หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มเผายางรถยนต์ หน้าสนามมวยลุมพินีแล้วครับ  (อ่าน 21685 ครั้ง)
สบาย-สบาย
Vmodtech Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 18:40:22 »

โดนปิดล้อม จะอดตาย เดี๋ยวก็เลิกแล้ว คนมันต้องกิน

เมื่อกี้เห็นข่าวว่า เต้น บอกว่าพร้อมเข้าร่วมปรองดองโดยมีสหประชาชาติ เป็นตัวกลาง

สงสัยคงไม่ไหวแล้ว เหวี่ยงแห มั่วแล้ว คงใกล้จะจนแต้มแล้ว ไม่ก้าวร้าวเหมือนเคย

อีกไม่นานน่าจะปิดฉากกองโจรก่อการร้ายเสื้อแดง แล้ว  jap

dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #46 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 19:28:26 »

พวกเขากำลังจะปล้นห้างแถวนั้นหาของกินแล้วครับเนื่องจากเสบียงไม่มี

รับfitting3/8จ้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 19:45:39 »

เอ่อ  ผมไม่ได้ตามข่าวนะครับ  เค้าจะเอา UN มาเหรอครับเนี่ย...

โทษนะครับ  อย่าหาว่าหยาบเลย

เอาเข้ามาหาส้นทีนอะไรครับ  ไอ้ UN เนี่ย      เง้อ.....

ยังไงก็   ชุมนุมกันสักปีนึงนะครับ รับรอง   ร้านค้า  คนทำมาค้าขายเจ๊งกันเป็นแถบๆครับ  พาลไปถึงพนักงานออฟฟิตงานไม่มีไม่เข้าจะพากันเจ๊งกันหมด  แล้วทีนี้ก็อย่าไปโทษใครนะครับ โทษตัวเองที่ทำให้ชาติชิบหายนะครับ   หลายๆคนเค้าทำมาหากินสุจริต  ลำบากลำบนกว่าจะหาเงินมาได้   ไม่ใช่ไปรับเศษเหลือเศษเดนจากนักการเมืองบางฝักบางฝ่ายมานะครับ  จริงๆน่าจะเห็นใจคนเหล่านี้นะครับที่เค้าหาเช้ากินค่ำอย่างมีศักดิศรีนะครับ   เง้อ....  ผมเชื่อว่า บางส่วนที่ชุมนุมก็ยังมีส่วนที่ดีครับ แต่ส่วนที่ไม่ดี มันก็ย่อมมีอยู่เป็นธรรมดาครับ   แต่จังหวะนี้มันแยกไม่ได้หรอกครับใครขาวใครไม่ขาว   ลูกตะกั่วกับลูกโค้งมันไม่ปราณีใครหรอกครับ   เวรกรรม     
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 19:47:34 »

ว่าแต่ถ้ามันมั่วนิ่มอยากไปอาบน้ำฟรีเนี่ย    ก็น่าเห็นใจน้องๆเหมือนกันนะครับ เง้อ  out
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #49 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 20:15:40 »

พวกเขากำลังจะปล้นห้างแถวนั้นหาของกินแล้วครับเนื่องจากเสบียงไม่มี

โจรปล้นสะดมกรุงเทพแล้วครับ เสื้อเหลืองมันก็ชั่วนะครับที่ปิดสนามบิน

แต่อย่างน้อยมันก็ไม่เคยเผากรุงเทพวินาศสันตะโร2ปีซ้อนแบบนี้เลยครับ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
สบาย-สบาย

« ตอบ #50 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 20:21:58 »

เอ่อ  ผมไม่ได้ตามข่าวนะครับ  เค้าจะเอา UN มาเหรอครับเนี่ย...

โทษนะครับ  อย่าหาว่าหยาบเลย

เอาเข้ามาหาส้นทีนอะไรครับ  ไอ้ UN เนี่ย      เง้อ.....

