หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แกนนำ นปช. มอบตัวเพื่อไปพักผ่อนบ้านพักชายทะเล ที่ค่ายนเรศวร จ.เพชรบุรี  (อ่าน 13103 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 22:23:21 »

เป็นอดีตไปแล้วครับ ให้สร้างใหม่ทำใหม่ ไม่รู้ว่าจะมีทุนอีกหรือเปล่า  Cry

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 15:32:56 »

เมื่อคืน ผมให้ชายชุดดำ(วินมอไซด์หน้าปากซอย(การ์ดเก่า นปชรึเปล่าไม่รู้))ขนของให้
เห็นพูดว่า เค้าเอา ทหารรับจ้างจากเขมรเข้ามาใช้งาน เพราะมันยิงไม่เลือก
ส่วนตัววินเอง ช่วงนี้วิ่งรถไม่ค่อยได้ เพราะคนไม่ใช้บริการเสื้อแดง
พวกเสื้อแดง คนธรรมดาทั่วไป ก็กลับไปใช้ชีวิตเหมือนเดิม ไม่ได้สุขสบายขึ้น
แถมไม่กล้าประกาศตัวว่าเป็นเสื้อแดงแล้ว เพราะคนที่ใช้บริการ คนที่สังกัดเสื้อแดงน้อยลง
อีกอย่าง คนเสื้อแดงธรรมดาๆ ตอนนี้กลัวโดนรุมกระทืบอยู่ด้วย จากที่เคยกร่างว่ากูเป็นเสื้อแดง กลายเป็นเงียบจ๋อย
ส่วนแกนนำก็อยู่สุขสบายแบบมาตราฐานเดี๋ยวกันไปแหล่ะครับ eyes
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 16:38:40 »

แบบนี้ต้องเปลี่ยนสีเสื้อวินใหม่แล้วครับ  out
tpp
True Love Always

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 17:39:30 »

แย่เลยครับ ถ้าไม่ใช่คนไทยน่าจะยิงทิ้งให้หมดเลยนะครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 18:27:35 »

ถ้าพี่กีร์รู้ว่า  อยู่สุขสบายขนาดนี้    พี่แกคงไม่หนีหรอกครับ 

ผมว่า  พวกที่มอบตัว อ่านขาดครับ   ปิดจ๊อบไม่ได้  ยังไงนายก็จ่ายเงินมัดจำมาแล้วแน่ๆ   อย่างน้อยก็    เลี้ยงสังขารตัวเองไปได้อีกสิบชาติ  แต่ไม่รู้จะรับกรรมในนรกอีกกี่ร้อยชาติถึงจะสาสมในบาปครั้งนี้นะครับ   พาคนไปตายเนี่ย
yuki_kaze

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 18:33:38 »

เมื่อคืน ผมให้ชายชุดดำ(วินมอไซด์หน้าปากซอย(การ์ดเก่า นปชรึเปล่าไม่รู้))ขนของให้
เห็นพูดว่า เค้าเอา ทหารรับจ้างจากเขมรเข้ามาใช้งาน เพราะมันยิงไม่เลือก
ส่วนตัววินเอง ช่วงนี้วิ่งรถไม่ค่อยได้ เพราะคนไม่ใช้บริการเสื้อแดง
พวกเสื้อแดง คนธรรมดาทั่วไป ก็กลับไปใช้ชีวิตเหมือนเดิม ไม่ได้สุขสบายขึ้น
แถมไม่กล้าประกาศตัวว่าเป็นเสื้อแดงแล้ว เพราะคนที่ใช้บริการ คนที่สังกัดเสื้อแดงน้อยลง
อีกอย่าง คนเสื้อแดงธรรมดาๆ ตอนนี้กลัวโดนรุมกระทืบอยู่ด้วย จากที่เคยกร่างว่ากูเป็นเสื้อแดง กลายเป็นเงียบจ๋อย
ส่วนแกนนำก็อยู่สุขสบายแบบมาตราฐานเดี๋ยวกันไปแหล่ะครับ eyes

ผมเองเมื่อก่อนขึ้นมอไซค์ขากลับบ้านทุกวัน

ตอนนี้ลาขาดตลอดกาลครับ เดินกลับ ดีกว่าเอาเงินให้มัน

ยอมเหนื่อย ยอมร้อน ใช้บริการที่จำเป็นจริงๆ เลี่ยงไม่ได้จริง

ร้านไหนเคยติดป้ายพวกเวรนั่นผมจำไว้หมดแล้ว เอาออกก็เท่านั้น

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 20:13:29 »

