หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องสนทนา สำหรับคนที่ เชื่อเรื่อง ไสยศาสตร์  (อ่าน 6534 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 12:43:00 »

สวัส ดีครับ  วันนี้ ผม ผู้ก่อการร้าย  อิอิกำ  ขอมาเปิดซิง เปิดมุมสนทนา เรื่อง สิ่งเล้นลับ ซึ่งทางวิทยาศาสตร์ จะไม่เชื่อ  แต่สำหรับผมนั้น ผม เชื่อ ครับ  เหตุที่ผมเชื่อ  เพราะ ในหนังสือ ของพระอาจารย์ ดังๆทั้งหลาย แม้กระทั่ง คำสอน ของ พระพุทธศาสนา ก็ยังพูดถึงเรื่อง วิญญาณ  และจาก คำสั่งสอน ความเชื่อ มาตั้งแต่สมัย บรรพบุรุษ เก่าแก่  เล่าสืบต่อกันมา  เรื่อง การ การเสก ตะปูเข้าท้อง  เสกหนังควายเข้าท้อง  หรือ การยิงไม่เข้า  ผมได้ยินมาว่า  ตัวหลักที่สำคัญ ที่ทำ ให้ ไสยศาสตร์ เกิดขึ้น  ก็ คือ  สมาธิ  คนที่ฝึกฝนบ่อยๆๆ  สามารถ เสกหนัง ควายให้มีขนาดเล็กลง หรือตะปูเข้าท้องคนได้  อันนี้ พระอาจารย์ เขียนไว้ว่า คนที่ทำได้ ต้องฝึกฝน สมาธิ อย่างต่อเนื่อง เพื่อให้มีสมาธิ ขั้นสูง  แต่ในพระพุทธศาสนานั้น ใช้ สมาธิเพื่อหาทางพ้นทุกข์ แต่ ทางไสยศาสตร์ ใช้สมาธิเพื่อ การใช้ คาถา หรือ ต้องการทำลายศัตรู ซึ่งคนละทางกับพระพุทธศาสนา   

ท่านๆทั้งหลาย เชื่อเรื่องพวกนี้หรือไม่ ?

เกิด แก่ เจ็บ  ตาย  ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2010, 14:37:52 โดย Mahasarakham » บันทึกการเข้า

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 14:10:22 »

ส่วนตัวเชื่อครับหลายๆที่ที่ผมไปนอนมักจะโดนผีหลอกประจำ

ก็ดูแต่ล่ะที่ยุงตายเป็นแสนเป็นล้านแล้วมั้ง จะไม่ให้เห็นผียุงมากกว่าผีคนได้ไง

รับfitting3/8จ้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 14:31:56 »

เวลาผมตดในลิฟผมก็ใช้สมาธิขั้นสูงเหมือนกันครับ   เนียนทุกดอก อิอิกำ drunk

我愛泰國。

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 14:36:23 »

เวลาผมตดในลิฟผมก็ใช้สมาธิขั้นสูงเหมือนกันครับ   เนียนทุกดอก อิอิกำ drunk

เง้อ  เสียหมด อิอิ  ป๋าเหลิม  คนดัง  อิอิ   mdr

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

我愛泰國。

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 14:36:57 »

ส่วนตัวเชื่อครับหลายๆที่ที่ผมไปนอนมักจะโดนผีหลอกประจำ

ก็ดูแต่ล่ะที่ยุงตายเป็นแสนเป็นล้านแล้วมั้ง จะไม่ให้เห็นผียุงมากกว่าผีคนได้ไง

อิอิ mdr

tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 21:07:26 »

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ บางทีการทำให้ใจมันว่างๆมีสมาธิ มันก็ทำให้อะไรๆดีขึ้นเหมือนกันครับ หลังจากตื่นจากพะวังแล้ว ไฮเนเกนซักกระป๋องก็ดีครับ อิอิ กำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 21:43:12 »

เรื่องไสยศาสตร์ไม่แน่ใจ แต่ตำรวจดีจะเหมือนกับผีครับ น่าเชื่อว่ามีอยู่จริงแต่ว่าเราไม่เคยเห็น อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 22:51:14 »

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ บางทีการทำให้ใจมันว่างๆมีสมาธิ มันก็ทำให้อะไรๆดีขึ้นเหมือนกันครับ หลังจากตื่นจากพะวังแล้ว ไฮเนเกนซักกระป๋องก็ดีครับ อิอิ กำ

เยี่ยมเลยครับ แบบนี้ถูกใจวัยรุ่นจริงๆครับ  อิอิกำ drunk
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #8 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 14:02:18 »

เยี่ยมเลยครับ แบบนี้ถูกใจวัยรุ่นจริงๆครับ  อิอิกำ drunk
คล้ายๆกับการ"ถอน"ในภาษาวัยรุ่นใช่มั้ยครับ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 14:57:00 »

จักเด้ออาว   บ่อรู้คือกัน drunk
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #10 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 15:03:17 »

เรื่องไสยศาสตร์ไม่แน่ใจ แต่ตำรวจดีจะเหมือนกับผีครับ น่าเชื่อว่ามีอยู่จริงแต่ว่าเราไม่เคยเห็น อิอิกำ

ลึกซึ้งครับ

ขอคาราวะ 1 จอก   drunk

我愛泰國。

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 15:16:49 »

heartฉันไม่อยากทำร้ายเทอร์  ถ้าบอกกับเทอร์ไปว่าเราเลิกกัน   กลัวเทอร์จะเสียใจ   heart

charif

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 15:22:11 »

ผมเชือคับ เรื่องกระยาสารท

โดนทีไร ติดฟันทุกที ^^

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 15:59:22 »

ผมเชื่อในวิทยาศาสตร์และการพิสูจน์ ทดลองครับ ไม่เห็นกับตา ไม่ได้ทดลอง ผมก็ไม่ค่อยเชื่อ rules
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 18:35:22 »

เดี๋ยวคงต้องฝึกสมาธิใหม่ครับ  ไม่ได้เข้านานเหมือนกัน เดี๋ยวไปขอนแก่นขึ้นห้างจะตดอัดในลิฟให้มันสุดตูดสักดอกเอาแบบเนียนๆให้มันตายคาลิฟกันไปข้างเลยครับ อิอิกำ drunk
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์