หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพกลายเป็น Raccon city แล้วเหรอนิ  (อ่าน 14949 ครั้ง)
สบาย-สบาย
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 23:04:19 »

หลังจากร่วมกันเผาบ้านเผาเมือง สะใจโก๋แล้ว

พงศพัศ โฆษกสตช. บอกว่า 3,560 คน ที่กลับวันนี้ ไม่มีความผิดติดตัวใดๆทั้งสิ้น

ปีหน้าวีรชน พวกนี้ คงกลับมาใหม่ ยังไงชาว กทม. ก็อย่าลืมออกไปต้อนรับ วีรชน เขาเหล่านี้ ด้วยจิตคารวะด้วยนะครับ

เฮ้อ ... เป็นกองโจรก่อการร้ายเสื้อแดง ชั่วทั้งแผ่นดิน มันดีอย่างนี้นี่เอง

ผมไม่เห็นด้วยกับการประณีประณอมอย่างรุนแรง

อย่างน้อยก็ต้องลงประวัติไว้แหละครับ  อย่าให้เจออีก 

ควรจะมีการกักตัวไปอบรบ หรือปรับความเข้าใจ

บางคนผมเข้าใจครับว่าโดนหลอกจริงๆ ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย

นั่นอะดิครับ เห็นสัมภาษณ์บางวีรชนชั่ว บอกเราต้องกลับมาเอาประชาธิปไตยให้ได้

ทุกวันนี้บ้านเมืองเรามันก็โคตรจะประชาธิปไตย ให้พวกวีรชนชั่วอย่างท่าน

ได้เผาบ้าน เผาเมือง โดยไม่มีความผิดอยู่แล้ว ไม่มีที่ไหนในโลกเป็นแบบนี้

วันนี้ของขโมยแบรนด์เนม ราคาถูก ออกจำหน่ายตามตลาดกลางเมืองทั่วประเทศกันแล้ว

เห็นที่ตลาดน้ำพุ กลางเมืองจันท์ เย็นนี้ก็มี ขี้เกียจแจ้งตำรวจมะเขือเทศระยำ

เพราะเบื่อชิพ ... ทำระยำกันให้พอใจกันไปเลย

gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #16 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 23:22:53 »

หลังจากร่วมกันเผาบ้านเผาเมือง สะใจโก๋แล้ว

พงศพัศ โฆษกสตช. บอกว่า 3,560 คน ที่กลับวันนี้ ไม่มีความผิดติดตัวใดๆทั้งสิ้น

ปีหน้าวีรชน พวกนี้ คงกลับมาใหม่ ยังไงชาว กทม. ก็อย่าลืมออกไปต้อนรับ วีรชน เขาเหล่านี้ ด้วยจิตคารวะด้วยนะครับ

เฮ้อ ... เป็นกองโจรก่อการร้ายเสื้อแดง ชั่วทั้งแผ่นดิน มันดีอย่างนี้นี่เอง

ผมไม่เห็นด้วยกับการประณีประณอมอย่างรุนแรง

อย่างน้อยก็ต้องลงประวัติไว้แหละครับ  อย่าให้เจออีก 

ควรจะมีการกักตัวไปอบรบ หรือปรับความเข้าใจ

บางคนผมเข้าใจครับว่าโดนหลอกจริงๆ ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย

นั่นอะดิครับ เห็นสัมภาษณ์บางวีรชนชั่ว บอกเราต้องกลับมาเอาประชาธิปไตยให้ได้

ทุกวันนี้บ้านเมืองเรามันก็โคตรจะประชาธิปไตย ให้พวกวีรชนชั่วอย่างท่าน

ได้เผาบ้าน เผาเมือง โดยไม่มีความผิดอยู่แล้ว ไม่มีที่ไหนในโลกเป็นแบบนี้

วันนี้ของขโมยแบรนด์เนม ราคาถูก ออกจำหน่ายตามตลาดกลางเมืองทั่วประเทศกันแล้ว

เห็นที่ตลาดน้ำพุ กลางเมืองจันท์ เย็นนี้ก็มี ขี้เกียจแจ้งตำรวจมะเขือเทศระยำ

เพราะเบื่อชิพ ... ทำระยำกันให้พอใจกันไปเลย

ตำรวจแมร่งเป็นเฮี้ยไรกันมากป่าวว่ะเนี่ย

ผมแมร่งคนโคตรงง

จริงๆ มันก็โจรในคราบเครื่องแบบอยู่แล้ว  หาดีดีได้ซักกี่ตัว

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 00:09:57 »

