หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มเผายางรถยนต์ หน้าสนามมวยลุมพินีแล้วครับ  (อ่าน 21720 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 12:25:37 »

เสื้อแดงสู้ๆๆ lol

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #31 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 13:38:03 »

เสื้อแดงจะบาดเจ็บล้มตายอีก และจะตายเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ถ้ายังไม่ย้ายที่ชุมนุมประท้วง

ถ้ามาประท้วงเพื่อประชาธิปไตย ทำไมไม่หาสถานที่ ที่เดือดร้อนต่อสังคมน้อยที่สุด

นี่เล่นจุดเศรษฐกิจ แหล่งพลุกพล่านใจกลางกรุง กระทบพนักงาน บริษัทห้างร้าน

สถานศึกษา ไปเท่าไหร่ คนที่บอกว่ารักประชาธิปไตยต้องเคารพและคำนึงถึงผลกระทบ

ต่อสิทธิของคนอื่น ควรจะหาสถานที่ที่เดือดร้อนน้อยที่สุด หรือว่าที่เลือกถนนเส้นนี้

ก็เพื่อที่จะทำให้เกิดความเสียหาย แค่ให้ผู้ประท้วงนั่งอยู่เฉยๆบนถนนเส้นนั้น

วันๆนึงก็สูญเสียเป็นล้านแล้ว จงใจจะทำให้เกิดความเสียหายมากที่สุด

เพื่อเอาเศรษฐกิจของประเทศเป็นตัวประกัน เพื่อต่อรองกับรัฐบาลใช่มั้ย

อย่าทำตัวเป็นผู้ก่อการร้ายเหมือนเสื้อเหลืองที่ไปปิดยึดสนามบิน

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #32 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 13:43:19 »

จริงทั้งหมดครับ แต่ด่าเสื้อเหลืองบ้างดิครับ อิอิกำครับ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #33 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 16:46:29 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2010, 18:28:09 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yuki_kaze

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 17:56:59 »

ตอนช่วงชุมนุมทำเนียบ-สนามบินถล่มเละไปแล้วไงครับ

ตอนนี้ไม่ได้ออกมาจะด่าอีกก็ได้ครับ จะได้มาตรฐาน 2 มาตรฐานจริงๆ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 18:20:21 »

http://www.thaipost.net/news/030510/21652 

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #36 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 00:31:14 »

ของแบบนี้ไม่โดนกับตัวเองก็คงไม่รู้ครับ ไอ้พวกที่เชีย์แดงกันเย๊วๆ ถ้ามันต้องโดนไล่ออกตกงานหรือกิจการเจ๊งเพราะการชุมนุมบ้าง ไม่รู้ว่าจะเชียร์กันต่ออีกหรือเปล่า

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #37 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 02:06:58 »

