หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรแดงก่อการร้าย มันคงบ้าไปแล้ว เอาเด็กมาล่อเป้าได้  (อ่าน 19926 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 13:10:09 »

กองทัพ-รัฐบาลเอาทหารมาใช้แบบนี้ เสียศักดิ์ศรีกองทัพไทยจริงๆ

แบบนี้เจอผู้ก่อการร้ายจริงๆสู้ได้ไหมครับท่าน

หน่วยพิเศษอะไรมากมายไม่รู้ฝึกไว้ทำไมกัน out
ว่าไหมครับว่ามันเสียตั้งแต่แรกแล้ว ผมเห็นแล้วสงสารจริง ๆ ทหารก็มีวินัยมาก ๆ งานนี้โทษป๊อกได้มั้ยเนี่ย ผมดูคลิปที่ทหารโดนทำร้ายทีไร คับแค้นใจแทนทุกที

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 13:20:08 »

กองทัพ-รัฐบาลเอาทหารมาใช้แบบนี้ เสียศักดิ์ศรีกองทัพไทยจริงๆ

แบบนี้เจอผู้ก่อการร้ายจริงๆสู้ได้ไหมครับท่าน

หน่วยพิเศษอะไรมากมายไม่รู้ฝึกไว้ทำไมกัน out
ว่าไหมครับว่ามันเสียตั้งแต่แรกแล้ว ผมเห็นแล้วสงสารจริง ๆ ทหารก็มีวินัยมาก ๆ งานนี้โทษป๊อกได้มั้ยเนี่ย ผมดูคลิปที่ทหารโดนทำร้ายทีไร คับแค้นใจแทนทุกที

พลทหารรับกรรมครับ

งานนี้ผมมองไม่เห็นอะไรนอกจากรัฐบาลเลี้ยงไข้ม๊อบ

เพื่องบประมาณ เพื่อโปรเจกต์ เพื่อกระเดือกงบทหาร

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 13:32:38 »

ถ้า รบ. เลี้ยงไข้จริง ผมขอประนามครับ ขออย่าให้เป็นอย่างนั้นเลย

มาดูรูปกันครับ ภาพจาก manager.co.th

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
kim

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 13:44:38 »

ดูคลิปแล้วแปลกๆแฮะ ผู้ใหญ่ข้างๆเด็กก็บอกว่าเค้าไปแล้ว เค้าไปแล้ว

ช่วงนี้อย่าเพิ่งตามกระแสสื่อหลายนะครับพี่น้อง สถานการณ์ยิ่งๆร้อนๆเดือดกันง่ายอยู่
สบาย-สบาย

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 15:35:58 »

ดูคลิปแล้วแปลกๆแฮะ ผู้ใหญ่ข้างๆเด็กก็บอกว่าเค้าไปแล้ว เค้าไปแล้ว

ช่วงนี้อย่าเพิ่งตามกระแสสื่อหลายนะครับพี่น้อง สถานการณ์ยิ่งๆร้อนๆเดือดกันง่ายอยู่

"โน่น บ้าย บาย เร้วลู๊ก ... บ้าย บาย เร้ว ... บ้าย บาย ทหาร เร้วลู๊ก ... บ้าย บาย เร้ว เร้ว เร้ว"

โน่น บ้าย บาย เร็ว ลูก (มีการโบกมือประกอบด้วย) ... บ้าย บาย เร็ว ... บ้าย บาย ทหาร เร็ว ลูก ... บ้าย บาย เร็ว เร็ว เร็ว

ผมคาดว่าน่าจะเป็นคนภาคกลาง แถว สุพรรณ ราชบุรี นครปฐม ไม่ก็กาญจนบุรี

คำพูดเร็วๆ คำว่า เร้ว จะมีเสียงลูกมาตาม จะฟังยากนิดนะครับ

ไม่เคยเห็นคนดีๆที่ไหนในโลกเขาทำแบบนี้ครับ นอกจากฝักใฝ่ รูปแบบกองโจรเท่านั้นครับ

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 18:07:26 »

lol อยู่อุบลมันเผายางไปทั่วเลย ทำตอนกลางวันนะช่วงเลิกงานมันไม่ทำ เผาแล้วยังไง ตำหนวดเกียร์ว่าง ถามว่าเผายางบนถนนผิดรึป่าว ใครรู้กฏหมายบอกผมที