อนาถใจ แม่งจังไรได้อีก

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 00:52:06 »

กลับไปทำนาอย่างวีรบุรุษยุคประชาธิปไตยแดงเต็มใบ ส่วนพวกเรา1/10ใบ แล้งหน้าสงกรานต์ปีหน้าไว้เจอกันชาว กทม. แสรดดด  bad

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:06:46 »

มีลงประวัติไว้ครับ  diablo

แต่ถ้าพูดแบบรัฐบาลน่อมแน้ม ว่าชุมนุมเสียหายทางธุรกิจไปเท่าไหร่แล้ว กี่บาทแล้วเนี่ย

เอาแค่ผลแบบ เสียหายทางสิ่งก่อสร้างและสินค้านะครับ ไม่รวมชีวิต Central world ที่เดียวรวมสินค้า น่าจะสัก 36,000 ล้าน ที่อื่นไม่เกี่ยว เอาหกพันคนหาร คนละ หกล้าน แค่ที่เดียว เอาแค่ดอกเบี้ยของหกล้าน ปีละ สามแสนกว่า มันมีปัญญาใช้ไม๊เนี่ย  diablo

ถ้ารวมทั้งหมด ให้มันปลูกข้าวอีกสามสิบชาติไม่มีปัญญาใช้หนี้แน่ๆ

ถ้านายกตัดสินใจเร็วกว่านี้สักสี่สิบวัน ชาติคงไม่เสียหายขนาดนี้ ถ้ามีสมองน่าจะคิดสำนึกผิด และ กล่าวคำขอโทษประชาชนบ้าง  drunk

ภาษีประชาชน 1/10 ใบทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2010, 01:10:17 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
suquees
Registered User
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:23:24 »

ฝากด้วยนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X9273453/X9273453.html

อยากให้คนไทยทุกคนได้อ่านจริงๆ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:34:22 »

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X9273453/X9273453.html

อ่านไปสักพัก มึนๆพื้นเริ่มเอียง เลยเลิกอ่านล่ะครับ อิอิกำ

ผมว่าแบบไทยๆไม่มีอะไรหรอกครับ ผิดที่รัฐบาลครับงานนี้

ถ้ายกเลิกโครงการประกันราคาสินค้าเกษตรซึ่งเป็นโครงการที่ดีแต่เห็นผลช้า

แล้วเอาเงินของประเทศชาติไปตั้งกองทุนหมู่บ้าน หมู่บ้านละ 2ล้านเกทับไอ้เหลี่ยมไปเลยเท่าตัว

ประเทศชาติก็น่าจะสงบสุขแล้วครับ (แต่จะฉิบหายวายวอดในภายหลัง อิอิกำ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2010, 01:39:49 โดย Venom-Crusher » บันทึกการเข้า

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:41:54 »

ต้องทำใจหน่อยครับเวบpantipช่วงนี้ศาลเจ้าปิดไอ้พวกผีในศาลเลยละเลงไปทุกห้อง

รับfitting3/8จ้า
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:49:00 »

อ่านไปสักพัก มึนๆพื้นเริ่มเอียง เลยเลิกอ่านล่ะครับ อิอิกำ

ผมว่าแบบไทยๆไม่มีอะไรหรอกครับ ผิดที่รัฐบาลครับงานนี้

ถ้ายกเลิกโครงการประกันราคาสินค้าเกษตรซึ่งเป็นโครงการที่ดีแต่เห็นผลช้า

แล้วเอาเงินของประเทศชาติไปตั้งกองทุนหมู่บ้าน หมู่บ้านละ 2ล้านเกทับไอ้เหลี่ยมไปเลยเท่าตัว

ประเทศชาติก็น่าจะสงบสุขแล้วครับ (แต่จะฉิบหายวายวอดในภายหลัง อิอิกำ)