สำหรับรายชื่อผู้ที่เสียชีวิต มีดังนี้

1.นายเสน่ห์ นิลเหลือง อายุ 48 ปี เสียชีวิตที่ รพ.กล้วยน้ำไท 2

2.นายอินแปลง เทศวงศ์ อายุ 32 ปี เสียชีวิตที่ รพ.กล้วยน้ำไท

3. นายประจวบ ศิลาพันธ์ เสียชีวิตที่ รพ.ตำรวจ

4. นายปิยะพงษ์ กิติวงศ์ อายุ 32 ปี เสียชีวิตที่ รพ.ตำรวจ

5. นายสมศักดิ์ ศิลารักษ์ อายุ 28 ปี เสียชีวิตที่ รพ.ตำรวจ

6. น.ส.สันทนา สรรพศรี อายุ 32 ปี เสียชีวิตที่ รพ.พญาไท 1

7. ชายไทยไม่ทราบชื่อ เสียชีวิตที่ รพ.พญาไท 1

8. นายพัน คำกอง เสียชีวิตที่ รพ.พญาไท 1

9. นายมนูญ ท่าลาด เสียชีวิตที่ รพ. พญาไท 1

10. นายชัยยันต์ วรรณจักร์ เสียชีวิตที่ รพ.พระมงกุฏเกล้า

11. ชายไทยไม่ทราบชื่อ เสียชีวิตที่ รพ.ราชวิถี

12. ชายไทยไม่ทราบชื่อ เสียชีวิตที่ รพ.ราชวิถี

13. นายกิตติพันธ์ ขันทอง อายุ 26 ปี เสียชีวิตที่ รพ.ราชวิถี

14. นายทิพเนตร เจียมพล อายุ 32 เสียชีวิตที่ รพ.ราชวิถี

15. นายสรไกร ศรีเมืองปุน อายุ 34 ปี เสียชีวิตที่ รพ.ราชวิถี

16. นายบุญทิ้ง ปานศิลา อายุ 25 ปี เสียชีวิตที่ รพ.รามาธิบดี

17. นายสุภชีพ จุลทรรศน์ อายุ 36 ปี เสียชีวิตที่ รพ.ราชวิถี

18. นายมานะ แสงประเสริฐศรี อายุ 25 ปี เสียชีวิตที่ รพ.เลิดสิน

19. นายอำพล ชื่นสี อายุ 25 ปี เสียชีวิตที่ รพ.รามาธิบดี

20. นายสมพันธ์ ศรีเทพ อายุ 25 ปี เสียชีวิตที่ รพ.รามาธิบดี

21. นายอุทัย อรอินทร์ อายุ 35 ปี เสียชีวิตที่ รพ.รามาธิบดี

22. ชายไม่ทราบชื่อ เสียชีวิตที่ รพ.พญาไท 1

ลองสังเกตุ อายุของผู้เสียชีวิตทั้งหมด แล้วเทียบกับความหลากหลาย

ของอายุผู้ชุมนุมที่เคยเห็นจากหน้าเวทีดู เห็นอะไรที่ผิดปกติบ้างมั้ย

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 11:11:16 »

ของแบบนี้ไม่โดนกับตัวเองก็คงไม่รู้ครับ ไอ้พวกที่เชีย์แดงกันเย๊วๆ ถ้ามันต้องโดนไล่ออกตกงานหรือกิจการเจ๊งเพราะการชุมนุมบ้าง ไม่รู้ว่าจะเชียร์กันต่ออีกหรือเปล่า

เอาง่ายๆนะครับ แค่บ้านนอกที่ผมอยู่นี่

กับข้าวถุง  เหลืออื้อครับ  ปกติผมเลิกงานก็สองทุ่มเกือบสามทุ่ม ปกติจะไม่มีแล้วนะครับ 

ปกติ คนเราจะจนยังไง ข้าวมันก็ต้องกินนะครับ ไม่งั้นมันตายแน่ๆ 

แต่ว่า  เหลือเพียบเลย     แถมไปเจอของค้างวันเอามาอุ่นใหม่อีกครับ   สุดท้ายช๊อตที่เลิกซื้อกินเด็ดขาดคือ  สั่งแกงหอยขมนี่แหล่ะครับ   ถุงละ 25 บาทนะ ถือว่าแพงอยู่   แต่ก็เข้าใจครับเพราะสมัยเด็กๆนี่กว่าจะได้นี่ นั่งต่อยก้นหอยกว่าจะได้กินครับ  นานเลย   แต่ว่า  แกะดูก็ผิดสังเกตครับ   เสียซะงั้น   แย่จริงๆ    แกงส้มอีกถุงก็เริ่มมีกลิ่น  โอ้ว.... 

ลองไปดูตอนกลางวัน ก็ไม่ได้ทำเผื่ออะไรนะครับ แต่ว่าเค้าก็ทำมาแค่นั้นเท่าที่เคยทำ   

มันขายกันแย่ขนาดนั้นเลยครับ    ผมว่ามันเป็นสัญญาณที่ไม่ค่อยดีนะครับ  เอาง่ายๆคือเรื่องการกระจายรายได้ครับ   คนมันไม่มีจะกิน  มันก็ต้องประหยัดลงนะครับ   ขนาดผมก็ยังต้องประหยัดทำกับข้าวกินที่บ้านเลยครับ ไม่จำเป็นก็ไม่ออกไปกินข้าวนอกบ้านบ่อยๆเหมือนแต่ก่อนครับ     ยิ่งจังหวะนี้ซื้อชุดนักเรียน อุปกรณ์การเรียน   ลูกเปิดเทอมใหม่  บางคนก็ต้องฝากลูกเข้าเสียหัวละสี่ห้าหมื่น     คนมันจะเอาเงินมาจากไหนหละครับ ก็กู้สิครับ     ทีนี้ยิ่งแย่ครับ   