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 18:41:08 »

lol อยู่อุบลมันเผายางไปทั่วเลย ทำตอนกลางวันนะช่วงเลิกงานมันไม่ทำ เผาแล้วยังไง ตำหนวดเกียร์ว่าง ถามว่าเผายางบนถนนผิดรึป่าว ใครรู้กฏหมายบอกผมที

ผิดดิครับ หนักด้วยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 21:16:42 »

ผิดดิครับ หนักด้วยครับ
มันจะไปเผาช่อง7 ด้วยนะครับ แต่เผาข้างหน้าเสร็จแล้วก็ยืนคุยกับตำรวจเฉย เกียร์ว่างอิอิกำ ผมเบื่อรัฐบวม กั๊กๆไม่ยอมทำไร คาราคาซัง จะให้ประชาชนออกไปจัดการกันเองรึไง เราโดนM79ใครรับผิดชอบ มีแต่นักเลงหัวรุนแรงทั้งนั้นพวกขี้ข้าทักษิณเนี่ย

yoshiki

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 21:59:46 »

ชั่วได้ใจ เด็กเค้าจะไปรู้เรื่องอะไร grrrrrr
kim

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 22:15:42 »

"โน่น บ้าย บาย เร้วลู๊ก ... บ้าย บาย เร้ว ... บ้าย บาย ทหาร เร้วลู๊ก ... บ้าย บาย เร้ว เร้ว เร้ว"

โน่น บ้าย บาย เร็ว ลูก (มีการโบกมือประกอบด้วย) ... บ้าย บาย เร็ว ... บ้าย บาย ทหาร เร็ว ลูก ... บ้าย บาย เร็ว เร็ว เร็ว

ผมคาดว่าน่าจะเป็นคนภาคกลาง แถว สุพรรณ ราชบุรี นครปฐม ไม่ก็กาญจนบุรี

คำพูดเร็วๆ คำว่า เร้ว จะมีเสียงลูกมาตาม จะฟังยากนิดนะครับ

ไม่เคยเห็นคนดีๆที่ไหนในโลกเขาทำแบบนี้ครับ นอกจากฝักใฝ่ รูปแบบกองโจรเท่านั้นครับ

ขอบคุณคราบลุง

ผมฟังตั้งนานจับใจความไม่ได้เลย ภาษาไม่ใช่ภาษากลางแล้วพูดเร็วๆ มันฟังยากมากสำหรับผม Cry
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 22:41:02 »

งานนี้ต้องรีบปิดJob ให้เสร็จครับ เพราะว่าใกล้จะถึงเวลาลงนากันแล้วครับ   ถ้าไม่จบนี่  สงสัยไม่มีเงินเติมรถคูโบต้า  อาจจะต้องไถนาแทนเครื่องแทนครับ  ลองนึกสภาพครับ  คนเป็นต้นกำลัง  ผูกฐานไถแล้วเดินตาม  จะมีคนลงแส้เฆี่ยนด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู็  น่าเห็นใจเค้าเหมือนกันครับ อิอิกำ out
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 22:50:54 »

งานนี้ต้องรีบปิดJob ให้เสร็จครับ เพราะว่าใกล้จะถึงเวลาลงนากันแล้วครับ   ถ้าไม่จบนี่  สงสัยไม่มีเงินเติมรถคูโบต้า  อาจจะต้องไถนาแทนเครื่องแทนครับ  ลองนึกสภาพครับ  คนเป็นต้นกำลัง  ผูกฐานไถแล้วเดินตาม  จะมีคนลงแส้เฆี่ยนด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู็  น่าเห็นใจเค้าเหมือนกันครับ อิอิกำ out

งานนี้พวกหัวคะแนนได้คูโบต้าไถนาคันใหม่กันเต็ม

รับfitting3/8จ้า
tpp
True Love Always

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 23:19:18 »

อืม แย่มากครับ กลัวจริงๆว่าเกาะยางอยู่ แล้วมีกระสุนจากที่ไหนก็ไม่รู้ยิงมาเนี่ย คงเป็นอะไรที่แย่ที่สุดแน่ๆครับ
สบาย-สบาย

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 23:27:15 »

อืม แย่มากครับ กลัวจริงๆว่าเกาะยางอยู่ แล้วมีกระสุนจากที่ไหนก็ไม่รู้ยิงมาเนี่ย คงเป็นอะไรที่แย่ที่สุดแน่ๆครับ

น้าเชนมีลูกโตแล้ว คงเฉยๆ ... อิอิ

watshiki

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 23:33:40 »

สันดาน
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์