ขอค้านเรื่องกองทุนหมู่บ้านนิดครับ

บางหมู่บ้านแตกคอกันก็ไอ้เงินล้าน

บางหมู่บ้านได้ผู้ใหญ่ใหม่ก็เพราะไอ้เงินล้าน

ได้แต่ปล่อยเงินลงมาแต่แม่งไม่สอนวิธีบริหารเงิน

ไอ้พวกกรรมการหมู่บ้านก็เฮี้ย

ปล่อยซื้อมอไซค์อย่างนี้ ปล่อยซื้อรถอย่างนี้

ถึงมันจะมีปัญญาใช้หนี้ก็ตาม

แล้วเกษตรกรจริงๆเขาจะกู้ได้ซักคนล่ะกี่บาทกัน

บางหมู่บ้านเล่นดอกซะ กู้นอกระบบยังถูกกว่า

ที่ผมว่านี้หมายถึงหมู่บ้านบางหมู่บ้านนะครับไอ้ที่ดีดีก็มีเยอะ

รับfitting3/8จ้า

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:53:49 »

ผมนั่งฟังไอ้ People Channel อะไรนี่ประจำครับ เรื่องจริงนะครับ จานที่ผมมีมันดูได้ ผมเลยนั่งฟังนั่งดูมันเกือบทุกวัน

นั่งฟังมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ผมอยากบอกเลยครับว่า เรื่องที่มันคุยกันบนเวทีและในรายการความจริงวันนี้ มีแต่เรื่องที่ไร้สาระ เฮงซวยหลักลอยทั้งนั้นครับ

ไม่มีอุดมการณ์ทางการเมืองอะไรสักอย่าง มีแต่ด่าทอเอาสะใจ ตั้งฉายาด่าทอแบบปัญญาอ่อนใส่ฝ่ายตรงข้าม ผมนั่งฟังอยู่ก็คิดว่าเออ

ปล่อยไว้ก็ตายกันไปเองพวกนี้ เหมือนฟังเด็กค่ากันไม่มีความมันส์เลย ที่ไหนได้ครับ ผมคาดการณ์ผิดไปอย่างมาก ไอ้ที่ด่ากันลอยๆ ตื้นๆ หลักลอยแบบนี้แหละครับ

รากหญ้าทั่วประเทศโคตรจะชอบกันเลยครับ ฟังง่าย เบาสมองดี ไม่ต้องคิดอะไรมาก ไม่ต้องมีกระบวนการทางความคิดอะไรให้มากมาย

แค่ท่องๆไว้ ทักษิณเป็นคนดี คนเก่ง เลยโดยกลั่นแกล้ง โดยอำมาตย์ชั่ว ศาลไม่ยุติธรรม รัฐบาลเลว ยุบสภาเท่านั้นคือทางออก เพราะว่าเลือกตั้งกี่ทีแม้วก็มาวินตลอด

แล้วพอหน้าแล้งทำนาไม่ได้ก็เฮโลกันเข้ากรุงมาเที่ยว มาร่วมชุมนุม มีกินมีใช้  แถมได้ยกตัวเองเป็นนักประชาธิปไตยด้วย โดนใจกันจริงๆ

พอดีกว่าพิมพ์ๆแล้วของขึ้น อิอิกำ

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:57:03 »

ขอค้านเรื่องกองทุนหมู่บ้านนิดครับ

บางหมู่บ้านแตกคอกันก็ไอ้เงินล้าน

บางหมู่บ้านได้ผู้ใหญ่ใหม่ก็เพราะไอ้เงินล้าน

ได้แต่ปล่อยเงินลงมาแต่แม่งไม่สอนวิธีบริหารเงิน

ไอ้พวกกรรมการหมู่บ้านก็เฮี้ย

ปล่อยซื้อมอไซค์อย่างนี้ ปล่อยซื้อรถอย่างนี้

ถึงมันจะมีปัญญาใช้หนี้ก็ตาม

แล้วเกษตรกรจริงๆเขาจะกู้ได้ซักคนล่ะกี่บาทกัน

บางหมู่บ้านเล่นดอกซะ กู้นอกระบบยังถูกกว่า

ที่ผมว่านี้หมายถึงหมู่บ้านบางหมู่บ้านนะครับไอ้ที่ดีดีก็มีเยอะ

ไม่ต้องค้านหรอกครับ เรื่องกองทุนหมู่บ้านก็เป็นอย่างที่ท่านว่านั่นแหละครับ

และผมว่าจะเป็นส่วนมากด้วยครับ อิอิกำ

Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #26 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 04:29:43 »

