด้วยครับ  mdr

ลุงเชนเหลือเศษซักคืบก็โยนมาแถวบ้านอำเภอเผื่อวัยรุ่นแถวนี้บ้างครับ

ผมมี Feser ขนาด 1/2ID สีน้ำเงินที่ใช้แล้ว ยาวประมาณ 1 ฟุต 4 เส้น ท่านสนใจมั้ยครับ เดี๋ยวส่งไปพร้อมกันเลย

ใจดีจังเลยครับท่าน อิอิ great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #992 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 00:48:29 »

ต่ออีกหน่อยครับ พรุ่งนี้ร้านตัดสติกเกอร์น่าจะเปิดแล้ว เลยโมทำตัวปรับรอบ (ลง) ของ ปั้ม 355 ที่มีอยู่รอซะ

ตัดเอาสายพัดลม3พินไม่ใช้แล้วมาดัดแปลงด้านตัวปั้ม (ใช้แค่สองสายเป็นสวิชท์ครับ) ส่วนด้านสวิทช์ที่ใช้ร่วมกับตัวเปิดปิดไฟพัดลมหน้าเคส ผมใช้ปลั๊กตัวผู้ที่ให้มาสำหรับต่อพัดลม เข้ากับปลั๊ก Molex มาดัดแปลง เวลาถอดถังพักจะได้ง่ายครับ ถอดปลักได้

จุดบัดกรีเล็กๆสองจุดขวาสุดจะถูกต่อกันด้วยลวดที่ต่อมาจากสายไฟเข้าเส้นสีเหลืองอีกที ผมแค่บัดกรีจุดเชื่อมระหว่างสองจุดเล็กออก ดัดลวดให้เชื่อมแค่จุดที่สองจากขวาเท่านั้น (อย่าตัดลวดนะครับ เดวเวลาทำกลับความยาวไม่พอ) เสร็จแล้วก็เอาสายพัดลมเชื่อมระหว่างสองจุดขวา (ยากหน่อย เพราะมันแทบจะติดกันเลย)

ไหนๆก็บัดกรีแล้ว เลยวัดแล้วตัดสายส่วนเกินทิ้ง หุ้มสาย เปลี่ยนปลั๊กใหม่เป็นสีดำ ท่อหดหมดพอดี ไม่พอหุ้มสาย LED หม้อพักน้ำครับ ดูจากรูป LED สามารถใช้ปลั๊กร่วมกับ ปั้มได้ ครบสี่เส้นพอดี ประหยัดหัวMolexไป ไม่ต้องหลายหัว ไม่เกะกะดีครับ อิอิ  idea

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2010, 01:21:17 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
idirex2000

« ตอบ #993 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 07:07:22 »

ขอบคุณมากครับ
tsawana

« ตอบ #994 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 20:09:53 »

พี่ Suhanna ครับ BD มาถึงวันอังคารนะครับ ของทุกอย่างผมจะจัดส่งให้ไม่วันพุธก็พฤหัสครับ ซื้อกล่องมาเตรียมไว้แล้ว
Tracking สำหรับ BD http://www.newegg.com/Info/TrackOrder.aspx?TrackingNumber=1ZX799331222389319

ท่านน่อมครับ ผมล้างหม้อน้ำให้แล้วนะครับ แต่ภายในคงต้องล้างอีกรอบนึง

ท่าน idirex2000 เดี๋ยวผมส่งให้พร้อมกันเลยครับ
idirex2000

« ตอบ #995 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 20:11:38 »

พี่ Suhanna ครับ BD มาถึงวันอังคารนะครับ ของทุกอย่างผมจะจัดส่งให้ไม่วันพุธก็พฤหัสครับ ซื้อกล่องมาเตรียมไว้แล้ว
Tracking สำหรับ BD http://www.newegg.com/Info/TrackOrder.aspx?TrackingNumber=1ZX799331222389319

ท่านน่อมครับ ผมล้างหม้อน้ำให้แล้วนะครับ แต่ภายในคงต้องล้างอีกรอบนึง

ท่าน idirex2000 เดี๋ยวผมส่งให้พร้อมกันเลยครับ
ขอบคุณมากครับ
Suhanna

« ตอบ #996 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 20:32:31 »

ขอบคุณมากครับคุณ tsawana  love
Suhanna

« ตอบ #997 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 20:39:37 »

ทำลายเซ็นตัวเองบน TopRes แผดของ XSPC ครับ ร้านตัดสติกเกอร์เปิดแล้ว เล็งขนาดก่อนไปตัด ใช้มุขเดิม (ต้องรองอคลิลิคสองแผ่นครับ มีสีฟ้าหนา 1 มม อยู่แล้ว ของ XSPC เดิมมัน 3 มม กะรวมความหนาสติกเกอร์กับกระดาษขาวเข้าไปคงใกล้เคียง)

เริ่มต้นก็ตัดกระดาษ A4 ธรรมดานี่หละครับ ยัดเข้าไปหลัง Plate Standard ดูความเข้มของแสงด้านหน้าครับ ใช้หลอดเดียวตรงกลางมีเงาสองข้าง จากท่อด้านใน Res  no

ด้านหลังมีรูสำหรับใส่ LED ได้สามหลอด ผมลองหลอดเดียวก่อน

ลองใส่สามหลอดเลย ดูความเข้ม กับสีของแสงเนาะ

ยังมีเงาอยู่เลย ใส่หลอดเดียวก็พอ ความเข้มตรงกลางพอดีครับ อิอิ  rules
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2010, 20:45:17 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #998 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 20:52:48 »