อ้างถึง
จัดฉากไม่เลิก! ศอฉ.-ตร.รวมหัวหลอกประชาชน ปรนเปรอ “หัวโจกบงการเผาเมือง” อยู่สุขสบาย

ASTVผู้จัดการ – จับโกหก ศอฉ.-ตำรวจ รวมหัวกันเหยียบย่ำจิตใจประชาชนไม่เลิก จัดฉากเอาหัวโจกแดงบงการเผาเมืองมานั่งเตียงเหล็กหลังเดียวกันเพื่อถ่ายรูป หวังหลอกชาวบ้านว่าไม่ได้อยู่อย่างสุขสบาย “เต้น-วิภูฯ” ตีหน้าเศร้าตามบท “วีระ-เหวง” ยิ้มร่า ได้สุมหัวกันเหมือนเดิม

จากกรณีที่วานนี้ (21 พ.ค.) มีผู้นำภาพแกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) ซึ่งดำเนินการก่อการร้าย และเข้ามอบตัวในวันที่ 19 พ.ค.และถูกนำส่งตัวไปควบคุมที่ค่ายนเรศวร จ.เพชรบุรี มาเผยแพร่โดยแสดงให้เห็นว่าเหล่าแกนนำ นปช.นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ นายขวัญชัย ไพรพนา และ นายวิภูแถลง พัฒนภูมิไท ใช้ชีวิตอยู่อย่างสุขสบายในบ้านพักตากอากาศภายในค่ายนเรศวร โดยมีแม่ยกมาเยี่ยม มีหนังสือพิมพ์ให้อ่าน มีอินเทอร์เน็ตความเร็วสูงให้เล่น มีห้องรับแขก โต๊ะรับประทานอาหาร ฯลฯ

สำหรับภาพดังกล่าวสร้างความไม่พอใจให้กับประชาชนจำนวนมาก โดยเฉพาะชาวกรุงเทพฯ และผู้ประกอบการที่ได้รับความเสียหายจากการก่อวินาศกรรม และการวางเพลิงในกรุงเทพมหานคร จนกระทั่งวานนี้ ศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน (ศอฉ.) ได้ให้ พล.ต.ต.อำนวย นิ่มมะโน รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล (รอง ผบช.น.) ออกมาชี้แจงกับประชาชนโดยกล่าวปฏิเสธว่า ทาง แกนนำ นปช.ไม่ได้อยู่อย่างสุขสบายอย่างที่ประชาชนคิด และได้มีการแยกขังแกนนำแล้ว

กระทั่งเช้าวันนี้ (22 พ.ค.) หลังจากที่ นายกรัฐมนตรี รัฐบาล ศอฉ.และตำรวจถูกประชาชนวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนักจากกรณีดังกล่าว นายศิริโชค โสภา ส.ส.สงขลา พรรคประชาธิปัตย์ และเลขานุการส่วนตัวของนายกรัฐมนตรี จึงได้นำรูป นายณัฐวุฒิ ขณะนั่งอยู่บนเตียงเหล็กในค่ายทหารเพื่อหวังจะลดกระแสความไม่พอใจในหมู่ ประชาชน

“หลังจากที่รัฐบาลทราบข้อเท็จจริงกรณีการควบคุมแกนนำ และส่งผลให้ประชาชนจำนวนมากไม่พอใจ รัฐบาลจึงได้มีการตรวจสอบข้อเท็จจริง และสั่งให้ดำเนินการแก้ไขให้เป็นไปตาม พ.ร.ก.แล้ว” นายศิริโชค ระบุ

ทว่า ล่าสุด ในเครือข่ายสังคมออนไลน์ได้มีการนำภาพแกนนำ นปช.ที่ถูกควบคุมตัวมาวิเคราะห์และตั้งข้อสงสัยว่า ศอฉ.และตำรวจพยายามจะจัดฉากให้ดูว่า แกนนำ นปช.ไม่ได้ใช้ชีวิตอย่างสุขสบายนัก