เคยยื่นซองจัดหาวางระบบคอมพิวเตอร์ให้โรงบาล เสียภาษีไปเป็นแสน

รู้สึกเสียดายภาษีที่ต้องเอาไปอุ้มชูไอ้พวกเหี้ย ที่เข้ามาเผาหนทางทำมาหากินของเรา

เรื่องนี้กระทบพนักงานบริษัทเป็นแสนคน คอยดูปีนี้อย่างดีแค่งดโบนัส อย่างเลวร้ายก็ซองขาว

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #27 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 06:14:13 »

ผมนั่งฟังไอ้ People Channel อะไรนี่ประจำครับ เรื่องจริงนะครับ จานที่ผมมีมันดูได้ ผมเลยนั่งฟังนั่งดูมันเกือบทุกวัน

นั่งฟังมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ผมอยากบอกเลยครับว่า เรื่องที่มันคุยกันบนเวทีและในรายการความจริงวันนี้ มีแต่เรื่องที่ไร้สาระ เฮงซวยหลักลอยทั้งนั้นครับ

ไม่มีอุดมการณ์ทางการเมืองอะไรสักอย่าง มีแต่ด่าทอเอาสะใจ ตั้งฉายาด่าทอแบบปัญญาอ่อนใส่ฝ่ายตรงข้าม ผมนั่งฟังอยู่ก็คิดว่าเออ

ปล่อยไว้ก็ตายกันไปเองพวกนี้ เหมือนฟังเด็กค่ากันไม่มีความมันส์เลย ที่ไหนได้ครับ ผมคาดการณ์ผิดไปอย่างมาก ไอ้ที่ด่ากันลอยๆ ตื้นๆ หลักลอยแบบนี้แหละครับ

รากหญ้าทั่วประเทศโคตรจะชอบกันเลยครับ ฟังง่าย เบาสมองดี ไม่ต้องคิดอะไรมาก ไม่ต้องมีกระบวนการทางความคิดอะไรให้มากมาย

แค่ท่องๆไว้ ทักษิณเป็นคนดี คนเก่ง เลยโดยกลั่นแกล้ง โดยอำมาตย์ชั่ว ศาลไม่ยุติธรรม รัฐบาลเลว ยุบสภาเท่านั้นคือทางออก เพราะว่าเลือกตั้งกี่ทีแม้วก็มาวินตลอด

แล้วพอหน้าแล้งทำนาไม่ได้ก็เฮโลกันเข้ากรุงมาเที่ยว มาร่วมชุมนุม มีกินมีใช้  แถมได้ยกตัวเองเป็นนักประชาธิปไตยด้วย โดนใจกันจริงๆ

พอดีกว่าพิมพ์ๆแล้วของขึ้น อิอิกำ

เปิดเว็บอาบน้ำแล้วของขึ้นเหรอครับ

อิอิ

zaddman

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 07:07:38 »

เอาสยามกูคืนมา....เอาอากิบะเซ๋นทรัลเวิดล์กูคืนมา....เอาสาว ๆ สยามกูคืนมา ทำลายทุกอย่างที่เป็นถิ่นกู...

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #29 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 07:15:42 »

เอาสยามกูคืนมา....เอาอากิบะเซ๋นทรัลเวิดล์กูคืนมา....เอาสาว ๆ สยามกูคืนมา ทำลายทุกอย่างที่เป็นถิ่นกู...

ตากล้องเคืองซะแล้ว นี่ถ้าไปเผาร้านลาบอิสานที่มีคาราโอเกะข้างทางคงจะไม่ออกมาบ่นแบบนี้ 5 5+

แล้วตากล้องจะไปไปถ่ายรูปสาวๆที่ไหนล่ะเนี่ย สงสารสาวๆจังไม่มีที่เดินช๊อปไม่มีไปดูหนัง  lol

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์