ตัดสินใจใส่หลอดเดียว เสร็จต้องวัดตำแหน่งความเข้มแสงที่พอดีเอาไปตัดสติกเกอร์ดำครับ จะได้จัดขนาดให้ถูกต้อง สว่างเท่ากันพอดี  jap

ได้ขนาด ไปสั่งตัด ลอกเอาตัวหนังสือทิ้ง เอาแต่พื้นสีดำ

เสร็จแล้ว ตัดอคิลิคให้ได้เท่าเพลทเดิม เจาะรูให้ตรง (ผมใช้สีฟ้าใส 1 มม สองแผ่นซ้อนกัน) ความจริงไม่ปะสติกเกอร์ เปิดไฟก็สวยดีนะครับ เห็นปั้มด้วย แต่ผมใช้แค่ตัวเดียวไม่อยากโชว์ ถ้าใช้สองคงงามดี  mdr

ผมเอาสติกเกอร์ปะไปบนแผ่นใส สำหรับ Over head ก่อน (คราวที่แล้วปะไปบนอคลิลิกเลย) จุดประสงค์คือจะใส่กระดาษรองก็ได้สีขาว หรือ ไม่ใส่กระดาษจะเป็นสีน้ำเงินอ่อน หรือ อยากเปลี่ยนเป็นสีอะไรก็แค่เปลี่ยนสีอคลิลิคเท่านั้นไม่ต้องสั่งตัดสติกเกอร์ มานั่งแคะกันใหม่ (ยากมาก ตาแทบแหล่ครับ)

ประกอบกลับเข้าไป เสร็จแล้วหาเทปพันสายไฟหุ้มกรอบกันแสงรั่วหน่อย ใส่ในเคสแล้ว แสงจะได้ไม่ลอดออกมาทางหน้าเคสจะไม่สวย เสร็จแล้วตอนปิดไฟ

ลองเปิดไฟดู สวยงาม สีเข้มเท่ากันพอดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2010, 21:01:40 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #999 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 20:54:15 »

ขอบคุณมากครับท่าน อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #1000 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 20:57:14 »

ตัดสินใจใส่หลอดเดียว เสร็จต้องวัดตำแหน่งความเข้มแสงที่พอดีเอาไปตัดสติกเกอร์ดำครับ จะได้จัดขนาดให้ถูกต้อง สว่างเท่ากันพอดี  jap

ได้ขนาด ไปสั่งตัด ลอกเอาตัวหนังสือทิ้ง เอาแต่พื้นสีดำ

เสร็จแล้ว ตัดอคิลิคให้ได้เท่าเพลทเดิม เจาะรูให้ตรง (ผมใช้สีฟ้าใส 1 มม สองแผ่นซ้อนกัน) ความจริงไม่ปะสติกเกอร์ เปิดไฟก็สวยดีนะครับ เห็นปั้มด้วย แต่ผมใช้แค่ตัวเดียวไม่อยากโชว์ ถ้าใช้สองคงงามดี  mdr

ทำเสร็จแล้วครับ ตอนปิดไฟ

ลองเปิดไฟดู สวยงาม สีเข้มเท่ากันพอดี

สวยงามจังครับท่าน  great

Suhanna

« ตอบ #1001 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 21:12:42 »

คุณ tsawana ครับ

ส่งของเสร็จแล้ว รบกวนลอง Charge ค่าส่งของทั้งหมดเข้า Paypal ผมดูนะครับ ผมอยากทราบ rate เปรียบเทียบระหว่าง Paypal กับ TR ผ่าน Bank หนะครับ ค่าใช้จ่ายในการ Charge ผ่าน Paypal รวมเข้ามาในยอดที่ผมต้องจ่ายเลยนะครับ ขอบคุณจริงๆ  love
Suhanna

« ตอบ #1002 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 21:21:29 »

เดวผมล้าง DDC Restop รอด้วยดีกว่าครับ แปรงมันเข้าไม่ได้ ต้องใช้น้ำยาบ้วนปากขจัดคราบหินปูนเนาะ ทิ้งไว้หลายวันหน่อย อิอิ  drunk

สูตรท่านเจมส์ หรือ ท่านปอนด์ผมจำไม่ได้แล้ว แต่ Work ครับ น้ำยาบ้วนปากกับถั่วเขียว  rules

« ตอบ #1003 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 21:45:00 »

เดวผมล้าง DDC Restop รอด้วยดีกว่าครับ แปรงมันเข้าไม่ได้ ต้องใช้น้ำยาบ้วนปากขจัดคราบหินปูนเนาะ ทิ้งไว้หลายวันหน่อย อิอิ  drunk

สูตรท่านเจมส์ หรือ ท่านปอนด์ผมจำไม่ได้แล้ว แต่ Work ครับ น้ำยาบ้วนปากกับถั่วเขียว  rules

ไม่ต้องล้างก็ได้ครับท่าน มาที่ผมเด๋วก็สกปรกอีกครับ อิอิกำ

HuGnOi

« ตอบ #1004 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 01:37:24 »

จะสวยกันไปไหนครับ แหมมม มันอยากเล่นมั้งจริงๆ love
หน้า: 1 ... 65 66 [67] 68 69 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์