บางคนเค้าไม่ได้มองว่ามันมาจากผลกระทบตรงนี้นะครับ แต่ว่า มันเป็นอย่างงั้นจริงๆ

อย่างสามล้อขนนักท่องเที่ยวเป็นขบวน เดี๋ยวนี้แทบไม่เห็นแล้วครับ แต่ก่อนผมเจอทุกวัน   ฝรั่งมันยังไม่กล้ามาเลยครับ   แล้วรัฐบาลไม่ได้มีการลงทุนภาครัฐอะไร  อ้างแต่จริยะธรรมสูงส่งไปไหนก็ไม่รู้    สุดท้ายก็อย่างที่เห็นครับ  เก็บภาษีจัดหนักขึ้น   ปีนี้ผมก็โดนภาษีอ่วมเหมือนกัน   แบบนี้หาเลือดกับหอยกับปูแล้วหละครับ     ยิ่งเจอจังหวะพ่อค้าหาบเร่แผงลอยนี่  จะตายกันอยู่แล้ว     ส่วนพวกไปหาลำไพ่พิเศษชุมนุมกัน   ก็ยอมรับนะว่า  มันก็ดี ได้กะตังค์ แต่ภาพรวมเดี๋ยวนี้ย่ำแย่ครับ      ไม่ได้โทษว่าใครผิดนะครับ    มันกระทบกันเป็นทอดๆมาครับ   เหลืองแดงอะไรชุมนุมกันไปมันก็มีผลกระทบหมดครับ  ชาติชิบหายเหมือนกัน   ไม่ต่างกันครับ

อันนี้มุมมองของคนหาเช้ากินดึกอย่างผมนะครับ     Cycle รอบนี้ของไทย ผมว่าแย่กว่าที่ผ่านมาทุกรอบครับ เพราะว่ามันลากยาว ยาวนานกว่าครั้งไหนๆครับ    ยังไงก็หวังว่าพี่น้องเรา Vmod จะประคับประคองตัวเองยืนระยะได้ยาวๆนะครับ  อย่างน้อยก็ระวังสารตะกั่วด้วยครับ เง้อ อันตรายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2010, 11:16:27 โดย leim » บันทึกการเข้า

« ตอบ #39 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 12:09:18 »

พัทยาก็แย่ครับ โรงบาลเอกชนที่นี่ปกติฝรั่งบาน ช่วงที่รุ่งๆโบนัสได้ทั้งกลางปี(เพราะยอดตามเป้า )

และปลายปี(6เดือน) นี่ตั้งแต่ปี2548 โบนัสค่อยๆหดไปเรื่อยๆ ปลายปีที่แล้วเหลือ2เดือนเองครับ

นี่ขนาดรายได้เป็นอันดับที่2ของประเทศ สำหรับในเครือโรงบาลกรุงเทพ  ยังแย่เลยครับ

เงินสดหด เหลือแต่เงินพลาสติก อยากให้ทุกสีเลิกประท้วง แล้วกลับไปทำมาหากิน

ทำหน้าที่ในอาชีพการงานของตัวเองให้ดีที่สุด ประเทศถึงจะเดินหน้าไปได้อีกครั้ง

ทุกสีก็ว่ารักชาติ แต่จากการกระทำมันให้ชาติเจริญตรงไหน มีแต่ล่มจมลงไปทุกวันๆ

ประเทศเราจบจากสงครามคอมมิวนิสต์2531 ก็มาเจ็บอีกรอบพฤษภา2535 แล้วก็มาเจ็บต้มยำกุ้ง2540

พอปี2548 เทรนฮิตรักชาติด้วยการประท้วง ก็ลากยาว จนประเทศเรามีแต่เดินย่ำอยุ่กับที่

หรือไม่ก็เดินถอยหลัง ไม่มีการพัฒนาเลยครับ มันควรจะจบได้แล้ว อย่าทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อนไปมากกว่านี้

เล่นทำตัวเป็นกลุ่มก่อความไม่สงบ ไม่มีใครเขาสงสารตายขึ้นมามีแต่จะสมน้ำหน้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2010, 12:15:29 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #40 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 14:55:43 »

หิวก็แยกย้ายกลับบ้านกันไปครับ มารวมตัวกันสร้างความเดือดร้อนให้พี่น้องชาวไทยกันไปอีกเพื่ออะไร drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 15:30:35 »

จังหวะนี้ผมว่ามีมั่วนิ่มกินฟรีแน่นอนครับ เหอๆๆ

« ตอบ #42 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 17:01:22 »

7-11แถวนั้นโดนงัดเกลี้ยงแล้วครับ น่าจะเป็นแดงเทียม drunk

MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #43 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 18:20:55 »

เอ้า ปิดประเทศ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
MrHelix

« ตอบ #44 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 18:22:29 »

เพิ่มพรก. แล้ว อีก 5 จังหวัด  great great great

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์