โดยภาพดังกล่าวด้านบนเป็นภาพของนายวิภูแถลง กำลังนั่งหน้าเศร้าอยู่บนเตียงนอนหลังหนึ่ง ขณะที่ภาพด้านล่างสองภาพเป็นภาพของ นายวีระ มุสิกพงศ์ ประธาน นปช.กำลังเอนหลังอยู่บนเตียงหลังเดียวกัน ขณะที่ภาพด้านข้างก็เป็นภาพ นพ.เหวง โตจิราการ นั่งยิ้มขัดสมาธิอยู่บนเตียงตัวเดิมโดยมีจุดสังเกตเป็นรอยสนิมบนโครงเตียง ซึ่งประชาชนได้ตั้งข้อสังเกตว่า “บอกอยู่คนละห้อง ทำไมเตียงเดียวกันวะ”

อีกภาพที่ชาวไทยในเครือข่ายสังคมชี้ให้เห็นถึงพิรุธที่ ศอฉ.-ตร. พยายามหลอกลวงประชาชน โดยในภาพ 2 ภาพที่ทางการระบุว่าเป็นโรงนอนของนายขวัญชัย ไพรพนา และ โรงนอนของนายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ แท้จริงแล้วเป็นห้องเดียวกัน เพียงเปลี่ยนมุมในการถ่ายภาพ ตัวผู้ต้องหาและเจ้าหน้าที่ควบคุมเท่านั้น!

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9530000070734

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 20:16:14 »

ตัวเมืองเพชรบุรี คาดว่าคาราโอเกะคงปิดหมดคืนนี้ เพราะเด็กโดนเหมาไปค่ายกักกันสุดโหด อิอิกำ

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #23 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 20:22:26 »

drunk drunk drunk drunk drunk
เดือดร้อนไปถึงนู่น

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 23:13:46 »

พูดถึงสุกี้ชอบเหมือนกันนะครับ โคคา แต่ผมชอบแคนตั้นมากกว่า ต้องสาขา ราชดำริเท่านั้นนะ ที่อื่น ยอมกินโคคา อิอิ

เมื่อก่อน แถวบ้านมันบ้านนอก ต้องไปซื้อของที่ โรบินสัน ราชดำริ หรือไม่ก็ เซนทรันชิดลม แต่ถ้าไปราชดำรินิ ต้องแวะไปกิน แคนตั้นก่อนทุกครั้ง  lol 

อุ้ย ลืมตัว ผมมันเด็กรุ่นหลัง เกิดมาก็ มี กลอฟ ไมค์แล้ว  rofl

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 08:45:11 »

ผมว่าคุณทักษิณรอบนี้เจ๊งอีกแล้วครับ  คงสูญเงินไปเยอะกับการลงทุนครั้งนี้ 

อันนี้มองแบบแฟร์ๆนะ    คุณทักษิณใช้บริการพวกท่านผู้มีเกียรติที่นอนในห้องรับรองที่ทางราชการจัดให้ แถมตอนช่วงชุมนุมกันยังมีห้องแอร์ให้นอน มีน้ำอาบสบายๆ อาหารการกินพร้อม     

ว่ากันไปตามเนื้อผ้าคือ  มีแต่ได้กับได้ สำหรับแกนนำรอบนี้   

ผมว่าคุณทักษิณบารมีไม่เหลือแล้วครับในประเทศนี้    ตอนนี้เท่าที่คิดออกและเป็นไปได้     น่าจะไปซื้อเกาะซักที่นึง ตั้งเป็นประเทศของตัวเองน่าจะดีครับ   จะได้ปกครองแบบที่ตัวเองอยากให้เป็น   แถมไม่ต้องมีคนมาตายกันเป็นเบือแบบนี้ด้วย ก็คิดเล่นๆไปเรื่อยเปื่อยนะครับ จริงๆเค้าก็ไม่ทำหรอก   ที่นี่มัน infrastructure มันครบแล้ว  ทำอะไรก็ต่อยอดต่อไปได้  หากินอะไรต่อไปได้อีก  อืม ก็ว่ากันไป 

สงสารจริงๆก็แต่คนที่ตายนะ  สำหรับผม   ไม่ได้มองว่ามันจะเลวหรือว่าดีอะไร ยังไงคนมันก็ตายกันไป   คนอยู่บางคนก็ยังไม่พอ   จุดไฟเผาบ้านตัวเอง  มันก็แปลกคนนะผมว่า    คนที่เผาๆนี่ผมเชื่อว่า  ไม่ได้เสียภาษีสักบาท  หลบเลี่ยงกันสุดฤทธิ์   ประเทศยิ่งไม่ได้รวยอะไรต้องมาเสียงบไปกับอะไรตรงนี้  อืม  บอบช้ำจริงๆครับ ประเทศไทยรอบนี้   

