หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นอะไรที่ขัดแย้งกันในภาพนี้ไหมครับ?  (อ่าน 7132 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 07:57:14 »

ผมก็ยังไม่เคยเห็นมันตัวเป็น ๆ เหมือนกันนะครับ แต่ที่แน่ ๆ เห็นในทีวี + สื่อโฆษณาทุกชนิด จนเลี่ยนไปหมดแล้วครับ ล่าสุดดันเสือกมีลำโพง soken รุ่นหลินปิงมาอีกแล้วครับ drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 08:43:36 »

คงต้องไปโทษคนไดคัทแหล่ะครับ   หาsource คงไม่ยากครับ   กูเกิ้ลอย่างเดียว  ไอ้พวกโรงพิมพ์มันก็ใช้มุขนี้หากินครับ   สั่งทำป้าย เปิดกูเกิ้ลเจอรูปไหน แปะ      เหอๆๆ 

คิดว่า เจ้าของที่สัง่ให้ทำ    กับ คนทำ เป็นคนละส่วนกัน 

เจ้าของงาน  (เว็บที่เผยแพร่)  ก็คงไม่มีไอเดียอะไรมั๊งผมว่า   สั่งให้ไปทำมา คอนเซฟคงประมาณ  เอาสถานที่หรือสิ่งที่คนนึกออกว่าจังหวัดไหน   แล้วทำมาให้หน่อย  เอาด่วนสี่โมงเย็นนะ  ขนาดเท่านั้นเท่านี้ ว่ากันไป

คนทำมันก็นะ   ใส่ไปหนึ่งดอก

งานก็เลยลวกๆอย่างที่เห็น  ไดคัทไม่มีมิติ   อีแค่ใส่ฟีเจอร์กับเบลอขอบซ้อนเลเยอร์กันแค่เนี๊ยะ      จะมักง่ายกันไปถึงไหน เหอๆ       ถ้ามักง่ายนักให้ดูแขกขายพัดลมเป็นตัวอย่างครับ   บังๆเผาๆ   หลบๆ    เนียน  คนดูเคลิ้มเลยครับ   out out out

ครับ คงเหมือนตอนGT200อ่ะครับ ระบบค้นหาภาพของกูเกิ้ลทำพิษ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 08:44:38 »

ผมก็ยังไม่เคยเห็นมันตัวเป็น ๆ เหมือนกันนะครับ แต่ที่แน่ ๆ เห็นในทีวี + สื่อโฆษณาทุกชนิด จนเลี่ยนไปหมดแล้วครับ ล่าสุดดันเสือกมีลำโพง soken รุ่นหลินปิงมาอีกแล้วครับ drunk

อิอิกำครับ น่าใช้จริงๆ แบบนี้ต้องไปหาซื้อแล้ววววว

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 08:50:41 »

ผมว่าลงเป็นหน้าอาบอบนวดดีกว่าครับ    ดึงดูดคนได้เยอะกว่ามากเลยครับ อิอิกำ drunk

แถมทดสอบว่า  เห็นแล้วจะรู้มั๊ยว่าที่ไหน ตัวจริงตัวปลอมครับ  เป็นที่ใหม่จะได้หาลายแทงกันครับ อิอิกำอีก tuxout
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 09:00:10 »

อิอิกำครับ น่าใช้จริงๆ แบบนี้ต้องไปหาซื้อแล้ววววว
มีรูปหลินปิงติดที่ลำโพงด้วยมั้งครับ อิอิกำ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #20 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 10:43:40 »

คงต้องไปโทษคนไดคัทแหล่ะครับ   หาsource คงไม่ยากครับ   กูเกิ้ลอย่างเดียว  ไอ้พวกโรงพิมพ์มันก็ใช้มุขนี้หากินครับ   สั่งทำป้าย เปิดกูเกิ้ลเจอรูปไหน แปะ      เหอๆๆ 

คิดว่า เจ้าของที่สัง่ให้ทำ    กับ คนทำ เป็นคนละส่วนกัน 

เจ้าของงาน  (เว็บที่เผยแพร่)  ก็คงไม่มีไอเดียอะไรมั๊งผมว่า   สั่งให้ไปทำมา คอนเซฟคงประมาณ  เอาสถานที่หรือสิ่งที่คนนึกออกว่าจังหวัดไหน   แล้วทำมาให้หน่อย  เอาด่วนสี่โมงเย็นนะ  ขนาดเท่านั้นเท่านี้ ว่ากันไป

คนทำมันก็นะ   ใส่ไปหนึ่งดอก

งานก็เลยลวกๆอย่างที่เห็น  ไดคัทไม่มีมิติ   อีแค่ใส่ฟีเจอร์กับเบลอขอบซ้อนเลเยอร์กันแค่เนี๊ยะ      จะมักง่ายกันไปถึงไหน เหอๆ       ถ้ามักง่ายนักให้ดูแขกขายพัดลมเป็นตัวอย่างครับ   บังๆเผาๆ   หลบๆ    เนียน  คนดูเคลิ้มเลยครับ   out out out

ครับ คงเหมือนตอนGT200อ่ะครับ ระบบค้นหาภาพของกูเกิ้ลทำพิษ อิอิกำ
อันนี้จริงเลยครับ  Cry

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 13:21:25 »

ครับ

ที่กรณีที่ว่า โรงบาลเอารูปชาวบ้านเค้าไปใช้  ทำประชาสัมพันธ์  โดนฟ้องร้องหมดกันเป็นแสน

พลาดตรงนี้กันแหล่ะครับ   

แบบว่าถ้าจะไปจ้างใครทำนี่ ผมว่า ให้เช็คให้ดีก่อนแหละครับ จ้างคนไม่มีความรับผิดชอบและมักง่าย  แทนที่จะหมดพัน แต่กลับหมดแสน ไม่เข้าท่าครับ เหอๆ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์