ยังไงก็   ชุมนุมกันสักปีนึงนะครับ รับรอง   ร้านค้า  คนทำมาค้าขายเจ๊งกันเป็นแถบๆครับ  พาลไปถึงพนักงานออฟฟิตงานไม่มีไม่เข้าจะพากันเจ๊งกันหมด  แล้วทีนี้ก็อย่าไปโทษใครนะครับ โทษตัวเองที่ทำให้ชาติชิบหายนะครับ   หลายๆคนเค้าทำมาหากินสุจริต  ลำบากลำบนกว่าจะหาเงินมาได้   ไม่ใช่ไปรับเศษเหลือเศษเดนจากนักการเมืองบางฝักบางฝ่ายมานะครับ  จริงๆน่าจะเห็นใจคนเหล่านี้นะครับที่เค้าหาเช้ากินค่ำอย่างมีศักดิศรีนะครับ   เง้อ....  ผมเชื่อว่า บางส่วนที่ชุมนุมก็ยังมีส่วนที่ดีครับ แต่ส่วนที่ไม่ดี มันก็ย่อมมีอยู่เป็นธรรมดาครับ   แต่จังหวะนี้มันแยกไม่ได้หรอกครับใครขาวใครไม่ขาว   ลูกตะกั่วกับลูกโค้งมันไม่ปราณีใครหรอกครับ   เวรกรรม     

รู้สึกว่า UN จะตอบกลับ นายก มาแล้วว่าให้รัฐบาลรีบจัดการให้ประเทศ อยู่ในความสงบโดยเร็ว

อาจมีเคือง พ่อแดงทักษิณ ของ เต้น กะ ตู่ ที่ดันไปบอกว่า "UN ไม่ใช่พ่อ" .... อิอิ

ทีนี้จะไปไม้ไหนต่อดีละนี่...

แนะนำให้ทำใจเตรียมรับกรรม ที่ทำไว้กับประเทศชาติดีกว่านะครับ อีกไม่นานแล้ว

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #51 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 20:25:18 »

ถ้า un มาเนี่ย ผมแนะนำก่อนเลยครับไปดูที่จีนหรือไม่ก็เกาหลีก่อนเลยครับ และก็ที่อื่นๆอีกในโลก

H2oplus
Registered User
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 20:36:32 »

พรุ่งนี้เค้าประกาศ หยุด แต่ผมต้องไปทำงานใกล้ๆ อนุเสารียชัย เซ็งครับ จะพักร้อนดีไหม  กลับค่ำหารถก็ลำบาก เซ็งพวกเห็นแต่เล็กๆ น้อยๆ แต่ เดือดร้อนคนอื่นครับ น่าจะเคารพสิทธิ คนอื่นด้วย
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #53 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 20:53:42 »

ว่าแต่ถ้ามันมั่วนิ่มอยากไปอาบน้ำฟรีเนี่ย    ก็น่าเห็นใจน้องๆเหมือนกันนะครับ เง้อ  out

ถ้ามีแบบนี้สงสัยพรุ่งนี้ต้องหนีเมียไปเป็นแดงเทียม  love

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 21:34:31 »

ถ้าเอา UN เข้าประเทศเรา  ผมไม่เห็นด้วย  100% ครับ

ถ้าเข้ามานะครับ    น้องๆเจอจัดหนักแน่ๆเลยครับ งานนี้ถึงกับต้องโอเวอร์ฮอลถึงยันฮีกันเลยทีเดียว  น่าเห็นใจคนเหล่านี้จริงๆครับ อิอิกำ tuxout

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #55 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 22:04:39 »

ฟังความเห็นของพี่ออฟหน่อยครับ น่าสนใจมาก

พี่อ๊อฟ-พงษ์พัฒน์@รางวัลนาฏราชLQ | LQ+ | HQ | HQ+ | by Aeva

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 22:14:21 »

อ้าว โทษทีครับท่าน พึ่งดูแล้วเอามาแปะไว้เหมือนกันครับ เง้อ tuxout
beerking

« ตอบ #57 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 22:22:51 »

พรุ่งนี้เค้าประกาศ หยุด แต่ผมต้องไปทำงานใกล้ๆ อนุเสารียชัย เซ็งครับ จะพักร้อนดีไหม  กลับค่ำหารถก็ลำบาก เซ็งพวกเห็นแต่เล็กๆ น้อยๆ แต่ เดือดร้อนคนอื่นครับ น่าจะเคารพสิทธิ คนอื่นด้วย
พรุ่งนี้ผมก็ไม่หยุดครับ บ้าไปแล้ว  แต่ว่า ผมจะไปครับ ได้แค่เสาวรี แล้วก็กลับ อิอิ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #58 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 00:16:54 »

พรุ่งนี้ผมก็ไม่หยุดครับ บ้าไปแล้ว  แต่ว่า ผมจะไปครับ ได้แค่เสาวรี แล้วก็กลับ อิอิ

บอกให้มันจัดรถรับ-ส่งจากรอบนอกเข้าตัวออฟฟิศให้พร้อมข้าวกลางวัน แล้วจะไปทำงานให้ครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #59 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 03:11:14 »

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์