ไอ้พวกที่ขโมยของแล้วใส่รถกลับบ้านนั่นก็อีกเรื่อง   ยังมีชีวิตอยู่  พวกนี้พร้อมจะกลับมาได้ทุกเมื่อ  หาเรื่องเผาห้างขโมยของอีกตามเคย มั่วนิ่มไปเรื่อย  ตุ๊กตาสีทองๆจอดหน้าห้างนั่นมันก็อยู่ของมันดีๆ   ก็ไปโทษมันอีก   จริงๆต้องไปโทษที่คนแหล่ะครับ   อย่าไปโทษสิ่งศักดิ์สิทธิ์ สิ่งอัปมงคลอะไรเลย มันก็อยู่ของมันดีๆคนไปอุปโลกมันขึ้นมาแค่นั้น       

อืม  บ่นๆไปครับ  จริงๆสงสารตัวเองครับ    กรูทำงานของกรูดีๆ  แมร่งพวกนี้ลากประเทศพาจัญไรเฉยเลย  แฟร์ชิบหายเลยครับดอกนี้  ยังดีหน่อย  ไม่ได้กินข้าวจากมือไอ้พวกนี้ปลูก  บ้านผมยังปลูกข้าวกินเองได้    เสียดายชาติเกิดเกิดมาบนแผ่นดินหากินบนแผ่นดิน  เสือกทรยศแผ่นดินอีก    หมาแมวมันตายมันยังเน่าเปื่อยเป็นปุ๋ยให้กับโลกให้กับประเทศ  ยังมีคุณค่าของมันอยู่อย่างน้อย   อันนี้  อยู่ๆไปดันทำแผ่นดินหนักๆขึ้นๆ    อืม...   เพื่อนพี่น้องเราใน Vmod ก็เห็นก็รู้กันนะครับ  เนาะ ว่ามันเป็นไง     อยู่ของเราดีๆดันมีพวกจัญไรทำประเทศชิบหาย ไม่แฟร์จริงๆ
IonRa

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #26 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 11:46:07 »

แยกขัง ติดกล้องวงจรปิด ถ่ายทอดสด 24 ชม แบบหลินปิงครับ
โปร่งใส มาตรฐานเดียว ผมว่า Ratting น่าจะดีกว่าหลินปิงเนาะ  lol

+ 1,000,000 ไปเลยครับ

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 11:53:08 »

แยกขัง ติดกล้องวงจรปิด ถ่ายทอดสด 24 ชม แบบหลินปิงครับ
โปร่งใส มาตรฐานเดียว ผมว่า Ratting น่าจะดีกว่าหลินปิงเนาะ  lol

+ 1,000,000 ไปเลยครับ

จัดโหวด ส่ง SMS   อยากให้ใครเข้าแดนประหารก่อนประมาณนี้หรือเปล่าครับ เง้อ

ผมว่าคงไม่น่าดูหรอกครับ   หลินปิงมันน่ารักครับ แต่อันนี้มันจัญไรครับ   ดูแล้วเสนียดตาครับ

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 12:12:19 »

พวกนี้ต้องประหารอย่างเดียวครับ ไม่อย่างนั้นเหตุการณ์แบบนี้ก็ต้องเกิดขึ้นอีกและรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ

เมษา ปีที่แล้วผมก็นึกว่าจะร้ายแรงสุดแล้ว ไม่น่าจะมีเกิดขึ้นอีก ปรากฏว่า พฤษภาปีนี้ ไอ้พวกชั่วชุดเดิม

พาพวกมาเผากรุงเทพกันต่ออีก แถมหนักกว่าเดิมเป็น10เท่า คาดว่าถ้าไม่จัดหนักให้พวกมัน

ปีหน้าช่วงหน้าแล้งคาดว่าก็จะมีก่อการร้ายแบบนี้อีกครับ และน่าจะรุนแรงกว่าเดิมไปเรื่อยๆ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 13:10:06 »

ครับ 

ครั้งนี้น่าจะได้แค่พอค่าไถหว่าน

แต่รอบหน้า  คิดว่ามันคงกะเอาคูโบต้า 4 ล้อ ตีนไม่ถูกพื้นให้เปื้อนดินแน่ๆครับ เง้อ out
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์